“สวัสดีปีใหม่ ๒๕๕๘” โดย สมาชิกพลังจิต

ในห้อง 'เพลงคู่และกลุ่ม' ตั้งกระทู้โดย Kob, 28 ธันวาคม 2014.

1. Kob

Kob เป็นที่รู้จักกันดี

อ่า.. คือว่า แค่ลุ้นให้ส่งการบ้าน พี่กบก็เหงื่อตกแล้วจ้า ฮ่าๆๆ

มันก็จะมีเสียง bg เป็นเสียงแตรรถเสียงเครื่องยนต์เสียงแอร์ สารพัดจ้า
    อย่างที่ส่งมานั่นละค่ะ 555

2. Kob

เดี่ยวแบ่งกันอัพไฟล์เอ็มวี พี่กบทำเอ็มวีเพลงรำวงปีใหม่
    ทำเสร็จนานแล้วแต่มีปรับหลายรูปภาพ
    ส่วนน้องตาทำเอ็มวี สวัสดีปีใหม่
    รอชมกันนะคะ

ขอบคุณสปอนเซอร์น้องแพทที่ให้โปรแกรมมาทำค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 มกราคม 2015
  3. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230
    เบื้องหลังอย่างฮาเลยค่ะ..
    พี่กบควักยาดมหลายรอบ ลุ้นพี่แพทส่งการบ้าน
    ตาเองก็อดฮาไม่ได้ พี่แพทส่งช้า แต่พี่แพทฮาตลอด
    "เข็นแพทขึ้นภูเขา" <<< พี่กบบอก รู้สึกแบบนี้เลยค่ะ
    เพลงนี้มีอะไรน่ารักๆเยอะ เหนื่อย อดนอน แอบเครียดบ้างเล็กๆ
    แต่ท้ายสุด ประทับใจ

จริงๆ อยากได้พี่แพทนั่นแหล่ะป็นพิธีกร
    แต่ มองแล้ว น่าจะเข็นไม่ไหว
    งานนี้ต้องช่วยเข็นขึ้นทางด่วน เลยล่ะ ฮ่าๆ

เมื่อคืนได้โปรแกรม ที่ด้วยความอนุเคราะห์จากพี่แพท
    ส่งมาที่ >>พี่กบ
    ส่งต่อมา >> ที่ตา
    แล้วยังมีส่งต่อไป >> ที่พี่พู่
    และส่งไปยัง >> พี่อ้อ
    (( ที่มีรายชื่อต่อไปนี้ ต้องรับช่วงช่วยทำ mv เพลงกิจกรรมนะคะ ฮ่าๆ ))

ตาลองงมเล่นมั่วๆ ได้ MV มาเพลงนึงค่ะ >> สวัสดีปีใหม่
    ดูแล้วอาจจะ เฮ้อ ทำไม bg มันหวานจริงหวานจังเลยอ่ะ
    พอดี โหลด app แต่ละอัน มันประมาณนั้นเลยค่ะ ขัดใจๆ :(

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 มกราคม 2015
  4. กาไก่

กาไก่ เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2012

((((((((( โหหหหหหหห ))))))))) แค่เริ่มต้นก็ฟรุ้งฟริ้ง มุ้งมิ้ง กุ๊งกิ๊ง ปุ๋งปิ๋ง
    เจ๊ยยย เยอะไป เริ่มต้นดูน่ารักเลย แต่แอบมึนๆ ภาพวูบๆ วาบๆ ชั่วขณะ
    หันไปหยิบยาดมมาดมแป๊บ (อาการตามอายุ) 555
    น่ารักดีค่ะน้องตา เยี่ยมๆ ใช้เวลาแป๊บเดียวก็สำเร็จ อย่างว่าอ่ะเนาะโปรแกรมเค้าดี ใครให้มาเนาะ ^_^ บวกกับฝีมือน้องตาก็แจ่มเลย
    รอดูของพี่กบจ้า

