กฐินวัดถ้ำข้าวสารหิน(สายเก๋) เสร็จสิ้นบรรลุวัตถุประสงค์ขอเชิญโมทนาบุญค่ะ

ในห้อง 'กฐิน - ผ้าป่า - งานวัด' ตั้งกระทู้โดย keh, 14 กรกฎาคม 2009.

1. keh

keh เป็นที่รู้จักกันดี

28 กุมภาพันธ์ 2009
    แจ้งความคืบหน้า

hello3

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่าน ผู้ที่ร่วมดังูนี้คะ
    คุณ <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->Glow-Worm<!-- google_ad_section_end --> ร่วมเป็นกำลังใจให้ท่านแรกเลย
    คุณ kulthida</SPAN> โคราช โอนมาร่วมทำบุญ

น้องkanin_nin และเพื่อน ๆ 3000บาท ได้มารับพระแม่โพสพ ถุงทอง แม่นางกวัก(เนื้อสีดำที่มีแร่ดูดทรัพย์) ข้าวสารหินจำนวน 30 กว่าซอง แผ่นยันต์เงินไหลเข้าถุงไม่ขาดสาย และสีผึ้ง 1 ตลับของอ.เทพวุฒ จ้า

ครอบครัวน้องทราย 3000 บาท น้องปี 1 แม่ฟ้าหลวง ป๊ากับม๊ามาหาพี่เก๋ที่บ้าน พอดีป๊าน้องจะเปิดร้านขายยาง พี่เก๋เลยรีบมอบไปเลยจะได้ค้าขายร่ำรวย ส่วนของขวัญพุทธคุณอื่น ๆ รอน้องกลับมารับเองนะจ๊ะ ตามที่เราตกลงกันไว้ เพราะน้องให้เก็บไว้ให้

เฮียปอ ตำมะลัง พี่ชายที่แสนดี 500 บาท คนใต้ก็มาร่วมบุญกับเด็กยองฮิ

พี่ jintana อยู่ฝรั่งเศส ได้ฝากเพื่อนที่กลับเมืองไทยโอนเงินร่วมทำบุญ 500 บาท เก๋จะดำเนินการไปฝากของไว้ที่อ.คนวัดนะคะรวมถึงปัจจัยที่พี่ฝากโอนให้ท่านอาจารย์ด้วย

พี่chantฯ 500 บาท เราจะเจอกัน หรือจะให้เก๋ส่งของทางพัสดุดีจ๊ะ

พี่พรบารมีฯ ผู้รักพระแม่ธรณี และผู้ร่วมบุญประเดิมท่านแรก พระแม่ยังอยู่นะจ๊ะ เก็บไว้อย่างดี อิอิ

พี่hirun ร่วมทำบุญ 500 บาท วันนั้นที่เจอกันที่ซอยสายลม มัวแต่คุยกันเก๋ก็ลืมหยิบของให้ ไว้เจอกันคราวหน้านะคะ
    <O:p
    ***ส่วนพี่ ๆ ที่ได้ส่งรายชื่อร่วมเป็นเจ้าภาพและกรรมการซอง พี่สุคะตะถะ ชลบุรี พี่noi091 น้อง preaw น้องลักษณ์ จ.ตราด พี่SCG กฟผ.ระยอง จะแล้วเสร็จอย่างช้าสิ้นเดือนสิงหาคมค่ะ พอดีพี่ ๆ ในรุ่นเดียวกันของมูลนิธิสุวรรณโคมคำให้รอรายชื่อก่อน การจัดพิมพ์รายชื่อจึงต้องเลื่อนไป ได้ติดต่อโรงพิมพ์ที่ระยองไว้แล้ว แต่ญาติ ที่กรุงเทพจะถามเจ้าประจำ เผื่อจะได้ช่วยเซฟค่าใช้จ่าย จ้า</O:p

