2 นักบินหายในเขาใหญ่

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย omio, 30 ตุลาคม 2008.

1. omio

omio เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2008

เรื่องของการค้นหา 2 นักบิน ที่ บินหายในเขาใหญ่ เมื่อ 9 สิงหาคม 2550 เวลา 10.41 น. ณ บริเวณ เขาใหญ่ สระบุรี

เป็นเวลา 1 ปีเศษของการบิน และ หายไปอย่างไร้ร่องรอย ของนักเรียนบิน นาย รณพ เหลืองวิลาวัณย์ และ นักเรียนบิน นาย ภาคิน ไทยถนอม

ทางญาติ ทำการค้นหากันเอง หลังจากที่ทุกหน่วยงาน ค้นหาอย่างเต็มที่ 10 วัน หลังการสูญหาย

นับจากนั้นเป็นต้นมา ทางญาติของทั้งสองนักบิน ร่วมมือกันค้นหา ในทุกพื้นที่ ที่ได้ข่าว และ พยายามอย่างไม่ลดละ เพื่อที่จะได้สองนักเรียนบินกลับบ้าน

<TABLE cellSpacing=0 cellPadding=0 border=0><TBODY><TR><TD><TABLE cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%" bgColor=#222244 border=0><TBODY><TR><TD>[​IMG]</TD></TR></TBODY></TABLE></TD><TD vAlign=top bgColor=#000000 rowSpan=2><TABLE cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%" bgColor=#222244 border=0><TBODY><TR><TD width=10></TD></TR></TBODY></TABLE></TD></TR><TR><TD align=left bgColor=#000000 colSpan=2><TABLE cellSpacing=0 cellPadding=0 bgColor=#222244 border=0><TBODY><TR><TD width=10></TD></TR></TBODY></TABLE></TD></TR></TBODY></TABLE>

เราพยายามทุกวิธี ในการค้นหา โดยเริ่มจากความพยายามค้นให้เจอ ตั้งแต่ เวลาแรกของการค้นหา ทั้งทางอากาศ น้ำ เดินป่า และ จิตวิญญาณ

เครื่องบินที่หายไป ชื่อรุ่น cessna 172 รหัสของเครื่อง และสี เป็นไปตามภาพที่ปรากฏ

ณ วันนี้ ปรากฏการเปลี่ยนแกลง ทางภูมิอกาศ เราหวังว่า จะปรากฏข้อมูล และข่าวขึ้นมาบ้าง หลังจากนี้

ผู้ใดทราบข่าว ติดต่อที่ผมครับ สมนึก ปราการเจริญ 084-941-1881 <!--MsgFile=1-->

<TABLE cellSpacing=0 cellPadding=0 border=0><TBODY><TR><TD><TABLE cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%" bgColor=#222244 border=0><TBODY><TR><TD></TD></TR></TBODY></TABLE></TD></TR></TBODY></TABLE>ภาพข่าวจากสำนักข่าวต่างๆ <!--MsgFile=4-->​

<CENTER><TABLE cellSpacing=0 cellPadding=0 border=0><TBODY><TR><TD><TABLE cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%" bgColor=#222244 border=0><TBODY><TR><TD>[​IMG]</TD></TR></TBODY></TABLE></TD></TR></TBODY></TABLE></CENTER><CENTER> </CENTER><CENTER>http://www.pantip.com/cafe/social/topic/U6996600/U6996600.html</CENTER><CENTER></CENTER><CENTER></CENTER><CENTER></CENTER>

2. omio

ภาพข่าวจากคมชัดลึก <!--MsgFile=5-->

<CENTER><TABLE cellSpacing=0 cellPadding=0 border=0><TBODY><TR><TD><TABLE cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%" bgColor=#222244 border=0><TBODY><TR><TD>[​IMG]</TD></TR></TBODY></TABLE></TD></TR></TBODY></TABLE></CENTER>

