ใครมีประสบการณ์วัตถุมงคลหลวงพ่อเณร วัดทุ่งเศรษฐีบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ura, 23 พฤศจิกายน 2010.

1. Ikhthues

Ikhthues ye dhammā hetuppabhavā

สวัสดีครับทุกท่าน,
    วันก่อนผมได้เดินทางไปที่วัด ตั้งใจจะเข้าไปนมัสการหลวงพ่อแต่เนื่องจากลูกศิษย์ลูกหาที่กุฏิท่านค่อนข้างหนาแน่น ประจวบกันกับเห็นว่าจะเลยเวลาแล้วเลยไม่ได้เข้าไปนมัสการหลวงพ่อ (เป็นการไปครั้งแรก และไปคนเดียวเลยทำตัวไม่ค่อยจะถูกด้วยครับ) ได้แต่แวะเข้าไปเช่าบูชาวัตถุมงคลมาครับ เป็นเบี้ยแก้แบบถักเชือกสีทอง ส่วนตัวผมไม่ค่อยทราบเรื่องราววัตถุมงคลของหลวงพ่อท่านเท่าไหร่ เลยอยากจะสอบถามทุกท่านว่า การจะบูชาเบี้ยแก้ของหลวงพ่อ นอกจากใบคาถาที่แนบมาด้วยแล้ว มีข้อห้ามหรือข้อปฏิบัติใด ๆ เพิ่มเติมไหมครับ และอีกคำถามคือเบี้ยแก้ที่ผมบูชามาเป็นเบี้ยแก้รุ่นไหน ปีไหนครับ
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ :)

2. เซียวลี้ปวยตอ

เซียวลี้ปวยตอ สมาชิก

image.jpeg image.jpeg สมเด็จรุ่นนี้ทันหลวงปู่เลิบ ปลุกเสกมั้ยคับ
    ชื่อรุ่นอะไรคับ

3. tom varayut

tom varayut สมาชิกใหม่

14 กันยายน 2018
    +++ขอตอบในทางความคิดเห็นส่วนตัวครับ กลัวว่าถ้าใช้ถ้อยคำผิดไปจะกลายเป็นปรามาสครูบาอาจารย์ จะไม่ดีเอา++
    ----รุ่นเเรกผมไม่มีครับ ผมก็มีแต่ที่มีในวัดเท่าที่หาได้ที่ห้องวัตถุมงคลเรียกได้ว่า สะดวกเลือกใช้ให้ตรงกับใจที่นึกไว้ แล้วบูชาด้วยศรัทธาทางนี้ และทุกชิ้นผมว่า ถ้าในทางเมตตาแล้วดีทุกชิ้น ยิ่งถ้ากันสิ่งไม่ดีแล้วนี่ชัดเลยครับ เจอกับตาเนื้อ ต้องพกแล้วอธิฐานจะรู้เอง...สาธุ----ศรัทธากราบหลวงพ่อเณรครับ

4. pmsale

pmsale สมาชิก

อธิบายประสบการณ์เพิ่มหน่อย ไม่ค่อยเข้าใจ

5. tom varayut

tom varayut สมาชิกใหม่

14 กันยายน 2018
    ข้อความ #21293 หน้า 1665 นั่นคือที่ผมเล่าทิ้งไว้ครับ

6. Apiwat Kongkeantha

Apiwat Kongkeantha สมาชิกใหม่

สอบถามหลวงพ่อเณรคับ ผมใส่ตะกรุดไม้ไผ่ตันของหลวงพ่อแล้วหลงรอดราวตากผ้าเพื่อจะไปซักผ้าคับผมลืมทำยังไงดีคับ

ไฟล์ที่แนบมา:

7. pipeGG

pipeGG สมาชิกใหม่

1 มิถุนายน 2020
    มีคนเข้ามาอยู่มั้ยครับ

8. pis_41

pis_41 เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2010
    ไม่เป็นไรครับ หลวงพ่อท่านอธิษฐานจิตไว้ ไม่มีการเสื่อมยกเว้นทำหายครับ

