เรื่องเด่น พรหลวงพ่อ

ในห้อง 'หลวงพ่อฤๅษีลิงดำ' ตั้งกระทู้โดย Wannachai001, 5 เมษายน 2024.

1. Wannachai001

Wannachai001 เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    61
    lWn-HE_LuEP1rL7J4zk8UPUHjXhznzNOwxlqx5wNCi6DbNXCEnjeW-7AyZvKp4j6.jpg

พรหลวงพ่อ

สำหรับวันนี้ ขอให้ตั้งใจรับพรนะ ขอให้พรคนที่นี่ทั้งหมด คนที่อยู่บ้านทั้งหมด คนที่ยังไม่เกิดทั้งหมด ที่มีความเลื่อมใสในพระพุทธศาสนา

และ
    "ถ้าเป็นเครือที่เป็นเผ่าพันธุ์มาแล้วตั้งแต่อดีต" ขอให้มีผลตามพุทธประสงค์ทุกคน

เวลาว่างๆ นั่งนึกก็ได้ เดินไปก็ได้ ไม่ห้ามเลยนะ ให้มัน(คาถาเงินล้าน) ติดใจอยู่อย่างนั้น ให้ถือว่าเป็นกรรมฐานไปในตัวเสร็จ เพราะคาถาที่พระพุทธเจ้าบอกทุกบท

ก่อนจะทำต้องนึกถึงท่าน ถือว่าเป็น พุทธานุสสติ

จึงขอให้ทุกคน ถ้าได้รับคาถาเงินล้านนี้ไป ให้ตั้งใจปฏิบัติด้วยความจริงใจ ด้วยความเคารพในพระพุทธเจ้า

ให้ทุกคนตั้งใจนึกถึงองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า

คิดว่า "คาถาทั้งหมดนี้จงปรากฏในจิตของเรา ลาภผลต่างๆให้ปรากฏแก่เรา ตามที่พระองค์ทรงต้องการ" นะ นึกถึงท่านนะ

(จากหนังสือ พ่อสอนลูก เล่มหน้าปกสีทอง หน้า 10)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 เมษายน 2024
  2. nanbatakeshi

nanbatakeshi เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาบุญสาธุทุกบุญบุญพระอริยบุคคลทั้งหมดบุญสังฆทานทุกปัจจัยบุญพระนิพพานทุกรูปบุญสังฆทานบุญทั้งหมดขอให้กระผมและทุกท่านเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้คับขออุทิศให้เจ้ากรรมยายเวรที่ทำงานที่หน่วยงานทั้งหมดขออโหสิกรรมคับและทุกรูปนามที่ผมเคยฆ่าหรือเบียดดบียนทั้งหมดบุญหลวงพ่อฤาษีลิงดำบุญหลวงพ่อปานบุญองค์พระอรหันต์พระพุทธเจ้าทุกรูปที่พระนิพพานพระนิพพานทุกทบุญในเว็บพลังจิตผมโมทนาบุญทั้งหมดครับ