5. Kob

คือว่า กองเชียร์คนนี้น่ารักเน๊าะ
    แค่ดูเอ็มวีก็ควักยาดมมาดมแล้ว
    พี่กบก็เลิกดมไปหลายวันแล้ว
    มามึนตอนทำรูปใหม่นี่ละ งมตั้งนาน
    น้องตาบอกให้ช่วยไหม๊ แป๊บเดียวส่งมาให้แล้ว
    ก็แอปแต่งภาพโหลดมาไว้ในมือถืออีกเครื่อง 26 แอป
    เอาภาพไปลองเลือกไปเลือกมา เวียนหัว ขอดมยาดมด้วยคนจ้าน้องอ้อย 555

6. กาไก่

โหหหหห คนไรนิ มากความสา มา รถ จริงๆ เลย
    ว่าแต่ไม่ขอเก้าอี้เค้าอ่ะคะ ยืนตั้ง 3 ชม. เมื่อยแย่เลย ^_^
    พูดถึงคุณแพทก็เป็นคนอารมณ์ขัน (ไม่ใช่แก้ว) นะคะ
    น่าจะทำหน้าที่ตรงนี้ได้ดีเหมือนกัน ถ้าอัดในรถมีลูกคอฟังทะแม่ง
    ไม่เป็นปัญหาค่ะ เพราะเวลาฟังก็จะฟังในรถ เสียงมันก็จะกลืนๆ กันพอดีเลยค่ะ ^_^

7. patz_bkk

patz_bkk เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2006
    ทีมงานทำป้ายคัทเอ๊าท์ กลับมาแระ
    เราเลยทำป้ายไปโปรโมทผลงานเราที่โตเกียว(ตามรูป)
    กั่ก ๆ ๆ ๆ ๆ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      233.9 KB
      เปิดดู:
      509
  8. patz_bkk

patz_bkk เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2006
    ยอมรับมาซะดี ๆ ใครเป็นคนเข็นพี่แพทขึ้นภูเขา
    โปรดมาเข็นลงด่วน ข้างบน...
    หนาววววววววววววววววววว

9. Kob

ขอบคุณค่ะน้องแพท อลังการจริงๆๆ. ดังไปถึงโตเกียวเลยนะเนี่ย

10. กาไก่

สงสัยคงรอให้กลิ้งลงมาเองแหงๆ เลยค่ะ ^^

11. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

1,230
    ใคร!~?? เข็นพี่แพทขึ้นไป
    ผลัก ลงมาเลยค่ะ
    อิอิ พี่แพท หนาววว..วว แล้ว
    พี่อ้อยแนะนำให้กลิ้งลงมาเลยค่ะ คริคริ

งานนี้ต้องรบกวนค่าใช้จ่ายกับพี่ฉกาจแล้วล่ะ อิอิ
    เข้าใจทำนะคะพี่แพท ฮ่าๆๆๆ ฮาอ่ะ

มุขเยอะนะคะเนี๊ยะ..!
    พี่ขวัญเวียนหัวบ้างอ่ะเปล่าเนี๊ยะคะ ฮ่าๆ

วันนี้นั่งง่วงๆ
    งุนๆโงนเงน
    หาว หาว หาววววว !

---------------
    เว็บรึเครื่องเอ๋อนี่ คลิกอะไรยากจุงเบย

12. ษิตา

1,230
    ไม่ตัดค่ะพี่อ้อย พูดออกจะดี๊ดีอ่ะ
    มีจังหวะหนักเบา ชอบจัง
    ยังแซวเลยอ่ะ "นี่แค่เสียงพูดนะเนี๊ยะ เคลิ้ม เคลิ้ม เคลิ้ม"

(ช่วงท้ายมีเสียงเด็กเอ๋อมาจัดรายการกับพี่ปอด้วยล่ะ ก๊ากๆ)
    .
    .
    .

