เรื่องเด่น เรื่องเล่า "นักขุดกรุ"มือขลัง ขมังเวทย์ที่สุดในแผ่นดิน

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย wanwi, 11 ตุลาคม 2016.

1. White Fox

White Fox เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2011

หลวงปู่สงฆ์ องค์ในมือนี้เอง จุดเริ่มต้นที่ทำให้เรารู้จักกัน..
    หนูเปิดอ่านมาเจอตอนคุณอา โพสองค์นี้พอดี

แม้จะไม่รู้จักท่าน แต่ก็พิมพ์คอมเม้นท์ไปว่า อยากได้เหรียญรูปยืนถือไม้เท้าจังค่ะ

แล้วจึงค้นคว้าหาข้อมูลอ่าน หลังจากนั้นก็อยู่ในหนึ่งในแฟนคลับของคุณอา

ร่วมบุญรับพระมา นับๆอยู่น่าจะถึงสิบ.. (เลี่ยมแล้วทั้งนั้น อ่อ..เม็ดแตงหลวงปู่ทวดยังไม่ได้เลี่ยม)

เหรียญนี้ หลวงปู่โต๊ะร่วมเสกด้วยหรือเปล่าคะ

2. wanwi

wanwi ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    หลวงปู่โต๊ะเสกให้จ้า รุ่นเดียวกับเนื้อผงข้างบน คนสร้างเป็นลูกศิษย์หลวงปู่ชื่อ พระครูปลัดเสนอ เป็นลูกศิษย์หลวงปู่สงฆ์ด้วย เมื่อท่านอาสาพลิกฟื้นวัดร้างกลางกรุงเพื่อพระศาสนา ทุกหลวงปู่จึงเมตตาช่วยเหลือเต็มที่ รวมทั้งอจ.ชุม ไชยคีรี จอมขมังเวทย์เลือดเมืองใต้ถิ่นเดียวกับพระผู้สร้าง

นี่แหละหนา พระหลักร้อยพุทธคุณเกินล้านไม่ต้องรำคาญใจกับนิทาน ขึ้นคอไปได้ทั่วโลก ส่งมอบต่อสู่รุ่นหลัง ก็คุ้มครองชีวิตได้ล้าน%

3. SiwaTNa

SiwaTNa เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนคุณอาวันวิส์
    ได้รับพระเรียบร้อยแล้ว ขอบพระคุณคุณอามากครับ
    วันหยุดนี้คงได้ชื่นชมบารมีทุกๆองค์ท่าน
    อยู่บ้าน หยุดเชื้อ เพื่อชาติครับ

4. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

13 กันยายน 2005
    7 มัทรี 4.jpg

จุดชมวิว เขามัทรี ปากน้ำชุมพร
    เกาะเล็กทางด้านขวามือ คือเกาะแก้วมัตโพน
    เวลาที่น้ำลงสามารถเดินบนสันทรายเข้าไปได้

5. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

วันที่ ๗ พฤษภาคม พ.ศ. ๒๕๖๔ ตรงกับวันศุกร์ แรม ๑๑ ค่ำ เดือน ๖ ปีฉลู
    ใส่บาตรในเช้าวันนี้
    โมทนาบุญร่วมกันครับ
    สุทินนัง วะตะเม ทานัง อาสะวักขะยาวะหัง
    นิพพานะ ปัจจะโย โหตุ ปัจจุบันเนกาเล

ไฟล์ที่แนบมา:

6. thedang

thedang เป็นที่รู้จักกันดี

ครูบาศรีวิชัยถึงบ้านเรียบร้อยแล้วครับ

7. ศรีอุบล

ศรีอุบล เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2010
    เรียน. พี่ wanwi
    ได้รับเหรียญกริ่งหลวงปู่ภาและเหรียญหลวงปู่พรหมจักร แล้วครับ งดงาม ทั้ง 2 เหรียญ กระผมขอรบกวนชมภาพ สมเด็จรุ่น"โชคดี" ด้วยนะครับ
    ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 พฤษภาคม 2021
  8. Pryfonny

Pryfonny เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2015
    สวัสดีคุณอาวันวิและแฟนคลับทุกท่าน