เมื่อเครื่องบินตกโทรหานักบินไม่ติด สองวันต่อมาโทรติดแต่ไม่มีคนรับสาย

เกิดขึ้นได้อย่างไร[​IMG]

ตอนแรกผมคิดว่าโทรหาติดแต่แรกซะอีก เพิ่งมาทราบได้ไม่นานว่า สองวันแรกโทรไม่ติด แล้วจึงติดแต่ไม่มีคนรับสาย

มาช่วยกันระดมสมองหน่อยสิครับ ว่าเหตุการณ์อย่างงี้เกิดขึ้นจากอะไรได้บ้าง

อันนี้ผมคลิ๊ก เรื่องลึกลับ เพราะมีความสอดคล้องจากการสะกดผ่านตัวอักษรของวิญญาณนานแล้ว จากวิญญาณตนหนึ่งที่อ้างตัวเองว่า ชื่อภาคิน เป็น 1 ใน 2 นักบินที่สาบสูญ ว่า

"สองคืนหอบราวลวดเอาดอกสหชาติออกข้าง ฮ"

จากที่ท้ายประโยคมีคำว่า ฮ ก็ทำให้ประโยคนี้แทบจะหมดความน่าเชื่อถือ เพราะเป็นเครื่องแบบปีก และตอนสื่อสารผมก็รู้อยู่ว่าเป็นเครื่องแบบปีก แต่ก็ให้เขาสื่อสารได้เต็มที่ไม่บิดเบือนแต่อย่างใด บางทีอาจจะเป็นวิญญาณสวมรอย เพราะญาติบอกว่าเคยให้ร่างทรงเข้าทรง แล้วโดนวิญญาณนักบินคนอื่นมาสวมรอย ชื่อว่า นที หรืออาจจะเป็นเพราะวิธีของผมเพี้ยนไปเอง

แต่ต่อมาพอได้ทราบว่าสองวันแรกโทรหาไม่ติด ต่อมาโทรติดแต่ไม่มีคนรับ ผมก็ทิ้งความประหลาดใจไว้ระยะนึง แล้วมานึกถึงประโยคที่เคยสื่อสารได้ หัวใจผมก็เต้นตุบๆๆ ขึ้นมาเพราะประโยคนั้นมีคำว่า "สองคืน" อยู่หน้าประโยค

มันจะมีอะไรเกี่ยวกันหรือ เกิดอะไรขึ้นกับสองวันสองคืนแรกที่เครื่องตก ถ้าการสื่อสารของผมมีเบาะแสจริง แสดงว่า นักบินยังมีชีวิตอยู่หลังจากเครื่องตกได้ 2 วัน แล้ว..... ยังไงต่อ

อ่อ แต่มือถือที่ติดแต่ไม่มีคนรับ เป็นของนักบินอีกคนหนึ่งที่ชื่อ รณพ ครับ

3. omio

เราบินค้นหา กอล์ฟ กับ เต้ แทบทุกเดือนนะครับ หลังสุดที่เพิ่งไปมาก็เมื่อต้นเดือนนี้เองครับ เนื่องจากมีคน-เข้าทรง ชี้จุดว่าอยู่บริเวณหลังเขาเขียว เราก็ไปบินมาครับ

วันนั้นฝนตก เราก็บินขึ้น บินข้างเมฆที่ฝนตก เราไม่เปียกฝนครับ แต่ลมแรง เรารู้สึกได้ทันทีว่า การบินในฝนสาหัสอย่างไร และยิงบินในเมฆที่มีฝนยิ่งไปกันใหญ่

เราพบจุดที่เราสนใจครับ แน่นอน 1 ปีแล้ว เราย่มไม่เห็นร่องรอย

เราบินกันในครั้งหลังๆนี้ เพียงก็เพื่อ ได้เห้นแนวทางในการเดิน เราจะเห็นทิศ และ คาดเดาทางได้อย่างถูกต้องครับ