9. pis_41

- การจะบูชาเบี้ยแก้ของหลวงพ่อ สามารถอาราธนาพกติดตัวได้เลยครับ เป็นเครื่องรางอย่างหนึ่ง
    - ข้อห้ามไม่มีครับ ยกเว้นห้ามทำหาย หลวงพ่อท่านอธิษฐานจิตไว้ครับ ว่าตราบใดมนุษย์บนโลกยังสมสู่กันอยู่วัตถุมงคลท่านจะไม่มีวันเสื่อมครับ
    - เบี๊ยหลวงพ่อออกมาหลายรุ่นแล้วครับ อันนี้ไม่แน่เหมือนกันครับ

10. pis_41

ช่วงนี้ใครมีพระเนื้อปรอท นำมาติดตัวไว้นะครับ IMG_20210501_165209.jpg

11. pis_41

:) ไม่ได้เข้ามาโพสในนี้นานเลยนะครับ ;)
    วันนี้กลับมาเล่าประสบการณ์วัตถุมงคลหลวงพ่อเณรวัดทุ่งเศรษฐีให้ได้อ่านกัน โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่าน เป็นความเชื่อส่วนบุคคล
    ;) เป็นประสบการณ"ขุนแผนไก่แก่แม่ปลาช่อน" ของดีอีกอย่างของทางวัด ;)
    เรื่องมีอยู่ว่า ผมมีน้องคนหนึ่งที่เคยเรียนด้วยกันจะไปสมัครเข้าทำงานที่บริษัทแห่งหนึ่งในนิคมอุตสาหกรรม ที่ จ.อยุธยา น้องไปสอบสัมภาษณ์มาแล้ว 1 ครั้ง แต่ทางบริษัทญี่ปุ่นยังต้องการสัมภาษณ์อีก ซึ่งในครั้งที่ 2 ที่น้องจะไป น้องได้คุยกับผมว่าต้องไปสอบอีกแล้ว และอยากจะให้สอบผ่าน เพราะถ้าผ่าน น้องจะได้ไปทำงานที่บริษัทแม่ที่ญี่ปุ่นและเงินเดือนค่อนข้างสูงครับ
    :) ผมก็คิดอยู่พักหนึ่ง แต่ด้วยความสนิทกัน ผมเลยตัดสินใจบอกน้องว่าลองทาสีผึ้งหลวงพ่อเณร วัดทุ่งเศรษฐี ดูไหม เป็นเมตตามหานิยม มหาเสน่ห์ ทาไปตอนสอบสัมภาษณ์ ดีแน่ (แต่ในใจก็กลัวน้องจะคิดว่า นี่มันยุคไหนแล้ว พี่ยังเชื่อเรื่องแบบนี้อยู่เหรอ น้องคนนี้เรียนมาทางวิศว จนจบ ป.เอก แล้วน่ะครับ) แต่ ๆ น้องตาเป็นประกาย :cool: แล้วน้องบอกว่าเอาครับ 555 เลยให้ยืมไปใช้ 555
    ;) ว่าแล้วเลยเอาคาถาอาราธนาสีผึ้งหลวงพ่อ ให้จับตลับสีผึ้งพนมมือตั้งจิตให้เป็นสมาธิ แน่วแน่ จำหน้าหลวงพ่อแม่น ๆ ว่าคาถา อธิษฐาน หลังจากนั้นใช้นิ้วชี้จิ้มที่สีผึ้ง แล้วทาคิ้ว ทาปาก เสยผม ทาหลังหู หน้าผาก 555 ทาทั่วหน้าเลยครับ :D (การทา นิ้วชี้ใช้ในตอนที่ต้องไปพูดเจรจา ต่อรอง แข่งขัน นิ้วกลางเป็นเมตตาเจ้านายเมตตารักใคร่ นิ้วนางใช้เข้าหาเพศตรงข้าม ประมาณนี้ครับ)
