lol ll พ่อผมสอนครับ...ครู ll (นับเลข)

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย จันทร์เจ้า, 24 พฤศจิกายน 2008.

1. จันทร์เจ้า

จันทร์เจ้า เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2004
    ในชั่วโมงเรียนหนึ่งของเด็กชั้นอนุบาล
    วันนี้ครูสาวกำลังสอนเด็ก ๆ นับเลข
    ก่อนอื่น ก็ต้องกระตุ้นความสนใจ..
    แนะนำเข้าสู่บทเรียนกันหน่อย

สวัสดีค่ะ เด็ก ๆ มีคนเก่งคนไหนรู้จักตัวเลขบ้างเอ่ย
    มีเด็กในชั้นคนเดียวที่ยกมือขึ้น
    "ผมรู้ครับ คุณพ่อผมสอนแล้วครับ"
    ดีค่ะ งั้นลองดูกันหน่อย
    ต่อจากสาม นี่เป็นเลขอะไรคะ ครูถาม
    สี่ครับ เด็กตอบด้วยความมั่นใจมาก
    เก่งค่ะ แล้ว หลังจากหกล่ะ ครูถามต่อ
    เจ็ดครับ เด็กตอบทันที
    ดีมาก ๆ เพื่อน ๆ ปรบมือให้หน่อยค่ะ

งั้น ลองนับเลขตั้งแต่ 7 ไปเรื่อย ๆ สิจ๊ะ
    ครูกระตุ้นเด็กให้แสดงออก
    ได้เลยครับ เด็กภูมิใจมาก
    "เจ็ด แปด เก้า สิบ แจ็ค แหม่ม คิง เอซ ครับผม

From : http://talk.mthai.com/topic/37284

2. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    t_tAnimation5m_0409e49.gif t_tAnimation5m_0409e49.gif t_tAnimation5m_0409e49.gif

ถ้าให้นับต่อไป อาจจะมี คู่ เรียง ตอง

3. จันทร์เจ้า

4. iofeast

iofeast เป็นที่รู้จักกันดี

เจ้านู๋เนี่ยฉายแววโคตรเซียนตั้งเด็กเลยนะ หุ หุ หุ

5. จันทร์เจ้า

ดีนะที่ทั้งห้องมีเด็กนับแบบนี้เป็นอยู่คนเดียว
    ช่วงนี้ปุ่มอนุโมทนาหาย จะโพสก็ไม่รู้ว่าจะพูดอะไรดี
    ขอยิ้มอย่างเดียวแทนก็แล้วกันครับ --> :)

6. Baby_par

Baby_par เป็นที่รู้จักกันดี

เง้อ กำ ไพ่เหรอ เหอๆ