[​IMG]<!--MsgFile=23-->

4. omio

นี่เป็นเขาและปล่องยอดเขา ที่ผม กับคุณสมภพ ไปปีนลง และค้นหาครับ มองในแนวราบก็แบบนึง มองจาก ฮอ ก็แบบนึง

<!--MsgFile=25-->

5. omio

เกี่ยวกับสัญญาณโทรศัพท์

นี่เป็นพื้นที่ของ GSM ที่จับสัญญาณได้ครับ และเป็นพื้นที่ตลอด 10 วันแรกของการค้นหา ให้สังเกตเลข 39 และ 42 เป็นหลักนะครับ เพราะ นั่นเป็นทิศสุดท้ายที่เจามุ่งหน้าไป ตัวเลขทุกตัว ที่เขียนด้วยลายมือ เป็นนาทีต่อนาที ของเครื่องบิน ก่อนที่จะหายไปจากจอเรดาร์

(บางตอนจาก http://www.pantip.com/cafe/social/topic/U6996600/U6996600.html)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 ตุลาคม 2008
  6. โบ๊ต

โบ๊ต เป็นที่รู้จักกันดี

7 กุมภาพันธ์ 2007
    มนุษย์ต่างดาวยืมตัวไปหน่ะครับ

7. หล่อลากดิน

หล่อลากดิน เป็นที่รู้จักกันดี

เครื่องบินลำเล็ก ตอนแรกนั้นผมคิดว่าน่าจะตกน้ำ แห่งใดแห่งหนึ่ง แต่เนื่องด้วยว่าผมเคยไปในพื้นที่นี้ (นักท่องเที่ยว) ระหว่างวัดถ้ำโพธิสัตย์ และน้ำตกเจ็ดคด ทำให้รู้ว่าพื้นที่แห่งนี้ มีพันธุ์ไม้ขนาดใหญ่พอประมาณ

คาดการณ์ว่า เครื่องบินน้อยๆลำนี้ มุดเข้าไปอยู่ในแมกไม้แห่งใดแห่งหนึ่ง เพราะว่าสัญญาณโทรศัพท์สองวันแรกรับไม่ได้ อาจจะเกิดจากแบตเตอรี่เปียก แต่เมื่อแห้งแล้วก็จ่ายไฟให้กับโทรศัพท์ได้ จึงได้โทร. ติดในอีกสองวันต่อมา

ไม่อยู่ใต้ต้นไม้ ก็อยู่ในซอกหิน แต่ไม่ใช่แหล่งน้ำอย่างแน่นอน

ครับท่าน

8. ลุงชาลี

ลุงชาลี เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ สาธุ ขอให้หาเจอเร็วๆเถิด

สัพเพ สัตตา สุขิตา โหนตุ
    สัพเพ สัตตา อะเวรา โหนตุ
    สัพเพ สัตตา อะนีฆา โหนตุ
    สัพเพ สัตตา อัพยาปัชฌา โหนตุ
    สุขี อัตตานัง ปะริหะ รันตุ
    ด้วยเดชแห่งบุญบารมี ที่ข้าพเจ้าได้สั่งสมมา
    ทุกภพทุกชาติ ขออุทิศบุญบารมีนี้ให้กับ
    ทุกดวงจิต ดวงวิญญาณ มนุษย์ อมนุษย์
    ทั้งหลาย ไม่มีสิ้นสุดไม่มีประมาณ
    เจ้ากรรม นายเวร ทุกภพทุกชาติ
    จงมีส่วนร่วมในบุญบารมีนี้
    ไม่ติด ไม่ขัด ไม่ข้อง ไม่คา ลุล่วงพ้นทุกข์
    ตามองค์พุทธ พระอรหันต์ และ
    ขอ-อโหสิกรรม-ซึ่งกันและกันด้วยเทอญ....
    .สาธุ.. สาธุ.. สาธุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 ตุลาคม 2008
  9. Bacary

