(หมวดหายาก+ประสบการณ์สูงสุด)@ปลัดขิกไม้ประดู่ผูกคอตาย เจ๊แมวอันโด่งดัง ลพ.ตัด วชน@น.59ค่ะ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย punnapak, 19 มกราคม 2015.

1. punnapak

punnapak พระบ้านพระแท้ by คุณแพร ติดต่อ ID line:phare999 สมาชิก Premium

16 พฤศจิกายน 2013
    รายการที่ 323 (หมวดหายากสุดเฮี้ยน) ปลัดขิกไม้ประดู่ผูกคอตาย เจ๊แมว(สุดเฮี้ยน)อันโด่งดัง หลวงพ่อตัด วัดชายนา ปี2548 (ลงอักขระจารมือเต็มสูตร พร้อมตอกโค้ด วชน)

***เฮี้ยนสุดในปลัดไม้ผูกคอหลวงพ่อตัด***

ปลัดขิกไม้ประดู่ผูกคอตาย(เจ๊แมว) สุดเฮี้ยนอันโด่งดัง หลวงพ่อตัด วัดชายนา ปี2548

**ขนาดใหญ่ค่ะ ความยาว 3.5 นิ้ว**
    **เส้นผ่านศูนย์กลางประมาณ 1.8 ซม.**

**ลงอักจระจารมือทั่วองค์ พร้อมตอกโค้ด วชน กำกับ

***ปลัดตัวนี้ทำมาจากกิ่งไม้ประดู่ที่เจ๊แมว สาวท้องอายุ 4 เดือนผูกคอตาย ปลัดเจ๊แมวถือว่าเป็นปลัดที่มีชื่อเสียงที่สุดในเรื่องโชคลาภ ค้าขายดีเยี่ยม ลงเหล็กจารมืออักขระยันต์ ที่ตัวและที่หัวปลัดทั่วองค์ กำกับด้วยพระคาถามนต์จินดามณี (มนต์พระสังข์เรียกเนื้อเรียกปลา) พร้อมตอกโค้ด วชน กำกับ ไม่ผ่านการใช้งาน สภาพสวยมากค่ะ

ตำรับการสร้างปลัดขิกของทางเพชบุรี สายวิชาของหลวงพ่อชุ่ม วัดกุฎิ บางเค็ม เขาย้อย เพชรบุรี ซึ่งเป็นพระอาจารย์ผู้ประสิทธิ์ประสาทวิชาการทำปลัดขิกให้หลวงพ่อตัด วัดชายนา

***ปลัดขิกไม้คนผู้คอตาย เป็นเอกลักษณ์และเครื่องรางของดี ในชื่อวัดชายนา มานานแล้ว จากประสบการณ์ผู้ใช้ ปลัดขิกจะมีอานุภาพทั้งคงกระพันและเมตตามหานิยม หลายท่านแขวนเดี่ยวใช้ได้ผลทั้งเรื่องรักและเรื่องรบ ที่มีประสบการณ์พบเห็น ว่ามีคนคอยติดตามและช่วยเหลืออยู่ตลอด

***ปลัดขิกของหลวงพ่อตัด จะเน้นใช้ไม้ผูกคอ เนื่องจากมีพราย ทำให้มีความแรง(อาถรรพย์)อยู่ในตัวไม้เอง และประกอบกับวิชาอาคมของหลวงพ่อตัด ยิ่งทำให้ไม้ปลักขิกนั้นมีความเข้มขลังขั้นสูงสุด โดยเฉพาะด้าน

"มหาเมตตา มหานิยม มหาเสน่ห์"

***ได้รับการยอมรับว่าเป็นปลัดขิกที่โดดเด่นมากเรื่องค้าขาย ทำธุรกิจต่างๆ ประสบความสำเร็จกันมานักต่อนัก

***ท่านที่บูชาปลัดขิกของท่านไปทุกคนต่างยอมรับว่า นำไปบูชาแล้วทำให้ค้าขายดีมาก จนเป็นที่เลื่องลือไปไกลถึงต่างประเทศ ปัจจุบันนับว่าหาบูชาได้ยากยิ่งค่ะ

@@ปลัดขิกไม้ประดู่ผูกคอ(เจ๊แมว) ได้รับการยอมรับว่าเป็นรุ่นที่เฮี้ยนที่สุด และนิยมสูงสุด ตลอดกาลค่ะ

นานมากๆค่ะ จะพบเจอสักองค์ค่ะ^^

รับประกันพระแท้และความศักดิ์สิทธิ์ตลอดชีพค้า
    เช่าหาบูชากันในช่วง 2,500-4,500 บาท

***บูชาราคาพิเศษเพียง 1,850 บาท***
    (จัดส่งฟรีค่ะ)

จองแล้วค่ะ โดยคุณพื้นทราย^^
    สาธุๆๆค้า

**รายการร่วมบุญบูรณะพระอุโบสถ ทุกวันพระค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 มีนาคม 2024
  2. พื้นทราย

พื้นทราย เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองครับ

3. punnapak

punnapak พระบ้านพระแท้ by คุณแพร ติดต่อ ID line:phare999 สมาชิก Premium

รายการที่ 324 (หมวดหายากค่ะ)สมเด็จเยี่ยวชะนี(พิมพ์เล็บมือ)รุ่นแรก ปี 2548 หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    **(พิเศษฝังตะกรุดจารมือตอกโค้ด วชน)**

**สุดยอดของดี และหายาก สุดยอดเมตตามหาเสน่ห์ มหาเศรษฐี หลวงพ่อตัด วัดชายนา***

@@(1ใน 25 องค์)@@

***สมเด็จเยี่ยวชะนีนั้นเป็นวัตถุมงคลอันดับต้นๆ หรือเรียกว่าเป็นพระเอกของวัตถุมงคลของหลวงพ่อตัด วัดชายนา ที่สร้างชื่อเสียงให้ท่านมาตลอดระยะเวลาที่ท่านได้จัดสร้างมาจวบจนถึงปัจจุบันค่ะ ซึ่งทำให้ท่านโด่งดังไปไกลถึงต่างแดน ต่างภาษา