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 มกราคม 2015
  13. jasminine

jasminine เป็นที่รู้จักกันดี

ในที่สุดก็ป่วยรับปีใหม่ เข้าสัปดาห์ที่สองที่ยังไอ แต่ก็ดีขึ้น
    เด๋วจะมาเม้าซะหน่อยค่ะ

14. ษิตา

1,230
    แหง่ม! นึกว่าคิวยาวกับร.ร. รึมีคิวลั๊นลาฉลองปีใหม่ เงียบไปเลยอ่ะค่ะ
    ที่แท้...ไม่จ่ะเบย นักร้องสะกดจิต สะกิดก็ไม่ขยับของช๊าน อิอิ
    หายเร็วๆนะคะพี่ปอ วิตามิน C คงเอาไม่อยู่ล่ะค่ะ
    ทั้งอากาศแปรปรวน ทั้งอดนอนเป็นว่าเล่นขนาดนั้นอ่ะ

ตัวนี้อ่ะ ที่ตากินอยู่
    พอดีน้องเป็นสมาชิก (Zhulian)
    ไม่ได้เป็น เลยฝากซื้อ 555+
    แต่พี่สาวบอก ของ Aragon ก็ดี๊ดี
    ไม่ได้โฆษณาอะไรนะคะ ฮ่าๆ
    พอดีนอกจาก Blackmore ก็รู้จักอีก 2 ผลิตภัณฑ์เนี๊ยะล่ะ

นี่ของ อารากอน

และพี่กบเคยแนะนำในเรื่อง น้ำมันมะพร้าวสกัดเย็นว่าดีมากๆ
    ยังไม่เคยลองเลยค่ะ สนใจอยู่เหมือนกัน

<iframe src="//www.youtube.com/embed/-ZRVuNCEPV8" allowfullscreen="" frameborder="0" height="188" width="250"></iframe>

15. jasminine

ตอนที่ 1
    "เสียงประสาน งม..งง..ผงะ"

ช่วงแรกที่รับงานมาแล้ว ฟังต้นฉบับ "สวัสดีปีใหม่"
    อ๊ะ..มันมีเสียง ประสาน นินา
    คลอๆ บางท่อน กับท่อนสุดท้าย
    เอาล่ะทีนี้ งม..งม..งม
    เอ๊.. มันต้องร้องยังไงล่ะเนี่ยยยยยยย

หายไปหลายวัน งมไม่เจออ่ะ แยกเสียงไม่เถิก
    ก็อธิบายไปเป็นเสียงร้องตัวอย่าง ให้นู๋ตาฟัง
    ด้วยเพลง "นิยามรัก" ... ว่า เนี่ยยยยย
    มันอย่างประมาณเนี้ย คนละโน๊ตอ่ะ
    ไม่ใช่ว่าร้องโน๊ตเดียวกันประสานกันนะ
    (ภาษาเทคนิคเราก็เรียกไม่เป็น)

จึงฝากนู๋ตา นำความไปปรึกษากุนซือทั้งหลาย
    เราเล็งไว้ก่อนแล้วว่า ที่น่าจะช่วยได้ คือ คุณตั้น
    และคุณ Deneta, คุณแพท คุณแมน คุณน้องกอล์ฟ คุณเหล่าฮู

และแล้วคนแรกๆ คุณตั้น popy#love
    ส่งมาแบบ complete version เลยฮ๊า!
    ร้องมาครอบคลุมทั้งเพลง! และเป๊ะ ทั้งเสียงร้อง มั่นคง ไม่มีตก-บิด
    จังหวะก็ชับๆ เสียงรบกวนไม่มีเลย ทำไมเพอเฟ็กขนาดเน้..ค๊าาา ^^

และที่สำคัญ บร๊ะจ้าวววว!!!
    ส่งมา 2 ไฟล์คับ เวอร์ชั่นเสียงชาย
    และ เสียงหญิง! อิฉัน อ้าปากค้างค่ะ
    เสียงหญิงคือต้องหลบเสียงชิมิ แต่ท่านพลังเต็มไง
    ยิ่งตอนท่อนสูงก็สูงลิบลิ่ววววววว WOW :cool::cool:

มิใช่แค่คุณตั้น.. คุณ deneta, patz_bkk,
    music_lover_man, KelBeRos, Tawee_Gibb

เหล่าจอมยุทธ์ทั้งหลายร้องต่างโน๊ตกันมา กับเสียงแน่นๆ
    ได้ดั่งใจ
    คนมิกซ์เลยค่ะ ขอบพระคุณนะคะทุกคน

แล้วเราก็รีบจัดท่อนสุดท้ายก่อนเลย ตื่นเต้ลลล
    เมื่อรวมเสียง ปรากฎว่า จุดหลักๆ ที่ต้องแก้คือ...
    ...จังหวะ... อิอิ ไม่ลงตามจังหวะเพลงบ้าง
    เก๊าเลยผ่าตัด ขยับ ลากไฟล์เสียงพี่น้องนิดหน่อย
    และแล้ว....ก็ลง... wahoo!!

