เปิดตำนานของวิเศษสุดยอด

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย Silver11Wing, 9 มีนาคม 2014.

1. ลุงมหา๑

ลุงมหา๑ เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2012
    ว่าจะไม่แล้วเชียว แต่คงต้องเอื้อเฟื้อเผื่อแผ่ เพื่อนพ้องน้องพี่ คนในวงการ

ขออนุญาตครับ

ว่าจะไม่แล้วเชียว แต่คงต้องเอื้อเฟื้อเผื่อแผ่ เพื่อนพ้องน้องพี่ คนในวงการ

ไม้แหย่แย้นั้น ผมหาคนที่ถือครองได้แล้วครับ

แต่เขามีคำถามทดสอบกลับมาว่า

๑ คนถามรู้เรื่องแน่หรือ ถ้ารู้ต้องตอบคำถามต่อไปได้

๑.๑ ไม้แหย่แย้ มีลักษณะอย่างไร?
    ๑.๒ ไม้แหย่แย้ มีความยาวเท่าไร?
    ๑.๓ ไม้แหย่แย้ ที่ใช้ทดสอบจับแย้นั้น ทดสอบได้ตอนไหนบ้าง?

ถ้าบอกถูก ก็ร่วมงานกันได้ เดี๋ยวจะมาบอกว่า ไม่ใช่ ก็จะเสียเวลา ทั้งสองฝ่าย
    ต้องบอกออกมาก่อน จึงจะให้ดูรูป เจ้าของเขาว่ามาอย่างนั้น
    จะตอบหน้าจอ หรือ พีเอ็ม หรือ อี-เมล์ ก็ได้

๒ กาฝากลิ้นฟ้า ใช้ได้ไหม?

ลองตอบดูนะครับ พอจะจูนกันได้ไหม
    ถ้าจูนได้ เจ้าของเขาบอกว่า เอารถมารับเขาไปได้เลย

ลองดูๆ

ลุงมหา

2. ฅนล้านนา

ฅนล้านนา เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤศจิกายน 2009
    ผู้หญิงมีเหล็กไหลไว้ในครอบครองได้มั้ยครับ?(ถามให้เพื่อนหน่ะครับอิๆ)

3. ลุงมหา๑

เหล็กไหล ก็มีเพศ เหมือนกัน

มีสามี ภรรยา คู่หนึ่ง เล่าให้ฟังว่า
    ก่อนแต่งงานก็เลยขอบวชก่อน ว่าอย่างนั้น
    เมื่อบวชครบกำหนดก็ลาสิกขา ออกมาแต่งงาน
    ครูบาอาจารย์ ก็ให้ของดี คนละอัน เก็บรักษาเอาไว้อย่างดี

พอมาพบเจอพูดคุยกับผมแล้ว กลับไปดูของตัวเอง
    ถึงได้รู้ว่า ที่ครูบาอาจารย์ท่านให้มานั้น ก็คือ เหล็กไหล นั่นเอง

ผู้หญิงก็ครอบครองเหล็กไหลได้ เพียงแต่ว่า เหล็กไหล นั้น จะเข้ากันได้กับเจ้าของ

มีคนเชิญผมไปดูเหล็กไหลบ่อยๆ ถึงได้รู้ว่า มีมากจริงๆ

เพียงแต่ว่า หาคนรู้จริงยากมากๆ เห็นหลายๆท่าน มักจะเข้าใจว่า ตนรู้จริง
    แม้แต่ครูบาอาจารย์ระดับสุดยอด ท่านก็รู้แต่ในมุมของท่านเท่านั้น

คนที่พบมาก ฟังมาก เห็นมาก จึงจะสามารถเข้าใจได้

เพราะถ้าเรียนรู้กับ อาจารย์ท่านเดียว ต่อให้รู้มากเท่าใด ก็ ยังรู้ไม่หมด

เหมือนสีนั่นละ่ครับ จนเราสามารถ ใช้ คอมพิวเตอร์ผสมสีได้ เราจึงได้รู้ว่า
    แค่ สียังมีเป็นล้านๆสี

สรุป ผู้หญิงก็ครอบครองเหล็กไหลได้ เพียงแต่ว่า เหล็กไหลนั้น ก็เหมาะกับเจ้าของคนนั้นนั่นละ่ครับ

จะให้เหล็กไหล มีฤทธิ์มีเดช เหมือนเหล็กไหล ที่อยู่กับ ครูบาอาจารย์ผู้เก่งกาจได้อย่างไร?