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 กรกฎาคม 2009
  2. keh

น้องมาเร็วเคลมเร็วจริง ๆ อิอิ

เป็นกำลังใจให้น้องสาวเสมอ โรคทำร้ายได้แค่กายน้องแต่ทำร้ายใจน้อง
    ไม่ได้นะคะ (good)

3. keh

พระปิดตามหาลาภ (มีของหลวงปู่โต๊ะด้วย แต่เก๋ก็ไม่ได้ดูหรอกว่าองค์ไหน ถามแล้วอ.ไม่บอก ท่านบอกแล้วแต่วาสนาของใคร คนนั้นก็ได้ไป)

สีผึ้งจำนวน 5 ตลับ (มีบางส่วนเก็บไว้ สำหรับงานบุญอื่น ๆ เพราะไม่แน่เก๋จะลงไปใต้กับเพื่อนที่เป็นทหารเขตพื้นที่สีแดง)

ทั้งพระและสีผึ้งนี้ ท่านอาจารย์เทพวุฒแห่งบ้านกายสิทธิ์ได้มอบไว้ให้เก๋ เมื่อครั้งเจอกันที่วัดท่าซุง ท่านให้เพื่อให้เก๋ได้นำมาเพื่อช่วยงานพระพุทธศาสนาคะ ยังไม่ได้กำหนดเลย ว่าร่วมบุญที่เท่าไหร่จึงจะมอบให้เป็นอภินันทนาการงานกุศล ขอไปเสี่ยงทายก่อนนะคะ

4. keh

พี่พรบารมีสามสิบทัศน์ ของขวัญจากใจน้องผ้ายันต์พระศรีอาริย์ แก้วสารพัดนึกนะจ๊ะ

เป็นของขวัญที่ช่วยเรื่องที่ร่วมบุญค่าพาหนะที่จะไปบ้านแม่ต้อย โฮมฮัก จ.ยโสธร

ตอนนี้คุณพ่อบอกว่า "คุณลูก! เอาไปได้หรือยัง ไม่มีที่จะนอนแย้ว" แล้วก็

อาทิตย์นี้ไม่มีลูกสาวไปกราบเท้าคุณพ่อเหมือนทุกวัน หายไปเลย ก็คงจะรีบจรลีลง

ระยอง เพื่อไปเอาวัตถุมงคลของวัดข้าวสารหินด้วย แจก ๆๆๆ ไปหมดแย้ว เหอ เหอ เหอ

งานพร้อมเดิน และเรื่องของบริจาคได้เยอะเต็มคันรถแน่ ๆ เหลือรอข้าวสารของ

เพื่อนกลุ่มแอมเวย์เขาจะร่วมด้วยอ่ะจ้า

5. keh

ใครที่ยังไม่ได้รับของ น้องเก๋ขอโทษด้วยที่ส่งช้านะจ๊ะ

ของที่ตัวหมดแย้ว และมัวแต่ติดต่องานเยอะ แยะ นี่ก็กำลังติดต่อทางภาคใต้เขตพื้นที่สี

แดงขออุ๊บไว้อีกเช่นกัน ว่าไปทำไม และทำอะไร อนุโมทนาสาธุกับทุกท่านที่ได้แวะมา

เป็นกำลังใจ และมาอ่านคะ

6. หนูแอ้

หนูแอ้ เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤษภาคม 2009
    หนูแอ้แวะมาดูกระทู้ของพี่เก๋นะคะ พี่เก๋ใจบุญจังเลยคะ
    แล้วหนูแอ้จะติดตาม กระทู้ของพี่เก๋ตลอดไปนะคะ

บังเอิญว่า เดือนก่อนหนูแอ้ได้ทำบุญเกี่ยวกับข้าวสารหินของคุณกิ๋งเหมือนกันอ่ะคะ
    ไม่รู้ว่าเหมือนกับของคุณพี่เก๋หรือเปล่าคะ

ขออนุโมทนากับทุกๆคนด้วยนะคะ สาธุๆๆคะ
    แล้วถ้ามีเกี่ยวกับพยากรณ์ แวะเอาlinkมาฝากไว้หน้า page หนูแอ้ด้วยนะคะพี่เก๋
    อยากอ่านและติดตามของพี่เก๋ตลอดไปคะ ..

