"เรารักแม่" Kob+Kejimin+Hanashi+ดอกใบบุญ

ในห้อง 'เพลงคู่และกลุ่ม' ตั้งกระทู้โดย Kejimin, 10 สิงหาคม 2014.

1. Kejimin

Kejimin เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจัดเพลง "เรารักแม่" เวอร์ชั่น 2014 มาร่วมในวันแม่แห่งชาติปีนี้ด้วยครับ

เพลง เรารักแม่
    ต้นฉบับ : รวมศิลปิน RS
    ขับร้องโดย Kob,
    Kejimin, Hanashi, [B][FONT=Tahoma][SIZE=4][COLOR=DarkRed][B][COLOR=Magenta]ดอกใบบุญ[/COLOR][/B][/COLOR][/SIZE][/FONT][/B]

a.gif a.gif a.gif a.gif

Kob :
    ถ้ามีใครสักคน ที่อดทนทุกเวลา
    พร้อมยอมเหนื่อยล้า เพื่อเราโดยไม่เกรง

Hanashi :
    ถ้ามีใครสักคนที่ยอมรับ
    ความเจ็บไว้เอง คิดถึงตัวเองไม่เท่าเรา

Kob :
    ถ้ามีใครสักคน ที่ตีเราทั้งน้ำตา
    แล้วก็เป็นคน ที่ทา ยาให้เรา

Kejimin :
    ถ้ามีใครสักคน
    ที่คอยเช็ด ตัวให้ทุเลา
    ค่ำคืนที่เราไม่สบาย

Kob :
    ร้อยล้านความผิด ของเราที่ใครเขาไม่ใยดี
    มีคนๆ นี้คนเดียวที่ให้อภัย
    ปากบ่นว่าแสนระอา
    ว่าเราไม่ดีเท่าใคร แต่ในใจก็รักไม่เปลี่ยน

Kob Hanashi ดอกใบบุญ :
    อยากขอบคุณฟ้า ฮา

ให้เรามาเป็นลูกแม่ รักที่ดี รักไม่มีแต่
    ไม่เคยได้รับจากใคร มีเพียงคนนี้ มี
    ชีวิตก็วางให้ได้ คำเล็กๆ ที่ไม่ยิ่งใหญ่
    อยากบอกด้วยหัวใจ เรารักแม่

Kob :
    ถ้ามีใครสักคน ห่วงกังวลทุกนาที
    แม้เราวันนี้ เติบโตสักเท่าใด

ดอกใบบุญ :
    ถ้ามีใครสักคน
    แอบไปร้องไห้อย่างน้อยใจ
    เมื่อเราทำเป็นเหมือนรำคาญ

Kob :
    ร้อยล้านความผิด ของเราที่ใครเค้าไม่ใยดี
    มีคนๆ นี้คนเดียวที่ให้อภัย ปากบ่นว่าแสนระอา
    ว่าเราไม่ดีเท่าใคร แต่ในใจก็รักไม่เปลี่ยน

Kob Hanashi [COLOR=Magenta]ดอกใบบุญ [/COLOR]:

ให้เรามาเป็นลูกแม่ รักที่ดี รักไม่มีแต่
    ไม่เคยได้รับจากใคร มีเพียงคนนี้ มี
    ชีวิตก็วางให้ได้ คำเล็กๆ ที่ไม่ยิ่งใหญ่
    อยากบอกด้วยหัวใจ เรารักแม่

ดนตรี

Kob Hanashi [COLOR=Magenta]ดอกใบบุญ [/COLOR]:

ชีวิตก็วางให้ได้ คำเล็กๆที่ไม่ยิ่งใหญ่
    อยากบอกด้วยหัวใจ บอกกับฟ้าไม่ว่าชาติใด
    ขอเป็นลูกแม่ได้ไหม ทุกชาติเลย

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.3234072/[/MUSIC]

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 สิงหาคม 2014
  2. Kob

Kob เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณพี่คิม น้องฮาน่า และ น้องใบบุญที่ร่วมขับร้องเพลงนี้

และขอบคุณพี่คิมมากค่ะที่ช่วยทำเพลงให้เสร็จอย่างรวดเร็ว

(f)(f)(f)(f)(f)(f)

