เปิดตำนานของวิเศษสุดยอด

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย Silver11Wing, 9 มีนาคม 2014.

1. Silver11Wing

Silver11Wing ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

19 มิถุนายน 2008

เคยได้ยินมาเหมือนกันครับ ไม้ชนิดนี้ แต่พึ่งเคยเห็นนี้แหละครับ

แต่ที่ได้ยินมาเอาไว้ใช้อีกแบบนะครับ ไม่เกี่ยวกับเรื่องผู้หญิง

คุณ IStyll ได้เคยลองใช้มั้ยครับ ได้ผลเป็นยังไงบ้าง

คุณ IStyll ครับ หาของเก่งแบบนี้ ช่วยหาไม้แหย่แย้แบบที่ผมหาได้มั้ยครับ

ลักษณะตรง เรียว เล็ก คล้ายก้านธูป ผิวเป็นเกล็ด คล้ายแย้

งอได้ ม้วนได้ เมื่อปล่อยแล้วจะกับมาตรงเหมือนเดิม

เมื่อวางไว้ในที่โล่ง ไม่เก็บดีๆ จิ้งจกในบริเวณนั้นจะเข้ามาเกาะ

ถ้าเอาเข้าใกล้ขี้ผึ้ง ขี้ผึ้งจะอ่อนตัว

ถ้าหาได้ติดต่อมาเลยครับ จะเอามาขายผมหรือเอามาทำวิชาร่วมกันก็ได้ครับ

2. mind stone

mind stone เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเริ่มสนใจไม้แหย่แย้เมื่อไม่กี่วันมานี้เองแหละครับ...จากกระทู้นี้แหละ

ก็เลยลองไปสอบถามจากหลวงพ่อที่วัดใกล้หมู่บ้าน...กำลังนั่งคุยกับหลวงพ่อ

เรื่องไม้แหย่แย้อยู่ ก็มีโทรศัพย์เข้ามือถือหลวงพ่อ จากหลวงพี่ที่อยู่อีกวัดหนึ่ง

บอกว่ามีไม้แหย่แย้จะเอามาให้ดู...มันเป็นเรื่องบังเอิญหรือเปล่าก็ไม่รู้...

ผมก็ได้ไม้แหย่แย้จากหลวงพี่ท่านนี้แหละครับ...หลวงพี่ท่านบอกว่าไม้แหย่แย้

มีทั้งหมด 12 สายพันธ์...ท่านสามารถหามาให้ได้ทั้งหมดถ้าผมต้องการ...

ที่คุณว่าแบบที่งอและม้วนได้นี่ตอนที่ไม้ยังไม่แห้งใช่มั๊ย...

3. Silver11Wing

Silver11Wing ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

เดี๋ยวผมจะลองสอบถาม คนในกลุ่มดูครับ แต่ที่ผมเข้าใจคือไม้นี้จะไม่แห้งครับ

คือ ลักษณะทั้งหมด ที่ผมบอกไปในกระทู้นี้ เป็นลักษณะที่ ผู้ที่เคยได้ครอบครองไม้แหย่แย้และสำเร็จวิชา ท่านบอกมาครับ

เอาที่แน่ๆนะครับ ตามคำบอกเล่า ไม้แหย่แย้ที่ผมหานี้ถ้าเราพบเจอในป่า แล้วเอามีดไปตัด จะตัดไม่เข้าครับ

จะต้องใช้อุปกรณ์บางอย่างในการตัดครับ ลองถามหลวงพี่ดูครับ ลักษณะแบบนั้นมีมั้ยครับ

และอีกลักษณะที่บ่งบอกได้ว่าเป็นไม้แหย่แย้ที่ผมตามหา คือ ถ้าอยู่ใกล้ขี้ผึ้ง ขี้ผึ้งจะละลาย หรืออ่อนตัวลงครับ

นั้นเป็นลักษณะที่ทำให้ไม้แหย่แย้ที่ผมหาแตกต่างจากไม้แหย่แย้ชนิดอื่นครับ

ขอเตือนอะไรไว้ก่อนนิดนึงนะครับ คุณ IStyll

ถ้าตามหาไม้แหย่แย้ต้องระวัง 2 อย่าง

1. คนบอกว่ามีไม้แหย่แย้ และจะเอามาขาย ให้เราไปดู พวกนี้ชอบคิดว่าตัวเองมีแบบที่เราหาครับ แล้วเรียกเราไปดู เผื่อเราจะซื้อ ซึ่งสุดท้ายแล้วไม่ใช่แบบที่หา เสียเวลา เสียเงินไปดูครับ แต่ถ้าเป็นคนรู้จักกันไว้ใจได้ก็ไม่เป็นไรครับ ถ้าให้ดีให้ส่งรูปมาดูก่อน ประกอบการตัดสินใจครับ และจะบอกว่าถึงแม้ลองแย้ผ่าน ก็อาจจะยังไม่ใช่นะครับ เคยเจอกันมาแล้ว จะให้ดีต้องลองขี้ผึ้งด้วย หรือเรียกผมไปช่วยเช็คด้วยก็ได้

