แจกฟรีบารมีหลวงปู่ทวด ปีที่ 2 ค่ะ

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย toon kps, 15 กรกฎาคม 2012.

1. toon kps

toon kps เป็นที่รู้จักกันดี

แจกฟรี พระผงหลวงปู่ทวดเนื้อว่านสมุนไพร จำนวน 500 องค์
    หลวงปู่ทวดเนื้อว่านฝังตะกรุดฝังตะกรุด จำนวน 500 องค์
    และ พระประจำวันเกิด เกิดวันไหนแจ้งด้วยนะค่ะ 500 องค์
    ขอความต่อไปนี้ไม่ได้โฆษณาหรือบังคับแต่บอกเล่าที่มาของการได้วัตถุมงคล
    ด้วยศรัทธาในหลวงปู่่จึงได้สร้างหลวงปู่ทวด เมื่อปีที่แล้ว วันงานมีผู้ร่วมทำบุญรายได้จากวันงานถวายวัดและจัดทำวัตถุมงคลที่ระลึก เพื่อแจกฟรีเป็นทานในปีต่อมา จึงอยากให้ท่านผู้สนใจจะบูชาหลวงปู่ทวด ขอรับฟรี ไม่เสียค่าใช้จ่ายใดๆค่ะเพราะคนสร้างตั้งใจแจกฟรีและแค่ไม่รู้เกิดอะไรทำไม...จึงเปลี่ยนตัวเองขนาดนี้ยังไม่รู้เลยว่าสิ่งที่ทำอยู่ดีหรือไม่..ยังสับสนทำไปทำมาชักเหนื่อยค่ะแต่ตอนแรกตั้งใจอยากสร้างหลวงปู่ทวดเพราะอยู่ในความคิดแต่ว่าจะทำตอน 60 รอให้รวย เหลือใช้แต่มาปีนี้ดวงไม่ดีากๆ ของก็หายอะไรเคยดีก็แย่หมด ...คืนหนึ่งฟังข่าวในพระราชสำนัก ..ได้ยินประโยคหนึ่งว่า คนเราไม่สำคัญว่าจะเกดก่อนเกิดหลัง มันสำคัญที่ว่าเกิดมาแล้วเราทำอะไรให้สังคมมากกว่ากัน....จึงตัดสินใจเช้ามาไปหาพระขอถวายพระพุทธรูปมองไปเห็นมีเยอะไปหมดสำรวจจึงพบว่าสิ่งที่ไม่มีคือหลวงปู่ทวดจึงตั้งใจรวมแรง กำลังใจ ขอสร้างหลวงปู่ทวดองค์ใหญ่ หน้าตัก 60 นิ้ว และถ้ามีโอกาสอยากถวายให้วันอื่นๆที่ไม่มีอีกตามสถานการณ์ พอเพื่อนฝูง ญาติรู้เราจึงการการรวมกลุ่มสร้างแต่คนไม่มากหรอกค่ะแค่สิบกว่าคนเงินคนละ 100 200 ตามกำลัง เจ้าภาพหลักก็ต้องรับหนักนิดแต่ภูมิใจเพราะงานใหญ่มากที่สุดในชีวิตและไม่คิดเหมือนกันว่าจะได้ทำบุญขนาดนี้...ภาพจะแนบให้ชมนะค่ะ เหนื่อย ท้อ กับหลายสิ่งแต่พอเห็นหลวงปู่แล้วมีแรงมีพลังขึ้นมา และหากมีวัดในจังหวัดขอมาตั้งใจว่าจะสร้างให้ เพราะปีหนึ่งเราทำบุญใหญ่สักครั้ง น่าจะดี ปีนี้ปีที่ 2
    ขออธิฐานจิตอุทิศตนและทรัพย์สินที่หาได้เพื่อ สร้าง สมเด็จเจ้า พะโคะ 9 วัด พร้อมสร้างฐานและพิธีฉลอง มูลค่า 999,999 โดยประมาณค่ะ ระยะเวลา 9 ปี ขอนำวัตถุมงคลจากการสร้างจากทางวัดที่ร่วมถวายพระ และของสะสมจากวัด ต่างที่ร่วมทำบุญ หรือจากแผงพระที่เช่ามา เพื่อ...หารายได้สมทบทุน ปีหนึ่ง เราจะแจกรอบหนึ่งตามจำนวนที่ต้องการทำบุญวัดนั้นๆค่ะ ขอกุศลผลบุญจงมีแก่ข้าพเจ้าและทุกท่าน สาธุ สาธุ สาธุ
    บารมีหลวงปู่ทวด ปีที่ 2 ทางวัดได้ทำ ผ้าป่า วัดนางลือ
