Goodbye my love : เติ้งลี่จวิน [ TangOAH ]

ในห้อง 'เพลงต่างประเทศ' ตั้งกระทู้โดย ลุงแมว, 9 มิถุนายน 2013.

1. tangOAH

tangOAH เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2011
    เมื่อ ตะกี๊ หลับไปง่ะ ก็เมื่อคืน มัวแต่ฟังเพลงไม่หลับไม่นอน อิอิอิ
    ไม่ได้อยู่ใกล้กันหรอกจ้า วันธรรมดา เป็นช่วงรักษาระยะห่าง
    อยู่ห่างกัน หกสิบกว่ากิโลเอ๊งงงง
    สงกะสัยพี่ตั้งมี๊ดแอบหลับไปละ ได้ยินเสียงหาวตอนขับรถกลับบ้านด้วยหน่ะ
    เอร่อพี่เมี๊ยวๆ รีบอัพเรยนิ มันกวนประสาทออกไอ้เจ้า"จบแล้วโย่ๆๆๆ หน่ะ" อิอิอิ
    ขอบคุณฮ๊าฟฟฟ จุ๊บๆๆ

:cool::cool::cool:

2. Meadwalker

Meadwalker เป็นที่รู้จักกันดี

(((( มิกซ์เพลงให้ใหม่แล้วคร๊าบบบ ))))

Good Bye My Love - จ้ายเจี้ยนหว่อเตออ้านเหยิน

กู๊ดบายมายเลิฟ หว่อตี่อายเหลินจ้ายเจียน
    กู๊ดบายมายเลิฟ เซียงเจียนปู่จือหน่าอี้เทียน

หว่อปาอี้เซ่ยเก่ยเหลียวหนี่
    ชีว่างหนี เหย้าเจินซิ
    ปูเหย้ากูฟูหว่อ ตีเจินฉิงหยี่

.กู๊ดบายมายเลิฟ หว่อตี่อายเหลินจ้ายเจียน
    กู๊ดบายมายเลิฟ ฉงฉือเหอ หนีอี่เฟิ่นลี่
    หว่อหุ้ยหยงเหยียน ยงหยวน อ้ายหนี่จ้ายชิงหลี
    ชีว่างหนี ปู้เหย้า ปา หว่อว่างจี

หว่อยังเหยียนวาย..เนียนหนี
    เหวินโยว่ตีชิง หวายเนียนหนี่
    ยั่งหงตีชิงหวายเนียนหนี่
    เทียนมิเตอร์เวินหวายเนียนหนี่
    น่าจุ้ยเหยิน ตีเก้อซึน
    จิเหนินวางจี เจอะต้วนชิง หว่อตีอ้าย
    จ้ายเจียน ปู้จือน่า ยั่วจ้ายเซียงเจี้ยน

SOLO..

กู๊ดบายมายเลิฟ หว่อตี่อายเหลินจ้ายเจียน
    กู๊ดบายมายเลิฟ ฉงฉือเหอ หนีอี่เฟิ่นลี่
    หว่อหุ้ยหยงเหยียน ยงหยวน อ้ายหนี่จ้ายชิงหลี
    ชีว่างหนี ปู้เหย้า ปา หว่อว่างจี

หว่อยังเหยียนวาย..เนียนหนี
    เหวินโยว่ตีชิง หวายเนียนหนี่ ยั่งหง
    ตีชิงหวายเนียนหนี่
    เทียนมิเตอร์เวิน หวายเนียนหนี่

น่าจุ้ยเหยิน ตีเก้อซึน
    จิเหนินวางจี เจอะต้วนชิง หว่อตีอ้าย
    จ้ายเจียน ปู้จือน่า ยั่วจ้ายเซียงเจี้ยน
    หว่อตีอ้ายหวอเซียงซิ่น จงหยิ่วอี้เทียน
    เหนินจ้ายเจียน..