3. Kob

ความในใจ เพลง เรารักแม่ เวอร์ชั่น 2014

เพลงนี้เคยนำมาร้องเป็นเพลงกลุ่มเนื่องในวันแม่แห่งชาติ เมื่อปี 2008 จากลิงค์นี้ค่ะ

http://palungjit.org/threads/%E0%B8%A3%E0%B8%A7%E0%B8%A1%E0%B9%83%E0%B8%88%E0%B8%9E%E0%B8%A5%E0%B8%B1%E0%B8%87%E0%B8%88%E0%B8%B4%E0%B8%95%E0%B8%A3%E0%B9%89%E0%B8%AD%E0%B8%87%E0%B9%80%E0%B8%9E%E0%B8%A5%E0%B8%87-%E0%B9%80%E0%B8%A3%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B8%B1%E0%B8%81%E0%B9%81%E0%B8%A1%E0%B9%88-%E0%B9%80%E0%B8%9E%E0%B8%B7%E0%B9%88%E0%B8%AD%E0%B9%80%E0%B8%97%E0%B8%B4%E0%B8%94%E0%B8%97%E0%B8%B9%E0%B8%99%E0%B8%9E%E0%B8%A3%E0%B8%B0%E0%B8%84%E0%B8%B8%E0%B8%93%E0%B9%81%E0%B8%A1%E0%B9%88%E0%B9%83%E0%B8%99%E0%B8%A7%E0%B8%B1%E0%B8%99%E0%B9%81%E0%B8%A1%E0%B9%88%E0%B9%81%E0%B8%AB%E0%B9%88%E0%B8%87%E0%B8%8A%E0%B8%B2%E0%B8%95%E0%B8%B4%E0%B8%84%E0%B9%88%E0%B8%B0.142660/

พอดีช่วงนี้เป็นช่วงที่รอฟังเพลงกลุ่ม "หนึ่งเดียวคือแม่" พี่กบเลยหาเพลงแม่มาขับร้อง มาลงที่เพลงนี้ เพราะเมื่อหลายสัปดาห์ก่อน

Kejimin : "กบ ทำไมไม่เห็นมีเสียงพี่ร้องในเพลง เรารักแม่ เลยละครับ"
    Kob : "กบเห็นไม่ใช่แนวพี่คิม อีกอย่างเห็นพี่คิมทำหน้าที่มิกซ์เสียงแล้วเลยไ่ม่ ให้ร้องดีกว่าค่ะ"
    Kejimin : "อ้าว"
    Kob : "ขอโทษค่ะ อิอิ"
    ชวนพี่คิม
    Kob : "พี่คิมค่ะ กบกำลังหาเพลงแม่มาร้อง เอางี้เอาเพลงเรารักแม่ มาร้องด้วยกันเลยนะคะ"
    Kejimin : "จ้ะ เดี๋ยวเตรียมดนตรีเลยครับ"

Kob : "น้องค่ะ ทำไมน้องไม่ได้ร้องเพลง เรารักแม่ ละค่ะ"
    Hanashi : "น่านซิค่ะ สงสัยช่วงนั้นหนูจะไม่ว่าง"
    ชวนน้องฮาน่า
    Kob : "ตอนนี้พี่กบชวนพี่คิมร้องเพลงเรารักแม่ น้องมาร้องด้วยกันเนาะ"
    Hanashi : "ดีๆค่ะ"
    Kob : "งานด่วนนะ เดี๋ยวพี่กบแบ่งท่อนให้"
    Hanashi : "พรุ่งนี้ร้องเสร็จจะส่งให้ค่ะ"

http://palungjit.org/9185927-post374.html

ดอกใบบุญ :

"เพลงกลุ่มไม่เห็นจะมีท่อนได้ร้องพร้อมกันเลยจ้า อิอิ
    ว้าเหว่จัง ชวนใครมาร้องท่อนรวมกับใบบุญก็มิมีเลย
    (มีจ่ม (บ่น) ๆๆๆๆ อิอิ "
    ชวนน้องใบบุญ
    อีกคนที่จะขาดไม่ได้คือน้องใบบุญ
    พี่กบส่งพีเอ็มชวนน้องใบบุญร่วมร้องอีกคน
    เพลงนี้มีท่อนร้องพร้อมกัน น้องใบบุญคงหายว้าเหว่ อิอิ