Bacary เป็นที่รู้จักกันดี

เข้าใจความรู้สึกของผู้เป็นญาติดี
    เมื่อยังหาศพไม่เจอ ก็คาดหวังไว้ว่า
    เขาจะต้องยังคงมีชีวิตอยู่

ไม่แน่เขาทั้งสอง อาจจะไปอยู่กับพระธุดงค์ก็ได้ครับ

เป็นกำลังใจนะครับ...ขอให้หาเจอเร็วๆ นะครับ

10. Nud

Nud เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2004
    อย่าสิ้นหวังหรือท้อแท้ค่ะ ตราบใดที่ยังไม่พบศพ ก็หมายความว่าเขายังไม่ตายยังมีชีวิตอยู่ค่ะ

11. โอซารัน

โอซารัน Active Member

ถ้ามีชิวิตต้องหากันเจอ นะ

12. สัตบุรุษ

สัตบุรุษ เป็นที่รู้จักกันดี

เครื่องบินติดอยู่บนต้นไม้ใหญ่ หนึ่งคนอยู่ในซากเครื่องบิน อีกคนตกลงไปที่ก้นเหว

13. ผู้นอบน้อมสุดใจ

ผู้นอบน้อมสุดใจ เป็นที่รู้จักกันดี

นานแล้วนะครับ

14. JCkula

JCkula สมาชิกใหม่

อ้าว !!!

ใครมี 3 ตาช่วยหากันหน่อย

อย่ามัวแต่ซุยมาหากันเร็ววววว

15. siamgirl

siamgirl เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2007
    เด๋วจะลองให้พี่ๆในชมรมช่วยนะค่ะ

16. วิญญาณนิพพาน

วิญญาณนิพพาน ทีมงานอาสาฯ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    51
    หาต่อไปครับ ซักวันเจอเเน่นอน เรื่องอะไรที่เกี่ยวกับที่สูงๆนะ ผมเลี่ยงได้จะเลี่ยงตลอด กลัวความสูงครับบอกตามตรง ส่วนใหญ่เวลาเกิดอะไรผิดพลาดบนที่สูง มักจะรอดยาก เเต่ยังไงก็หวังว่านักบินยังคงมีชีวิตอยู่นะครับ จะเอาใจช่วยครับ

17. หล่อลากดิน

หล่อลากดิน เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นไปได้ครับ เพราะพื้นที่บริเวณนั้นมีต้นไม้ขนาดใหญ่ๆ สูงๆ ไม่ต่ำกว่า 20 กว่าเมตร ก็เพราะอยู่ในพื้นที่ของดงพญาไฟ แต่ตอนนี้เขาเปลี่ยนใหม่แล้ว เรียกว่าดงพญาเย็น

พระอภิญญาที่นั่นเยอะนะครับท่าน พระที่สละร่างกายและชีวิตที่นั่นก็แยะ พระที่สอบผ่านธุดงค์วัตรที่นั่นก็มี หลวงพ่อใหญ่ท่านก็อยู่ที่นั่นนี่ครับ อืมม์ ... ท่านอาจจะคุ้นเคยกับชื่อของท่านหลวงปู่ใหญ่ .. องค์เดียวกันครับท่าน

18. แม่นายมล

แม่นายมล เป็นที่รู้จักกันดี

อาจหลุดเข้าไปอยู่อีกมิตินึง

19. อาทิตย์ทรงกลด

อาทิตย์ทรงกลด Active Member

25 สิงหาคม 2006
    ขอให้หาให้พบนะคะ เป็นกำลังใจให้ญาติๆ ค่ะ อย่าพึ่งสิ้นหวังนะคะ

20. BASLOVE555+

BASLOVE555+ สมาชิก

25 พฤษภาคม 2008
    เมื่อถึงเวลาที่เหมาะสม พวกเราจะพบพวกเขาเอง