2. เมื่อมีไม้แหย่แย้แบบที่หาแล้ว จะมีคนมาบอกว่าให้ทำวิชานู้นนี้นั้นได้ดี ซึ่งหลายอาจารย์ทำได้จริง แต่ทำได้ไม่ครบครับ บางอาจารย์ทำแล้วใช้ได้ไม่ตลอด บางคนทำไปแล้วไม่รู้ว่าพลังของมันระดับไหน ใช้อย่างประมาทไม่ระวังก็ทำให้เป็นบาปมหันต์ได้ครับ

ข้อสองนี้ไม่ใช่อะไรจะบอกว่าถ้าได้แล้ว อย่าไปทำกับสายอื่นนะครับ ทำกับสายผมนี้แหละดีที่สุดแล้ว เพราะผมศึกษามานานและรู้ว่าอะไร ยังไง จึงจะดีที่สุด และใช้ยังไงต้องระวังอะไรบ้าง เพื่อจะได้ไม่เอาไปใช้ผิดพลาด ทำให้เป็นบาปติดตัวครับ ของวิเศษนั้นก็คล้ายกับอาวุธครับ ใช้ดีก็มีประโยชน์มาก ใช้ไม่ดีก็มีโทษเหมือนกันครับ

และอะไรที่อาจารย์อื่นทำได้ สายผมทำได้ครบหมดในพิธีเดียว และใช้ไม่มีวันหมด เป็นสุดยอดวิชาที่ได้ครบทุกอย่าง และไม่เคยได้ยินสายไหนที่จะทำได้เท่านี้ครับ

ไม่ได้บอกว่าอาจารย์ท่านอื่นไม่เก่งนะครับ ขออภัยด้วยหากมีสายไหนเข้ามาแล้วรู้สึกว่าผมกำลังสื่อแบบนั้น ผมไม่ได้มีเจตนาแบบนั้นแน่นอนครับ และถ้าใครคิดว่าสายของตัวเองนั้นสุดยอดแล้ว บางทีเราอาจจะเป็นสายเดียวกันก็ได้ครับ คือไม่ได้ทำวิชาที่ให้ได้แค่อย่างใด อย่างนึง แต่ได้ครบทุกอย่างเท่าที่เคยได้ยินมาว่าอาจารย์อื่นทำได้ครับ

และไม่ได้เป็นแค่วิชาในตำนานหรือแค่คำบอกเล่านะครับ ผู้ที่เคยครอบครองไม้แหย่แย้และสำเร็จวิชานี้ยังมีชีวิตอยู่ครับ และพร้อมที่จะทำวิชาร่วมกับผู้ที่หาไม้แหย่แย้ได้อีกครั้งครับ ซึ่งผมจะเป็นผู้พาไปหาท่านเองครับ

และที่จะบอกคุณ IStyll คือ เรื่องบังเอิญไม่มีจริงครับ ที่เรามาเจอกัน อาจจะเป็นเพราะ กฏแห่งกรรมหรืออะไรหลายๆอย่างจัดสรรครับ ผมมีความรู้สึกว่าจะต้องได้ครอบครองไม้แหย่แย้และสำเร็จวิชานี้แน่ เพียงแต่ต้องรอเวลา และองค์ประกอบอะไรหลายอย่างให้ครบ เมื่อถึงเวลาจะต้องได้ครอบครองแน่ครับ

(ต้องขอโทษด้วยที่ต้องเขียนอะไรยืดยาว เพราะเขียนให้อ่านเป็นความรู้ เป็นสาธารณะ ทำให้ต้องระวังอะไรหลายอย่าง)

ยังไงหวังว่าจะได้ยินข่าวดีนะครับ ส่วนคำถามที่ถามมาเดี๋ยวจะไปหาคำตอบมาให้ครับ

4. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมแสดงความเห็นด้วยนะครับ.คุณ Silver11Wing
    ตั้งเป้าไว้ว่าจะสำเร็จวิชาลักษณะแบบไหนครับ.
    ถ้าเน้นเมตตาแบบนิ่มๆและเน้นไปในทางเพื่อใช้รักษาโรค
    ด้วยกระแสพลังลักษณะของไม้ลิ้นไต่ราว.จะเหมาสมกว่าสามารถพัฒนา
    ให้มีลูกเล่นป้องกันตนและพัฒนาเพื่อให้มีอาวุธชนิดพิเศษได้.
    .ด้านกระแสจะออกไปในทางสายพระอาจารย์ในดง...