และเป็นตามคาดหมายค่ะ รวดเร็วทันใจ ไม่ทันไรก็ร้องเสร็จส่งไฟล์มาให้แล้ว

(kiss)(kiss)(kiss)(kiss)(kiss)(kiss)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 สิงหาคม 2014
  4. ดอกใบบุญ

ดอกใบบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

ใบบุญรักแม่จ้า

ดีใจที่ได้เกิดมาเป็นลูกของแม่จ้า
    ไม่ว่าชาตินี้หรือชาติไหนขอเป็นลูกแม่ตลอดไปจ้า

สาธุจ้า

รักแม่ที่สุดในโลกจ้า

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 สิงหาคม 2014
  5. new_mansum

new_mansum เป็นที่รู้จักกันดี

แวะมาให้กำลังใจครับ ^____^

6. ดอกใบบุญ

ความใน เพลง "เรารักแม่"

เมื่อวานไปร่วมงานวันแม่ที่สาขาวชิรมกุฎครึ่งวันกลับมาก็ไม่เข้าเว็บจ้า
    เพราะวันก่อนนอนดึกมาก (อาการนี้ยังแก้ไม่หายจ้า) ตื่นมาน่าจะสองทุ่มได้ม้างค่ะ
    ดูทีวีละครดาวเคียงเดือน ประมาณสี่ทุ่มได้จ้าถึงเปิดคอม
    ก็ได้รับคำเชิญให้ร้องเพลงเรารักแม่จากพี่กบ ด้วยปัญหาเกี่ยวกับคอมเวลาอัดเสียง
    เสียงจะเบามาก เวลาเพิ่มเสียงก็จะมีเสียงแทรก แถมห้องอัดก็ไม่ว่าง
    เพราะลูกชายที่รักกลับบ้านมาด้วย แถมคอมที่แป้นพิมพ์ใช้ได้ก็โดนยึด
    ทำไงดีน้อ ใจหนึ่งก็อยากปฏิเสธพี่กบ แต่เพลงนี้ชอบและรายชื่อนักร้อง
    ร่วมร้องเห็นชื่อแล้วก็เป็นที่คุ้นเคยและอยากจะร้องร่วมจ้า
    เป็นไงเป็นกัน ร้องส่งไปแล้วให้พี่กบเลือกเองก็แล้วจ้า อิอิ

จากนั้นก็เอาโน๊ตบุ๊คพี่พลมาลงโปรแกรม ลงเสร็จร้องไม่ได้ เสียงมีแต่คลื่นแทรก
    ทำไงดี คอมตัวสำรองของใบบุญแป้นพิมพ์ก็เสีย ล็อกอินไม่ได้
    ทางออก เปิดสองเครื่องพร้อมกัน ดูเนื้อจากเครื่องพี่พล อัดเสียงจากเครื่องโน๊ตบุ๊ค
    สำรอง อิอิ เสียดายไม่ได้ถ่ายรูปไว้ดูจ้า 5555555
    ห้าทุ่มเริ่มซ้อมเพลงจ้า ร้องไปก็อายลูกชายเหมือนกัน แต่ทำไงได้ต้องร้องให้เสร็จก่อนเที่ยงคืน
    เพราะต้องรีบเข้านอนต้องตื่นไปปฐมนิเทศน้องและต้องตื่นด้วยน่าตาที่สดชื่นไปรับใบขยันเรียนจ้า

ขอบคุุณตากล้องจ้าที่ถ่ายรูปให้หลายรูปเลยจ้า แถมมีรางวัลสำหรับคนขยันด้วย
    เป็นภาพของหลวงพ่อจ้า ขอบคุณที่สุดในโลกจ้า ความภูมิใจในการได้ใบขยันใบนี้ เพราะขยันจริง
    ทั้งเรียนที่สาขาไม่เคยขาด และที่เรียนเสริมมีขาดบ้าง
    โหยยยยยยยย ความภูมิใจในครั้งนี้พูดอีกปีก็ไม่จบจ้า อิอิ หลังจากส่งน้องเสร็จ เก็บของช่วยเพื่อนๆก็
    แวะไปช่วยพี่แมวยกเก้าอี้นิดหนึ่งจ้า อิอิ แล้วก็เล่าให้พี่แมวฟังว่าพี่กบชวนร้องเพลง
    เรารักแม่ พี่แมวบอกว่าเพลงนี้เพราะ ในใจก็อยากชวนพี่แมวร้องเหมือนกัน แต่เห็นยุ่งๆ
    ไหนต้องทำเพลงอีก แล้วก็กลับก่อนพี่แมวเพราะพี่แมวกลับเย็นงานยังไม่เสร็จจ้า
    อนุโมทนาบุญกับพี่แมวจ้า สาธุจ้า

