แนะนำบทความฮวงจุ้ย บ้านและอาคารทั่วไป และสอบถามปัญหาฟรี

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย nuttawat_chin, 8 ธันวาคม 2013.

1. nuttawat_chin

nuttawat_chin เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

29 กันยายน 2013
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1

วันพุธที่ 5-กุมภาพันธ์-2557 วันนี้เข้าไปจัดรายการที่ มีเดียทัชนะครับ วันนี้เข้าไปจัดสองรายการนะครับ และวันเสาร์-อาทิตย์ จะมีรายการใหม่มาเพิ่มครับ "คู่คิด ติดบ้าน" ก็ออนแอร์แล้วได้ดูบ้านคนดัง แล้วก็ความรู้ด้านฮวงจุ้ยไปด้วย ฮิตจริงๆ

เพื่อนๆสามารถรับชมรายการ ส่ง SMS หรือโทรเข้ารายการ เพื่อให้ดูดวงได้ฟรี หรือสอบถามเกี่ยวกับปัญหาฮวงจุ้ยได้ตลอดรายการครับ

๑. รายการ เปิดดวง ล้วงชะตา ช่อง Mytv เวลา 12:40 - 13:30 น. (จาน PSI ช่อง 36) SMS 4642604
    ๒. รายการ จับกระแสดวง ช่อง Nice Chanal เวลา 15:30 - 16:30 น.(จาน PSI ช่อง 37) SMS 4642607

เบอร์โทรเข้าไปในรายการ ทั้งสองช่อง 02-964-6615

ใครไม่สะดวกดูผ่านทีวี ดูผ่านระบบออนไลน์ได้ที่นี่ครับ
    ดูทีวี ออนไลน์ | LIVE

บริการดูดวงตลอด 24 ชั่วโมง ครบทุกเรื่อง การงาน การเงิน ความรัก การทำบุญเสริมดวง ฤกษ์ที่ดีในแต่ละเดือน วันที่ไม่ดีในแต่ละเดือน โทรเลย *494142 (ของปี 2557 ยังไม่อัพเดทครับ)

เลขเด็ดจากการคำนวน นาทีละ 9.- โทรเลย 1900-222-128 (เข้า 24 งวด จาก 28 งวด) งวดวันที่ 16 กพ. ยังคำนวนและลงเสียงไม่เสร็จนะครับ อย่าเพิ่งโทรเข้าไปฟังครับ

ติดต่อตรวจดูฮวงจุ้ยนอกสถานที่ บ้าน อาคาร ร้านค้า สำนักงานต่างๆ
    และรับบรรยายหัวข้อฮวงจุ้ย ตามงานอีแว้นท์ต่าง รับรองผล
    และงานเทวพิธีกรรม ขึ้นเสาเอก ตั้งศาล ปลุกเสกวัตถุมงคล
    ติดต่อได้ที่ อ.ณัฐ 084-122-6913

ใครไม่สะดวกดูผ่านทีวี ดูผ่านระบบออนไลน์ได้ที่นี่ครับ

:cool:

2. nuttawat_chin

nuttawat_chin เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

1
    ราคาพิเศษหมดสิ้นเดือนกุมภาพันธ์นี้นะครับ

๒. เหรียญกันชงชุบเงินลงสี ตามปีเกิด เหรียญละ 499.- (แจ้งปีเกิด ตอนเช่าเหรียญ)

สีชมภู เสริมคนเกิดธาตุไฟ ปีมะเส็งและปีมะเมีย
    สีน้ำเงิน เสริมคนเกิดธาตุน้ำ ปีกุนและปีชวด
    สีเขียว เสริมคนเกิดธาตุไม้ ปีขาลและปีเถาะ
    สีทอง เสริมคนเกิดธาตุทอง ปีวอกและปีระกา
    สีเหลือง เสริมคนเกิดธาตุดิน ปีมะโรง,มะแม,ฉลูและปีจอ

๓. เหรียญเดี่ยวชุบเงิน ไม่ลงสี ใช้ได้ทุกปีเกิด พกติดตัว(สำหรับคนที่ไม่แน่ใจปีเกิด หรือไม่รู้วันเกิดตัวเอง)[ เหรียญละ 399.-