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.2711628/[/MUSIC]​
    [/CENTER]

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 มิถุนายน 2013
  3. ลุงแมว

ลุงแมว เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2005
    5555 ไม่ได้เข้ามาดูหน้า 2 ก่อนอ่ะ​

4. ลุงแมว

เดี๋ยวเสร็จเพลงชีวิตสัมพันธ์ค่อยต่อด้วย นิยามรักนะครับบบบ​

5. Meadwalker

ขอบคุณนะครับคุณเมี๊ยว ไปหาดนตรีท่อนจบมาใส่ให้จนครบเลย เก่งจัง
    นิยามรัก...มีเวลาค่อยร้องกันสองคนในกระท่อมปลายนานะครับ อิอิ
    ...ชีวิตสัมพันธ์ ท่าจะอีกเกือบเดือน แต่ออกมาน่าจะอลังการงานสร้างนะครับ
    รอได้ฮับ

6. tangOAH

ขอบคุณค่า
    ทั้งพี่เมี๊ยว
    ทั้งพี่มี๊ด
    สองแรงแข็งขัน
    ช่วยกันมิกซ์ใหม่ จนเสียงรบกวน ไม่มีแล้ว
    ตั้งโอ๋แสนจะมีความสุข โมก โมก จุ๊บๆๆๆๆๆๆๆๆ
    รักพี่ๆนะคร๊า
    ความทุกข์ คือ สิ่งล้ำค่า
    เหมือนเป็นบทเรียนทดสอบ ถ้าผ่านได้ ก็เหมือนเล่นเกมส์ชนะ
    พวกเรามาหัวเราะร่วมกัน เมื่อฟ้าหลังฝนกันนะคะ

โอ๋ก็ทุกข์เยอะ หลายเรื่องหลายราว
    แต่พอมองย้อนกลับไป มองเห็นอะไรที่ดีๆแฝงอยู่ในสิ่งเหล่านั้น
    เราก็เข้าใจและยอมรับ และพร้อมที่จะรักสิ่งที่เราเคยทุกข์ได้อย่างสุขใจค่ะ
    เกือบสอบไม่ผ่านเหมือนกัน

น่าเบื่ออ๊ะ (เอ๊ะ หลุดพูดอีกแระ ไหนว่า เข้าใจอะไร อะไรแล้วไง ยายตั้งโอ๋ อิอิอิ)

ไปแล้วค่า ร่าเริง และเบิกบานสุดๆ
    ดีใจนะคะ ที่พี่เมี๊ยวมีความสุข
    พี่เป็นคนใจดีมากมาก แรงดึงดูด มักจะดึงสิ่งที่เข้ากันได้เข้ามาหากันค่ะ
    พี่มี๊ด ก็ปลื้มพี่เมี๊ยวมากนะ (อุ๊ย พูดเพลินไปละ ไปดีก่า อิอิอิ)

7. ลุงแมว

อ้าวผมยกเครื่องเสียงคุณมี๊ดไปวางหน้า 1 แล้วนะครับ

เห็นตั้งโอ๋บ่นว่าเข้าด้วย IE ฟังเพลงไม่ได้

ของผมคลิกขวาที่ตัว e

แล้วเลือก Start Inprivate Browesing ครับ

ก็ฟังเพลงและเม้นได้ปรกติ​

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 มิถุนายน 2013
  8. ลุงแมว

วุ้ย เขินนะเนี่ยมาปลื้มเค้ามัยลุงมี๊ด

ฝนยิ่งตกบ่อย ๆ อยู่นะช่วงนี้อ่ะ

9. ลุงแมว

ช่วงนี้ใบบุญมีญาติ ๆ มาเที่ยวที่บ้าน

ไม่งั้นคงจะมาฮาด้วยแล้ว อิอิ

10. ลุงแมว

24.00

ฝันดีนะครับลุงมี๊ด - ตั้งโอ๋ ^^

11. tangOAH

คิดถึงใบบุญอ๊ะ
    ฝันดีค่าพี่เมี๊ยวๆ
    พีมี๊ดๆ หลับไปแระมั้งไรท์แผ่นไว้ฟังเสร็จป่าวเนี๊ยะ ท่าจะง่วงฝุดฝุด
    นอน นอน นอน

จุ๊บๆๆ

12. Meadwalker

อรุญสวัสดิ์ครับ เวลาบนโลก 6: 48 น.

เวลาเป็นสิ่งสมมุติ.....ความรักของจักรวาลเป็นนิรันดร์
    ขอให้เทพผู้นำทางดูแลเพื่อนๆทุกคนอย่างอบอุ่นราบรื่น
    มีแต่ความสุข สดชื่น สมปรารถนานะครับ

(ใบบุญหายไปเลย..ป่านนี้คงจะฝันถึงแต่ห้องเพลง อิๆ)

13. ดอกใบบุญ

ดอกใบบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

กรี๊ดดดดดดดดดดดด

กรี๊ดที่หลังพี่ไร ใต้เกิ้ง พี่แมว ออิ

โห..แปะเพลงไม่เรียกกันเลยน้อ

มากรี๊ดดดดดดดที่ดังกว่าจ้า อิอิ

เพราะที่สุดในโลกเลยจ้าตั้งโอ๋

เสียงพูดก็น่ารักจังเลยยยยยจ้า อิอิ

เพื่อพี่เหมียวๆ ฮึๆ ตั้งโอ๋สู้ๆ อิอิ

อ้าวแล้วประโยคสุดท้ายหายไปไหน

จบแล้วโย้ๆๆๆ อิอิ นั่นก็น่ารักจ้า

กู๊ดบายมายเลิฟ...

