Goodbye my love : เติ้งลี่จวิน [ TangOAH ]

ในห้อง 'เพลงต่างประเทศ' ตั้งกระทู้โดย ลุงแมว, 9 มิถุนายน 2013.

1. ลุงแมว

ลุงแมว เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2005
    เพลงนี้เป็นอีกเพลงของเติ้งลี่จวิน

ที่ฟังทีไรภาพเก่า ๆ ก็ลอยออกมาไม่หมดสิ้น

เห็นตั้งโอ๋นำเพลงของคุณเติ้งลี้จวินมาร้องไว้หลายเพลง

และร้องได้เพราะมาก ๆ เลยขอเพลงนี้ไว้

น้องตั้งโอ๋ก็ตั้งใจร้องคุณมี๊ดก็ตั้งใจ mix มาให้

ต้องขอขอบคุณทั้ง 2 ท่านที่สุดในโลกเลยนะครับ ^^

Goodbye my love

Good-bye, My love
    wǒ de ài rén zài jiàn
    xiāng jiàn bù zhī nǎ yī tiān
    wǒ bǎ yī qiē gěi le nǐ
    xī wàng nǐ yào zhēn xī
    bù yào gū fù wǒ de zhēn qíng yì

cóng cǐ hé nǐ fēn lí
    wǒ huì yǒng yuǎn yǒng yuǎn ài nǐ zài xīn lǐ
    xī wàng nǐ bù yào bǎ wǒ wàng jì

wǒ yǒng yuǎn huái niàn nǐ
    wēn róu de qíng huái niàn nǐ
    rè hóng de xīn huái niàn nǐ
    tián mì de wěn huái niàn nǐ
    nà zuì rén de gē shēng
    zěn néng wàng jì zhè duàn qíng
    wǒ de ài zài jiàn
    bù zhī nǎ rì zài xiāng jiàn

เพื่อพี่เหมียว ๆ ๆ นะคะ แฮ่ม

ขอบคุณมากเลยฮ๊าฟฟฟ ^^

cóng cǐ hé nǐ fēn lí
    wǒ huì yǒng yuǎn yǒng yuǎn ài nǐ zài xīn lǐ
    xī wàng nǐ bù yào bǎ wǒ wàng jì

wǒ yǒng yuǎn huái niàn nǐ
    wēn róu de qíng huái niàn nǐ
    rè hóng de xīn huái niàn nǐ
    tián mì de wěn huái niàn nǐ
    nà zuì rén de gē shēng
    zěn néng wàng jì zhè duàn qíng
    wǒ de ài zài jiàn
    bù zhī nǎ rì zài xiāng jiàn

wǒ de ài wǒ xiāng xìn
    zǒng yǒu yī tiān néng zài jiàn

เปลี่ยนไฟล์แล้วจ้า ^^

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.2711628/[/MUSIC]​

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 กรกฎาคม 2013
  2. Meadwalker

Meadwalker เป็นที่รู้จักกันดี

Good Bye My Love - จ้ายเจี้ยนหว่อเตออ้านเหยิน

กู๊ดบายมายเลิฟ หว่อตี่อายเหลินจ้ายเจียน
    กู๊ดบายมายเลิฟ เซียงเจียนปู่จือหน่าอี้เทียน

หว่อปาอี้เซ่ยเก่ยเหลียวหนี่
    ชีว่างหนี เหย้าเจินซิ
    ปูเหย้ากูฟูหว่อ ตีเจินฉิงหยี่

.กู๊ดบายมายเลิฟ หว่อตี่อายเหลินจ้ายเจียน
    กู๊ดบายมายเลิฟ ฉงฉือเหอ หนีอี่เฟิ่นลี่
    หว่อหุ้ยหยงเหยียน ยงหยวน อ้ายหนี่จ้ายชิงหลี
    ชีว่างหนี ปู้เหย้า ปา หว่อว่างจี

หว่อยังเหยียนวาย..เนียนหนี
    เหวินโยว่ตีชิง หวายเนียนหนี่
    ยั่งหงตีชิงหวายเนียนหนี่
    เทียนมิเตอร์เวินหวายเนียนหนี่
    น่าจุ้ยเหยิน ตีเก้อซึน
    จิเหนินวางจี เจอะต้วนชิง หว่อตีอ้าย
    จ้ายเจียน ปู้จือน่า ยั่วจ้ายเซียงเจี้ยน