เหรียญชุบเงินไม่ลงสี สรรพคุณจะเหมือนเหรียญลงสีทุกประการ ขาดเพียงลงยาสี ที่เสริมโฉลกสีปีเกิดเราครับ และสามารถใช้ได้กับทุกปีเกิด

ด้วยสรรพคุณของเหรียญ และมวลสารทนสิทธิ์ แม้จะไม่เกิดปีชง ก็สามารถพกเหรียญและขอพรได้ ในเรื่องการงาน การเงิน และปกป้องจากคุณไสย วิญญาณร้ายต่างๆ คุ้มครองตัวเราเมื่อไปในที่ไม่คุ้นเคย

:cool::cool:

3. nuttawat_chin

1
    ความรู้เรื่องการตั้งศาลให้เหมาะสมและการถอนศาล

ทั้งนี้ ถ้ามีการตั้งศาลที่ไม่เหมาะสม เช่น การตั้งศาลพระภูมิและเจ้าที่หรือศาลใดๆ ในตำแหน่งที่ไม่เหมาะสม, ทิศที่ตั้งหันผิด, การตั้งแบบประจันหน้ากับตัวอาคาร ฯลฯ เหล่านี้อาจส่งผลเสียมากกว่าผลดี เมื่อถึงเวลาต้องไปปรึกษาผู้รู้จริงมาตั้งศาลให้ใหม่จะยุ่งยากมากกว่าการตั้งครั้งแรก

SCG Experience - Tips & Tricks - การตั้งศาลให้เหมาะสมและการถอนศาล

4. nuttawat_chin

1
  5. nuttawat_chin

1
    การบูชาพระพิฆเนศวร์ เทพเจ้าแห่งความสำเร็จ

"ผู้ใดต้องการความสำเร็จ ให้บูชาพระพิฆเณศ...
    ...ผู้ใดต้องการพ้นจากความขัดข้องทั้งปวง ให้บูชาพระพิฆเณศ"

ผมมักถูกถามเสมอว่า ควรจะบูชาเทพองค์ไหนดี โดยเฉพาะร้านค้าต่างๆ คนทำธุรกิจการค้า และคนทั่วไปที่ต้องการเสริมเรื่องการงานและการเงิน และก็จะแนะนำ "พระพิฆเนศวร์" บ่อยๆ จึงเขียนแนะนำไว้ที่นี่ครับ

และก่อนอื่นเลยเราต้องเข้าใจว่า

"การสวดมนต์ขอพรจากทวยเทพ
    หากจะให้ได้ผลดีตามที่ปรารถนา ให้หมั่นทำความดีประกอบด้วยเสมอ
    การทำบุญ ทำทาน เอื้อเฟื้อต่อมนุษย์และสรรพสัตว์
    ย่อมทำให้คำขอนั้น ผ่านการพิจารณาจากองค์เทพได้เร็วขึ้น"

สวดมนต์+ถวายของบูชา+ทำความดี+ไม่ทำบาป ทำได้อย่างนี้มหาเทพมหาเทวีทั้งหลายก็จะคุ้มครองเราตลอดไป

ส่วนวิธีบูชาแนะนำข้อมูลของเว็บนี้ครับ เขียนแนะนำไว้ดีมาก และค่อนข้างตรงใจครับ

http://www.siamganesh.com/howtopray.html

6. nuttawat_chin

1
  7. nuttawat_chin

1

พรุ่งนี้หวยออก อย่าลืมเลขเด็ดๆๆ

1900-222-128 นาทีละ 9 บาท สถิติสูงสุดเข้า 24 งวด จาก 28 งวด

8. nuttawat_chin

1
    สถิติพุ่งแรงต่อเนื่องครับ สำหรับงวดวันที่ 16 กพ.นี้

รางวัลที่หนึ่ง 384245

เลขเด็ดด้านบน อ.ณัฐ ให้ วิ่ง 5

เลขท้ายสองตัว 01

เลขเด็ดด้านล่าง อ.ณัฐ ให้ วิ่ง 1

เข้าทั้งบนและล่างอีกแล้วครับ สถิติสูงสุดเข้า 25 งวด จาก 29 งวด

เลขเด็ดงวดใหม่ วันที่ 1 มีนาคม ยังคำนวนและลงเสียงไม่เสร็จนะครับ

เสร็จแล้วจะแจ้งให้ทราบครับ

9. nuttawat_chin

1
    เลขเด็ดงวดใหม่ วันที่ ๑ มีนาคม ๒๕๕๗ คำนวนและลงเสียงเสร็จเรียบร้อยแล้วนะครับ

เชิญกดเข้าไปรับฟัง และเลือกซื้อหาก่อนใคร เดี๋ยวเลขหมด จะหาซื้อไม่ได้นะครับ

ขอบคุณครับ

10. nuttawat_chin

1
    วันนี้ ผมได้รับคำถามจากในเว็บ www.modonut.net และเห็นว่าเป็นเรื่องที่น่าสนใจ เลยนำมาเล่าสู่กันฟังครับ

เพื่อนสมาชิกถามมา ตามนี้ครับ

รบกวนสอบถามท่านอาจารย์ เกี่ยวกับการย้ายสุสานมาณาปนกิจ ถือเป็นเรื่องใหญ่ใช่มั้ยคะ แต่ดิฉันมีความจำเป็นค่ะ เนื่องจากตอนนี้ครอบครัวเหลือดิฉันเพียงคนเดียว และยังไม่ได้แต่งงาน แฟนเป็นอิสลามด้วย

ทุกปีไปเชงเม้งต้องไหว้วานเพื่อน ๆ ไปด้วย ปีนี้อาจจะไม่ได้ไปเนื่องจากเพื่อนติดงานกันหมด รู้สึกไม่สบายใจเหมือนกัน แต่ไม่รู้จะทำยังไง เครียดทุกปีค่ะ ถ้าจะนำศพมาณาปนกิจ จะมีขั้นตอนอะไรบ้างคะ เรื่องใหญ่มาก ๆ เลยใช่มั้ยคะ ตอนนี้กลุ้มใจมากค่ะ รบกวนท่านอาจารย์ช่วยแนะนำด้วยนะคะ
    ลืมแจ้งไปว่า สุสานพ่อแม่ อยู่ที่ หินกอง สุขาวดี ค่ะ

ขอบคุณค่ะ

ผมตอบไปดังนี้ครับ

ความจริง เป็นเรื่องละเอียดอ่อนมากครับ และทำไปแล้ว ไม่ว่าจะเกิดอะไรขึ้น จากเสียงของคนรอบข้าง คุณก็ต้องยอมรับ การจะทำอะไรต่อจากนี้ไป ย่อมถูกตำหนิ

คนจีนถือมากในเรื่องของความกตัญญู และการรู้คุณของบิดา มารดา ดังนั้น จึงนิยมฝังท่าน เพื่อให้เราและลูกหลานเราไปไหว้และกราบท่าน ถ่ายทอดไปรุ่นสู่รุ่น เราเสียไปแล้ว ลูกหลานเราก็จะมากราบไหว้ต่อไป

แต่ในปัจจุบัน หลายคนก็ไม่สะดวกด้วยประการทั้งปวง แม้เพียงปีละครั้ง ก็ไม่มีเวลา แต่ที่บ้าน ก็อาจขึ้นหิ้งบูชาท่าน แล้วจุดธูปไหว้กับเปลี่ยนน้ำทุกวันแทน

ส่วนเรื่องที่ถามมาว่า กระทำได้หรือไม่ คำตอบคือถ้าจะทำก็ย่อมทำได้ โดยแจ้งไปที่สุสานต้นทาง และอาจฝากเขาในเรื่อง ฌามปนกิจไปเลยก็ย่อมได้ และจะเก็บอัฐฐิไว้ให้ หรือไม่ ก็แล้วแต่ท่าน
    เพียงแต่ทำไปแล้ว ก็ต้องหนักแน่นจากเสียงของครอบข้าง ถ้าคิดว่าทนไม่ไหว หรือไม่ได้ ก็แนะนำให้ปล่อยท่านไว้ที่เดิม ผมเชื่อว่า จะนานแค่ไหน เราก็ยังสามารถหาเวลาไปไหว้ท่านได้ แม้จะหลายปีครั้งก็ตาม แต่ถ้าเผาไปแล้ว ก็เท่ากับเราปิดโอกาสนี้ไปทันที

ในตอนนี้ ถ้าที่บ้านมีหิ้งรูปของท่าน ก็ดี หรือถ้ายังไม่มี ก็ควรทำ แล้วอธิบายกับแฟนเราว่า นี่เป็นประเพณีของเรา ซึ่งก็เหมือนเธอ ที่มีประเพณีของเธอเช่นกัน และสิทธิ์ตรงนี้ เราต้องยอมรับกันและกัน

การกตัญญูต่อพ่อแม่ ศาสนาไหนก็ไม่ห้าม และถือเป็นเรื่องดีครับ ลองพิจารณาดูครับ และควรคุยกันให้เข้าใจก่อนแต่งครับ

เป็นเรื่องที่น่าสนใจครับ เพื่อนๆว่ายังไงกันครับ

11. nuttawat_chin

1
    เมื่อวันที่ 20 ได้ไปออกกองถ่าย "คู่คิดติดบ้าน" (รายการเยี่ยมบ้านคนดัง พร้อมแนะนำฮวงจุ้ย) สองที่ครับ

บ้านแรก น้อง แบงค์ เดอะสตาร์ 6 ไปดูเรื่องทิศหน้าบ้าน และวิธีแก้ไข กรณีต้นไม้ใหญ่บังปากประตู้หน้า

ที่สองไปดูและแนะนำฮวงจุ้ย โรงเรียนสอนเต้นและร้องเพลง ของครูเชอร์รี่ครับ สนุกสนานได้ฟังเพลงเพราะๆ และวิธีปรับบุคลิกภาพ และฮวงจุ้ย ของคนที่ต้องเหนื่อยและแบกชื่อของเจ้าของที่ครับ

สองเทปนี้ ออกอากาศ เสาร์และอาทิตย์หน้าครับ ทางช่อง Mystery PSI ช่อง 70 เวลาสิบโมงเช้าเป็นต้นไป

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 กุมภาพันธ์ 2014
  12. nuttawat_chin

1
    ใครเขม่นที่ตาหรือที่แก้ม จะมีเรื่องอะไร มาอ่านกันครับ

นานๆเจอคนถามมาที เลยค้นข้อมูลมาให้อ่านกันครับ เรื่องเกี่ยวกับการเขม่นที่ตา

เขม่นที่หลังตาซ้าย จะมีเพศตรงข้ามคิดถึงเราอยู่
    เขม่นที่หลังตาขวา จะมีคนนำโชคมาให้
    เขม่นที่กึ่งกลางตา จะมีคนต้องการพบ
    เขม่นที่ตาซ้ายเบื้องต่ำ จะมีคนพูดใส่ร้าย ป้ายสี
    เขม่นที่หางตาขวา จะมีข่าวมาจากต่างแดน หรือจะมีโชคลาภ
    เขม่นที่หางตาซ้าย ระวังอุบัติเหตุ มีเรื่องไม่สบายใจ ญาติมิตรเจ็บป่วย
    เขม่นที่จมูก จะถูกคนพาลหาเรื่อง
    เขม่นที่ริมฝีปากขวา จะได้ลาภจากแดนไกล หรือจากมิตรต่างเพศ
    เขม่นที่ริมฝีปากซ้าย จะเกิดมีปากเสียง และทะเลาะวิวาท
    เขม่นที่ริมฝีปากบน จะมีลาภปาก ได้ไปงานเลี้ยง
    เขม่นที่ริมฝีปากล่าง จะมีข่าวดีและโชคลาภ จากแดนไกล หรือคนต่างเพศ แต่บางตำราก็ว่า ลูกหลานจะนำเรื่องเดือดร้อนมาให้
    เขม่นที่แก้มขวา จะพบเนื้อคู่ หรือได้ลาภจากคนรัก
    เขม่นที่แก้มซ้าย จะได้จดหมายรัก หรือข่าวจากคนรักที่ห่างกัน
    เขม่นที่หัวคิ้วขวา ระวังจะเจ็บป่วยเป็นไข้ หรือถูกหักหลัง
    เขม่นที่หัวคิ้วซ้าย ระวังจะเสียของรัก หรือคนรักบ่นคิดถึง ต้องรีบไปหาครับ

ใครวันนี้ เขม่นที่ แก้มขวาบ้าง ยกมือขึ้น อิอิ

13. nuttawat_chin

1
    ฤกษ์ดีและไม่ดี เดือนมีนาคม

คำนวนตามหลักฤกษ์ของทางจีนและฮวงจุ้ยนะครับ จึงเป็นความหมายในด้านการงานและการเงิน การเปิดร้าน, กิจการต่างๆ ลงเสาเอก เริ่มกิจการต่างๆ เหมาะสำหรับวันมงคลต่างๆ เลือกใช้ได้

ส่วนวันที่ควรระวัง ก็มักส่งผลไม่ดีด้านการงานและการเงิน เหตุภัย ให้ร้ายต่างๆ ก็ควรหลีกเลี่ยง โดยเฉพาะการเปิดร้าน การทวงหนี้, เซ็นสัญญาต่างๆ

นอกจากนั้น ถือเป็นวันกลางๆ ไม่ส่งผลในด้านใดมากนัก

ฤกษ์ดีวันมงคลเดือนมีนาคม

วันที่ ๖
    วันที่ ๘
    วันที่ ๑๓
    วันที่ ๑๖
    วันที่ ๒๐
    วันที่ ๒๖
    วันที่ ๒๗

ฤกษ์ไม่ดี วันที่ต้องระวังและหลีกเลี่ยง

วันที่ ๒
    วันที่ ๓
    วันที่ ๑๑
    วันที่ ๑๕
    วันที่ ๒๒
    วันที่ ๒๔
    วันที่ ๒๘
    วันที่ ๓๑

14. nuttawat_chin

1
    วันพุธที่ 26-กุมภาพันธ์-2557 วันนี้เข้าไปจัดรายการที่ มีเดียทัชนะครับ วันนี้เข้าไปจัดสองรายการนะครับ และวันเสาร์-อาทิตย์ จะมีรายการใหม่มาเพิ่มครับ "คู่คิด ติดบ้าน" ก็ออนแอร์แล้วได้ดูบ้านคนดัง แล้วก็ความรู้ด้านฮวงจุ้ยไปด้วย ฮิตจริงๆ

เพื่อนๆสามารถรับชมรายการ ส่ง SMS หรือโทรเข้ารายการ เพื่อให้ดูดวงได้ฟรี หรือสอบถามเกี่ยวกับปัญหาฮวงจุ้ยได้ตลอดรายการครับ

๑. รายการ เปิดดวง ล้วงชะตา ช่อง Mytv เวลา 12:40 - 13:30 น. (จาน PSI ช่อง 36) SMS 4642604
    ๒. รายการ จับกระแสดวง ช่อง Mystery Chanal เวลา 15:30 - 16:30 น.(จาน PSI ช่อง 37) SMS 4642614
    ๓. รายการ "คู่คิด ติดบ้าน" ทางช่อง Mystery PSI ช่อง 70 ทุกวันเสาร์และอาทิตย์ สิบโมงเช้าครับ

เบอร์โทรเข้าไปในรายการ ทั้งสองช่อง 02-964-6615

บริการดูดวงตลอด 24 ชั่วโมง ครบทุกเรื่อง การงาน การเงิน ความรัก การทำบุญเสริมดวง ฤกษ์ที่ดีในแต่ละเดือน วันที่ไม่ดีในแต่ละเดือน โทรเลย *494142

เลขเด็ดจากการคำนวน นาทีละ 9.- โทรเลย 1900-222-128 (เข้า 25 งวด จาก 29 งวด) งวดวันที่ 1 มีนาคม คำนวนและลงเสียงเรียบร้อยแล้วนะครับ โทรเข้าไปรับฟังกันได้เลยครับ จะได้เลือกซื้อหาก่อนใครๆ

ติดต่อตรวจดูฮวงจุ้ยนอกสถานที่ บ้าน อาคาร ร้านค้า สำนักงานต่างๆ
    และรับบรรยายหัวข้อฮวงจุ้ย ตามงานอีแว้นท์ต่าง รับรองผล
    และงานเทวพิธีกรรม ขึ้นเสาเอก ตั้งศาล ปลุกเสกวัตถุมงคล
    ติดต่อได้ที่ อ.ณัฐ 084-122-6913

15. nuttawat_chin

1

สถิติพุ่งแรงต่อเนื่องครับ สำหรับงวดวันที่ 16 กพ.2557 นี้

รางวัลที่หนึ่ง 384245

เลขเด็ดด้านบน อ.ณัฐ ให้ วิ่ง 5

เลขท้ายสองตัว 01

เลขเด็ดด้านล่าง อ.ณัฐ ให้ วิ่ง 1

เข้าทั้งบนและล่างอีกแล้วครับ สถิติสูงสุดเข้า 25 งวด จาก 29 งวด เข้าสูงสุด อันดับหนึ่งของประเทศของแท้ครับ

เลขเด็ดงวดใหม่ วันที่ ๑ มีนาคม ๒๕๕๗ คำนวนและลงเสียงเสร็จเรียบร้อยแล้วนะครับ

เชิญกดเข้าไปรับฟัง และเลือกซื้อหาก่อนใคร เดี๋ยวเลขหมด จะหาซื้อไม่ได้นะครับ 1900-222-128 นาทีละ 9.- บาทเท่านั้นครับ

ขอบคุณครับ

16. nuttawat_chin

1
    แบบห้องนอนของคนธาตุไฟ (คนเกิดปีมะเมียและมะเส็ง)

สีประจำธาตุ คือสีแดง,ชมภู สีเสริม เขียว และสีพิฆาต ห้ามใช้ คือสีน้ำเงิน,ฟ้าและดำ

ความจริง โทนสีนั้นจัดตามหลักและกฏเกณฑ์ของธรรมชาตินั่นเอง เช่น ธาตุไฟ สีของไฟคือสีแดง,ชมภู และโทนสีส้ม ก็ล้วนเป็นสีของไฟ

ส่วนสีที่เสริม คือสีเขียว ของธาตุไม้นั่นเอง ธาตุไม้เสริมธาตุไฟ เมื่อใส่ไม้ลงไป ไฟก็ย่อมลุกโชน จึงเป็นสีที่เสริมธาตุเรา

ส่วนสีที่พิฆาต ก็คือสีของธาตุน้ำนั่นเอง (น้ำย่อมดับไฟ) จึงต้องหลีกเลี่ยงสีน้ำเงิน, ฟ้าและดำ

ที่เน้นห้องนอน เพราะวันหนึ่งเราอยู่ในห้องนี้อย่างน้อยก็แปดชั่วโมง บางคนก็มากกว่านี้ และวันหยุดก็อาจอยู่ในห้องเกือบทั้งวัน ดังนั้น จึงมาแนะนำกันครับ และเราเป็นไฟ ถ้าห้องนอนเต็มไปด้วยสีน้ำเงินหรือฟ้า ก็เหมือนเวลานอน น้ำก็ดับไฟ ดับธาตุเราตลอดเวลา ย่อมส่งผลเสีย หลายคนจึงอาจตื่นนอนมาด้วยความอ่อนเพลียตลอด ทั้งๆที่นอนเร็วและมากกว่าแปดชั่วโมงก็ตาม

มาดูภาพห้องนอนสวยๆ จากที่นี่กันครับ และแนะนำกันไปตามหลักฮวงจุ้ยครับ เพื่อไปปรับใช้กันนะครับ
    (อย่าลืมดูรูปใต้กระทู้ พร้อมความเห็นด้านฮวงจุ้ย ไปปรับใช้กันครับ)

http://www.banidea.com/in-love-bedroom-valentine-day/

17. nuttawat_chin

1

โทนสีของธาตุไฟชัดเจนครับ รวมถึงผ้าม่านต่างๆ บางครั้งพูดถึงสีแดง สีส้ม หลายคนอาจรู้สึกร้อนแรง แต่โทนสีที่ใช้นี้ ก็ดูอ่อนไหวและนุ่มนวลได้ ที่สำคัญคือ จัดถูกหลักฮวงจุ้ยคือ หัวเตียงนั้นทึบ เพื่อความนิ่ง สงบและมั่นคง หน้าต่างมาไว้ที่สองข้างของเตียง

18. nuttawat_chin

1

ห้องนี้ใช้ทั้งสีประจำธาตไฟ และสีเสริมธาตุไม้ มาประกอบด้วย สวยงามและเสริมเราได้ดีครับ

19. nuttawat_chin

1

อีกห้องที่ชมภูจ๋า สวยหวานไปเลย สังเกตุหัวเตียงนั้นทึบ และหน้าต่างอยู่ที่สองข้างของเตียง ถูกหลักฮวงจุ้ยครับ

20. nuttawat_chin

1

สีเขียว และสีแดง หยอดได้สวยงามมากครับ