บุญรักษาเช่นกันนะคะ .. =^.^=

7. dididada

dididada เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2008
    พี่จ๋า โอนเงินให้แล้วเน่อ 1000 บวกกับ ยี่สิบสาม

ผลบุญที่ได้กระทำไว้ดีแล้วขอถวายเป็นพุทธบูชา ธรรมบูชา สังฆบูชา
    ขออุทิศส่วนบูญกุศลให้สำเร็จแก่เทพเทวดา พ่อแม่ ครูบาอาจารย์ ญาติทั้งหลาย สัตว์ทั้งหลาย
    ขออุทิศส่วนบูญกุศลให้สำเร็จเจ้ากรรมนายเวรที่ได้เคยล่วงเกินทั้งกาย วาจา ใจ ให้อนุโมทนาในบุญกุศลนี้ และอโหสิกรรมต่อกันและกันนับแต่บัดนี้เป็นต้นไป

8. king_6914

king_6914 เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2007

อาจจะมีหลายๆคนสงสัย กิ่งขออนุญาติพี่เก๋ ตอบให้หายสงสัยนะคะ
    งานบุญของกิ่งและพี่เก๋ทำที่เดียวกันค่ะ เป็นกฐินสามัคคี พี่เก๋เป็นสายระยอง ของกิ่งเป็นสายอ้อมน้อยค่ะ ของพี่เก๋จะเน้นในการสร้างพระปางธรรมจักร(ปางปฐมเทศนา) ส่วนของกิ่งนำไปไช้ทุกอย่างในขอบข่ายพระพุทธศาสนาค่ะ กิ่งเองก็ต้องขอบคุณพี่เก๋ กิ่งทราบข่าว งานบุญนี้จากพี่เก๋เช่นกันค่ะ ต้องขอโทษพี่เก๋ด้วยนะคะ หากว่าทำให้พี่เก๋ไม่สบายใจ ในการตอบคำถามของหลายๆท่านที่สงสัย และถ้าหากท่านใดที่ร่วมบุญกับกิ่งแล้ว ไปอ่านเจอของกิ่งก่อน อยากจะร่วมบุญกับพี่เก๋อยากเน้นการสร้างพระ ก็แจ้งกิ่งได้นะคะ กิ่งจะโอนเงินคืนให้ค่ะ ขอบคุณค่ะ กิ่ง(ping)

9. keh

ทำร่วมกับใครก็ได้หมดจ้า บุญทุกบุญให้ทั้งหมดทั้งมวลค่ะ

เหมือนกันจ้า น้องสาว ทำกับใครก็ได้จ้า กิ่งก็น้องสาวพี่คนนึง วัดเดียวกัน ช่วยกันหลาย ๆ แรง งานจะได้สำเร็จเร็วค่ะ เราเป็นกำลังใจให้กันและกัน ร่วมใจกัน ปรารถนาดีต่องานบุญ หรืองานใดก็ตามในขอบเขตพระพุทธศาสนาก็ได้บุญนะคะ จะเป็นผู้ที่มีจิตใจสว่าง และเมื่อยามท้อจะได้รับกำลังใจท่วมท้นคะ

ไว้ร่วมบุญกับพี่เก๋งานอื่นก็ได้จ้าน้องแอ้ ธาตุกายสิทธิ์พกติดตัวได้นะคะ แต่ไม่ควรวางต่ำ ใส่ไว้ในกระเป๋าสตางค์ก็ได้คะ พกไว้ 9 เม็ด จริง ๆ กี่เม็ดก็ได้นะ มีน้อยก็แบ่ง ๆ ไว้ที่หิ้งพระบ้าง กระเป๋าบ้าง

