✎:❉:H•B•D:❉: mead ▒░ ►เธอเห็นท้องฟ้านั่นไหม◄░▒

ในห้อง 'เพลงคู่และกลุ่ม' ตั้งกระทู้โดย panombe2013, 28 มกราคม 2016.

1. panombe2013

panombe2013 เป็นที่รู้จักกันดี

อวยพร พี่มี๊ด ครับ
    ในโอกาสวันคล้าย วันเกิด
    ผมขอให้พี่มี๊ด มี สุขภาพ แข็งแรง
    มี พละ ที่จะทำทุกวันของชีวิตให้มีความสุข
    กระทั่งที่จะนำพา ทุกคนที่ พี่มี๊ดรัก และ รักพี่มี๊ด
    ให้เปี่ยมล้นความสุขไปด้วยกันนะครับ
    สุขสันต์วันเกิด ครับพี่มี๊ด ”

:❉: ท้องฟ้าของพี่ mead น่าจะเป็นแนวๆ เลยชั้นบรรยากาศของโลก
    กว้างไกลออกไป..กาแลคซี่..มองออกไปในจักรวาลอันกว้างใหญ่ไพศาล อิอิ :❉:

นักร้องทั้ง ๕ ท่าน
    Be :❉:Oah:❉: Aoy:❉: Ta :❉:
    Ple

:❉: มิกซ์โดย พี่เจนวิทย์ :❉:​

คลิกฟัง
    [AUDIOPLUS=http://palungjit.org/attachments/tongfah-5-%E0%B8%84%E0%B8%99-mp3.3598409/][/AUDIOPLUS]

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 กุมภาพันธ์ 2017
  2. tangOAH

tangOAH เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2011
    อิอิอิ

3. panombe2013

panombe2013 เป็นที่รู้จักกันดี

หุหุหุ

4. green_apple

green_apple เป็นที่รู้จักกันดี

ฮ่ะ ฮ่ะ ฮ่ะ ^^

5. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230
    เปิ้ลนอนตีอะไรเมื่อคืน..แหง่ม
    ตาตี ๔ ทนไม่ไหว ร่วมผล๋อย คร่อกกก..ก
    หลับไปพร้อม สำเนียงรัก ของเปิ้ลอ่ะ
    น่าจะเคลิ้ม 555+

ง่าาาา...! อันนี้คือ พี่บีจะทำอะไรค๊าาาเนี๊ยะ
    บอกได้แล้วมั๊งงงงงงง (อิอิอิอิ)

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      197.6 KB
      เปิดดู:
      288
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 มกราคม 2016
  6. ดอกใบบุญ

ดอกใบบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นชื่อเพลง ยังไม่บอกว่าจะทำอะไร
    ไม่ชื่อผู้ร้องก็ทำให้นึกไปว่า เอ! พี่บีร้องคู่กับใครน่ะ แวะมาฟังดีกว่า อิอิ

7. green_apple

green_apple เป็นที่รู้จักกันดี

นอนไม่หลับเลยเมื่อคืน
    พอ ๆ กันอ่ะ....กว่าจะได้นอนตี 4
    ลุกมาร้องเพลง...ดันร้องผิดจังหวะอีก
    สงสารพี่บี จิง จิ๊งงงงง 555
    ว่าแต่....ห้องนี้เค้าจะทำอะไรกันค๊าาาาา
    รอแอบดูอยู่นะ อิอิ ^^

8. tangOAH

นั่นดิลูกเปิ้ล
    เห็นม่ะม๊ะมา อิอิอิ เป็นคนแรก
    ไม่ได้หมายความว่า จะรู้เรื่องรู้ราวอะไรนิ
    ทำไรกันน๊าทำไรกันน๊ะ รอดูด้วยคน คริคริคริ

:cool::cool::cool:

9. mead

mead เป็นที่รู้จักกันดี

ว้าววววว เซอไพร์ท แป๊บบบบบ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 มกราคม 2016
  10. tangOAH

ลูกเปิ้ล กับพี่บี ขึ้นต้นเพลงมาได้เพราะมากเลยจ้า
    ปลื้มใจแทนน๊อะ
    ทุกคนมีน้ำใจมากเลยน้องนู๋ตา อาคุงอ้อย
    อิจฉาพี่มี๊ดที่น้องๆรักขนาดนี้ (ยิ้มกว้างเลยจ้า)

11. green_apple

ม่ะมี๊....เตรียมของรับแขกเยอะ ๆ เลยนะ
    จัดงานวันเกิดให้ป่ะม๊ามี๊ด อิอิ
    .....
    ..

