เพลง โอ้ยอดรัก เอื้อ สุนทรสนาน

ในห้อง 'เพลงไทยสากล' ตั้งกระทู้โดย sam_sbcc, 31 สิงหาคม 2018.

แท็ก: แก้ไข
  1. sam_sbcc

sam_sbcc เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2008
    วันนี้ขออนุญาตมาคิดถึงยอดรักด้วยอีกคนครับในชื่อเพลง โอ้ยอดรัก ของครูเอื้อ สุนทรสนาน ขับร้อง คำร้อง แก้ว อัจฉริยะกุล ทำนอง เอื้อ สุนทรสนาน เพื่อร่วมอนุรักษ์เพลงเก่าครับ

เพลง โอ้ยอดรัก
    ขับร้อง เอื้อ สุนทรสนาน
    คำร้อง แก้ว อัจฉริยะกุล
    ทำนอง เอื้อ สุนทรสนาน

โอ้ยอดรักเศร้านักจากจรจะผ่อนรักรอนให้
    พี่ฝากรักชื่นนักชื่นใจว่าคือฤทัยสัญญา
    รักกันผูกพันวจีฤดีก็มีค่า
    คิดถึงคำที่ว่าจะกลับมาพี่อย่าไปพักคืน

แต่ปักษาผวาจากรังยังหยั่งรู้รังชื่น
    ยอดชีวิตสุดคิดสุดคืนเพียงกล้ำกลืนฝืนใจ
    จะรักจะร้างไม่หวังวิญญาณ์รักคงจะมาใกล้
    ให้คิดอาลัยอย่าสุดสิ้นไปนะใจรักเอย

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 สิงหาคม 2018
  2. chakaj

chakaj เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นเพลงที่สนุกนะครับ
    ผมฟังแล้วอยากจะร้องด้วย

พี่แซมร้องเพลงนี้เพราะเป็นพิเศษครับ

3. sam_sbcc

sam_sbcc เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2008
    ขอบคุณครับ จังหวะก็น่าเต้นด้วยนะครับ...อิอิ