ขอบคุณนะคะที่จะติดตามเจ๊ไป ( คิดถึงพี่ก็ส่งเมล์ถึงกันนะ ไม่ต้องจุดธูปนะ เด๋วพี่โผล่ไป น้องแอ้จะตกกะใจ ) หึ หึ

ขอบคุณนะคะที่แวะมาเยี่ยมมาเยียนกันจ้าน้องกิ่ง กระทู้พี่ก็เหมือนกระทู้น้อง แต่พี่ดำกว่าน้องเท่านั้นเอง หึ หึ เกี่ยวกันไหม

10. keh

อนุโมทนาบุญนะคะ

น้องสาว dididada ที่อยู่เจ้าสิเอาให้เอื้อยโล้ดดด จะส่งไปไซร้ล่ะ

อิอิ

ด้วยผลบุญที่น้องได้กระทำไว้ดีแล้ว ขอถวายพระรัตนตรัยและขออาราธนาบารมีองค์พระสัมมาสัมพุทธเจ้าทุก ๆ พระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกพระองค์ พระธรรม และพระอริยสงฆ์ทั้งหลาย ท่านปู่ชีวกโกมารภัจจ์ พระเดชพระคุณหลวงปู่ปาน พระเดชพระคุณหลวงพ่อเป็นที่สุด ผู้มีคุณทุกท่าน พรหมเทพเทวา พ่อปู่ฤาษีทุก ๆ ท่าน ทั่วสากลพิภพ ขอบุญอันยิ่งใหญ่นี้รวมเป็นแสงสว่างจากทุก ๆ พระองค์ คลุมกายทิพย์และกายขันธ์ของน้องสาว ให้โรคร้ายบรรเทาทุเลาในที่สุดด้วยเทอด และพรใดที่น้องต้องการในขอบเขตของพระพุทธศาสนาและไม่เกินวิสัยขอให้น้องพี่ได้ในฉับพลันเทอญ

บุญรักษาคะน้องรัก

กายไม่ใช่ของเรา แต่จิตเป็นของเรา สู้ ๆ

11. keh

ขอโทษแจ้งเรื่องการส่งของค่ะ

พี่ ๆ น้อง ๆ ญาติธรรมทุกท่าน ไอ้หมูเก๋คนนี้ไปเอาวัตถุมงคล(บารมีพุทธคุณ)มาแย้ว

คุณ <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->Glow-Worm<!-- google_ad_section_end --> ข้าวสารหินเพชร 2 ถุง ผ้ายันต์เงินไหลเข้าถุงไม่ขาดสาย(มีภาพองค์องจื๊อด้วย) คราวก่อนลืมใส่ชื่อพี่ขอโทษด้วยจ๊ะ

คุณ เฮียปอ ตำมะลัง ข้าวสารหินเพชร 2 ถุง + ถุงทอง + แผ่นยันต์เงินไหลเข้าถุงไม่ขาดสาย(มีภาพองค์องจื๊อด้วย)

คุณ kulthida ข้าวสารหินเพชร 2 ถุง + แผ่นยันต์เงินไหลเข้าถุงไม่ขาดสาย (มีภาพองค์องจื๊อด้วย)

คุณน้อง dididada ข้าวสารหินเพชร 2 ถุง + แผ่นยันต์เงินไหลเข้าถุงไม่ขาดสาย (มีภาพองค์องจื๊อด้วย) + ถุงทอง + พระแม่นางกวัก (มีแร่ดูดทรัพย์ญาณพระแม่ธรณี และพระแม่โพสพ ด้านหลังบรรจุข้าวสารหินเพชรไว้ในเนื้อองค์)

ขอเสริมค่ะ เรื่องของพระแม่นางกวักนะคะ จริง ๆ แล้วท่านก็ได้พรมาจากพระสีวลีผู้เป็นเลิศในด้านลาภสักการะในกาลก่อน เราจึงเห็นคนส่วนใหญ่มักนำรูปหล่อแม่นางกวักมาวางหน้าร้านค้าขาย