ขอโมทนาบุญ

ลุงมหา

4. ธีระนะโม

ธีระนะโม เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2012
    กระทู้เรื่องเด่น:
    13
    ปฐวีธาตุ...ครับหินที่อยู่ในน้ำที่ผ่านการเจียรไนจากธรรมชาติเป็นร้อยเป็นพันปี
    จนใสแสงผ่านได้และต้องเป็นหินจากใต้แม่น้ำโขง....มีไว้บูชาแล้วอยู่เย็นเป็นสุข

5. Silver11Wing

Silver11Wing ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

19 มิถุนายน 2008
    น่าสนใจครับแล้วเวลาไปเอาเนี้ย ต้องให้อาจารย์ชาวกะเหรี่ยงพาไปใช่มั้ย

6. Silver11Wing

Silver11Wing ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

ก่อนอื่นขอขอบคุณลุงมหามากครับ

เกี่ยวกับเรื่องราวหลายอย่างที่ลุงมหามาเล่าสู่กันฟัง

ถือเป็นความรู้จากประสพการณ์ที่หายากยิ่งจริงๆครับ

ผมเชื่อว่าลุงมหายังมีเรื่องดีๆอีกหลายเรื่องที่ยังไม่ได้เล่า

หวังว่าจะได้อ่านเรื่องราวจากลุงมหาอีกนะครับ

ส่วนเรื่อง ผู้ถือครองไม้แหย่แย้ ผมสนใจมากครับ

เรื่องรายละเอียดที่ถามมาผมจะตอบไปทาง PM นะครับ

ถ้าสิ่งที่ผมหาตรงกับที่ผู้ถือครองมี รบกวนลุงมหาช่วยประสานงานด้วยนะครับ

ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

7. mind stone

mind stone เป็นที่รู้จักกันดี

ใช่ครับ...คงต้องไปหาแกให้ช่วยนำทางและเอาให้ เพราะแกมีความรู้และมีความชำนาญในเรื่องนี้ครับ...

8. tchaikovsky

tchaikovsky เป็นที่รู้จักกันดี

16 ธันวาคม 2009
    ชอบประโยคนี้มากครับ อ่านแล้วอึ้งเลย
    "ไปเอาของเขามา ก็ต้องใช้เขาคืน"
    "ไม่ว่าชาตินี้ หรือ ชาติหน้า"

สงสัยชาติที่แล้ว ผมคงไปเอามาเยอะ 555

9. janjar56

janjar56 Lucky

ลุงมหาครับ ทำยังไงจะได้เป็นผู้ครอบครอง เป็นเจ้าของ (เพื่อการค้าขาย ทางสุจริตนะครับ ..ผมตามอ่านมาแบบ ชอบมากๆ เลยครับ)

10. ลุงมหา๑

ครูบาอาจารย์ ของดีที่ตาคลี, อยากได้อะไรหรือครับ?

อยู่ใกล้ๆ รู้จักปู่โทน หรำแพร ไหมครับ
    รู้จัก อ.วันชัย หอมจันทร์ ไหมครับ

ว่างๆจะลงของดีที่ท่านให้มา ให้ดู

เป็นลูกประคำแก่นขามตายพราย ๑๐๘ เม็ดใหญ่
    พร้อมพระหลวงปู่ทวด รุ่นสร้างด้วย ผงธูปจากศาลหลักเมืองทั่วประเทศ
    และดินจากสังเวชนียสถาน อินเดีย เนปาล
    พร้อมผ้าจีวรจากองค์หลวงปู่ใหญ่ด้วย ๑ ชิ้น
    ยังมีลูกประคำมือ ทำจากหยกเขียว ขององค์หลวงปู่ใหญ่ประทานมาให้ ปู่โทน อีก ๑ เม็ด

ผมได้รับมาในวันไหว้ครู ครั้งสุดท้าย ที่สำนักปู่โทน ก่อนจะย้ายไปห่างจากที่เดิม ๕-๖๐๐ เมตร

อยากจะได้อะไรหรือครับ

ขอโมทนาบุญ ขออนุโมทนาบุญ

ลุงมหา

11. ลุงมหา๑

เคยบูชามาจากวัดของหลวงปู่คำพัน โฆสปัญโญ

เคยได้ไปบูชามาจาก วัดธาตุมหาชัย นครพนม ตั้งแต่สมัยที่
    องค์หลวงปู่คำพัน โฆสปัญโญ ยังดำรงค์ธาตุขันธ์อยู่

ไม่รู้ว่าตอนนี้ยังคงมีอยู่หรือเปล่า?

ขอโมทนาบุญ

ลุงมหา

12. Silver11Wing

งานนี้คงต้องใช้เวลาค่อนข้างมาก ถ้ามีโอกาสผมจะติดต่อ เพื่อนัดแนะกันอีกครั้งนะครับ

13. Silver11Wing

เรียนถามลุงมหาครับ

เรื่องเหล็กไหล นี้ลุงมหาพอจะให้ความรู้เพิ่มเติมอีกหน่อยได้มั้ย

เช่นว่า สุดยอดเหล็กไหลต้องเป็นชนิดไหน และ คุณสมบัติของผู้ครอบครองต้องเป็นยังไง

ผมเชื่อว่าลุงมหาน่าจะมีความรู้เรื่องเหล็กไหลมากที่สุดในนี้แล้วครับ

รบกวนสงเคราะห์ความรู้ให้กับพี่น้องพ้องเพื่อนในนี้หน่อยครับ ลุงมหา

ด้วยความเคารพอย่างสูงครับ

14. Workgroup

Workgroup เป็นที่รู้จักกันดี

22 กรกฎาคม 2012

แบบนี้พอผ่านไหมครับเหล็กไหลเงินยวง ปรอทสำเร็จ

15. chattrg

chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    สุดยอดครับ

16. หมูดิน1

หมูดิน1 เป็นที่รู้จักกันดี

17. หมูดิน1

หมูดิน1 เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าพูดถึงเหล็กไหลต้อง เหล็กไหล สใบแก้ว..