.แต่ถ้าเน้นเมตตาแต่ว่าตึงๆหน่อย
    จะเรียกว่ามีแรงได้บ้าง.แต่จริงๆเหมือนกระแสที่ฝากไว้
    ในคัมภีร์พระคริสต์หรือบุคคลที่มาทางสายพระโพธิฯนะครับ
    .และมีฤิทธิ์หน่อยแบบไม้ที่อยู่กระบอกพลาสติก
    จะเหมาะสมกว่าครับ..
    .
    แต่ถ้าจะเอาดีทางด้านค้าขายหรือ
    โชคลาภก็แบบไม้ที่งออันตรงอันอีกรูปครับ.
    ยกเว้นถ้าจะให้กำลังสูงกว่านี้ต้องเพิ่มเมตตาอีกหน่อย

แต่ดีตรงรูปที่นำมาลง.มีฐานกำลังมาจากเมตตาเป็นทุน.
    ส่วนตัวเลยไม่ห่วงว่าถ้าจะต่อยอดต่อไป
    ว่าจะนำไปใช้ในทางที่เป็นอกุศลครับ..

5. Silver11Wing

คือ รูปไม้ที่คุณ IStyll นำมาแสดงให้ดู ยังไม่ใช่แบบที่ตามหาสักอันเลยครับ

ตอนนี้กำลังขอความช่วยเหลือ คุณ IStyll ให้หาแบบที่ใช่อยู่ครับ

ส่วนวิชาที่จะทำนั้น ไม่ใช่วิชาแนวส่งเสริม เมตตา ค้าขาย โชคลาภแต่อย่างใดครับ

แต่เป็นวิชาที่ทำให้เกิดฤทธิ์ในตัวเราเลยครับ

เดี๋ยวถ้าเจอแบบที่ใช่ จะบอกครับ แล้วคุณ nopphakan ค่อยลองดูพลังใหม่นะครับ

ผมอยากรู้เหมือนกันว่าจะเป็นพลังแนวไหน

6. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

อืมน่าสนใจครับ..ถ้าจากลักษณะกิริยาของไม้ที่จะตามหาส่วนตัว
    จะเรียกว่า ''ไม้สำเร็จ" ครับ...ไม้แบบนี้นอกจากจะเป็นไม้ที่ได้รับ
    การสนับเรื่องความสามารถในการใช้งานต่างๆจากพันธมิตรในทางภพภูมิ
    ที่เราต้องสร้างขึ้นด้วยตัวเองบวกกับกำลังจิตระดับพอใช้งานได้ส่วนตน

..จะต้องเป็นไม้ที่ครูบาร์อาจารย์จากทางภพภูมิท่านยกให้หรืออนุญาต
    ให้เราใช้งานได้.น่าจะรูปร่างค่อยๆเรียวจากต้นไปปลายไม้.ค่อนข้างตรง.
    ดูคล้ายๆเหมือนๆว่าตัวไม้จะบิดๆคล้ายๆเกลียวห่างๆ สีน่าจะออกน้ำตาล
    เข็มๆ ฐานมีสีดำปนและปลายไม้ก็น่าจะดำ.ผิวไม้ไม่ทราบ อือ.ประมาณนี้หละครับ..

ปล.ขอให้ประสบความสำเร็จในสิ่งที่ตั้งใจไว้ครับ(อยากเห็นเหมือนกันครับ)...

7. ลุงจิ๋ว

ลุงจิ๋ว เป็นที่รู้จักกันดี

ขอเป็นกำลังใจให้ "คุณ Silver11Wing" ประสบผลสำเร็จด้วยเช่นกัน...ติดตามดูอยู่

8. Silver11Wing

คุณ nopphakan เห็นจากภาพในจิตหรือทราบมาจากที่ไหนครับ

ลักษณะที่บอกมามีความใกล้เคียงมากครับ

ขอบคุณมากครับ สำหรับคำอวยพร

9. Silver11Wing

ขอบคุณลุงจิ๋วด้วยครับที่เป็นกำลังใจให้

10. Silver11Wing

ถึง คุณ IStyll ครับ

ไม้แหย่แย้ที่อยากให้หานั้น ทางเพื่อนผมยืนยันว่า

มันจะไม่แห้งครับ คือเค้าเรียกว่ามันจะเป็นอยู่ตลอดเวลาครับ

มันจึงอ่อนตัวได้ ทำให้เรางอ ม้วน ได้โดยไม่หักครับ

และลักษณะสำคัญที่ชัดเจนเลย คือ ถ้าใช้ของมีคมธรรมดาทั่วไปตัด จะตัดไม่เข้าครับ

จะมีอุปกรณ์ชนิดนึงที่สามารถใช้ตัดได้ครับ

แต่ผมขออนุญาติปิดไว้ก่อนนะครับ หากพบแล้วผมจะบอกว่าคืออะไรครับ

11. mind stone

ขอบคุณครับที่หาข้อมูล คุณลักษณะของไม้มาให้...ผมจะสอบถามหลวงพี่ดู ว่าเคยพบ

ไม้ลักษณะนี้หรือเปล่า...

