แจก.. พระ วัตถุมงคล เครื่องราง

ในห้อง 'แจกฟรี แต่มีค่าส่ง' ตั้งกระทู้โดย สามพร, 8 มิถุนายน 2021.

1. สามพร

สามพร เป็นที่รู้จักกันดี

เหรียญร่มเย็นเป็นสุขเงินทองมาสู่ท่าน เจ้าคุณนรรัตน์ วัดเทพศิรินทราวาส จ.กรุงเทพฯ

จัดสร้างโดยวัดพระเชตุพนวิมลมังคลารามราชวรมหาวิหาร กุฏิ 37 พิมพ์ใหญ่ เนื้อทองแดง สภาพเดิมๆ

สภาพทองแดงเก่า ไม่น่าเกินปี30ครับ อีกเหรียญกะไหล่เงิน เหมาะห้อยคอเด็ก สตรี สภาพเหรียญไม่เกินปี30ครับ ทั้งสองเหรียญได้รับการปลุกเสก อธิฐานจิต ครูบาอาจารย์สาย ท่านเจ้าคุณฯครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. สามพร

เหรียญ พระศีลขันธ์โสภณ(สนิท ทองสีนวล) วัดศีลขันธาราม จ.อ่างทอง ปี 2517 รุ่นแรก

เหรียญอยู่เย็น เป็นสุข พระศีลขันธโสภณ(สนิท) วัดศีลขันธ์ อ่างทอง ที่ระลึก 5 รอบ 27 มิ.ย. 2517

ท่านเจ้าคุณสนิทเป็นศิษย์รุ่นน้องของท่านเจ้านรฯ โดยมีสมเด็จพระพุทธโฆษาจารย์(เจริญ)เป็นพระอุปัชฌาย์ บวชและศึกษาอยู่ที่วัดเทพศิรินทร์มาตลอดจนไปประจำอยู่ที่วัดศีลขันธ์ อ่างทอง

พิธีใหญ่ หลวงปู่โต๊ะปลุกเสกงานนี้ครับ

เมตตา แคล้วคลาด กลายเป็นเหรียญหายากอีกเหรียญ ครับ มีแค่เหรียญเดียว

3. สามพร

เหรียญสมเด็จป๋า(สมเด็จพระวันรัต) วัดพระเชตุพน รุ่นรอบโลก ปี 2515

เหรียญสมเด็จพระวันรัต (สมเด็จป๋า) วัดพระเชตุพนฯ พระสังฆราชองค์ที่ ๑๗ แห่งกรุงรัตนโกสินทร์ รุ่น AROUND THE WORLD 34 DAY 9 MAY 2515

เนื้อรมดำ

เหรียญ AROUND THE WORLD สร้างโดยสมเด็จพระวันรัต (ปุ่น ปุณฺณสิริมหาเถร) วัดพระเชตุพนวิมลมังคลาราม หรือวัดโพธิ์ สมเด็จองค์นี้

ต่อมาได้ขึ้นเป็นสมเด็จพระสังฆราช สมเด็จพระอริยวงศาตคญาณ ทรงเป็นสมเด็จพระสังฆราชองค์ที่ ๑๗ แห่งกรุงรัตนโกสินทร์ชาวบ้านนับถือท่านมาก และให้ความเคารพดุจพ่อ จึงพากันกล่าวขานเรียก เรียกว่า "สมเด็จป๋า" บ้าง "สังฆราชป๋า" บ้าง

เหรียญรุ่นนี้สร้างเมื่อคราวท่านเสด็จเผยแผ่ธรรมประเทศต่างๆ เป็นเวลา 34 วัน เมื่อกลับมาในปี 2515 จึงสร้างเหรียญนี้

จัดสร้างโดย มูลนิธิพระพุทธยอดฟ้าฯ พิธีใหญ่

นิมนต์เกจิดังร่วมปลุกเสกหลายรูป อาทิเช่น หลวงปู่โต๊ะ วัดประดู่ฉิมพลี /หลวงพ่อเงิน วัดดอนยายหอม ฯลฯ.

เป็นเหรียญที่โด่งดังมาก มีพุทธคุณด้านเมตตามหานิยมและแคล้วคลาดดีมากหายากมากครับ เมื่อก่อนดังมากต้องมีต้องแขวน ต้องบูชาสมัยนี้อาจไม่รู้จักกันแต่ในหมู่นักสะสมบูชาต้องมีครับ พุทธคุณสูงมาก เจอเหรียญนี้สวยตามสภาพพระและอายุครับ ใครบูชาต่อเชิญครับท่าน

ปิดครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 กรกฎาคม 2022
  4. สามพร

พระนางพญา เพชรตัด ลพตัด วัดชายนา

หลวงพ่อตัด ปวโร วัดชายนา ออกที่สำนักสงฆ์เขาเต่า หัวหิน ปี 2551

พระเกจิอาจารย์ชื่อดัง พระท่านแต่ละรุ่นเป็นที่ต้องการแสวงหาแก่ผู้เล่นพระ โด่งดังมากจากสมเด็จเยี่ยวชะนี ขุนแผนแต่ละรุ่นของท่าน และวัตถุมงคลอื่นๆหาไม่ง่ายครับสมัยนี้ ราคาแพง แรง ที่ผมมีขุนแผนท่านรุ่นเดียว เกือบจะรุ่นท้ายและที่ออกต่างวัดอย่างนางพญาองค์ มีแค่องค์เดียว ไม่ค่อยเจอแล้วครับอีกหน่อยพระท่านจะกลายเป็นตำนานให้พูดถึงครับ

(ปิดไปเรียบร้อยครับ)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 มิถุนายน 2022
  5. pnt014

pnt014 สมาชิก

จองครับ

6. สามพร

ครับผม ขอบคุณครับ

7. สามพร

เหรียญ พระลีลากำแพงนิ้ว ( รุ่นแรก ) " หลวงพ่อดี วัดพระรูป " จ.สุพรรณบุรี ปี 2536 เนื้อทองแดง

" หลวงปู่ดี จัตตมโล " หรือ พระครูสุนทรสุวรรณกิจ พระเกจิชื่อดังในจังหวัดสุพรรณบุรี

ต้นตำรับพระปิดตาและพระผงสุพรรณ ปี 2514 พระลีลากำแพงนิ้วรุ่นนี้ จัดสร้างในปี 2536 โดยนำแท่งตะกั่วจาร ของหลวงพ่อเนียมวัดน้อยมาเป็นชนวนในการจัดสร้าง พร้อมทั้งปลุกเสกเดี่ยว บรรจุพลังพุทธคุณอยู่นาน 1 พรรษา จึงออกนำแจกจ่ายให้แก่บรรดาศิษยานุศิษย์

พระลีลากำแพงนิ้ว "หลวงพ่อดี วัดพระรูป" รุ่นนี้ จึงเป็นพระที่เข้มข้นไปด้วยมวรสาร และพิธีกรรมเข้มขลัง เหมาะสำหรับผู้ที่ชอบเดินทางไปตามสถานที่ต่าง ๆ พกพาเอาพุทธคุณอุ่นใจ แคล้วคลาด ปลอดภัย อีกทั้งยังเด่นในเรื่องโชคลาภ เมตตามหานิยม ผู้คนที่ได้พบเห็นรักใคร่ ต้องลองใช้ดูครับ

เหรียญรุ่นนี้ดีครับผมเก็บไว้หลายเหรียญนานแล้วตั้งแต่สมัยยังลงหนังสือ ราคา3ถึง500บาท พระ ลพดี วัดพระรูปอยากเก็บแต่สู้ราคาไม่ไหวตอนนั้น อย่างผงสุพรรณผมก็มาใช้รุ่นต่อมา รุ่นแรกแพง เก๊ปาดคอ เลยได้มาเก็บพระกำแพงของท่านยิ่งได้ชนวนมวลสาร ลพเนียม เชื่อได้

แม้ไม่มีพระลพเนียมใช้ ท่านใดสนใจเก็บบูชาเชิญครับ

8. สามพร

เหรียญหลวงพ่อโอภาสี หลังยันต์ครุฑ พร้อมคาถาหลวงพ่อ ปี 2536
    หลวงพ่อโอภาสี

ถือว่าเป็นสุดยอดแห่งพระเถราจารย์ที่เอกอุในเรื่องเตโชกสิณนั่นก็คือหลวงพ่อ โอภาสีแห่งอาศรมบางมดครับ

เหรียญนี้เป็นเหรียญรูปเหมือนของท่านด้านหลังเป็น องค์ครุฑ มีตัวอักษร"อ อ อ อ" เหรียญกลมเนื้อทองแดง ปีที่สร้างได้แก่ ปี 2536 ครับ

พิธีพุทธาภิเษกมีเกจิมาร่วมมากมาย ในยุค ปี 2536 ที่สำคัญอัญเชิญญานของหลวงพ่อมาร่วมพุทธาภิเษกด้วย
    เชือได้ว่าเหรียญนี้มีอานุภาพไม่ต่างจากหลวงพ่อปลุกเสกตอนยังมีชีวิตอยู่

เหรียญนี้เหมาะสำหรับท่านที่ต้องมีบริวารปกครอง ลูกน้องบังคับบัญชา เนื่องจากเหรียญมีรูปครุฑ ให้บริกรรมคาถา จะเกิดมหาอำนาจ เมตตา มหานิยม

เหรียญงาม เข้มขลังครับ มีแค่เหรียญ สองเหรียญ ถ้าจำไม่ผิด เป็นอีกรุ่นที่น่าใช้ครับ

ปิดครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 กรกฎาคม 2022
  9. shaj

shaj เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2012
    ขอรับรายการนี้ครับ

10. สามพร

11. สามพร

พระขุนแผนสีหราชเดโช หลวงปู่แผ้ว ปวโร วัดกำแพงแสน

พระขุนแผนสีหราชเดโช หลวงปู่แผ้ว ปวโร วัดกำแพงแสน ทหารค่ายสีหราชเดโช จัดสร้าง พระขุนแผนสีหราชเดโช (เนื้อผง) และพระขุนแผนเนื้อดินเผา สุดยอดมหาเสน่ห์ เมตตรา คงกระพัน เป็นอีกรุ่นที่นิยม วัตถุมงคลของหลวงพ่อ ประสบการณ์และพุทธคุณเป็นที่ยอมรับอย่างมาก สำหรับพระขุนแผนโดยเฉพาะรุ่นนี้ เน้นทางด้านเมตตามหานิยม รุ่่นนี้น่าใช้มาก พุทธคุณทุกด้านองค์เดียวเรียกว่าครบถ้วน บารมี แคล้วคลาด คงกระพัน เมตตา มหาเสน่ห์ ขึ้นคอก็รู้สึกอุ่นใจ

ผมเคยแจกแล้ว ถ้าจำได้ เจออีกองค์ครับ แจกให้ใว้บูชากันครับ ดีที่สุดลองนำไปแขวนกันครับ ตามสภาพครับ แต่ยังครบเรื่องความขลังครับ

ปิดครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 กรกฎาคม 2022
  12. shaj

shaj เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2012
    ขอรับรายการนี้ครับ

13. สามพร

ครับผม รับทราบครับ ขอบพระคุณครับ

14. สามพร

เหรียญอาจารย์ฝั้น ลานโพธิ์สร้าง ปี 2521

เนื้อทองแดง หลังสือลานโพธิ์ จัดสร้าง ปี ๒๕๒๑ วัดป่าอุดมสมพร จ.สกลนคร

นี่เป็นอีกเหรียญที่พิธีดี เข้มขลังศักดิ์สิทธิ์ ถ้านับรุ่นก่อนก็ต้องเหรียญพุทโธ อรหัง เหรียญพระเจ้า5พระองค์ และเหรียญนี้ พระอาจารย์ฝั้น แนะนำให้เก็บครับหรือนำไปใช้ยิ่งดี ลปโต๊ะท่านปลุกเสกอธิฐานจิตไว้ครับ

ปิดครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 กรกฎาคม 2022
  15. สามพร

พระเครื่องพระสรงน้ำ พิมพ์2หน้า เจ้าคุณนรฯ ออกวัดศีลขันธ์ จ.อ่างทอง ปี2513 พระสรงน้ำ พิมพ์2หน้า พิเศษ เจ้าคุณนรฯ ออกวัดศีลขันธ์ จ.อ่างทอง ปี2513

พระพิมพ์สรงน้ำ สองหน้า ท่านเจ้าคุณนรฯ วัดเทพศิรินทร์ฯ กรุงเทพฯ ปลุกเสก ออกที่วัดศีลขันธาราม จ.อ่างทอง ปี 2513 หายากมากเจ้าคุณสนิท วัดศีลขันธ์ สร้างขึ้นและขอให้ท่านเจ้าคุณนรฯ อธิษฐานจิตให้ เนื้อผงน้ำมัน มีสองหน้า

มีองค์เดียว และหายากแล้วสมัยนี้ ผมว่าจะเก็บบูชาต่อแต่มาคิดว่า ให้เจ้าของใหม่รับไปบูชาดีกว่า ผมจะได้ปล่อยวางได้บ้างครับ

ปิดครับ

16. pnt014

จองครับ

17. pnt014

จองครับ

18. สามพร

ครับผม รับทราบครับ ขอบคุณครับ

19. สามพร

20. สามพร

พระสมเด็จปาฏิหาริย์ วัดทรง เมตตาวนาราม ต.บางเสร่ อ.สัตหีบ จ.ชลบุรี จัดสร้างปี2549 โดยหลวงพ่อ บุญส่งอุปสโม

พระสมเด็จปาฏิหาริย์ วัดทรงเมตตา ทรงอิธิฤทธิ์สุดยอดมวลสาร เป็นที่เลื่องลือของทหารชายแดนภาคใต้

ด้วยพุทธคาถาที่พระพุทธองค์ทรงประทานไว้ว่า"พุทธิทุกขัง อะนิจจัง อะนัตตา นะโม สัพพะราช ขัตติโย ปะระมิตา อิติ สัพพัญญู นะมาคะตา อิติโพธิ มะนุปัตตะโต อิติปิโส เตมะโม"

สร้างจากมวลสารดังนี้ ดินสังเวชนียสถานประเทศอินเดียทั้ง4 รวมถึงสถานที่สําคัญตามพุทธประวัติอีกหลายสถานที่

ดินและนํ้าจากพรพระพุทธบาททั่วประเทศ มวลสารพระสมเด็จเก่าแก่จากวัดระฆัง

ดินเบ้าหล่อเศียรสมเด็จพุฒาจารย์โต ในวันมาฆบูชา ซึ่งปรากฏภาพเหมือนองค์หลวงปู่นั่งบริกรรมคาถา จนช่างหล่อไม่กล้าทุบเบ้าหล่ออย่างน่าอัศจรรย์

ผงสร้างพระโบราณ มวลสารจากเกจิต่างๆ

แร่เหล็กไหล อัญมณีนาๆชนิด ผงทองคําแท้ ผงเงินแท้ คตหิน108 เกษร108 ว่านมหาเสน่ห์108 ว่านมหาอุตม์108 แร่เกาะล้าน กากยายักษ์ ไม้มงคล

ดินสถานที่สําคัญหลวงปู่ทวด และผงพุทธคุณนาๆชนิด มารวมกันเป็นสมเด็จปาฏิหารย์อันศักดิ์สิทธิ์เป็นที่พึ่งได้จริงแท้แน่นอนครับผม

น่าใช้มากๆประสบการณ์มากมาย มีติดตัวไว้จะเป็นมงคลอย่างที่สุดครับผม

พระสมเด็จปาฏิหาริย์ วัดทรงเมตตาวนาราม
    ด้านหลังเป็นพระคาถาบารมี 30 ทัศและยันต์เกราะเพชร

องค์นี้ถ้าส่องเอียงดูไปมา จะมีเป็นทรายเสกหรือแร่ หรือผงเม็ดในองค์พระ แต่ละองค์มวลสารที่ปรากฏอาจแตกต่างกันไปครับ เมื่อก่อนลงหนังสือแบบนี้ต้อง500ขึ้นไป ปัจจุบันที่ลงก็ราคาสูงครับ แต่ต้องดูองค์ที่มีมวลสารด้วย ถ้าติดลงทั่วองค์นี้ราคาสูง เป็นพระประสบการณ์ครับ ผมมีติดตัวอยู่องค์ องค์นี้เลยมาแจกไว้ใช้กันครับ

ปิดครับ