ถ้าพูดถึงเหล็กไหลต้อง เหล็กไหลสใบแก้ว..

ดังมาก สมัยสัก 30กว่าปีที่แล้ว เป็นของ หลวงพ่อชุน

หรือ พระครูปัญญาธุราทร เจ้าคณะ ตำบล เขาชายธง

อำเภอตากฟ้า จังหวัดนครสวรรค์ ติดกับอำเภอตาคลี

ท่ีบ้านปู็โทนอยู่นั่นละครับ

ตอนที่หลวงพ่อ เอาออกมาทำพิธี ที่ศาลาวัด เขาชานยธง

สมัยนั้น 30กว่าปีก่อน ท่ีวัด บ้านนอก บริเวณวัดใหญ่โตมาก

แต่ที่จอดรถ หาแทบไม่ได้ คนมาจากทุกทิศ ทุกทาง

ฝรั่งมาากันตรึม

สีเหล็กไหล พอกระทบแสง เขียวปิ๊ด เขียวเป็นปืกแมงทับเลย

มีหนังสือ เป็นชืวประวัติ ของเหล็กไหล สใบแก้วด้วย

มีรูปถ่าย เป็นชุดๆ การตัดเหล็กไหล การบูชาเหล็กไหล

หนังสือปกสีขาว ขนาดเท่ากับนิตสารชั้นนำทั่วไป

มีรูปถ่าย เป็นขั้นเป็นตอน ประวัติความเป็นมายาวเหยียด

หลวงวพ่อชุน ตอนนี้เสียชีวิต หรือมรณะภาพแล้วนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 มีนาคม 2014
  18. tchaikovsky

tchaikovsky เป็นที่รู้จักกันดี

16 ธันวาคม 2009

ทั้งสองท่านที่กล่าวมา กระผมไม่รู้จักเลยครับ สงสัยบุญน้อย 555
    ส่วนใหญ่จะมีแต่วัตถุมงคลของหลวงพ่อโอดอ่ะครับ

19. tumyami

tumyami เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าท่านใดมีโกศใส่กระดูกที่เป็นตะกั่วแท้ ผ่านการเก็บกระดูกแล้ว
    แจ้งมานะครับ จะพาทำของสุดยอด ไม่แพ้ไม้แหย่แย้ และ ไพลดำเลยครับ

20. ลุงมหา๑

ที่ผมรู้มากที่สุด?

ที่ผมรู้ ผมติดตาม ผมสนใจมากที่สุด กลับเป็น

ใครเคยมีเหล็กไหลกันบ้าง?
    ได้มาจากไหน?
    ได้มาอย่างไร?
    ได้มาเมื่อไร?
    ตอนนี้ไปอยู่ที่ใคร?

ใครเป็นเจ้าของ?
    ใครเป็นผู้ครอบครอง?

จะแสดงฤทธิ์ได้เต็มที่เมื่อไร?
    ทำไมจึงไม่แสดงฤทธิ์กันเลย?

เลยจากนี้ บอกออกมาไม่ได้
    ใครว่าเก่ง ใครว่าแน่ ก็ไปพิจารณากันเอาเอง

และที่แน่ๆ น้ำมันตาทิพย์ มีใบสั่งในตลาด ตลับละ ๑๒๐ ล้านบาท

และขอบอกโดยทั่วกันว่า นาทีนี้ เขาไม่ใช้นำมันตาทิพย์กันแล้วครับ

แต่เขาใช้ "พระเครื่องตาทิพย์แทน"
    ส่วนพระเครื่องตาทิพย์นั้น

สร้างที่ไหน?
    ใครเป็นคนสร้าง?
    ใครมีครอบครองกี่องค์?

ต้องขออภัยจริงๆบอกไม่ได้อีก

และส่วนที่เป็นความลับสุดยอดก็คือ

อดีตกษัตริย์ราชวงค์นครวัด ที่ได้มาเกิดเป็นคนใทยในยุคปัจจุบัน

มีกี่พระองค์?
    ท่านผู้ใดสายธรรม?
    ท่านผู้ใดสายฤๅษี?
    ท่านผูใดสายโพธิ์สัตว์?

และหนึ่งในนั้น มีท่านผู้ใดที่ได้รับการถ่ายทอดสรรพวิชา
    จากครูบาอาจารย์ หลายกลุ่ม หลายท่าน
    ด้วยวิธี โหลดเข้าไปในจิต ที่แม้แต่เจ้าตัว ก็ไม่รู้ตัวว่า อะไรเป็นอะไร

แล้วทำไม แล้วผมเป็นอะไร ทำไมผมต้องมารับรู้เรื่องราวเหล่านี้
    แล้วทำไมผมต้องมาอยู่ท่านกลางของท่านเหล่านี้

กาลเวลาจะเป็นผู้ตอบให้เอง

ขอโมทนาบุญ

ลุงมหา