ส่งของวันจันทร์นะคะ จะส่งไปให้นะคะ ไม่เกินวันอังคารนี้จ้า จะส่งวันเสาร์แต่ไปรษณีย์ปิดเที่ยง ไม่ทันคร้าบบบ ขอโทษจริง ๆ จ้า

(แผ่นยันต์เงินไหลเข้าถุงไม่ขาดสายให้เอาไว้ในกระเป๋าตังค์โดยประกบหลังกับภาพองค์องจื๊อนะคะองค์องจื้อท่านเป็นปลาไหลพญานาค ที่เคยลงหนังสือพิมพ์นะคะ ท่านขดตัวเป็นถุงทองขดปิดปากถุงด้วยนะปากไม่มีช่องออกเลย...ภาพสิริมงคลนี้ คือเคล็ดเก็บเงินให้อยู่ค่ะ ส่วนยันต์เงินไหลเข้าถุงไม่ขาดสาย เงินเข้าตลอดบวกกับเก็บเก่งนะจ๊ะ เวิร์ค เวิร์ค ตอนพระครูบามอบมาให้ ท่านไม่ได้เคลือบนะคะ น้องก็อยากเคลือบให้แต่ตังค์ไม่พอที่จะเคลือบได้ทุกชุด ดังนั้นเดี๋ยวไม่ทั่วถึง อิอิ)

12. keh

พี่ ๆ น้อง ๆ ทุกท่าน เก๋ส่งของ ดังนี้

วันที่ 27 กรกฎาคม 2552

Glow-Worm<!-- google_ad_section_end --> EMS EH 0539 2440 0 TH (ได้รับพรุ่งนี้ค่ะ)

คุณ kultida EMS EH 0539 2441 3 TH (จะได้รับภายในวันพุธค่ะ)

เฮียปอ ตำมะลัง ลงทะเบียน RE 2742 5806 1 TH (ของพี่ชาย ที่ทำการเขาแจ้งว่าจะได้รับภายใน 4-5 วันคะ)

**ได้รับแล้วแจ้งน้องด้วยนะจ๊ะ อนุโมทนาสาธุคะ บางอย่างก็มอบให้เกิน 1 นะคะ ขอบพระคุณคะที่มาร่วมสร้างบารมีด้วยกัน ขออาราธนาบารมีองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าทุก ๆ พระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุก ๆ พระองค์ พระธรรม และพระอริยสงฆ์ทั้งหลาย หลวงปู่ปาน หลวงพ่อฤาษีฯ เป็นที่สุด พรหม เทพ เทวา ผู้มีพระคุณ ครูบาอาจารย์ ญาติทางโลกทิพย์และทุกโลกหล้า แผ่บารมีธรรมร่วมสาธุการ และขอโปรดประทานพรอันประเสริฐขอให้ทุกท่านคล่องตัวทุกประการ สะดวกในการสร้างบารมี ร่ำรวยตลอดจนกว่าจะเข้าพระนิพพานในชาติที่ต้องการค่ะ **

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 กรกฎาคม 2009
  13. บุษบากาญจ์

บุษบากาญจ์ เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2007
    ขอให้สำเร็จลุล้วงตามประสงค์นะจ๊ะน้องเก๋ อนุโมทนาบุญด้วยทุกประการจ๊ะ สาธุ สาธุ สาธุ

14. for dad

for dad สมาชิก

11 มิถุนายน 2009
    ตามข่าวมา

ทราบจากคุณเก๋ว่า มีน้องชายใจดีท่านนึง จะร่วมแบ่งพระเพื่อมาบอกบุญ

ในงานกฐิน น้องเก๋ รอลุ้นและติดตามนะคะ คุณเงินไหลมา
    pity_pigpity_pigpity_pig

15. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    ได้รับของมงคล และ ถุงทองคำ เรียบร้อยแล้วครับ ^^