SOLO..
    กู๊ดบายมายเลิฟ หว่อตี่อายเหลินจ้ายเจียน
    กู๊ดบายมายเลิฟ ฉงฉือเหอ หนีอี่เฟิ่นลี่
    หว่อหุ้ยหยงเหยียน ยงหยวน อ้ายหนี่จ้ายชิงหลี
    ชีว่างหนี ปู้เหย้า ปา หว่อว่างจี

หว่อยังเหยียนวาย..เนียนหนี
    เหวินโยว่ตีชิง หวายเนียนหนี่ ยั่งหง
    ตีชิงหวายเนียนหนี่
    เทียนมิเตอร์เวิน หวายเนียนหนี่

น่าจุ้ยเหยิน ตีเก้อซึน
    จิเหนินวางจี เจอะต้วนชิง หว่อตีอ้าย
    จ้ายเจียน ปู้จือน่า ยั่วจ้ายเซียงเจี้ยน
    หว่อตีอ้ายหวอเซียงซิ่น จงหยิ่วอี้เทียน
    เหนินจ้ายเจียน..

แปะเนื้อเพลงให้นะครับ
    ใครมีคำแปลบ้างเอ่ย ^^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 มิถุนายน 2013
  3. ลุงแมว

จ๊ากกกกก คุณมี๊ด

อันนี้เจอในพันธุทิพย์ครับ

goodbye my love เพราะต้องอำลา สุดที่รัก
    goodbye my love พบกันเมื่อไร ไม่อาจรู้เลย
    โปรดถนอมรักฉันให้ดี ฉันให้เธอหมดซึ่งทุกอย่าง
    อย่าทิ้งหรือมาทำลายในรักเลย

goodbye my love เพราะต้องอำลา สุดที่รัก
    goodbye my love เส้นทางไป แยกห่างใจสองเรา
    ในส่วนลึกฉันจะไม่ลืม และรักเธอ ตราบสิ้นลมไป
    คิดถึงในรอยกอดอุ่นสืบไป

*รำลึกความรักเลยผ่าน ถึงไออุ่นของดวงใจเธอ
    จดจำในใจ รอยจูบซ่าน หวานเกินใครใด นั้นของเธอ
    ในบทเพลง ที่คร่ำครวญ จะจดจำในซุ่มเสียงเธอ
    ยากจะลืมวันรักได้ลง เราสองระทม จากกันแล้ว
    (สุดที่รักฉันยังคง อยากพบเจอเธออีกสักครั้ง)

“ที่รักคะ แม้ต้องลา”
    “ฉันก็จะไม่มีวันลืมเธอเลย”
    “ขอแค่เพียงเธออย่าลืมฉัน”
    “และคงมีวันที่เราจะได้พบกันอีก ,ใช่ไหม”

goodbye my love พบกันเมื่อไร ไม่อาจรู้เลย
    จะรำลึกถึงเธอเสมอ ด้วยหัวใจอย่างไม่รู้ลืม
    เพียงหวังที่รักยังคงไม่ลืมฉัน​

4. ลุงแมว

ฟังมาตั้งนาน

พึ่งจะได้อ่านคำแปลวันนี้เองครับ ^^​

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 มิถุนายน 2013
  5. Meadwalker

เนื้อเพลงเศร้าซึ้งจริงๆนะครับ
    ทราบว่าเติ้งลี่จวินเองก็ร้องไห้แทบทุกครั้งที่ขึ้นเวทีร้องเพลงนี้นะครับ
    แฟนของเติ้งลี่จวิ้นเค้าเป็นลูกมหาเศรษฐี แต่เค้าถูกทางบ้านบังคับให้เลือกระหว่างทรัพย์สมบัติกับนักร้อง....
    ทั้งที่เค้าก็รักเติ้งลี่จวิ้นมากๆ แต่ก็ไม่สามารถตัดสินใจได้...
    เติ้งลี่จวิ้นต้องเดินอำลาจากมาเพราะไม่อยากเห็นแฟนเค้ามีปัญหากับที่บ้าน
    ทั้งคู่เสียใจมากที่ถูกกีดกันและไม่สมหวัง น่าสงสารทั้งคู่น่ะครับ

