ไปได้รูปหล่อลอยองค์ สมเด็จองค์ปฐม รุ่น ๓ (ทำเทียม)

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย jacob_pucc, 7 กุมภาพันธ์ 2014.

1. jacob_pucc

jacob_pucc Active Member

ไปได้รูปหล่อลอยองค์ สมเด็จองค์ปฐม รุ่น ๓ (ทำเทียม) มาครับ จำนวน ๓ องค์ หมดปัจจัยไปหลายไปหลักหมื่นบาท แต่ตอนนี้ไม่สามารถตามคืนได้แล้ว (ยีงมีเจ็บใจอยู่ครับ) ด้วยความที่ไม่ต้องการให้ใครมาใช้ประโยชน์จาก รูปหล่อลอยองค์ สมเด็จองค์ปฐม รุ่น ๓ (ทำเทียม) ที่ผมมีอยู่อีก จึงจะนำไปเข้าหลอมกับพิธีหล่อพระประธานครับ

2. ooi2211

ooi2211 เป็นที่รู้จักกันดี

หลอมไม่ได้นะครับ โดนโทษทำลายพระพุทธรูปกรรมหนักมาก
    ยิ่งเป็นสมเด็จองค์ปฐมด้วยแล้ว เสียวแทน :'(
    ใช้วิธีบรรจุในองค์พระแทนได้