    จ. ชัยนาท เพื่อสร้าง สมเด็จพะโคะหน้าตัก 60 นิ้ว 1 องค์ หลวงพ่อโสธร 1 องค์ หลวงปู่มั่น หลวงพ่อเงิน หลวงพ่อสด สมเด็จ
    พุฒาจารย์โต งบประมาณ 199,999 บาทโดยประมาณ ระยะเวลาสร้าง 1 ปี ติดตามข่าวได้จากหนังสือพิมพ์นันทชัย และภาพกิจกรรมค่ะ รายได้ส่วนเกินถวายวัดนางลือ และเป็นทุนสร้างองค์ ที่ 3 - 9 ต่อไป
    แต่ละวัดจะมีวัตถุมงคลที่ระลึก จัดทำพิเศษเพื่อมอบแก่ผู้ศรัทธาหลวงปู่ทวดด้วยใจจริง ใหม่วันนี้เก่าสิบปี ลูกหลานได้ชื่นชมบารมี ร่วมสะสมเหรียญที่ระลึก สมเด็จพะโคะ 9 วัด ค่ะ เพื่อฉลองปีพุทธชยันตี จึงสร้างบุญ ท่านจะได้ รับ 1 เหรียญ และแต่ละปีจะแจกหลวงปู่ทวดแก่ประชาชนที่มาร่วมงาน ประมาณ 1,999 องค์ ขอรับฟรี ได้ที่บารมีหลวงปู่ทวดค่ะ และหากมีกำลังพอจะจัดพิมหนังสือแจกเป็นทานตามกำลัง และวัตถุมงคลได้่านการปลุกเสกโดยเกจิ อย่างน้อยสามท่าน และด้วยความเมตตาจากหลวงพ่อท่านได้อธิฐานจิตปลุกเสกให้ ค่ะ
    วัดแรก รุ่น หมดเคราะห์ เสริมบารมี เป็นหลวงปู่ทวดใบโพธฺ์
    ห้อยหน้ารถ รายจ่าย 189000 รายได้ 57400
    วัดที่สอง รุ่นปาฎิหาริย์ รุ่นหนึ่ง วัดนางลือ วันที่ 22 กพ. 56 นี้ เป็นเหรียญเสมา เนื้อ ทองแดงอัลปาก้า และอัลปาก้าลงยา (2999 เหรียญ
    ท่านที่ได้รับฟรีส่งซองมาขอรับตามที่อยู่บารมีหลวงปู่ทวดค่ะ...
    ที่ บารมีหลวงปู่ทวด
    201 ม 1 ต นางลือ อ เมือง จ ชัยนาท 17000
    ช่วยจัดหาสิ่งที่จะกันกระแทกมาใส่พระด้วยนะค่ะ เป็นพระผง และถ้าท่านใดต้องการถึงแน่ก็ติดแสตมป์ 18 - 22 มั้งค่ะสอบถามไปรษณีย์ดู
    ขอบคุณค่ะที่ขอรับหลวงปูทวด ขอท่านจบูชด้วยศรัทธา แล้วบารมีจะเกิดแก่พระทุกองค์ค่ะ คาถา นะโมโพธิสัตโต อาคันติมายะ อิติภะคะวา 3 จบ
    ดอกมะลิ หรืออบัว 9 ดอก ธูปแขก สีดำ 9 ดอก กฤษ์มงคลปีนี้ วันศุกร์
    เวลา 09.09 น. อธิฐานบูชาดีๆหลวงปู่่ใจดีจะคุ้มครองทุกท่านค่ะ
    คือองค์พระศรีอาร์ย
    อรหันต์สัพพัญญู
    พระผู้รู้วาระกาล
    คือองค์พระศรีอารย์
    เสวยชาติบำเพ็ญบุญ
    ทุกข์เทวษให้บูชา
    ย่อม้ห็นค่าอนันตคุณ
    หลวงปู่ทวดท่านการุญ
    แก่ผู้ประพฤติดี
    มีพระดีๆคล้องคออย่าลืมน้อมนำความดีคล้องใจ อยู่ในศิล แค่นี้ก็อเคแล้วค่ะรอดแน่ 2012 อย่าลืมทำดีให้ลูกดู้วยนะค่ะเด็กวันนี้จะได้มีสิ่งดีๆได้ปิบัติตาม:cool:ขอขอบคุณข้อความบทกลอน มาจากหนังสือ ตามรอยอริยสงฆ์ หลวงปู่ทวด พิมพ์ ครั้งที่ 2 ของคุณธำรงธรรมค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 กันยายน 2012
  2. maxcomp