ข้อมูลจากพระอาจารย์ทิน วัดชายนา

สมเด็จเยี่ยวชะนี ปี 2548 พิมพ์เล็บมือ สร้างทั้งหมด 60 องค์
    มีทั้งแบบฝังตะกรุดทองแดงและไม่ฝังตะกรุด
    ที่ฝังตะกรุดมีประมาณ 25 องค์ ที่เหลือเป็นแบบไม่ฝังตะกรุด

สมเด็จเยี่ยวชะนี พิมพ์เล็บมือ(รุ่นแรก) ปี2548 หลวงพ่อตัด วัดชายนา

**ขนาดโดยประมาณ 1.8x2 ซม.**

มวลสารสำคัญที่ขาดเสียไม่ได้ก็มีอยู่ด้วยกัน 4 อย่างคือ
    1.ยอดสวาท
    2.ยอดรักซ้อน
    3.ยอดสาวหลง
    4.เยี่ยวชะนี

แต่ถึงกระนั้นภายหลังก็มีการเพิ่มว่านและมวลสารที่เน้นหนักในด้านเมตตามหาเสน่ห์อีกหลายอย่างใส่เพิ่มเตืมเช้าไปเต็มที่ในการสร้างแต่ละครั้งด้วย

ในส่วนของเยี่ยวชะนีนั้น ส่วนใหญ่จะได้มาจากวัดหนองตาแต้ม จ.ประจวบคีรีขันธ์ เพราที่วัดนั้นเลี้ยงชะนีไว้ ส่วนการเก็บเยี่ยวชะนีก็จะเก็บมาโดยเอาใบมะยม ใบขนุน ใบคูณ รองให้ชะนีเยี่ยวรด แล้วนำใบไม้มาผึ่งแดด และบดเป็นผง

***ในส่วนของการปลุกเสกก็ใช้คาถา***

"นะมหาอ่อนใจ " และ “นะเมตตา” เป็นหลักในการปลุกเสกวัตถุมงคล ด้านเมตตาของวัดชายนาทั้งหมด

***ซึ่งวิชานะเมตตา หลวงพ่อท่านได้เรียนมาจาก หลวงพ่อเทพ วัดถ้ำรงค์ จ.เพชรบุรี ส่วนวิชานะมหาอ่อนใจนั้น เป็นวิชาจากฆารวาสชื่อโยมมอญ ซึ่งหลวงพ่อเรียนอยู่ถึง 3 ปี เพราะโยมมอญท่านหวงวิชานี้มาก

@@ปลุกเสกอย่างเข้มขลังโดย หลวงพ่อตัด วัดชายนา@@

พุทธคุณโดดเด่นด้านเมตตามหานิยมอย่างยิ่งยวดค่ะ
    อีกทั้งเป็นมหาเสน่ห์ต่อผู้พบเห็น เป็นที่รักใครเอ็นดูของผู้หลักผู้ใหญ่ เป็นอย่างยิ่งค่ะ

คาถาสำหรับอารธณาสมเด็จเยี่ยวชะนี และวัตถุมงคลด้านเมตตาของวัดชายนา

คาถานะมหาอ่อนใจ

นะ มหาอ่อนใจ พุทหลงไหล หล่ามล้น โมพระบ้าบ่นพึมพำ ธาระกำหัวอก สังฆะวิตก มาหาธัมมะโศกาน้ำตาไหล ยังมีสายใจ อาลัยหลง ยะจงงง จงจังงัง ****** **** นะโมพุทธายะ

***องค์นี้สมเด็จเยี่ยวชะนีเนื้อเขียว มวลสารจัด พิมพ์เล็บมือ สภาพสวยมากๆค่ะ กดพิมพ์เองที่วัดชายนาโดยพระอาจารย์ทิน ปลุกเสกอย่างเข้มขลังโดยหลวงพ่อตัด พิเศษฝังตะกรุดจารมือ พร้อมตอกโค้ด วชน กำกับ

***เป็นสุดยอดของดี และหาได้ยากยิ่ง ของหลวงพ่อตัด วัดชายนาค่ะ***

รับประกันพระแท้และความศักดิ์สิทธิ์ตลอดชีพค่ะ
    ราคาเช่าหาบูชาทั่วไป 2,000-3,000 บาท
    ***บูชาราคาพิเศษเพียง 1,250 บาท***
    จองแล้วค่ะ โดยคุณpcharn ^^
    สาธุๆๆค้า

**รายการร่วมบุญทำบุญโลงศพ ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 ธันวาคม 2023
  4. pcharn

pcharn เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองครับ

5. punnapak

แจ้งจัดส่งพัสดุให้คุณ pcharn เรียบร้อยค้า
    ขอบพระคุณมากๆนะคะ^^

6. punnapak

รายการที่ 325 รูปหล่ออุ้มบาตรโภคทรัพย์ เนื้อสัมฤทธิ์ หลวงพ่อตัด วัดชายนา ปี 2552
    ***รุ่นสุดท้ายที่ทันหลวงพ่อตัด***