14. ลุงแมว

เวลาไม่มีตัวตน

แต่เวลาก็พาเราเดินทาง

ต ล อ ด ก า ล ^^

แวะมาซึ้งก่อนนอนครับ​

15. tangOAH

แม้เวลาจะไร้ซึ่งตัวตน
    แต่ความรู้สึกถึงความสุขเราสามารถสัมผัสได้
    ล่องลอยไปตามสายธารแห่งเวลาด้วยสัมผัสที่เปี่ยมสุขกันค่า
    จุ๊บๆๆ

เมื่อวานป่วยกระเพาะปัสสวะอักเสบ สงสัยทานรสจัดมากไปหน่อย อิอิอิ

ขอบคุณ เจ่เจ้ไร ลูกเปิ้ล น้องใต้เกิ้ง ลาล่า ใบบุญผู้น่ารัก
    เพลงนี้แม้จะมีผิดมีพลาดบ้าง แต่ร้องด้วยหัวใจจากความรู้สึกที่อยากร้องเพื่อใครซักคนจริงๆ
    ตอนแรกปฏิเสธที่จะร้อง
    แต่พอคิดว่ามันน่าจะสร้างความสุขให้กับเศษเสี้ยวความทรงจำสำหรับใครบางคน
    ก็พยายามที่จะร้องเพลงนี้ขึ้นมา จากที่ร้องไม่รู้จะไปทางไหนดีเลย
    ก็ร้องได้จนรู้สึกพอใจแล้ว(ทำได้แค่นี้ ใครจะไปร้องได้เท่าเติ้ง บร้าแระ อิอิอิ)

ขอบคุณความสุข (ใบบุญบอกเสมอ ไม่ได้ทานเค้กส้มแต่ทำไมสุขจัง ใช่ป่ะจ๊ะ)

จุ๊บๆๆ

16. ลุงแมว

ขอบคุณจริง ๆ จ้า

ได้ฟังแน่นอนครับนิยามรักเวอร์ชั่นกระท่อมปลายนา ^^

หายเร็ว ๆ นะครับตั้งโอ๋

17. Meadwalker

จะปลูกระท่อมรอครับ
    เสร็จโปรเจคชีวิตสัมพันธ์เมื่อไหร่ คงได้ร้องกันแน่ๆ
    พาลุงเหมียวไปซ้อมก่อน อิอิ

18. tangOAH

เมื่อคืนตัดสินใจทานยา เป็นคนดื้อ ชอบให้เป็นเองหายเอง
    ชักไม่ไหว เลยทาน ค่อยยังชั่วขึ้นค่า
    เห็นพี่มี๊ดบอกว่ามิกซ์ให้ใหม่ มีเสียงเปล่าตอนท้ายเพลงด้วย
    ฟังแล้วก็ดีเหมือนกันค่ะ แปลกดี

รอฟังนะค๊า นิยามรัก ตอนเด็กค่อนข้างวัยรุ่น ร้องกับพี่ชาย คนละท่อน พี่เล่นกีตาร์ไปด้วย
    ต้องเพราะ ฝุด ฝุด เรย เสียงพี่สองคนน่าจะเข้ากันนะ อีกคนนุ่มละมุน อีกคนอบอุ่นอ่อนโยน
    ปล.ไปโหลดคอยเธอคืนมา ไว้ฟังทั้งที่บ้านและที่ทำงานค่า เพราะจิงจิ๊ง อิอิอิ

19. Thep Tavada

Thep Tavada เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2012
    เพราะจัง แต่มีท่อนหนึ่งสงกะสัย ฟังแล้วคล้ายๆเสียงเป็นภาษาไทย เมี่ยวๆ อะไรนี่แหละ
    555555555555555 เศร้านะ

20. ลุงแมว

แอบมาโหลด เวอร์ชั่นที่ 4 ฮ๊าฟฟฟ

จุ๊บ ๆ ๆ ลุงมี๊ดดดด