maxcomp เป็นที่รู้จักกันดี

ลำดับที่ 1 มาแล้วครับ
    ไม่ทราบว่าเป็นรายการเดียวกันกับ สมเด็จพะโคะ 999 องค์ มั๊ย เพราะผมขอจองไว้แล้ว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 กรกฎาคม 2012
  3. sudsuay tongmak

sudsuay tongmak Active Member

28 มิถุนายน 2012
    ลำดับที่ 2 ขอรับหลวงปู่ทวดค่ะ

4. parichattom

parichattom เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2011
    ลำดับ3ค่ะ

5. Doonlayatham

Doonlayatham Active Member

11 กรกฎาคม 2012
    ลำดับที่ 6
    หลวงปู่ทวดเนื้อว่านฝังตะกรุดฝังตะกรุด
    หลวงปู่ทวดใบโพธฺ์ห้อยหน้ารถ
    อนุโมทนาด้วยนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 กรกฎาคม 2012
  6. nerazzurriboyz1908

nerazzurriboyz1908 เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤษภาคม 2008
    ถ้าส่งลงทะเบียนด่วน EMS ติดแสตมป์ 37 บาทครับ

ถ้าลงทะเบียนธรรมดา ติดแสตมป์ 18 บาท ครับ

คิดอัตราเกินไปขั้นที่ 2 นะครับ เพราะไม่ทราบน้ำหนัก เลยเผื่อล่วงหน้าครับ

7. toon kps

เดียวกันค่ะแต่อันนี้มีพระวันเกิดด้วย รับแล้วรับอีกก็ได้เอาไปให้คนรัก

8. toon kps

รอปลุกเสกสักระยะนะค่ะใจเย็นเจ้าภาพใจร้อนจะแย่อยากแจกพระให้คนบูชา ที่สำคัญรอเหรียญขุนศึก เสมา จะแย่มีแต่คนถาม...

9. chinapat somtanaree

chinapat somtanaree เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2012
    ลำดับที่ 7
    อนุโมทนาบุญขอลงทะเบียนรับด้วยคนครับผม สาธุ สาธุ สาธุ

10. maxcomp

maxcomp เป็นที่รู้จักกันดี

อะไรกัน เด๋วบอกให้ผมเก็บไว้ให้ลูก 7 คน (ผมมีคนเีดียว) เด๋วบอกเอาไปให้คนรัก แซวกันซะงั้น
    แล้วเหรียญขุนศึกเสมา ที่จะออกมา ได้ทำเหรียญ แม่เรไร ออกมาด้วยป่าว คับ 5555