@@สุดยอดรูปหล่อแห่งโภคทรัพย์ ความเจริญ ความอุดมสมบูรณ์@@

***รูปหล่อขนาด 2*3 ซม.***
    ***เนื้อสัมฤทธิ์***
    ***จัดสร้างเพียง 499 องค์***

รายการจัดสร้าง รูปหล่ออุ้มบาตรโภคทรัพย์

1.รูปหล่ออุ้มบาตรโภคทรัพย์เนื้อทองคำ สร้างจำนวน ๕ องค์

2.รูปหล่ออุ้มบาตรโภคทรัพย์เนื้อเมฆสิทธิ์ก้นทองคำ สร้างจำนวน ๑๙ องค์

3.รูปหล่ออุ้มบาตรโภคทรัพย์เนื้อเงิน สร้างจำนวน ๓๙ องค์

4.พระรูปหล่ออุ้มบาตรโภคทรัพย์เนื้อนวะโลหะ สร้างจำนวน ๑๐๘ องค์

5.รูปหล่ออุ้มบาตรโภคทรัพย์เนื้อสัมฤทธิ์ สร้างจำนวน ๔๙๙ องค์

6.รูปหล่ออุ้มบาตรโภคทรัพย์เนื้อตะกั่วผสมสร้างจำนวน ๙๙๙ องค์

7.ช่อรูปหล่ออุ้มบาตรโภคทรัพย์ สร้างจำนวน ๕ ช่อ

8.รูปหล่ออุ้มบาตรโภคทรัพย์พิเศษไม่ตัดก้านชนวน สร้างจำนวน ๑๕ องค์

พระพุทธวิริยากร (หลวงพ่อตัด วัดชายนา ) เป็นประธานเททองและนั่งปรก พิธียิ่งใหญ่

หล่อและปลุกเสกที่วัดในวันที่ 29 เมษายน 2552 ฤกษ์ 15.39 น.

พระเกจิอาจารย์นั่งปรกสี่ทิศในพิธี

1.หลวงพ่อคง วัดเขากลิ้ง
    2.หลวงพ่อผล วัดหนองแขม
    3.หลวงพ่อแถม วัดช้างแทงกระจาด
    4.หลวงพ่อตี๋ วัดบางคณฑีใน

เปิดให้บูชา 30 เมษา 2552 พระพุทธวิริยากร หลวงพ่อตัด มรณะภาพวันที่ 3 พ.ค. 2552 จึงถือเป็นรุ่นสุดท้ายที่ทันหลวงพ่อตัดปลุกเสกค่ะ

พุทธคุณ:
    เป็นมหาโชค มหาลาภ มหาเศรษฐี อย่างยิ่งค่ะ และคงความเป็นมหาอุตตามแบบฉบับหลวงพ่อตัดค่ะ

องค์นี้รูปหล่อเนื้อสัมฤทธิ์ค่ะ สภาพสวยมากๆ ไม่ผ่านการใช้งาน ปลุกเสกโดยหลวงพ่อตัด(รุ่นสุดท้าย)พร้อมด้วยเกจิอาจารย์ปรกอีก 4 รูปชื่อดังค่ะ จัดสร้างน้อย และหายากค่ะ
    ***นานๆๆจะเจอสักองค์ค่ะ***

(ขออนุญาตบ้านพุทธคุณพระเครื่อง ใช้ภาพประกอบนะคะ)^^

รับประกันพระแท้และความศักดิ์สิทธิ์ตลอดชีพค่ะ
    ***บูชาราคาพิเศษเพียง 599 บาท***

จองแล้วค่ะ โดยคุณthitiwatyu ^^
    สาธุๆๆค้า

**
    รายการร่วมบุญเติมน้ำมันตะเกียง ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 ธันวาคม 2023
  7. thitiwatyu

thitiwatyu เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบูชาครับ
    รายการที่ 325 รูปหล่ออุ้มบาตรโภคทรัพย์ เนื้อสัมฤทธิ์ หลวงพ่อตัด วัดชายนา ปี 2552
    ***รุ่นสุดท้ายที่ทันหลวงพ่อตัด***

8. punnapak

รายการที่ 326 ชุดวัตถุมงคลยอดนิยม หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    (นางพญารุ่นแรกติดเกศา+พระผงเลื่อนสมณศักดิ์รุ่นแรก+ลูกแก้วสารพัดนึกรุ่นแรก)

พระชุดนี้ประกอบด้วย

- สมเด็จนางพญารุ่นแรก ติดเกศา ปี2543 หลวงพ่อตัด วัดชายนา

- พระผงรูปเหมือน เลื่อนสมณศักดิ์ รุ่นแรก ปี2548 หลวงพ่อตัด วัดชายนา

- ลูกแก้วสารพัดนึก(รุ่นแรก) ปี2551 หลวงพ่อตัด วัดชายนา

**(ลงอักขระจารยันต์นะ+มนต์จินดามณี)**

…………………………….

พระผงสมเด็จนางพญารุ่นแรก ติดเกศา ปี2543 หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    พระผงนางพญารุ่นแรก หลวงพ่อตัด(ปวโร) วัดชายนา ออกปี ๒๕๔๓

***เนื้อหามวลสารวัตถุมงคลรุ่นนี้เป็นผงขมิ้นเสกผสมเส้นเกศาของหลวงพ่อตัด***

##จำนวนการสร้างประมาณ ๓๐,๐๐๐ องค์##

***องค์พระเป็นพิมพ์ทรงสามเหลี่ยมด้านหน้ามีพุทธลักษณะพระประทับนั่งปางมารวิชัย
    ด้านหลังประทับยันต์นะเศรษฐีที่ด้านบน
    ด้านล่างเป็นอักขระ “ธาตุ๔” (นะ มะ พะ ธะ)
    ถัดล่างลงมาเป็นอักขระ “หัวใจพระเจ้าห้าพระองค์ ,
    แม่ธาตุใหญ๋” (นะ โม พุท ธา ยะ)

***พุทธคุณ: พระนางพญาโดดเด่นด้าน เมตตามหานิยม ค้าขายโภคทรัพย์ แคล้วคลาด ชนะศัตรูมีอำนาจบารมีแก่คนทั้งหลาย
    ……………………………..