พอถึงบ้านทำภาระเสร็จก็ เป็นเว็บเผื่อว่าพี่กบแจ้งข่าวเพลงที่ร้องส่งไปใช้หรือไม่
    เปิดมารอยยิ้มกว้างจ้า เพราะมีเพลง ที่ร้องแปะบอร์ดแล้ว รวดเร็วทันใจ

ขอบคุณพี่กบ พี่คิม น้องฮาน่าจ้า
    ที่ได้ร่วมร้องเพลง เรารักแม่จ้า

และก็ได้ร้องพร้อมกันอย่างจุใจเลยจ้า
    ไม่ว้าเหว่เลยจ้า อิอิ

เพราะที่สุดในโลกจ้า

7. Kejimin

เบื้องหลังเพลง "เรารักแม่"

ขณะที่รอฟังเพลง "หนึ่งเดียวคือแม่" อย่างใจจดใจจ่อ
    เพราะอยากฟังเสียงตัวเองที่ร่วมขับร้องกับพี่ๆน้องๆ

พี่กบ "พี่คิมหาเพลงแม่ มาร้องกันดีกว่าค่ะ เดี๋ยวกบก็ไม่ว่างแล้ว"
    พี่คิม "ได้จ้ะ เอาเพลงอะไรดี กบคิดเองนะ พี่ขี้เกียจคิด"
    พี่กบ "เอาเพลงเรารักแม่ มาร้องอีกดีไหม๊ค่ะ"
    พี่คิม "เอางั้นเหรอ ได้ๆ เดี๋ยวพี่หาดนตรีเลยนะครับ
    (สักครู่หนึ่ง) ดนตรีอาจไม่ไพเราะเท่าเวอร์ชั่นเก่านะครับ
    ตอนนี้เครื่องมีปัญหา พี่ใช้โน๊ตบุค"
    พี่กบ "ค่ะ งานด่วนไปทำดนตรีเลยค่ะ เดี๋ยวกบแบ่งท่อนร้องให้
    หาน้องๆมาร้องร่วมด้วย"

"พี่คิม กบร้องเสร็จแล้ว เอาไปจัดการเลยค่ะ"
    พี่คิม "ครับ ด่วนๆๆ"
    พี่คิม "กบพี่ปวดฟัน ลองร้องแล้ว กบลองฟังดูซิ"
    พี่กบ "ฮ่าๆๆ โอ๊ย ขำๆๆ (หัวเราะจนน้ำตาไหล)"
    "พี่คิม ไม่ต้องร้องก็ได้นะคะ มิกซ์อย่างเดียวเหอะ สงสารจัง"

พี่คิม "ร้องจ้ะ อยากร้องด้วย จะพยายามร้อง"
    พี่กบ "ท่อนพร้อมกันไม่ต้องร้องนะ กบร้องกับพวกน้องๆก็ได้ค่ะ"
    "น้องใบบุญบอกปวดฟันให้อมเกลือ ช่วยได้นะคะ ลองดู"

พี่คิม "ครับ"

ขอบคุณน้องฮาน่า น้องใบบุญนะครับ
    ที่ร่วมร้องเพลงนี้แล้วส่งไฟล์มาให้อย่างรวดเร็วทันใจ
    เพลงนี้ใช้เวลาตั้งแต่เริ่มทำจนถึงตั้งกระทู้ ไมถึง 2 วัน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 สิงหาคม 2014
  8. ดอกใบบุญ

ขอบคุณคุณหนูตา ขอบคุณน้องแมนจ้า
    ที่แวะมากดไลท์ให้นะคะ อีกหนึ่งกำลังใจที่อยากบอกว่าขอบคุณจ้า