9. rachotp

rachotp เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

251
    ผมขออนุญาตคุณอาวันวิ และ กัลยาณมิตรทุกๆท่านแบ่งปันบอกเล่าเรื่องราวดีๆสักนิดนึงนะครับ _/|\_ ถ้ามีโอกาสผมอยากจะให้คุณอาวันวิ และ ทุกๆท่านลองหาซื้อยาแคปซูลสมุนไพรฟ้าทะลายโจรมารับประทานครับ… ผมรบกวนคุณอาวันวิ และ ทุกๆท่านช่วยกรุณา คลิ๊ก เข้าไปอ่านพิจารณาในกระทู้ #1 นี้ดูนะครับเป็นข้อมูลที่เป็นประโยชน์มากๆครับ เป็น Alternative Herbal Medicine อีกทางเลือกหนึ่งที่น่าสนใจมากๆในการรับมือกับสถานการณ์ COVID-19 ที่กำลังระบาดอย่างหนักอยู่ในขณะนี้ครับ ผมแนะนำว่าไม่จำเป็นต้องซื้อของอภัยภูเบศรนะครับ ควรพิจารณาเลือกซื้อยี่ห้ออื่นที่มีมาตรฐาน อ.ย. รับรอง มีปริมาณฟ้าทะลายโจรต่อ 1 แคปซูลสูง และ ราคายอมรับได้ (Reasonable Price) ครับ… ตอนนี้ที่ผมรับประทานเพื่อเสริมเพิ่มภูมิคุ้มกันกับเชื้อ Virus อยู่คือ ยี่ห้อธันยพรสมุนไพร ครับ ผมเปรียบเทียบพิจารณาแล้วกับหลายๆยี่ห้อในตลาดบ้านเรา ยี่ห้อนี้คุ้มค่าและดีที่สุดในทุกยี่ห้อครับ ของอภัยภูเบศรมีปริมาณฟ้าทะลายโจรต่อ 1 แคปซูลสูงที่สุด คือ 400 มิลลิกรัม ต่อ 1 แคปซูล แต่ 1 กระปุกมีแค่เพียง 60 แคปซูลครับ VS. ของธันยพรสมุนไพร มีปริมาณฟ้าทะลายโจรต่อ 1 แคปซูล 390 มิลลิกรัม ต่อ 1 แคปซูล แต่ 1 กระปุกมี 100 แคปซูลครับ และราคาก็คุ้มค่ากว่ามากด้วยครับ ของธันยพรสมุนไพร ราคาติดไว้กระปุกละ 140 บาท แต่ผมซื้อจากร้านสมุนไพรหรือร้านขายยาที่มีจรรยาบรรณได้ในราคาแค่เพียงกระปุกละ 80 บาทครับ เทียบกับปัจจัยทุกอย่างแล้วคุ้มกว่าของอภัยภูเบศรครับ

(ดูภาพ Capture ประกอบ ยาแคปซูลสมุนไพรฟ้าทะลายโจร ของผมด้านล่างครับ)

ประมาณนี้ครับ... ขออภัยหากรบกวน และ โพสต์เนื้อหาประเด็นใดๆที่ไม่เหมาะสมครับ _/\_ ขอบคุณสำหรับพื้นที่ตรงนี้ครับ _/|\_ ผมอยากจะให้คุณอาวันวิ และ ครอบครัวอีกทั้งกัลยาณมิตรทุกๆท่านที่เข้ามาร่วมอนุโมทนาบุญในกระทู้นี้หรืออ่านกระทู้นี้มีสุขภาพที่ดี และ ปลอดภัยจาก COVID-19 ครับ (^__^) ด้วยความปรารถนาดีครับ _/\_ … บุญรักษาครับ _/|\_

... กุศลผลบุญอันใดก็ตามที่เกิดจากการเผยแพร่ความรู้นี้เป็น "วิทยาทาน" ... ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลผลบุญทั้งหมดนั้นให้แก่คุณอาวันวิ และ กัลยาณมิตรทุกๆท่านที่เข้ามาร่วมอนุโมทนาบุญในกระทู้นี้หรืออ่านกระทู้นี้โดยทั่วกันเทอญ ... สาธุ ครับ _/\_

10. wanwi

wanwi ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

1
    กว่าจะแวะเข้าเว็ปวันนี้ ล่อซะดึกดื่น แม้จะมีเจ้าไวรัสร้ายขวางทางทำมาหากินบ้างแต่ก็ยังมีงานคั่งค้างต้องสะสาง ให้ลูกน้องท่องกันไว้ มีงานทำ ดีกว่าไม่มี

รับการแจ้งความเป็นสิริมงคลเดินทางถึงจุดหมายปลายทาง พรุ่งนี้ก็เชิญส่องและส่องให้เพลิดเพลิน ดังคำขวัญที่ให้มาว่า อยู่บ้าน หยุดเชื้อ เพื่อชาติินั่นแล...ขอบคุณน้องศิวะ

11. wanwi

1
    รีบอนุโมทนาบุญใส่บาตรกับคุณยายขายกล้วยยามเช้าเสียก่อน หวังว่าค่ำนี้แผงกล้วยที่เห็นในภาพคงขายหมดเกลี้ยง อนุโมทนากับคุณยายตอนนี้ยังพอไหว

12. wanwi

1
    ทักยามเย็นจากน้องปรายฯ
    ตอบกลับสบายไม่ต้องเคี่ยวเข็น

13. wanwi

1
    'ตนบุญล้านนา' ย้ายสำมะโนครัวไปแถวรามอินทรา เป็นศิริมงคลกับคนเมืองกรุงต่อไป ให้น้องแดงมีความสุขและประสบ "ศรี+ชัยชนะ" ดังวลีมงคลนามของท่านตลอดไปครับ

14. wanwi

1
    ของคุณศรีฯก็คงเดินทางถึงไล่เรี่ยกัน 2 ซอง เหรียญสุดผ่องอำไพ งามครบถ้วนกระบวนยุทธ หยิบดูตอนไหนก็ไม่เบื่อ

สำหรับขอชม พระสมเด็จ"โชคดี" ก็ยินดี มิมีปัญหา พรุ่งนี้จะเปิดตู้ ปลดจากสร้อยถ่ายภาพให้ชม แต่ขออภัยคุณศรีฯนิดนึง ผมเขียนไวๆบอกชื่อรุ่นท่านผิด ท่านชื่อ "สมเด็จลาภัง" เป็นสมเด็จเนื้อเกสรล้วนๆดีขึ้นไปอีกหนึ่งแก็ก ขอบคุณการแจ้งครับ

15. wanwi

1
    สุดยอดเลย น้องรชต มาทีเดียวครบองค์ 3 แห่งทานบารมีคือ...