พระผงรูปเหมือน เลื่อนสมณศักดิ์ รุ่นแรก ปี2548 หลวงพ่อตัด วัดชายนา

พระผงรูปเหมือน หลวงพ่อตัด วัดชายนา รุ่นนี้จัดสร้างในวาระที่ท่านได้เลื่อนสมณศักดิ์ครั้งแรก เป็นพระครูบวรกิจโกศล ในปี 2548

สร้างจำนวน ๓๕,๐๐๐ องค์

***พิธีใหญ่ หลวงพ่อตัดปลุกอย่างเข้มขลังค่ะ***

เป็นพระผงเลื่อนสมณศักดิ์ รุ่นแรก ซึ่งหลวงพ่อตัดได้รวบรวมมวลสารในยุคต้นๆที่ได้สะสมมาจำนวนมาก ทำให้เนื้อพระเห็นมวลสารได้อย่างชัดเจนทุกองค์ค่ะ

มวลสาร: ผงพุทธคุณของหลวงพ่อตัด อาทิ ผงพระแตกหักรุ่นแรกๆทั้งหมด ผงพระขุนแผนรุ่น1,2 ว่านยาจินดามณี ผงเยี่ยวชะนีฯลฯ

พุทธคุณ
    : โดดเด่นมากด้านเมตตาค่ะ ใครเห็นรักใคร่เอ็นดู เจ้านายเมตตา ได้เลื่อนขั้นเลื่อนตำแหน่ง

………………………

ลูกแก้วสารพัดนึก(รุ่นแรก) ปี2551 หลวงพ่อตัด วัดชายนา

**(ลงอักขระจารยันต์นะ+มนต์จินดามณี)**
    ลูกแก้วสารพัดนึก หลวงพ่อตัด วัดชายนา ปี2551

วรรณะสีเขียว จารยันต์นะ

ลูกแก้วสารพัดนึก(รุ่นแรก)หลวงพ่อตัด วัดชายนา หลวงพ่อทำแจกในงานทอดกฐิน ปี2551

ปลุกเสกอย่างเข้มขลังโดย หลวงพ่อตัด พร้อมจารยันต์ นะ ซึ่งเป็นเอกลักษณ์ของลูกแก้วสารพัดนึกของท่านค่ะ

***ลูกนี้เป็นลูกแก้ววรรณะสีเขียวเหนี่ยวทรัพย์ สภาพสวยเดิมๆออกวัดค่ะ จารยันต์นะ ชัดเจน หายากค่ะสำหรับลูกแก้วสารพัดนึกของหลวงพ่อตัด เนื่องด้วยประสบการณ์ และผู้ที่มีบูชาเก็บบูชากันหมดค่ะ

(นานๆจะเจอสักลูกค่ะ)

***ลูกแก้วสารพัดนึกของหลวงพ่อตัด
    ใช้อธิษฐานจิตขอได้ทุกอย่าง สำเร็จทุกอย่างดั่งใจนึก
    มีพกไว้ติดตัวมีแต่ความโชคดี แคล้วคลาด ปลอดภัย ดีนักแล***

***ลูกแก้วสารพัดนึก สมหวังทุกประการ คงความเป็นมหาอุต ตามแบบฉบับของหลวงพ่อตัด วัดชายนา***

คาถาบูชา ลูกแก้วสารพัดนึก
    " นะเมตตา นะทุบปะติ
    นะอะอัม สังฆัฆปะติ "

@@@ลูกแก้วสารพัดนึก หลวงพ่อตัด วัดชายนา จารตัวนะเป็นเอกลักษณ์ชัดเจน ประสบการณ์มากมายค่ะ
    เสกด้วยวิชามนต์จินดามณีมหาลาภ เป็นวิชาอันโดดเด่นและเป็นเอกลักษณ์ของวัดชายนา หลวงพ่อตัด ท่านได้ไปร่ำเรียนวิชามาจากโยมพุฒ บ้านบางเก่า อ.ชะอำ

***บูชาราคาพิเศษเพียง 650 บาท***

จองแล้วค่ะ โดยคุณshaj^^
    สาธุๆๆค้า

**
    รายการร่วมบุญอุปสมบทนาคหมู่ ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 ธันวาคม 2023
  9. punnapak

แจ้งจัดส่งพัสดุให้คุณshaj เรียบร้อยค้า

10. punnapak

รายการที่ 327 ชุดวัตถุมงคลหลัก หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    (ขุนแผนรุ่น2 เนื้อดำ+นางพญารุ่นแรกติดเกศา+พระผงเลื่อนสมณศักดิ์รุ่นแรก)

- ขุนแผนรุ่น 2 เนื้อดินเผา ปี2548 วรรณะดำ(นิยมสุด)สุดยอดขุนแผนเมตตา มหาเสน่ห์ หลวงพ่อตัด วัดชายนา

- สมเด็จนางพญารุ่นแรก ติดเกศากว่า10เส้น ปี2543 หลวงพ่อตัด วัดชายนา

- พระผงรูปเหมือน เลื่อนสมณศักดิ์ รุ่นแรก ปี2548 หลวงพ่อตัด วัดชายนา

พระขุนแผน รุ่น 2 ปี48 หลวงพ่อตัด วัดชายนา เนื้อดินเผา วรรณะดำ(หายากที่สุด และนิยมสุดค่ะ)

**ไม่ผ่านการใช้งานค่ะ**

สุดยอดขุนแผน“ยอดนักรบ สยบนารี”
    ***สุดยอดมหาเสน่ห์ - สาวหลง – คงกระพัน***

**เป็นรุ่นยอดนิยม ติด1ใน5 สุดยอดวัตถุมงคล ของหลวงพ่อตัด**

ประสบการณ์และพุทธคุณเป็นที่ยอมรับอย่างมากจริงๆค่ะ สำหรับ

***พระขุนแผนของหลวงพ่อตัด วัดชายนา โดยเฉพาะรุ่น 2 นี้ เน้นทางด้านเมตตามหานิยมเป็นอย่างมาก อีกทั้งคงความเป็นมหาอุต คงกระพันแคล้วคลาดอันลือชื่อของหลวงพ่อตัด
    รุ่นนี้ทางวัดดำเนินการจัดสร้างเอง น่าใช้มาก พุทธคุณครอบคลุมทุกด้านค่ะ

