แจกของที่ระลึก!!! พระของขวัญหลวงพ่อทวด และหนังสือหลวงปู่มั่น ร่วมบุญใหญ่

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย XP, 4 พฤศจิกายน 2016.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. XP

XP Active Member

31 สิงหาคม 2009
    แจกของที่ระลึก!!! พระของขวัญหลวงพ่อทวด และหนังสือหลวงปู่มั่น
    *****อ่านรายละเอียดให้จบครับ*****

ตอนนี้ผมมีบุญใหญ่ๆ 2ที่มาบอกบุญกัลยาณมิตรของผมครับ

1.วัดปงสนุก จ.เชียงราย เป็นวัดเก่าแก่สร้างเมื่อ ปี2470โดยครูบาศรีวิชัย ตอนนี้ทรุดโทรมเพราะแผ่นดินไหวปี 57ที่ผ่านมา กำหนดทอดกฐิน 20พ.ย. 59 แต่ผมจะรวบรวมปัจจัยส่งต่อ ไม่เกิน 17 พ.ย.ครับ

2.วัดป่าชัยวารินทร์ อ.บ้านไผ่ จ.ขอนแก่น เป็นวัดป่าสายหลวงปู่มั่นที่เคร่งวินัยมากครับ ฉันมื้อเดียวด้วยครับ วัดนี้ผมขอบอกบุญสองส่วนหลักๆครับ

2.1 สร้างศาลาปฏิบัติธรรมและพระประธาน

2.2 สร้างสะพานแทนสะพานเก่าที่พัง พระและชาวบ้านเดือดร้อน แต่เทศบาลยังไม่มีงบมาทำ วัดเลยมีดำริจะทำเองครับ นี่เป็นคลิปที่ผมไปถ่ายทำให้ทางวัดมาครับ [ame="
    "]

ผมจึงอยากให้พี่น้องได้ร่วมบุญกันทั้งด้านปัจจัยและการบอกบุญต่อในมหาวิหารทานครั้งนี้ครับ

***ข้อควรทราบ***
    1.ท่านจะทำผ่านวัดโดยตรงหรือผ่านทางผมก็ได้ครับ แต่ถ้าผ่านทางผม ผมมีของที่ระลึกมอบให้เพื่อเป็นการตอบแทนน้ำใจของกัลยาณมิตรครับ

2.เนื่องจาก "ของที่ระลึกนี้เป็น ของสะสมส่วนตัวของผมเอง" ของจึงมีจำนวนจำกัด หมดแล้วหมดเลยครับ
    (ของที่เอามามอบนั้นเป็นสิ่งที่ผมตั้งใจไว้ว่าจะเก็บไว้ให้ครอบครัวและคนใกล้ชิดเท่านั้น เนื่องจากหายากและเป็นสิ่งที่มงคลมากๆครับ)

3.ขอสงวนสิทธิ์มอบให้ผู้ที่โอนเรียบร้อยและแจ้งผมก่อนครับ

4.เนื่องจากเป็นของที่ระลึก ผมไม่ได้ขาย ท่านใดที่ประสงค์ทำบุญแต่ไม่ประสงค์รับของก็สามารถสละสิทธิ์ให้ท่านต่อไปได้ครับ

5.เงินบริจาคทุกบาททุกสตางค์ผมจะแบ่งทำกับทั้งสองวัดครับ ***ไม่มีหักค่าอื่นใดทั้งสิ้น*** ค่าใช้จ่ายในการส่งของที่ระลึกผมออกค่าใช้จ่ายเองครับ

โอนเงินมาร่วมบุญได้ที่
    ปิดแล้ว

***รายการของที่ระลึก (ไม่ได้ขาย)***

1.หนังสือชีวประวัติหลวงปู่มั่น โดยหลวงตามหาบัว ญาณสัมปันโน เล่มหนาประมาณ 335หน้า หายากมากๆครับ มี 16 เล่ม รายการนี้จะมอบให้ผู้ที่ร่วมทำบุญ 1000 บาทขึ้นไป

2.พระหลวงพ่อทวด วัดห้วยมงคล พระดีมากครับ มีประมาณ 80 องค์ มอบให้ผู้ที่ทำบุญ 300 บาท ขึ้นไปครับ

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านครับ สาธุ สาธุ สาธุ
    ประวัติพระหลวงพ่อทวด
    พระหลวงพ่อทวดเนื้อว่าน ผสมผงเหล็กไหลที่ได้แจกนั้นเป็นพระที่สร้างมาตั้งแต่ปี พ.ศ.2537 ซึ่งยังไม่ได้ก่อสร้างพระหลวงพ่อทวด สก. ใช้มวลสารเนื้อว่านผสมผงเหล็กไหล สร้างจำนวน 300,000 องค์
    จากนั้นทางวัดได้เก็บรักษาไว้ และทุกครั้งที่วัดจัดสร้างวัตถุมงคล จะนำเข้าร่วมพิธีปลุกเสกด้วยทุกครั้งร่วม 20 พิธีและเมื่อทางวัดสร้างพระหลวงพ่อทวด สก.เสร็จ จึงได้นำเก็บรักษาไว้ใต้ฐานหลวงพ่อทวด สก.ตลอดมา
    จนมาในวันปีใหม่พ.ศ.2553 เห็นว่าเป็นเวลาที่สมควรจึงเปิดกรุใต้ฐานหลวงพ่อทวด สก. จึงนำออกมาให้พุทธสนิกชนที่มีจิตศรัทธาได้บูชากัน

https://www.facebook.com/sabiangboonJitarsa/?pnref=story

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      137.4 KB
      เปิดดู:
      180
      ขนาดไฟล์:
      168.7 KB
      เปิดดู:
      172
      ขนาดไฟล์:
      384.9 KB
      เปิดดู:
      114
      ขนาดไฟล์:
      488.9 KB
      เปิดดู:
      83
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 กุมภาพันธ์ 2021
  2. XP

XP Active Member

31 สิงหาคม 2009
    update ยอดทำบุญครับ
    ขณะนี้ ทางผมและ เพจ "เสบียงบุญ จิตอาสา" ได้ปิดรับปัจจัยกฐินสำหรับวัดปงสนุก จ.เชียงราย แล้ว และตอนนี้ผมได้โอนเงินไปให้ทางเจ้าภาพกฐินเป็นที่เรียบร้อยแล้วนะครับ
    ซึ่งครั้งนี้ทางผมได้ยอดทำบุญเป็นจำนวน 7,000บาทครับ
    (วันที่ 16 พ.ย. โอนไป 6,500 บาท แต่วันที่17 มีเพิ่มเติม 300 บาทและวันนี้ 18 พ.ย. มีเพิ่มเติม 200 ครับ)
    รายชื่อผู้ร่วมทำบุญผ่านทางแอดมินเพจ "เสบียงบุญ จิตอาสา" ครับ
    คุณประชุม เธียรเชาวน์
    คุณสุธายุทธ์ เชี่ยวธนจิรากูล และครอบครัว
    คุณพัชร อัสสรัตน์
    คุณธันยา วงศ์นาค
    คุณวันดี อินสิริและครอบครัว
    คุณธนากฤช เมฆสุวรรณและครอบครัว
    คุณวรรณยุดา ศรีแข่นไตร
    คุณสุขสวัสดิ์ เมืองคำ
    คุณธัญรดี สุวรรณไพบูลย์
    คุณธิดารัตน์ บุญเทียม
    คุณนีรนุช พิทักษ์
    คุณณัฐิชา อุปถัมภ์และน้องชาแนล
    คุณเยาวภา ยุบลโชติและคุณวรวิทย์ แก้วไวยุทธ
    คุณอภิญญา นาคเหลาและครอบครัว
    คุณศรัญญา จารย์โพธิ์
    คุณเพลินจันทร์ วิริยะชัยกิจ
    คุณไพลิน ไชยบุรี พร้อมครอบครัว
    คุณกัญญัชลา อาภาผลและครอบครัว
    คุณจิราภรณ์ โสดาจันทร์และครอบครัว
    คุณประภาพรรณ ก่ำเจริญ
    คุณสุจรรยา กิจเชื้อ
    คุณพิชิตพงษ์ สีสะไหล
    คุณฟ้างาม ชะนะมา
    ซึ่งต้องขออนุโมทนาบุญกับทุกท่าน อานิสงส์การทำกฐินว่าใหญ่แล้ว จุดประสงค์ของการทอดกฐินเพื่อบูรณะวัดเก่าแก่ถือเป็นอานิสงส์ที่สูงมากด้วยเช่นกัน
    ด้วยบุญกุศลนี้ขอทุกท่านและครอบครัว จงมีแต่ความสุขกาย สุขใจ ด้วยผลานิสงส์ผลบุญทั้งหลาย ขอจงได้หนุนนำทุกท่านให้ประสบผลสำเร็จทั้งทางโลกและทางธรรมโดยเร็วด้วยเทอญ สาธุ สาธุ สาธุ
    หมายเหตุ: ท่านใดที่ความศรัทธาอยากทำบุญกับวัดปงสนุกภายหลังจากนี้ สามารถติดต่อทางวัดเพื่อร่วมทำบุญได้โดยตรงครับ

https://www.facebook.com/sabiangboonJitarsa/

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      386 KB
      เปิดดู:
      61
      ขนาดไฟล์:
      22.1 KB
      เปิดดู:
      63
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 พฤศจิกายน 2016
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้