เปิดตำนานของวิเศษสุดยอด

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย Silver11Wing, 9 มีนาคม 2014.

1. ภควาติ

ภควาติ สมาชิกใหม่

ขอบคุณ ลุงมหาด้วยครับ พอดีผมจะบวชช่วง 5 ธันวาคม 2563 ครับจะขึ้นไปกราบหาท่านอาจารย์สักหน่อยครับ

2. ลุงมหา

ลุงมหา เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤษภาคม 2010
    เหล็กไหลๆๆ
    ขออนุญาตครับ ไม่นึกไม่ฝันว่าจะได้เจอเหล็กไหลขนาดใหญ่อย่างนี้
    ทีมงานผมที่ตามหาเหล็กไหล แต่ละครั้งก็อุปสรรคมากมายในที่สุดก็ยอมบอกเล่าเรื่องเหล็กไหลขนาดเกือบ 3 กิโลกรัม แถมยังบอกว่าดุมาก ตายไปแล้ว 3 คน
    ปู่ได้มา ส่งต่อมาให้ลูก แล้วส่งต่อไปให้หลาน 3 รุ่นแล้ว
    รุ่นหลานรุ่นที่3 ก็อายุ 60+ แล้ว
    ปู่ได้มาจากแม่น้ำโขง ท่านอยากมาอยู่กับลูกหลาน
    จึงเอารูปมาลงใว้เป็นวิทยาทาน
    ขอโมทนาบุญ
    ลุงมหา

ไฟล์ที่แนบมา:

3. ลุงมหา

ลุงมหา เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤษภาคม 2010
    ขออนุญาตครับ
    ในรอบ 11 ปีที่ผานมาผ่านเรื่องราวมากหลาย
    ผมใช้เวลาส่วนใหญ่ในการติดตามเรื่องราวที่สุดของที่สุด
    "หินกินเหล็ก,ทองคำดำ,น้ำยากินตะปูหัก,เหล็กไหล,เหล็กเปียก,น้ำมันตาทิพย์,พระส่อง,ไม้แย้กอด
    พบเรื่องราวมากหลาย เหลือประมาณ
    แต่สิ่งที่น่ายินดีที่สุดคือ ผมมาถึงจุดที่เกือบจะสุดยอด หรือจะเรียกว่าสุดยอดที่ยังคงสามารถเป็นอิสระไม่อยู่ภายใต้อาณัติใดๆ ไม่ต้องรอคำสั่งจากใคร
    ดูจากอะไรหรือ!!!??? ดูจากราคาที่ผมจ่ายได้ที่เรียกได้ว่า สูงที่สุดในอาเซี่ยน 555
    มาถึงจุดสุดยอดซักที
    ขอโมทนาบุญ
    ลุงมหา

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 สิงหาคม 2023