###แคล้วคลาด คงกระพัน เสน่ห์เมตตา ค้าขาย ร่ำรวย###

มีสองเนื้อ คือ เนื้อผงพุทธคุณ กับเนื้อดินเผา
    ***เนื้อดินเผานั้น พิมพ์ที่วัด เผาเองที่วัดโดยพระอาจารย์(หลวงพ่อตัด)เป็นผู้ดำเนินการผู้เดียวไม่ได้ให้เด็กวัดหรือ ศิษย์เข้าไปยุ่ง สร้างประมาณ8,000 องค์ การเผา จึงทำให้สีพระมีหลายวรรณะ ทั้ง สีแดงอิฐ สีนวล และสีดำ(หายากที่สุด)

***ความพิเศษของพระขุนแผนสำนักวัดชายนา คือ จะมีการวางยันต์ หัวใจพระสีวลี นะชาลีติ ไว้ เพื่อให้พระขุนแผนของวัดชายนา ใช้ได้ดีทั้งเมตตา และเงินทองค่ะ***

……………………………

พระผงสมเด็จนางพญารุ่นแรก ติดเกศากว่า10เส้น ปี2543 หลวงพ่อตัด วัดชายนา

พระผงนางพญารุ่นแรก หลวงพ่อตัด(ปวโร) วัดชายนา ออกปี ๒๕๔๓

***เนื้อหามวลสารวัตถุมงคลรุ่นนี้เป็นผงขมิ้นเสกผสมเส้นเกศาของหลวงพ่อตัด***

##จำนวนการสร้างประมาณ ๓๐,๐๐๐ องค์##

***องค์พระเป็นพิมพ์ทรงสามเหลี่ยมด้านหน้ามีพุทธลักษณะพระประทับนั่งปางมารวิชัย
    ด้านหลังประทับยันต์นะเศรษฐีที่ด้านบน
    ด้านล่างเป็นอักขระ “ธาตุ๔” (นะ มะ พะ ธะ)
    ถัดล่างลงมาเป็นอักขระ “หัวใจพระเจ้าห้าพระองค์ ,
    แม่ธาตุใหญ๋” (นะ โม พุท ธา ยะ)

***พุทธคุณ: พระนางพญาโดดเด่นด้าน เมตตามหานิยม ค้าขายโภคทรัพย์ แคล้วคลาด ชนะศัตรูมีอำนาจบารมีแก่คนทั้งหลาย

พระผงรูปเหมือน เลื่อนสมณศักดิ์ รุ่นแรก ปี2548 หลวงพ่อตัด วัดชายนา

พระผงรูปเหมือน หลวงพ่อตัด วัดชายนา รุ่นนี้จัดสร้างในวาระที่ท่านได้เลื่อนสมณศักดิ์ครั้งแรก เป็นพระครูบวรกิจโกศล ในปี 2548

***พิธีใหญ่ หลวงพ่อตัดปลุกอย่างเข้มขลังค่ะ***

เป็นพระผงเลื่อนสมณศักดิ์ รุ่นแรก ซึ่งหลวงพ่อตัดได้รวบรวมมวลสารในยุคต้นๆที่ได้สะสมมาจำนวนมาก ทำให้เนื้อพระเห็นมวลสารได้อย่างชัดเจนทุกองค์ค่ะ

มวลสาร: ผงพุทธคุณของหลวงพ่อตัด อาทิ ผงพระแตกหักรุ่นแรกๆทั้งหมด ผงพระขุนแผนรุ่น1,2 ว่านยาจินดามณี ผงเยี่ยวชะนีฯลฯ

พุทธคุณ: โดดเด่นมากด้านเมตตาค่ะ ใครเห็นรักใคร่เอ็นดู เจ้านายเมตตา ได้เลื่อนขั้นเลื่อนตำแหน่ง

ปิดพระนางพญาและพระผงเลื่อนสมณศักดิ์ค่ะ

**
    รายการร่วมบุญถวายภัตตาหาร ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 ธันวาคม 2023
  11. sunmk

sunmk เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2020
    จองตระกรุดลพ ตัด

12. punnapak

รายการที่ 328 ตะกรุดหลวงพ่อตัด
    ลงอักขระจารมือด้านนอก-ปั๊มยันต์มหาอุต ด้านใน พร้อมตอกโค้ด วชน กำกับ ปี2548

***สุดยอดตะกรุดมหาอุตหลวงพ่อตัด วัดชายนา***

***ตะกรุดหลวงพ่อตัด ลงอักขระจารมือด้านนอก-ปั๊มยันต์มหาอุต ด้านใน พร้อมตอกโค้ด วชน กำกับ

***ขนาดยาว 3 นิ้ว ***

@@ปลุกเสกอย่างเข้มขลังโดยหลวงพ่อตัด วัดชายนา ปี2548

@@@ลงอักขระจารมือ (ยันต์ปลายศีล) ด้านนอกโดยพระอาจารย์ทิน (เจ้าอาวาสรูปปัจจุบัน วัตถุมงคลของหลวงพ่อตัด ท่านจะให้พระอาจารย์ทินเป็นผู้จารแทบทั้งหมดค่ะ และเป็นทายาทพุทธคมเพียงหนึ่งเดียวของหลวงพ่อตัดค่ะ ท่านสืบทอดสรรพวิชาต่างๆจากหลวงพ่อตัดมาไม่ผิดเพี้ยนค่ะ)
    พร้อมตอกโค้ด วชน กำกับ
    ปั๊มยันต์มหาอุตด้านในเต็มแผ่น

***หลวงพ่อตัด สุดยอดเกจิอาจารย์เมืองเพชรบุรี ท่านโด่งดังมากในเรื่องของตะกรุดค่ะ ในเรื่องตะกรุดท่านไม่เป็นสองรองใคร

โดยเฉพาะเรื่อง"มหาอุต แคล้วคลาด คงกระพัน"