สุขสันต์วันคล้ายวันเกิดนะคะ
    เปิ้ลก็ขออวยพรให้ป่ะป๊ามี๊ด
    สุขภาพแข็งแรง ทั้งกายและใจ ไม่เจ็บ ไม่จน
    ร่ำรวยความสุข รวยรอยยิ้ม รวยความดี รวยเพื่อน
    ขออธิษฐานถึงสิ่งดีงามที่มีในโลก
    จงนำพาสิ่งดี ๆ มาให้ป่ะป๊ามี๊ด ได้พบเจอตลอดไป
    หากแม้ชีวิตพบอุปสรรค ก็ขอให้ผ่านพ้นไปได้โดยเร็ว
    ขอให้ความรักของม่ะมี๊ตั้งโอ๋กะป่ะป๊ามี๊ด ยืนยง ยาวนานนิรันดร์
    อบอุ่น ยิ่งใหญ่เหมือนท้องฟ้านะคะ

12. mead

โดนสะกิด ให้เข้ามาดู เซอไพรท์สุดๆเลย...555
    ขอบคุณทุกคนนะครับ ร้องเพลงกันน่ารักน่าฟังจริงๆเลย
    นี่ถ้าอยู่ใกล้ๆ จะกอดทุกคนแน่นๆเลย
    เวลามีจำกัดแต่ก็ทุ่มเททำเพลงให้ให้ฟัง รักทุกๆคนครับ
    ยิ้มแก้มปริเลยครับวันนี้ ขอบคูณคร๊าบบบบ

13. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

1,230

ท่อนนี้ต้องพี่โอ๋เท่านั้นที่จะร้องได้ซึ้งใจพี่มี๊ดง่ะ อิอิ

(โอ๋)
    เห็นความรักฉันบ้างไหม

14. tangOAH

โห อวยพรยาวมากเลยลูกกกกก อิอิอิ
    ขอพรอันดีงามทั้งหลายแหล่บนโลกใบนี้
    คืนกลับไปสู่ลูกเปิ้ลที่แสนจะน่ารักน่าชัง เป็นล้านเท่าเลย(พอป่ะลูก^^)

ป่ะป๊ะมี๊ดคงยิ้มแก้มตุ่ยแล้วเนี่ย อิอิอิ

15. mead

เข่นกันนะครับ ทุกคนอบอุ่นนารักกันจริงๆเลย
    ขอให้ลูกเปิ้ลน่ารักดุจดังนางฟ้งบนปุยเมฆ
    ให้หนูตาเริงร่าสดใส ในความฝันของทุกคน
    ให้น้องอ้อย เบิกบานมีฟาร์มสุขทุกๆเวลา
    ให้คุณบี สดชื่นแจ่มใส มีพลังและอมตะตลอดกาลนะครับ
    ขอพรทั้งหลายจงดลบันดาลให้ทุกๆคนที่ฟังเพลงนี้มีแต่ความสุขพร้อมรอยยิ้มอันสดใจตลอดไปด้วยครับ

ส่วนตั้งโอ๋ เด๊่ยวต่อยอวยทีหลัง ซุ่มทำเพลงกันแบบนี้ต้องจัดรางวัลพิเศษ อิอิ
    :cool:

16. ษิตา

1,230
    อ่ะ ต่อย รึค่อย ความหมายเปลี่ยนเลยนะคะ

พี่โอ๋พยายามมากๆ ในตอนแรก กดโทรอัดคลิปเสียง
    น่าน..เกิดไรขึ้น ปกติพี่โอ๋ ปฏิเสธที่จะรับรู้อะไรเหล่านี้โดยสิ้นเชิง
    แต่ในที่สุด ก็ไม่สำเร็จ ฮ่าๆ
    กำลังร้องๆ line เด้งมา ทั้งเสียง line ทั้งเสียงโทรศัพท์สั่น
    สั่นได้แรงมาก (ฟังจากคลิป)
    เลยต้องให้พี่มี๊ดช่วย แต่ความลับยังอยู่ๆ

เพลงนี้ฉุกละหุกสุดๆ..
    เปิ้ลเลิกงาน ถึงบ้าน เท่าพี่อ้อยเดินทางกลับเช่นกัน
    พี่อ้อยไปแวะงานศพ กลับถึงบ้าน ก็ 21.00 เท่าเปิ้ล
    เคาะเรียกพี่อ้อย ไปหลายรอบ วันนี้นางเงียบทั้งวัน
    ไม่อยากกวน เพราะเห็นยุ่งๆเรื่องน้องหมาป่วย

และก็นะ เปิ้ลมีเหตุการณ์วุ่นๆ จนเกือบไม่ได้ส่งไฟล์
    ให้เปิ้ลเล่าเองดีก่า
    สุดยอดเลยอ่ะ ปลื้มแทนพี่มี๊ดอ่ะ ในความพยายามของเปิ้ล

ตาแบ่งท่อนให้ 4 ดรุณีแบบเร่งด่วนไปแล้วเรียบร้อย
    พอมีพี่บีมาด้วย ไปไม่เป็นเลยตา
    จะเอาลงตรงไหน จะเนียน กลมกลืน
    ที่จะดูไม่โผล่มาท่อนเดียว แปลกแตกต่าง เพราะเป็นชายหนุ่มคนเดียว
    พอแบ่งได้ตามนี้ ดีใจมากมาย และพี่บีทำได้ดีมากๆ เต็มที่ตลอด
    พี่บีประสานพี่เจน ให้พี่เจนรู้ว่า งานงอกอีกแล้วหนา..!

^_^

เดี๋ยวมาต่อนะคะ

17. tangOAH

โหเพิ่งทราบรายละเอียดอันซีนครั้งนี้
    ปลื้มหนักเลยงานนี้จ้า
    (เอร๊ยยยพี่มี๊ดจะต่อยเก๊าเหรอ เก๊าสู้ตอบน๊ะ กิกิกิ)
    นั่น สงสัยเจ้าตัวกะลังวุ่นวายปั่นงานอยู่แน่เลย น่าจะยังไม่ได้เข้ามาอ่านล่ะดิ อิอิอิ
    ดีใจอ่ะ และก้อสงสารทุกคนเลย ทำให้ด้วยใจขนาดนี้
    พี่มี๊ดมีอะไรจะตอบแทนน้องๆเค้าบ้างคะเนี่ย ^___^

18. jainwit

jainwit เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2007
    H.B.D. นะครับคุณมีด ​

19. panombe2013

ตอนแรก ทุกคนคงจะเห็นชื่อกระทู้ " ยังไม่บอกว่าจะทำอะไร <<<< "
    ที่ผมเข้ามาตั้งไว้ ตั้งแต่เมื่อคืนนี้ ราวๆ สี่ทุ่มครึ่ง
    แล้วคงคิดว่า ยังไม่ทำ แลัวจะมาตั้งกระทู้ทำไมฟร่ะ ฮ่าๆๆๆ เอิ๊ก
    จนถึงตอนนี้ ทุกคนคงทราบแล้วว่า สิ่งที่จะทำ ก็คือ HBD พี่ mead นั่นเอง
    ที่ต้องตั้งกระทู้ไว้ เพราะกลัวเลยวันที่ 28 มกราคม อ่ะครับ
    อย่างน้อยๆ กระทู้นี้จองไว้ 28 พอดีวันเกิด วันที่จะติดอยู่อย่างนี้ตลอดไป

จู่ๆ ได้รับข้อความจากน้องตา เกือบๆทุ่มนึง ม่ะวาน
    ขอให้ช่วยติดต่อ พี่เจน ด่วนจี๋ๆๆ ให้ช่วยมิกซ์เพลง
    เธอเห็นท้องฟ้านั่นไหม เวอร์ชั่น ๔ ดรุณี จะเซอร์ไพร์สวันเกิดพี่มี๊ด
    ก็เลยรีบปฏิบัติโดยพลัน พี่เจนก็น่ารักกับน้องๆเหมือนเดิม
    รับปากจะช่วยมิกซ์ให้อย่างแข็งขัน ขอบคุณพี่เจนมั๊กๆนะคร้าบบ

แต่เอ๊ะ ไหนๆก็รู้แล้วว่า เพลงนี้จะเป็นเซอร์ไพร์สวันเกิดของพี่มี๊ด
    ก็เลยขอน้องตา แจมเข้าไป ขอเป็น guest ของ ๔ ดรุณีที่โด่งดัง
    น้องตา ก็งง ไปพักใหญ่ ฮ่าๆๆๆ จะให้พี่บีร้องตรงไหนดี
    แต่แล้ว ก็ได้ออกมา เป็นอย่างที่ได้ฟัง ชอบมากอ่ะครับ
    เชื่อว่า พี่มี๊ด และทุกคนที่ได้ฟัง น่าจะชอบด้วยเหมือนกัน

เพลงนี้เกิดจากความตั้งใจของทุกคน แม้ว่าจะมีเวลาน้อยมากๆ
    ความตั้งใจนี้แหละ ที่จะช่วยส่งความสุข ให้กับผู้ฟังทุกคน
    โดยเฉพาะอย่างยิ่ง พี่มี๊ด ผู้ที่เป็นเจ้าของวันคล้ายวันเกิด
    มีความสุขมากๆ นะคร้าบบบบ P'mead

20. jainwit

jainwit เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2007
    18.53 (น้องบี) พี่ๆว่างเปล่าครับ รบกวนมิกซ์เพลง 4 ดรุณี กับ1เจนเธอร์แม็น หน่อยได้ไหมครับ
    /ได้ซิครับน้องบี/ประมาณ3ทุ่มครับน้องตาจะส่งไฟล์มาให้/โอเคพี่จะรอ/
    21.00 เปิดเช็คเมล์ แง๊ โล่ง 22.11 เปิดเมล์อีกที มาแล้วว **เธอเห็นท้องฟ้านั่นไหม (โอกาสปี๊เสดค่ะพี่เจน)ส่งมาให้6ไฟล์ก่อน เดี๋ยวตามมาอีก 2 คนนะคะ พี่บี กับเปิ้ล..
    (ทำอยู่หลายชั่วโมง หลายโปรแกรม ทำไงก็ไม่เพราะ ขาดๆเกินๆ ทั้งๆที่น้องๆทุกคนร้องมาดีมากๆทำไมเรามิกซ์ไม่เข้าดนตรี นับหนึ่งใหม่ตั้งแต่เช็คความถี่ บิทเรท คีย์โทน โน๊ต ทุกอย่าง
    ก็ยังไม่สมูท เกือบสว่างได้แค่นี้ครับ ก็ขออภัยน้องๆด้วยนะครับเพลงหน้าขอแก้ตัวใหม่ อิอิอิ)