    :) จากนั้น ก็รอฟังผล น้องบอกว่าพอเข้าไปทั้ง เจ้านายญี่ปุ่นที่มาสอบตาเยิ้มเลย ล่ามคนไทยก็เมตตา ช่วยแปลให้เป็นไปในแนวทางที่ดียิ่งขึ้น คือช่วยเติมให้ด้วยน่ะครับ 555 น้องบอกว่าดีมาก ๆ น้องตอบคำถามได้อย่างมั่นใจ รอฟังผลต่อไป
    :) จากนั้นทางญี่ปุ่นนัดสอบสัมภาษณ์อีก 2 รอบ ด้วยวิดีโอคอนเฟอเรนซ์กับทางญี่ปุ่น สัมภาษณ์ฝ่ายบุคคล และสัมภาษณ์โดยผู้จัดการใหญ่ของญี่ปุ่น รวมแล้ว 4 รอบได้ครับ
    :) เล่ามาพักหนึ่งแล้วยังไม่เข้าเรื่องขุนแผนเลย อีกนิดเดียวครับ 555 :)
    หลังจากนั้นประมาณ 1 เดือน น้องได้งานที่บริษัทนี้ตามคาด แต่ช่วงรอญี่ปุ่นเปิดให้เข้าประเทศ ก็จะมาทำงานที่สาขาของไทยก่อนเพื่อเรียนรู้งาน หลังจากใช้สีผึ้งไปน้องเกิดความศรัทธาในหลวงพ่อเณรมากครับ :D (สีผึ้งตลับนั้นเลยให้น้องเอาไว้ใช้ครับ) เนื่องด้วยเป็นเด็กแนววิทย์ ต้องทำการทดสอบเพื่อยืนยันสมมติฐาน น้องเอาสีผึ้งไปใช้เกิดผลเป็นที่น่าพอใจ ทั้งเจ้านายญี่ปุ่น และเพื่อนร่วมงาน เมตตา เสน่ห์แรง มาก ๆ ครับ
    ;) ว่าแล้วเลยบอกน้องว่าวัตถุมงคลหลวงพ่อเณรก็มีนะ ลองบูชาขุนแผนไก่แก่แม่ปลาช่อนไปบูชาไหม ผู้หญิงก็ใช้ได้ ครบเครื่อง มีทั้งขุนแผน สาริกา จิ้งจก อิ้น กุมารทอง ครบทั้งบู้ทั้งบุ๋น (มวลสารดี ปลุกเสกดีมากครับ) ที่วัดยังมีให้บูชา เป็นแบบเพ้นท์สี เลี่ยมพลาสติก น้องสนใจบูชาครับ ผมเข้าวัดไปเลยบูชามาให้น้องด้วย อัพเกรดด้วยสีผึ้งอัดเข้าไปให้อีกก่อนนำไปเลี่ยมพลาสติกใหม่
    :) น้องนำไปบูชา แขวนเดี่ยว อาราธนาติดตัวให้เป็นเมตตามหานิยม มหาเสน่ห์ ว่าแล้ว วันแรกยังไม่มีอะไร พอเข้าวันที่สอง เจ้านายญี่ปุ่น ลงมาชะแง้ ชะเง้อ แอบมองวันล่ะหลายหน มีงี้ด้วย 555 เพื่อนร่วมงานอาสาจะไปส่งที่หอพัก แต่น้องขอไปเองกลับเองสบายใจกว่าครับ :rolleyes:
    :D น้องแขวนด้วยศรัทธา อาราธนาให้หลวงพ่อเณร พ่อขุนแผน กุมารทองดูแลรักษาตัว มีอยู่วันน้องจะตื่นสาย น้องได้ยินเสียงเหมือนมีคนมาปลุกที่ข้างหู จึงรีบลุกตื่นไปทำงานได้ทัน
    ;) แขวนขุนแผนไก่แก่ ฯ มาได้สักพัก น้องสังเกตุคนรอบข้างเมตตาตัวน้องอย่างห็นได้ชัด แถมยิ่งคนที่พอมีใจยิ่งแรงหนักไปอีก ทั้งเจ้านาย ผู้ร่วมงาน ตอนงานเลี้ยงบริษัท มีบางคนจะพยายามมาใกล้น้อง ด้วยแรงเมตตามหาเสน่ห์เยอะจัด :D น้องต้องรีบลุกหนีแทบไม่ทัน รวมไปถึง อ.ของน้องที่ญี่ปุ่น ซึ่งน้องทำวิจัยด้วย อ.ท่านนี้จะวีดีโอคอลมาคุยงานวิจัยเกือยทุกสัปดาห์ น้องมักจะโดน อ. ตำหนิเสมอ แต่หลังจากอาราธนาขุนแผนขึ้นคอ แล้วอธิษฐาน น้องก็ไม่โดน อ. ตำหนิอีกเลยครับ 555 ทำงานวิจัยอย่างราบรื่น
    :rolleyes: ทุกวันนี้น้องแขวนขุนแผนอาราธนาเดี่ยว เมตตา เสน่ห์ ดีมากครับ ถึงไม่ได้ทาสีผึ้งที่ตัวก็ได้ผลไม่ต่างกันเลยล่ะครับ หลังจากนั้น น้องมาวัดบูชายัน ตบ. เพิ่มไปอีก ทีนี้ทั้งคนเคยคุ้นเคย แฟนเก่า ติดต่อน้องมากันใหญ่ อย่างแปลกประหลาด :eek: อย่างที่น้องเองยังแปลกใจมาทีเดียวพร้อม ๆ กัน บางคนมาขอคบเป็นแฟนก็มี :D
    :) ก็จบแล้วนะครับสำหรับประสบการณ์ ขุนแผนไก่แก่แม่ปลาช่อน หลวงพ่อเณร วัดทุ่งเศรษฐี ราม 2 วัตถุมงคหลวงพ่อปลุกเสกมาตามวิชาที่ท่านได้ร่ำเรียนมาจากครูอาจารย์ การที่ผู้นำไปใช้จะเกิดผลหรือไม่ขึ้นอยู่กับศรัทธา ความเชื่อ กำลังใจ สมาธิ และบุญกรรมของผู้นั้น ของดีต้องสื่อจิตให้ถึงอธิษฐานให้เป็นกันนะครับ
    :) ป.ล. บางท่านอาราธนาใช้ในงานขาย เซลล์ขายของก็ปิดยอดกันมาได้แล้วมากมายในอดีต เรียกได้ว่าองค์เดียวครบเครื่อง ทั้งเมตตา มหาเสน่ห์ คุ้มครองป้องกันภัย เรื่องเงิน ๆ ทอง ๆ ของดีที่ไม่ควรมองข้ามกันนะครับ 100.jpg 101.jpg 100.jpg 101.jpg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 พฤษภาคม 2021
  12. pis_41

ช่วงนี้ท่านใดเข้าวัดทุ่งเศรษฐี สามารถเข้าไปลงชื่อรับถังร่วมทอดพระป่าสามัคคี ปี 2565 กันได้นะครับ ในถังมีพระแจก ประกอบไปด้วย
    1. หลวงพ่อโสธร หน้าตัก ห้านิ้ว
    2. ชุดญาณวินโย เสาร์ 5 ราชาโชค พระมวลสารดี ๆ ทั้งชุดครับ
    3. แม่นางกวักพร้อมซองสำหรับร่วมบุญ
    4. หลวงพ่อสมหวัง พระบูชา 5 นิ้ว รับวันที่ 13 เม.ย. 65
    อนุโมทนาสาธุครับ IMG20210522173550.jpg IMG_20210522_174954.jpg

13. ura

ura เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2010
    ใครมีกำลังศรัทธารีบจัดเลยครับ ของที่หลวงพ่อมอบให้มีมูลค่ามหาศาลในกาลข้างหน้าจะหาไม่ได้แล้ว

14. ura

ura เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2010
    นานๆจะเข้ามาที หายไปชาตินึงเลยเรา