***นักเลงเมืองเพชรต้องมีติดตัวกันทุกคนค่ะ แม้กระทั่งเด็กๆในเมืองเพชร ผู้ใหญ่จะหามาให้ติดตัวเพื่อป้องกันอันตรายจากอุบัติเหตุและสัตว์มีพิษต่างๆ

***นอกจากโด่ดเด่นเรื่องมหาอุตแล้ว
    ตะกรุดดอกนี้ยังเน้นเรื่อง

"มหาเศรษฐี มหาเมตตา มีเงินใช้ไม่ขาดมือ”

@พกดอกเดียว พุทธคุณครบถ้วนค่ะ@

***ตะกรุดดอกนี้สภาพสวยมากค่ะ ไม่ผ่านการใช้งาน ลงอักขระจารมือด้านนอก-ปั๊มด้านใน พร้อมตอกโค้ด วชน กำกับ

***สำหรับตะกรุดทั้งจารมือและปั๊มยันต์ พร้อมตอกโค้ด กำกับ นานๆจะพบเจอสักดอก

***ลูกศิษย์เรียนถามท่านว่าแขวน ตะกรุดหลวงพ่อตัด "ลอด ราวผ้า เสื่อมหรือเปล่า" ท่านบอกว่า "ตะกั่วมันก็เป็นตะกั่ว ตะกรุดก็คือตะกรุด ไม่มีเสื่อม ไม่ได้ห้าม ของดีอยู่ที่ใจคนใช้มันดี ใจมันไม่ดี ของก็ไม่ดี" ผู้ที่เลื่อมใสท่าน เข้าไปหาท่านที่วัดชายนา ท่านจะนำตะกรุดมาแจกทั้งสิ้น ถ้าท่านไม่อยู่ จะมีลูกศิษย์คอยนั่งแจกทั้งวัน
    ท่านเป็นพระที่เมตตามากค่ะ มีผู้นับถือท่านจำนวนมากมายทั้งในและต่างประเทศ

บูชาราคา 1,250 บาท
    **ปิดรายการค่ะ**

**รายการร่วมบุญทำบุญโลงศพ ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 ธันวาคม 2023
  13. punnapak

แจ้งจัดส่งพัสดุให้คุณthitiwatyu สหรัฐอเมริกา
    เรียบร้อยค้า^^
    ขอบพระคุณมากๆนะคะ

14. punnapak

รายการที่ 329 รูปหล่อรุ่น 2 หลวงพ่อตัด วัดชายนา ปี 2551 เนื้อทองผสม
    ***สุดยอดรูปหล่อมหาอุต***

รูปหล่อรุ่น 2 หลวงพ่อตัด วัดชายนา ปี2551
    (หลวงพ่อตัดดำริจัดสร้างเองค่ะ)

เนื้อทองผสม (มีหลายโซนเนื้อ)
    จัดสร้างเพียง 10,127 องค์
    ตอกโค้ด”ปวโร”

ถอดแบบมาจากรูปหล่อรุ่นแรกหลวงพ่อตัด ปี2540 ค่ะ
    รุ่น2 นี้ จะตอกโค้ด “ปวโร” ที่สังฆาฏิด้านหลัง ทุกองค์ค่ะ

หลวงพ่อตัดบริกรรมปลุกเสกอย่างเข้มขลัง

พุทธคุณโดดเด่นด้าน มหาอุต แคล้วคลาด คงกระพัน อย่างยิ่งค่ะ

***องค์นี้สภาพสวยเดิมค่ะ เนื้อทองผสม ตอกโค้ด”ปวโร”ที่สังฆาฏิด้านหลัง

***เป็นรุ่นที่ติดทำเนียบสุดยอดวัตถุมงคลหลวงพ่อตัด มีประสบการณ์ และหายากค่ะ

นานๆจะเจอสักองค์ค่ะ

ขออนุญาตนาวบ้านพุทธคุณ ใช้รูปภาพประกอบนะคะ^^

***บูชาราคาพิเศษเพียง 550 บาท***

จองแล้วค่ะ โดยคุณสาโรจน์^^
    สาธุๆๆค้า

**รายการร่วมบุญทำบุญโรงพยาบาล ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 ธันวาคม 2023
  15. punnapak

บูชาแล้วค้า โดยคุณสาโรจน์^^
    ขอบพระคุณมากค้า

QUOTE="punnapak, post: 12001737, member: 672875"]
    รายการที่ 329 รูปหล่อรุ่น 2 หลวงพ่อตัด วัดชายนา ปี 2551 เนื้อทองผสม

รูปหล่อรุ่น 2 หลวงพ่อตัด วัดชายนา ปี2551
    (หลวงพ่อตัดดำริจัดสร้างเองค่ะ)

เนื้อทองผสม (มีหลายโซนเนื้อ)
    จัดสร้างเพียง 10,127 องค์
    ตอกโค้ด”ปวโร”

ถอดแบบมาจากรูปหล่อรุ่นแรกหลวงพ่อตัด ปี2540 ค่ะ
    รุ่น2 นี้ จะตอกโค้ด “ปวโร” ที่สังฆาฏิด้านหลัง ทุกองค์ค่ะ

หลวงพ่อตัดบริกรรมปลุกเสกอย่างเข้มขลัง

พุทธคุณโดดเด่นด้าน มหาอุต แคล้วคลาด คงกระพัน อย่างยิ่งค่ะ

***องค์นี้สภาพสวยเดิมค่ะ เนื้อทองผสม ตอกโค้ด”ปวโร”ที่สังฆาฏิด้านหลัง

***เป็นรุ่นที่ติดทำเนียบสุดยอดวัตถุมงคลหลวงพ่อตัด มีประสบการณ์ และหายากค่ะ

นานๆจะเจอสักองค์ค่ะ

ขออนุญาตนาวบ้านพุทธคุณ ใช้รูปภาพประกอบนะคะ^^

***บูชาราคาพิเศษเพียง 550 บาท***

Coming soon…องค์จัดส่งได้วันอังคารนะคะ^^

**รายการร่วมบุญทำบุญโรงพยาบาล ทุกวันพระค่ะ
    [/QUOTE]

16. punnapak

รายการที่ 330 ชุดวัตถุมงคลรุ่นประสบการณ์
    (เหรียญรูปไข่เต็มองค์รุ่นแรกจารมือ+พระผงเลื่อนสมณศักดิ์รุ่นแรก)