9. ดอกใบบุญ

อ่านความในใจ เพลง เรารักแม่
    ของพี่กบซึ้งจ้าส่วนของพี่คิมอ่านแล้วขำจ้า อิอิ
    รอฟังความในใจของน้องฮาน่าจ้า อิอิ

เรื่องอมเกลือเวลาปวดฟันนี่ พี่ผ่อนคลายเคยบอกไว้
    ครั้งเมื่อใบบุญไปฟังธรรมะที่ห้องแซทเสียงกับพี่ผ่อนจ้า

10. Kejimin

ขอบคุณมากครับ

11. Kejimin

555 อ่านเบื้องหลังการอัดของน้องใบบุญ แล้วสุดยอด
    มีความพยายามมากครับ ขอชม

นักร่้อง ร้องกันเก่งๆทั้งนั้น
    ส่งไฟล์เพลงที่ร้องมาผ่านครับ
    ใช้ได้เลย พี่คิมสามารถตัดเรียงเลย
    งานนี้เสร็จรวดเร็วได้ เพราะทุกๆคนมีส่วนช่วยกันครับ

อนุโมทนากับน้องแมว
    อนุโมทนากับน้องใบบุญที่ได้รับใบขยันด้วยครับ
    (f)(f)(f)(f)(f)(f)

12. Kob

เมื่อวานพี่กบมีลุ้นหลายเรื่องค่ะ
    1.ลุ้นเหล่าฮู ให้ร้องแล้วส่งไฟล์
    2.ลุ้นพี่คิม พี่คิมปวดฟัน ลองร้องอัดให้พี่กบฟัง
    พอเปิดฟัง พี่กบขำมากเลย หัวเราะน้ำตาไหลเลย
    วันนี้วันพระไปทำบุญที่วัด กำลังสวดมนต์ขาดสตินึกถึงเรื่องนี้ นั่งหัวเราะ
    ต้องตั้งสติสวดมนต์ต่อค่ะ
    3. ปกติสี่ทุ่มจะนอนแล้ว แต่เมื่อคืนเข้ามาลุ้นฟังเพลงค่ะ
    นั่งลุ้นรอน้องแมว
    4. รอน้องใบบุญเข้ามาว่าจะร่วมร้องเพลงไหม๊
    ถ้าไม่ร้องร่วมจะได้แก้ปัญหา
    ก็มาลุ้นน้องใบบุญร้องเพลงอีก
    พอน้องบอกว่ากำลังอัด พี่กบก็ปิดเครื่องเข้านอนเลยค่ะ

เช้ามาก่อนไปวัดก็เข้ามาเปิดเวบเห็นข้อความว่าน้องส่งมาแล้ว
    ก็เปิดฟังเห็นใช้ได้ ก็ส่งพีเอ็มตอบน้องไปว่าไฟล์ใช้ได้แล้ว
    ทีแรกจะให้น้องใบบุญเป็นคนตั้งกระทู้
    เลยส่งพีเอ็มถามไปว่าจะกลับมากี่โมง
    เข้ามารอไม่ได้คำตอบ พี่คิมทำเพลงเสร็จ ก็เลยตัดสินใจตั้งกระทู้เองค่ะ

อนุโมทนากับน้องแมว กับน้องใบบุญด้วยค่ะ

ขอบคุณค่ะ

13. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230
    ไม่ได้log in อีกยูสเซอร์ค่ะ
    ถ้า log in ตัวแดงจะไม่ค่อยคอมเม้นท์
    พี่ไรเคยบอก เห็นสีแดงแล้วเกร็ง 555+
    จริงๆแล้วเพลงนี้ว่าจะร้องเป็นเพลงคู่ ใจตรงกันเลยค่ะ
    หาคาราโอเกะไว้แล้วจากยูทูป..
    แต่วันนี้เกิดเอ็กซิเดนท์ทางฝั่งกอล์ฟนิดหน่อย(ก็ไม่นิดหน่อยล่ะค่ะ แม่ไม่สบาย)
    มีเครียดๆ เลยพักไว้ก่อนล่ะค่ะ
    มีเพลง 'ค่าน้ำนม'ที่กอล์ฟร้องไว้แล้วเมื่อคืน ก็โอแล้วแหล่ะเน๊าะ
    อย่างน้อยมีเวอร์ชั่นเนี๊ยะฟังอีกเวอร์ชั้นแล้วล่ะปีนี้ ^_^