--วิทยาทาน
    --โอสถทาน
    --ธรรมทาน

ไม่มีปัญหาใดๆสำหรับความงดงามที่กรุณามอบให้กับผมและเพื่อนๆสมาชิก เป็นประโยชน์มากในยามหน้าสิ่วหน้าขวานเช่นนี้ อย่านึกว่าเรื่องง่ายๆแบบนี้ทุกคนจะรู้กันหมด ข่าวสารบางทีก็ไปคนละทิศคนละทาง ยิ่งช่วงนี้ ข่าวปลอม ข่าวลวง ข่าวเต้า มั่วไปหมดตัองระวังการเสพข่าวให้มาก ม่ายงั้นจะพาหลงทางเข้าป่า ปฏิบัติตัวผิดๆได้ง่าย

สำหรับความตั้งใจจริงของน้องรชตและผ่านการคัดกรองด้วยตนเอง ก็เป็นข่าวพิเศษมีประโยชน์มาก ขอบคุณด้วยใจจริงครับ

16. wanwi

1
    จุดพักกายใจเติมพลัง
    ชาร์จแบตเตอรี่ในตัวดีนัก...

'เขามัทรี'...ศรี"ชุมพร"
    วิวเว้าวอน...ซอกซอนซึ้ง
    ตะลึงลาน......ม่านคำนึง
    เพียงครั้งหนึ่ง...พึงพบพาน
    ..แลขอบฟ้า.....หาขอบน้ำ
    ....งามเหลือล้ำ...เกินพร่ำขาน
    ......สถานเทพ......เสพสำราญ
    ........แดนตำนาน.....ย่านลับแล!

17. wanwi

1
    ล่องใต้...
    เหรียญ'ปู่เจ้าฟ้า'-ปี20
    "หลวงปู่สงฆ์" อายุ 87
    ~~~~~~~~~~~~

ปีนเขามัทรี ดูจุดชมวิวงามที่สุดของชุมพร จะผละไปง่ายๆได้ไฉน ต้องหยุดพักสักการะ หลวงปู่สงฆ์ วัดเจ้าฟ้าศาลาลอย เทพเจ้าชุมพร อีกสักหน กับเหรียญกลม "ปู่เจ้าฟ้า" ฉลองอายุ หลวงปู่ครบ 87 ปี พรรษา 67 เป็นกาละที่สุดยอดครั้งหนึ่ง ทั้งเป็นเหรียญปี 20 ที่มากคุณค่า เป็นที่เสาะหาของเหล่าศิษย์ มิใช่จะหาง่ายๆ ยิ่งสภาพงามแบบนี้ บอกได้เลย เจ้าถิ่นก็ใช่จะมีกันทุกคน

ไม่ต้องอรรถาธิบายมากความสำหรับ หลวงปู่สงฆ์ เชิญทำบุญกับท่าน...

=======900=======
    เหรียญที่ไม่เคยผ่านการใช้ ผิวหิ้งสมบูรณ์ หลวงปู่นั่งเต็มองค์ เข้มขรึมขลังที่สุด
    ปู่เจ้าฟ้า วัดเจ้าฟ้าฯ แดนศักดิ์สิทธิ์ซึ่งทุกวันนี้ สรีระอมตะหลวงปู่สงฆ์ยังอยู่ให้ลูกหลานกราบไหว้สักการะ อธิษฐานบารมีขอพร สมปรารถนาเสมือนท่านคงอยู่ดูแล!
    เหรียญงามมาก ตัวจริงสวยกว่า ภาพถ่ายเยอะ

18. Pattana

8 เขาเจ้าเมือง.jpg

19. Pattana

วันที่ ๘ พฤษภาคม พ.ศ. ๒๕๖๔ ตรงกับวันเสาร์ แรม ๑๒ ค่ำ เดือน ๖ ปีฉลู
    ใส่บาตรในเช้าวันนี้
    โมทนาบุญร่วมกันครับ
    สุทินนัง วะตะเม ทานัง อาสะวักขะยาวะหัง
    นิพพานะ ปัจจะโย โหตุ ปัจจุบันเนกาเล

ไฟล์ที่แนบมา:

20. wanwi

1
    เช้าชุ่มฝน คนไม่ท้อในการทำบุญใส่บาตร หลวงพ่อรับบาตรพรัอมป้องกันตัวเองและญาติโยมเต็มที่ บุญวันนี้ชุ่มเย็นเหมือนดินฟ้าอากาศ อนุโมทนาร่วมอย่างเย็นอุรา