11. toon kps

พระใบโพธิ์ แจกเฉพาะกรรมการที่ร่วมบุญค่ะ ไม่ได้แจกฟรีค่ะ

12. toon kps

เดี๋ยวจะแย่ทั้งคู่นะเอาวีรบุรุษมาแซวอิอิ แต่อยากทำอยู่ ...แปลกแน่ถ้าเรไร

พี่ว่าจะทำเหรียญสักรุ่นสำหรับเด็ก สตรีคล้อง น่าจะเป็นหลวงปู่ทวดองค์ ที่ 3 หรือ 4 ขอดูงบก่อนสวยอยุ่แบบจะเอามาให้ดูกำลังคัดเลือกยันต์กำกับ กับชื่อรุ่น....ช่วงนี้ไม่ว่างคิดขององค์ที่สองกำลังออกแบบยันต์แจกวันงาน

13. Nichaphapuk

Nichaphapuk Active Member

5 มิถุนายน 2012
    ขออนุโมทนาบุญค่ะ

ลำดับที่ 9
    1พระผงหลวงปู่ทวดเนื้อว่านสมุนไพร
    2.หลวงปู่ทวดเนื้อว่านฝังตะกรุดฝังตะกรุด
    3.พระประจำวันอาทิตย์
    ขอบคุณค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 กรกฎาคม 2012
  14. poonwin

poonwin Active Member

ชออนุโมทนาบุญครับ

ลำดับที่ 10
    ธนกฤต -ขอรับพระผงหลวงปู่ทวดเนื้อว่านสมุนไพร จำนวน 1 องค์
    หลวงปู่ทวดเนื้อว่านฝังตะกรุดฝังตะกรุด จำนวน 1 องค์
    พระประจำวันเกิด วันจันทร์ จำนวน 1 องค์

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 กรกฎาคม 2012
  15. pyokeen

pyokeen Active Member

13 กุมภาพันธ์ 2012
    ลำดับที่ 11
    ปรีชา แซ่เจ็น

พระผงหลวงปู่ทวดเนื้อว่านสมุนไพร จำนวน 1 องค์
    หลวงปู่ทวดเนื้อว่านฝังตะกรุดฝังตะกรุด จำนวน 1 องค์
    และ พระประจำวันเกิด วันพุธกลางวัน จำนวน 1 องค์

อนุโมทนาครับ

16. Doonlayatham

Doonlayatham Active Member

11 กรกฎาคม 2012
    ขอโทษครับ..งั้นเป็นพระผงหลวงปู่ทวดเนื้อว่านสมุนไพร จำนวน 1 องค์
    และ พระประจำวันเกิด วันจันทร์ จำนวน 1 องค์

อนุโมทนาครับ

17. Apichid

Apichid เป็นที่รู้จักกันดี

4 พฤศจิกายน 2010
    ลำดับที่ 12

พระผงหลวงปู่ทวดเนื้อว่านสมุนไพร จำนวน 1 องค์
    พระประจำวันเกิด วันพฤหัสบดี จำนวน 1 องค์

อนุโมทนาบุณด้วยครับ สาธุ สาธุ

<!-- google_ad_section_end -->
    Apichit Tangmanothienchai
    50/6 ซอยแม้นศรี ถนนมหาจักร
    แขวงคลองมหานาค เขตป้อมปราบ
    กรุงเทพมหานคร ฯ 10100<O:p</O:p

18. Narissarapum

Narissarapum Active Member

8 มิถุนายน 2012
    ขออนุโมทนาบุญ

ลำดับที่ 13
    พระประจำวันเกิด วันอังคาร จำนวน 1 องค์
    นริศรา พรประดิษฐ์

19. kali

kali เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2012
  20. kartoonyna

kartoonyna ว่างเปล่า เฉยชา

ลำดับที่ 14
    ขอรับเนื้อว่านสมุนไพรกับเนื้อว่านฝังตระกรุดอย่างละ 2 องค์ได้ไม๊คะ
    เพราะเรามีกัน 2 แม่ลูกอ่ะค่ะ
    แล้วก็พระประจำวันพฤหัสบดีและวันศุกร์อย่างละองค์ค่ะ
    ขออนุโมทนาบุญด้วยนะคะ
    ขอบคุณค่ะ