ฟังไปอมยิ้มไปค่ะ เวอร์ชั่นนี้ ^^
    (พี่กบคล่องเลยอ่ะ หลังจากที่ผ่านมาแล้วเวอร์ชั่นนึง)

ป.ล.ยังไม่มีเวลามานั่งอ่านความในใจของแต่ละคน
    เดี๋ยวดึกๆแวะมาอ่านค่ะ

14. Kob

เสียดายจังน้องตา พี่กบก็นึกจะชวนน้องตาแล้วนะคะ
    เห็นบอกว่า ญาติๆจะมาวันที่ 8 ที่ 9 นี่ละ
    พี่กบก็คิดว่าแม่งานใหญ่คงไม่ว่างแน่ๆ เลยไม่ชวน
    วันก่อนน้องตาเปรยๆว่า เพลงแม่มีน้อยจัง
    พี่กบเลยชวนพี่คิมกับน้องๆให้ช่วยกันร้องคนละท่อนค่ะ ที่เหลือเหมาเอง
    แบบมีลุ้นหลายเรื่อง เลยเปลี่ยนอารมณ์หาเพลงมาร้องดีกว่า

15. pporjai

pporjai เป็นที่รู้จักกันดี

16. ดอกใบบุญ

ขอบคุณพี่ใจจ้าที่แวะมาให้กำลังใจจ้า

เรารักแม่จ้า

17. sam_sbcc

sam_sbcc เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2008
    ไพราะมากครับ ขอเป็นกำลังใจให้นะครับ

18. ลุงแมว

ลุงแมว เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2005
    ร้องเพราะกันทุกคนเลยครับ

ช่วงที่ 3 สาว ประสานเสียงกันจะเพราะเป็นพิเศษ

ขอให้คุณแม่สุขภาพแข็งแรงนะครับ ^^​

19. ดอกใบบุญ

ขอบคุณพี่แซมและพี่แมวจ้า
    ที่แวะมาให้กำลังใจ สามสาวกับหนึ่งหนุ่มจ้า อิอิ

น้อมรับคำชมจ้า ...คำชมเป็นคำเล็กๆ ที่ยิ่งใหญ่
    สำหรับคนที่ถูกชมจ้า อิอิ 55555

20. Hanashi

Hanashi เป็นที่รู้จักกันดี

สุขสันต์วันแม่ ขอให้คุณแม่ และ คุณลูกทุกๆ ท่านมีความมากๆค่ะ
    ก่อนอื่นก็ต้องขอขอบคุณพี่กบมากค่ะที่ชวนมาร่วมร้องเพลงนี้
    ถึงแม้ว่าร้องโดยไม่มีไมค์ ไม่ได้อัดลงคอม ใช้เพียงแค่อัดเสียงลงมือถือเท่านั้น
    แต่ก็อยากร้องด้วยความเต็มใจและ ดีใจเป็นที่สุดที่ได้ร้องกับพี่กบ พี่คิม และ พี่ใบบุญค่ะ
    พี่กบเปรียบเสมอแม่อีกคนที่คอยเตือน คอยสอน คอยแนะนำ คอยช่วยคิดแก้ปัญหาในทุกๆ เรื่อง

ตลอดเวลาเกือบ 10 ปีที่ผ่านมาจนถึงปัจจุบันนี้ค่ะ

ความในใจ...
    โดยส่วนตัวฮาน่าให้ความเคารพรักและนับถือ และยกให้ทั้งสองท่านนี้ เป็นพ่อกับแม่ แม่กบ-พ่อคิม...
    วันนี้วันแม่ หากได้เคยล่วงเกินอะไรก็กราบขออภัยและขออโหสิกรรม แม่กบ-พ่อคิม มา ณ ที่นี้ด้วยค่ะ
    ขอให้แม่กบและพ่อคิม พบแต่ความสุขกายสุขใจตลอดไปค่ะ

และขอบคุณพี่ใบบุญพี่สาวที่น่ารักอีกคนของฮาน่าค่ะ ขอให้มีความสุขในวันแม่ด้วยเช่นกันค่ะ

(kiss)(kiss)(kiss)(kiss)(kiss)(kiss)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 สิงหาคม 2014