สุดท้ายขอขอบคุณ คุณ Tawee_Gibb กับความช่วยเหลือ
    ที่ไปแกะเสียงและเกลาบางจุดให้ด้วยนะคะ
    แม้ไม่ได้ใช้เพราะคุณตั้นจัดมาเรียบแล้ว
    แต่ขอเก็บไว้เป็นความรู้ของคนมิกซ์เอง เรื่องคู่เสียง เจ๋งอ่ะค่ะ

หลังๆ คุณ Tawee_Gibb ก็ได้ส่งเสียงประสานของคุณ deneta
    เพิ่มเข้ามาให้อีกไลน์ด้วย ยิ่งครบแจ่มแจ๋งขึ้นไปอีก ต้องขอบคุณด้วยค่ะ

16. tanaong2011

tanaong2011 เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2011
    เข้ามาอ่านเรื่อยๆ ขำและน่ารักมากๆกระทู้เพลงนี้
    อ้าวโปรดิ๊วเซอร์ของเราป่วยไป 1 ท่านแล้ว
    เป็นกำลังใจให้หายไวๆครับ
    เอายามาฝากด้วย

17. jasminine

นู๋ตา...คุณตั้งอ๋อง ค๊า
    ขอบคุณมากกกกกจ้า
    อยากจะซดเลยอ่ะ
    ไอจนปวดซี่โครงละ
    หลายขนานละค่ะเนี่ย

18. jasminine

ฮ่าๆๆๆ นี่มีการซ้อมเสียง คู๊ณณณณ ผู้ฟังคะ ด้วยเหรอ ไม่เอามาให้ฟังเลยอ่ะ ฮ่าๆๆๆ งั้นเก็บไว้งานหน้านะนู๋ตา กั่กๆๆ อันนี้พี่ๆ น้องๆ เขาพับเพียบเรียบร้อยกัน เราจะออกท่าลิงค่างก็คงจะไม่เข้ากัน อิอิ ว่ากันจริงๆ เราก็เรียบร้อยเหมือนกัน แต่ลึกๆ เราก็ฮาๆ หลุดๆ ได้ม่ายจ้ายเหรอ

19. ษิตา

1,230
    ซ้อมพูดเจ๋ยๆอ่ะค่ะ ไม่ได้อัดไว้ แค่ซ้อมยังทำใจลำบาก
    ลองแล้ว อยากจะขอลาป่วยให้รู้แล้ว รู้รอดเลยอ่ะ ฮ่าๆ จริ๊ง!
    มันดูแปลกๆยังไงไม่รู้ ก๊ากก ก๊าก กั๊ก กั๊ก

อ้อ! มีทำเสียงหัวเราะตามที่บอกด้วยนะคะ..
    อุอุ อิอิ ก๊ากๆ กั๊กๆ คริคริ เอิ๊กกๆ ทำหมด แล้วก็ขำตัวเอง
    ไม่ไหวๆ ((( บ้าไปแล้ว )))

งานหน้า โจทย์นี้ให้พี่กบ >> (( คุ๊ณ นนนน ผู้ชมคะ ))

20. jasminine

โยน อิ๊อิ๊
    เอาเป็นว่า สามคนเลย ฮากลิ้งแน่

ตะกี้ได้ชม MV ครบทุกตอนแล้ว
    อุต่ะ รูปตัวเอง 555
    นู๋ตาต้อง enjoy ตอนเฟ้นรูปแน่ๆ

ภาพ MV ทำได้ตรงกับเพลงเลย
    ปรบมือๆ ๆ ๆ ให้กับพี่กบ นู๋ตา นะก๊า

:cool: