0_o! จู่ๆก็มีไฝขึ้นที่กลางมือ???

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย Hawaiian, 10 พฤศจิกายน 2012.

1. Hawaiian

Hawaiian สมาชิก

26 มิถุนายน 2012
    เมื่อประมาณอาทิตย์ก่อนหรือสองอาทิตย์ก่อนไม่แน่ใจ
    จู่ๆก็มีไฝโผล่ขึ้นมาที่กลางฝ่ามือ จะเป็นอะไรมั้ยเนี่ย?
    มีใครรู้บ้างคะว่ามันมีผลกระทบอะไรมั้ย?
    แม่ยังบอกเลยว่าให้ลองไปหาหมออดู!? :z12

ก่อนหน้านี้ไม่เคยมีเลย

มีคนบอกว่าลายมือบ่งบอกความเป็นตัวเรา
    และบอกเรื่องอื่นๆได้

มีรูปค่ะ จุดดำๆเล็กๆที่กลางมือเลยค่ะ
    คือเพิ่งนึกได้ลืมบอกไปว่าก่อนหน้ามันไม่ได้เข้มขนาดนี้ค่ะ
    คือสีมันเข้มขึ้นเรื่อยๆจากจางๆจนเป็นอย่างปัจจุบันค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      1.3 MB
      เปิดดู:
      1,474
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 พฤศจิกายน 2012
  2. markdee

markdee เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2010
    มีเหมือนกันขึ้นมาตั้งนานมากแล้ว แต่ไม่เห็นมีผลอะไรเลยค่ะ

3. นางสาวอยู่จ้ะ

นางสาวอยู่จ้ะ ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

ไฝดำไม่ค่อยดีนะคะ ถ้าไม่สบายใจก็ให้หมอจี้ออก (เม็ดละ 500 บาท)
    เมื่อก่อนไม่ค่อยเชื่อเรื่องนี้นะ แต่เมื่อต้นปีที่มือซ้ายมีไฝแดงขึ้นค่ะ
    ประมาณสามวันก็หายไป มีคนบอกว่าจะได้แต่งงาน แล้วมันก็ได้แต่ง
    จริงๆ แบบฉุกละหุกไง อืม..รอเพื่อนท่านอื่นมาเพิ่มเติมนะคะ

4. บุษบานาครี

บุษบานาครี Active Member

เราก็มีไฝแดงขึ้นที่มือซ้ายนิ้วกลางบนสุด ไฝแดงมือขวาอยู่ตรงเนินฝั่งนิ้วก้อย ขึ้นมานานแล้ว หลายปีแล้ว บางทีก็จาง บางทีก็เด่นมาก (ไฝแดงขึ้นที่เปลือกตา หัวไหล่ เยอะอ่ะที่ตัวก้อหลายเม็ดอยู่) ก็อยากรู้เหมือนกัน รอผู้รู้มาตอบดีกว่า

5. pigies

pigies Active Member

16 กุมภาพันธ์ 2012
    จากประสบการณ์ส่วนตัวนะคะ คือมีไฝแดงขึ้นที่กลางมือนี่น่าจะเปนผลดีนะคะ เพราะ เวลามีไฝแดง แบบขึ้นกระทันหันทีไร จะรับทรัพย์แบบฟลุคๆ หรือจะเกิดโชคดีในเรื่องที่กังวลใจอยู่น่ะค่ะ ไม่ทราบว่าคนอื่นเป็นแบบเดียวกันหรือเปล่า แต่ตัวเองมักเจอแบบนี้เวลาที่มีไฝแดงขึ้น ส่วนไฝดำ อันนี้ไม่ทราบจริงๆค่ะ

6. ขอทางสงบ

ขอทางสงบ เป็นที่รู้จักกันดี

25 กันยายน 2012
    มีไฝสีแดงขึ้นกลางฝ่ามือถือว่ามีโชคลาภทางการเสี่ยง ค่ะ

7. Hawaiian

Hawaiian สมาชิก

26 มิถุนายน 2012
    วันนี้มันเข้มจนเห็นเด่นชัดเจนเลย
    จุดดำจุดเดียวเหนือเส้นหัวใจ เอ ใช่เส้นหัวใจรึเปล่านะ????

8. Limtied

Limtied เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2010
    มีไฝขาว

ทั้งสองมือ

มีมานานแล้ว

ไม่มีอะไรพิเศษ

มีใครพอชี้แนะได้บ้างครับ

ขอบคุณครับ

เว็บบอร์ด

..

9. อนิจฺจํ

อนิจฺจํ เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2010
    ถ้าเป็นไฝแดงดีครับ
    แต่ไฝดำจึงส่งผลตรงกันข้าม
    ของ จขกท. เป็นไฝดำ
    พึงระวังเรื่องการกระทำครับ
    อาจจะมีสิ่งไม่ดีเข้ามาก็เป็นได้

รอฟังจากท่านอื่นอีกทีครับ ผมแค่สุ่ม ๆ ไปตามประสา