ก็ไม่อยากให้เศร้าจนเกินไปนัก
    เลยมิกซ์แบบไม่ตัดเสียงกระซิบออกน่ะ
    สงสัยตั้งมี๊ดจะโดดไล่ออกจากบ้านก็ครานี้แหละ อิอิ​

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 มิถุนายน 2013
  6. ลุงแมว

ไม่รู้จะตอบแทนตั้งโอ๋ยังไงดี

ถ้าอยากให้พี่เมี๊ยวร้องคู่กับพี่มี๊ดรีบบอกเลยนะครับ

พรุ่งนี้ใบบุญ กับเจ๊อุไร คงตามเข้ามาฟังด้วย ^^

7. ลุงแมว

อ่านแล้วสงสารเติ้งลี่จวิน

เพลงนี้เศร้า ๆ นะครับ

แต่ก็แอบซึ้ง ๆ + โรแมนติคไปด้วย​

8. ลุงแมว

ขอบคุณคุณมี๊ดอีกครั้งนะครับ

พรุ่งนี้ตื่นมาสู้ต่อครับ ^^​

9. Meadwalker

อย่าๆ อย่าให้ท้ายตั้งโอ๋แบบนี้ซิตั้งเหมียว...
    เข้าทางตั้งโอ๋เลยนะเนี่ย ชอบส่งให้ไปร้องเพลงกับตั้งเทพ ตั้งอ๋องอยู่เรื่อย
    ตั้งโอ๋ชอบคิดอะไรแปลกๆอยู่ด้วย...
    ว่าแล้วเรามาร้องเพลง นิยามร๊ากสักเพลงมั๊ยครับ
    หลวมตัวเปิดทางแล้วนี่ อิอิ
    :cool:

10. Meadwalker

งั้นแจกหมอน นอนฟังเพลงกัน
    มีความสุขและหลับฝันดีครับ

11. urai ay

urai ay เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2009
    เอ๊า! นายห้าง(ตั้งมี๊ด)ข้างบนแจกหมอน
    ฟังเพลงนี้ต้องนอนฟังด้วยรึ! หุหุ

เย้ๆมาก่อนใบบุญ อยากบอกว่า
    เพลงนี้ อลังการงานสร้างมั่กมากกก
    ตั้งโอ๋ ร้อง
    ตั้งมี๊ด มิกซ์
    ตั้งแมวเอ๊ย แมวจัดจำหน่าย:cool:

เป็นเวอรชั่นที่ฟังไม่เบื่อ เสียงตั้งโอ๋เพราะมากกกก
    ร้องได้ใกล้เคียงต้นฉบับด้วย! ;ปรบมือ(good)

12. tangOAH

tangOAH เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2011
    เอร๊อออ "จบแล้ว โย่ๆๆๆ"
    นี่ฟังแล้วมันกวนประสาทดีจิงๆ
    อิอิอิ
    เอาออกเหอะนะ นะนะนะ
    ตอนร้องก็พูดนั่นพูดนี่ไปเรื่อย ให้กำลังใจตัวเองหน่ะจ่ะ
    ร้องยากอ่ะเพลงนี้ พยายามสุดชีิวิต ก็อันแรกที่ส่งให้พี่เมี๊ยวๆฟัง มันยังไม่สามารถจะแปะบอร์ดได้อ่ะ
    พี่เมี๊ยวก็นะ เหมือนมีหลักฐานในมือ พร้อมจะเอามาเปิดเผยได้ทุกเมื่อ
    โอ๋เลย ภาวะจำยอม ต้องประนีประนอมโดยวิธี
    พยายามร้องให้ออกมาพอใจให้มากที่สุดแล้วค่อยส่งให้พี่เมี๊ยวๆ
    แล้วถ้าอยากแปะบอร์ดก็ไม่ว่ากันอ่ะจ่ะ

พอร้องจบเลยดีใจสุดขีด เผลอตะโกนว่าจบแล้ว โย่ๆๆๆ มันดีใจจิงๆนะ
    พี่มี๊ดยังชมเลย ว่าโหยพยายามร้องจิงๆเลยนะเพลงนี้อ่ะ
    ก็นะ เบื้องต้นทำเพื่อพี่เมี๊ยวๆ แต่สรุปแล้วถ้าจะให้คนอื่นๆฟังด้วย
    โอ๋ก็ขอสบายใจด้วย เลยต้องพยายาม พยาย๊าม พยายาม