ชุดวัตถุมงคลนี้ ประกอบด้วย

- เหรียญรูปไข่เต็มองค์ รุ่นแรก ปี2549 หลวงพ่อตัด วัดชายนา

***(ลงอักขระจารมือด้านหน้า ตอกโค้ดด้านหลัง)***

เหรียญรูปไข่เต็มองค์ รุ่นแรก ปี2549 หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    ***(ลงอักขระจารมือด้านหน้า ตอกโค้ดด้านหลัง)***

เหรียญรูปไข่เต็มองค์ รุ่นแรก ปี2549 (ขนาดใหญ่)
    หลวงพ่อตัด วัดชายนา

***เนื้อทองฝาบาตร***
    **จัดสร้างเพียง 10,000 องค์**

##จารมือด้านหน้าเหรียญ2ด้าน##
    ##ตอกโค้ดด้านหลัง##

***เหรียญมีขนาดใหญ่ค่ะ ขนาด 4x3 ซม.***

จัดสร้างในวาระฉลองอายุ 75 ปี พระพุทธวิริยากร ( หลวงพ่อตัด ปวโร ) วัดชายนา ปี 2549

ปลุกเสกอย่างเข้มขลังโดยหลวงพ่อตัด วัดชายนา พร้อมลงอักขระจารมือที่หน้าเหรียญ

สร้างครั้งแรกเป็นเนื้อทองแดงเนื้อเดียวจำนวน ๕๐๐ เหรียญ ( ปั้มครั้งแรก )

ต่อมามีการสร้างอีกครั้งในช่วงปีเดียวกัน ( แต่บล็อกมีรอยแตกตรงหูเหรียญ ) มีรายการจัดสร้างดังนี้

1.เนื้อทองคำ สร้างจำนวน ๑๓ เหรียญ

2.เนื้อนาค สร้างจำนวน ๑๙ เหรียญ

3.เนื้อเงินชนวนกริ่งวัดบวรหน้าทองคำ สร้างจำนวน ๑๕ เหรียญ

4.เนื้อนวะชนวนกริ่งวัดบวรหน้าทองคำ สร้างจำนวน ๒๐ เหรียญ

5.เนื้อนวะพิเศษแก่ทองคำ สร้างจำนวน ๑๙ เหรียญ

6.เนื้อเงินหลังเรียบ สร้างจำนวน ๑๙๙ เหรียญ

7.เนื้อเงินหลังยันต์ สร้างจำนวน ๔๙๙ เหรียญ

8.เนื้อนวะโลหะหลังเรียบ สร้างจำนวน ๑๙๙ เหรียญ

9.เนื้อนวะโลหะหลังยันต์ สร้างจำนวน ๙๙๙ เหรียญ

10.เนื้อดีบุกหลังเรียบ สร้างจำนวน ๑๙๙ เหรียญ

11.เนื้อดีบุกหลังยันต์ สร้างจำนวน ๒๙๙ เหรียญ

12.เนื้อทองเหลืองหลังเรียบ ( ติดโบว์ ) สร้างจำนวน ๑๐๒ เหรียญ

13.เนื้อฝาบาตรพิเศษชนวนพระ ภ.ป.ร. ๒๕๐๘ ( หูตัน ) สร้างจำนวน ๑,๙๙๙ เหรียญ

**14.เหรียญฝาบาตรหูห่วง สร้างจำนวน ๑๐,๐๐๐ เหรียญ**

***เหรียญนี้เนื้อทองฝาบาตรค่ะ เหรียญมีขนาดค่อนข้างใหญ่ สภาพสวยงดงามมากค่ะ เหลืองอร่ามทองค่ะ ด้านหน้าลงอักขระจารมือ ด้านหลังยันต์ พร้อมตอกโค้ด ไม่ผ่านการใช้งาน

##เป็น1ในทำเนียบรุ่นวัตถุมงคลของหลวงพ่อตัด ที่มีประสบการณ์สูงค่ะ โดยเฉพาะด้าน เมตตามหานิยม โชคลาภ ค้าขาย เป็นที่ประจักษ์ค่ะ และติดปลายนวมด้านมหาอุต ตามแบบฉบับหลวงพ่อตัด วัดชายนาค่ะ
    **อีกทั้งรอยจารมือ ยังความเข้มขลังเป็นอย่างมากค่ะ**

……………………………

พุทธคุณ: โดดเด่นมากด้านเมตตาค่ะ ใครเห็นรักใคร่เอ็นดู เจ้านายเมตตา ได้เลื่อนขั้นเลื่อนตำแหน่ง

***บูชาราคาสุดพิเศษเพียง 550 บาท***

จองแล้วค่ะ โดยคุณ pcharn ^^
    สาธุๆๆค้า

**รายการร่วมบุญชำระหนี้สงฆ์ ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 ธันวาคม 2023
  17. punnapak

รายการที่ 331 ชุดวัตถุมงคลหลัก หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    (ขุนแผนรุ่น2 เนื้อดินเผา สุดยอดเมตตามหาเสน่ห์+ตะกรุดในบาตร”มหาอุต หยุดมัจจุราช”)

ชุดวัตถุมงคลชุดนี้ ประกอบด้วย

- ขุนแผนรุ่น 2 เนื้อดินเผา ปี2548 วรรณะสีดำ(นิยมสุดและหายากที่สุด) สุดยอดขุนแผนเมตตา มหาเสน่ห์

- ตะกรุดในบาตรมหาอุต ขนาด 3 นิ้ว ปี2549
    ฉายา “มหาอุต หยุดมัจจุราช
    ตะกรุดในตำนาน แห่งวัดชายนาค่ะ

……………………..

