Game : จับคู่ภาพเหมือน

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย จันทร์เจ้า, 5 มีนาคม 2009.

1. จันทร์เจ้า

จันทร์เจ้า เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2004

เมื่อเด็กสาวคนหนึ่งเผลอหลับในห้องเรียน
    อะไรจะเกิดขึ้นในฝันของเธอบ้าง และ ชะตาชีวิต
    ของเธอจะเป็นเช่นไร สามารถดูภาพเรื่องราวโดยการ
    หาจุดต่างของภาพทั้ง 6 จุดให้พบ แล้วใช้ Mouse กด
    เพื่อเปลี่ยนความฝันระหว่างสมองซีกซ้ายและซีกขวา
    ให้สอดคล้องกัน เมื่อคลายความสับสน จะสามารถผ่าน
    ไปดูเรื่องราวความฝันถัดๆไปได้ครับ

http://www.kongregate.com/games/DifferenceGames/dreams

สามารถเข้าเล่นเกมได้ตาม Link ข้างบน เกมอื่นๆใน Website
    ก็น่าสนใจไม่แพ้กัน ใครว่างๆไม่มีอะไรทำลองเล่นดูนะครับ
    ถ้าใครมีเกมไหนไม่เข้าใจ ก็ Copy URL มาวาง แล้วผมจะ
    ศึกษาและแปลวิธีเล่นให้ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      73.3 KB
      เปิดดู:
      958
  2. siamgirl

siamgirl เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2007
    510 คะเเนนอ่ะค่ะ

3. ฌานปฺปสุโต

ฌานปฺปสุโต เป็นที่รู้จักกันดี

466 ครับผม

4. จันทร์เจ้า

จันทร์เจ้า เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2004
    ขอบคุณครับที่ให้ความสนใจ เล่นเอาสนุก ฆ่าเวลาก็พอครับ
    เรื่องคะแนนเอาไว้เทียบกับตัวเองให้รู้ว่าฝีมือพัฒนาขึ้นมากแค่ไหนเท่านั้น
    พอพูดถึงจุดนี้ก็นึกขึ้นมาได้ว่า เรื่องต่างๆในชีวิตประจำวันก็คล้ายๆกับการเล่นเกมส์
    หลายครั้งที่เราประสบความสำเร็จตามที่เราคาดหวังเอาไว้ได้ เราก็มีความยินดี
    แต่เมื่อนำไปเปรียบเทียบกับผู้อื่นแล้วได้รับน้อยกว่า เช่น ลาภยศชื่อเสียง เงินทอง
    เรากลับเกิดทุกข์ขึ้นมาแทน ความสุขไม่ได้ขึ้นอยู่กับว่ามีมากแค่ไหน
    แต่อยู่ที่ว่าเรารู้สึกพอใจในสิ่งที่ตนเองมีแล้วหรือยัง ครับ