12. Silver11Wing

ฝากบอกหลวงพี่ด้วยนะครับ

สายผมหากได้ไม้มาสำเร็จวิชาแล้ว

ก็ตั้งใจกันว่าจะสร้างบุญสร้างกุศลกัน

เรียกได้ว่ามีงานบุญอะไรที่หลวงพี่อยากให้ช่วยเหลือ พวกผมขอรับไว้เป็นธุระหมดครับ

ถ้าได้ไม้มาและสำเร็จวิชาแล้วล่ะก็ เรื่องปัจจัยไม่มีปัญหาแน่นอนครับ

13. โคกผักหวาน

โคกผักหวาน เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤศจิกายน 2004
    ขอแจมด้วยคนครับ อ่านกระทู้นี้ได้ความรู้แปลกๆ ผมก็สนใจในแนวนี้อยู่บ้างครับ สำหรับเหล็กไหลก็ได้มา แจกพรรคพวกไปเกือบหมด เคยไปดูพิธีกับ สวดคาถากำกับเหล็กไหล .................เขาใส่ในก้อนแป้งคล้ายซาลาเปา กองเป็นปิรามิต ล้อมด้วยด้ายสายสินธ์....ก่อนหน้านั้นไม่ได้ล้อมสายสินธ์เหล็กไหลหนีกลับไปที่จังหวัดชัยภูมิทั้งๆที่ทำพิธีที่จังหวัดหนองบัวลำภูครับ อาจารย์ขุดมาได้จากจอมปลวกทำพิธีขอเจ้าที่เจ้าทางเขาก็อนุญาตมา แต่ทางทำพิธีผิดขั้นตอนเขาก็หนีกลับ ไปตามเอามาที่จังหวัดหนองบัวแล้วทำการหลอมปรากฏว่าเบ้าหลอมแตกไปหลายเบ้าก็เลยใช้วิธีเป่าไฟแทนจนกระทั่งสำเร็จอาจารย์ท่านแจกผู้ที่นำปัจจัยมาถวายสร้างศาลาครับ เรื่องนี้เกิดมาสองปีแล้ว.....มีเรื่องแปลกๆเกิดขึ้นเอาไว้จะเล่าให้ฟังภายหลังครับ....

14. โคกผักหวาน

โคกผักหวาน เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤศจิกายน 2004
    ขออนุญาตลงรูปเหล็กไหลอาจารย์ทำพิธีเสร็จแล้วครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

15. tumyami

tumyami เป็นที่รู้จักกันดี

คุณ IStyll ครับ
    ไม่ทราบว่ามีแบบที่ คล้ายกับหางแย้ และที่ปลายมีดอกไม้มั้ยครับ

16. mind stone

ท่านเคยมีแบบที่ทำให้ขี้ผึ้งละลายได้...แต่ตอนนี้ไม่มีแล้วครับ..

จะไปเอามาใหม่ก็เอายาก เพราะเจ้าป่าเจ้าเขาไม่อนุญาต

เอาได้แต่สายพันธุ์ที่มีฤทธิ์รองๆลงมา....

17. mind stone

มีแบบนี้แหละครับ...

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      53.7 KB
      เปิดดู:
      3,625
      ขนาดไฟล์:
      63.4 KB
      เปิดดู:
      3,733
      ขนาดไฟล์:
      58.1 KB
      เปิดดู:
      5,797
  18. tumyami

tumyami เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ
    ผมขอนำไปให้อาจารย์ท่านดูก่อนนะครับ ว่าเป็นแบบที่ท่านตามหารึเปล่า

19. Silver11Wing

น่าสนใจมากครับ

แล้วไม่ทราบว่า เหล็กไหลที่ได้มามีความวิเศษอย่างไรบ้างครับ เคยมีประสพการณ์อะไรบ้าง

ช่วยเล่าให้เป็นวิทยาทานด้วยครับ

ขอบคุณครับ

20. Silver11Wing

คุณ IStyll ครับ รบกวนสอบถามหลวงพี่ด้วยครับ

ว่าท่านเจ้าป่าเจ้าเขาท่านมีเงื่อนไขอะไรบ้าง หากมีผู้ที่ต้องการไม้ชนิดที่ว่า