พระขุนแผน รุ่น 2 ปี48 หลวงพ่อตัด วัดชายนา เนื้อดินเผา วรรณะสีดำ หายากและนิยมสูงสุด
    **ไม่ผ่านการใช้งานค่ะ**

สุดยอดขุนแผน
    “ยอดนักรบ สยบนารี”

***สุดยอดมหาเสน่ห์ - สาวหลง – คงกระพัน***

**เป็นรุ่นยอดนิยม ติด1ใน5 สุดยอดวัตถุมงคล ของหลวงพ่อตัด**

ประสบการณ์และพุทธคุณเป็นที่ยอมรับอย่างมากจริงๆค่ะ สำหรับ
    ***พระขุนแผนของหลวงพ่อตัด วัดชายนา โดยเฉพาะรุ่น 2 นี้ เน้นทางด้านเมตตามหานิยมเป็นอย่างมาก อีกทั้งคงความเป็นมหาอุต คงกระพันแคล้วคลาดอันลือชื่อของหลวงพ่อตัด
    รุ่นนี้ทางวัดดำเนินการจัดสร้างเอง น่าใช้มาก พุทธคุณครอบคลุมทุกด้านค่ะ

###แคล้วคลาด คงกระพัน เสน่ห์เมตตา ค้าขาย ร่ำรวย###

มีสองเนื้อ คือ เนื้อผงพุทธคุณ กับเนื้อดินเผา
    ***เนื้อดินเผานั้น พิมพ์ที่วัด เผาเองที่วัดโดยพระอาจารย์(หลวงพ่อตัด)เป็นผู้ดำเนินการผู้เดียวไม่ได้ให้เด็กวัดหรือ ศิษย์เข้าไปยุ่ง สร้างประมาณ8,000 องค์ การเผา จึงทำให้สีพระมีหลายวรรณะ ทั้ง สีแดงอิฐ สีนวล และสีดำ(หายากที่สุด)

***ความพิเศษของพระขุนแผนสำนักวัดชายนา คือ จะมีการวางยันต์ หัวใจพระสีวลี นะชาลีติ ไว้ เพื่อให้พระขุนแผนของวัดชายนา ใช้ได้ดีทั้งเมตตา และเงินทองค่ะ***

***องค์นี้สภาพสวยเดิมค่ะ มีหน้าตาปากคิ้ว หลังยันต์หัวใจพระสีวลี วรรณะสีดำ นิยมและหายากที่สุดค่ะ

ตะกรุดในบาตรมหาอุต ขนาดยาว 3 นิ้ว ปั๊มยันต์มหาอุต ปี 2549

ฉายา
    ”มหาอุต หยุดมัจจุราช”

รุ่นประสบการณ์แคล้วคลาดอันดับ1ในรุ่น

***ปลุกเสกอย่างเข้มขลังโดยหลวงพ่อตัด วัดชายนา สุดยอดเกจิอาจารย์เมืองเพชรบุรี ท่านโด่งดังมากในเรื่องของตะกรุดค่ะ ในเรื่องตะกรุดท่านไม่เป็นสองรองใคร
    โดยเฉพาะเรื่อง
    "มหาอุต แคล้วคลาด คงกระพัน"

***นักเลงเมืองเพชรต้องมีติดตัวกันทุกคนค่ะ รอดพ้นลูกกระสุนปืนกันมานักต่อนักแล้ว หรือแม้กระทั่งเด็กๆในเมืองเพชร ผู้ใหญ่จะหามาให้ติดตัวเพื่อป้องกันอันตรายจากอุบัติเหตุและสัตว์มีพิษต่างๆ

***ตะกรุดในบาตรมหาอุตดอกนี้ ปั๊มยันต์มหาอุต ปี2549 ขนาดยาว 3 นิ้ว สภาพสวยเดิมค่ะ

พุทธคุณ

“เป็นมหาอุต สถานเดียวค่ะ”

ราคาปกติ 1,599 บาท

ปิดรายการค่ะ
    **รายการร่วมบุญพระภิกษุอาพาธ ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 ธันวาคม 2023
  18. pcharn

pcharn เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองครับ

19. punnapak

แจ้งจัดส่งพัสดุให้คุณpcharn เรียบร้อยค้า

20. punnapak

รายการที่ 332 ชุดวัตถุมงคล หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    (รูปหล่อรุ่น2+นางพญารุ่นแรก ติดเกศาจำนวนมาก+พระผงเลื่อนสมณศักดิ์รุ่นแรก)

- รูปหล่อรุ่น 2 หลวงพ่อตัด วัดชายนา ปี2551

- พระผงนางพญารุ่นแรก(ติดเกศาจำนวนมาก) หลวงพ่อตัด วัดชายนา ปี2543

- พระผงรูปเหมือน เลื่อนสมณศักดิ์ รุ่นแรก ปี2548 หลวงพ่อตัด วัดชายนา(มวลสารจัด)

รูปหล่อรุ่น 2 หลวงพ่อตัด วัดชายนา ปี 2551 เนื้อทองผสม

**เนื้อทองผสม (มีหลายโซนเนื้อ)**
    **จัดสร้างเพียง 10,127 องค์**
    **ตอกโค้ด”ปวโร”**

…………………………..

พระผงนางพญารุ่นแรก หลวงพ่อตัด(ติดเกศาจำนวนมาก)วัดชายนา ปี2543

***บูชาราคาพิเศษเพียง 650 บาท***

จองแล้วค่ะ โดยคุณpcharn ^^
    สาธุๆๆค้า

**
    รายการร่วมบุญถวายสังฆทาน ทุกวันพระค่ะ
    (ขออนุญาตนาวบ้านพุทธคุณ ใช้รูปภาพประกอบนะคะ^^)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 ธันวาคม 2023