พูดมาเยอะแยะ เอร่อ พี่เมี๊ยวๆๆๆ เจ้าขา เอาออกตอนท้ายหน่อยจิ
    (พี่มี๊ดอ่ะ เค้ามิกซ์ไป หัวเราะชอบใจไป เนี่ยล่ะ เค้าชอบแกล้งน้องตลอดตลอด )
    อยากจะไล่ออกจากบ้านเหมือนกันแระเนี่ย อิอิอิ

:cool::cool::cool:

13. green_apple

green_apple เป็นที่รู้จักกันดี

โอ๊ย !!!!!! หม่าม๊า หวานปานน้ำผึ้งเดือนห้าเคลือบ white chocolate
    เพื่อพี่เหมียว เมี๊ยว ๆๆ นะคะ เสียงพูดหม่าม๊า ก็แง้ว ๆ เหมือนแมวน้อยเหมือนกันนะ 555
    น่ารักดีค่ะ....เพลงเพราะมาก สำเนียงก็ให้ เพลงจีนหลายเพลงที่หม่าม๊านำมาร้อง
    เพราะทุกเพลงเลย .... ป๊ะป๊าปลื้มมมมม พี่เมี๊ยววปลื้มมมม
    ฝึกจากสำนักไหนน้า ตอนท้ายร้องจบแล้ว...โล่งอก เลยใช่ป่ะ โย่ว ๆๆๆ
    หม่าม๊า....เฟี้ยววววมากอ่ะ

14. ดอกใบบุญ

ดอกใบบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดด
    เพราะที่สุดในโลกเลยจ้าพี่ตั้งโอ๋

คุ้มค่าต่อการรอคอยจ้า....

มากรี๊ดดดก่อนพี่ใบบุญเหมือนกันจ้า... อิอิ
    พี่ใบบุญไปอยู่ห้องเพลงชีวิตสัมพันธ์ อดฟังเพลงนี้เลย

มีเสียงพูดด้วยน่ารักจังเลยยยจ้า
    พี่เหมียวๆๆ และจบแล้วเย้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ อิอิ

ปล.รอบเดียวจบหมายถึงเพลงนี้เอง โห...สุดยอดเลยจ้า

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 มิถุนายน 2020
  15. kikinlala

kikinlala เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2005
    เสียงน่าร๊าก.. ร้องดีค่ะ :cool:

16. ลุงแมว

เห็นด้วยกับทุกคนครับ

เสียงตั้งโอ๋เข้ากับเพลงของเติ้งลี่จวินมาก ๆ เลย​

พยามยามเอาอันใหม่มาลงให้ครับ

แต่อัพโหลดไม่ผ่านจ้า

คงต้องมาอัพโหลดดึก ๆ ^^​

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 มิถุนายน 2013
  17. Meadwalker

ขอบคุณน้องไรนะครับ เมื่อคืนนอนดึกไปหน่อย
    ต้องแจกหมอนไม่งั้นไม่หลับแน่ อิอิ
    เพลงจีนนี่ถ้าฟังไม่ดีก็จะร้องเพี๊ยนเอาง่ายๆเลย ยากเนอะครับ
    สำหรับมือสมัครเล่นออกมาได้เท่านี้ก็โอแล้วหล่ะ :cool:

ปล. สนุก ได้แกล้งคน ท่อนสุดท้าย
    ขออภัยผู้ฟังด้วยครับ เสียง 5 หลอดอาจทำให้หัวใจวายได้น่ะครับ
    เอาหัวใจมากองไว่ตรงนี้แล้วกันคร๊าบ จะรับผิดขอบดูแลให้อย่างดีเลยครับ ^^.....

18. Meadwalker

ขอบคุณที่แวะมาฟังกันครับ
    น้องใต้เกิ้ง น้องลาล่า น้องลูกเปิ้ล
    ช่วงนี้เวปล่มบ่อย....ไว้ดึกๆค่อยมาคุยกันครับ

19. ลุงแมว

อืม คุณมี๊ด ไม่ทราบว่านักร้องหญิงแอบอ่านอยู่แถว ๆ นั้นหรือเปล่าครับ

20. Meadwalker

เด๊๋ยวคืนนี้ผมเอาออกให้แล้วครับ เพื่อความสบายรื่นหูของผู้ฟัง
    ฝากคุณเหมืยวแปะเพลงให้ใหม่ด้วยแล้วกันนะครับ