.ขอบคุณครับ คุณน้องเก๋ไก๋

16. keh

ขออนุโมทนาค่ะ

ขอบพระคุณจ้า ที่มาแจ้ง ข้าวสารหินเพชรไม่พอบอกได้นะจ๊ะ พี่ชาย

17. หมูกระป๋อง

หมูกระป๋อง เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาค่ะพี่เก๋

เดี๋ยวหนูจะร่วมทำบุญด้วยนะคะ
    เดี๋ยวแจ้งอีกทีค่ะ

18. kulthida

kulthida เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ได้รับข้าวสารหินและยันต์เรียบร้อยแล้วค่ะ

19. keh

ขอบพระคุณค่ะ

ขอบคุณนะคะพี่ที่มาแจ้ง เก๋จะได้ไม่กังวลว่าหายไปไหน พอหรือเปล่าเอาเพิ่มได้นะคะ ช่วย ๆ กันไป สำหรับใครที่เขาศรัทธาและต้องการจริง ๆ น้องเก๋ยินดีค่ะ
    ;aa40
    สวดทุกวันนะคะ ใครที่พระแม่โพสพไปเข้าฝัน บอกได้คำเดียวว่ามีเลข 5 ค่ะ เลขของแม่ย่า พระแม่ธรณี คุณพ่อมักจะให้แทน 7 ค่ะ คุณพ่อจะย้ำเสมอ สั่งมาแบบนี้เวลาไหว้ท่านที่บ้านตั้งแต่อยู่ตรงบริเวณนี้ ท่านบอกว่าที่บ้านเราต้องจุด 7 นะลูก ปักที่ดิน
    :z10

20. keh

เล่าสู่กันฟังค่ะ เรื่องเกี่ยวกับน้องกุมาร

ณ ที่บ้านของเพื่อนสมัยมัธยมปลาย โรงเรียนระยองวิทยาคม แถวมีนบุรี กทม.

เก๋มาพักที่บ้านหลังนี้

คืนแรกเพื่อนให้เรานอนคนเดียว เราถามว่าไมให้นอนคนเดียว ทำไมไม่นอนด้วยกัน น้ำทำท่าอึกอัก ๆ แบบว่า น้ำต้องนอนเป็นเพื่อนแม่น่ะ ก็ไม่ได้คิดอะไรเพราะนั่งรถมาจากระยองก็เพลียแล้วเป็นไข้ด้วย สวดมนต์ ไหว้พระ นั่งสมาธิแป๊บนึง พร้อมแผ่เมตตาเจ้าที่เจ้าทาง และสิ่งศักดิ์สิทธิ์ของบ้าน แล้วก็ให้นอนภาวนาไปแบบง่วง ๆ สักพักพอเคลิ้ม ๆ เห็น เด็ก 5 คน เกล้าผมจุกบ้าง หน้าตาน่ารักเหมือนเด็กอายุราว ๆ 5 ขวบ ยืนเรียงกันเลยยิ้มให้ด้วย แถมมีทุกเฉดสี อย่างกะหนังเรื่องเกราะเพชรเจ็ดสี แต่นี่ 5 สี

เลยอ้อมแอ้มพูดว่า

เก๋ : "พี่ไม่สบาย อย่าแกล้งพี่นะ พี่ไม่ได้คิดร้ายกับใคร พี่มาพักเฉย ๆ ไว้ค่อยเล่นกัน"
    น้อง...น่าจะชุดแดงเกล้าจุกเป็นตัวแทนหนึ่งในห้า ถามว่า "พี่ไม่จะบายหยอ" ขอบอกว่าได้ยินอย่างนี้จริง ๆ ไม่ใช่ภาษาแอ๊บแบ๊วนะ ก็เลยว่า "จ้า ไม่สบาย ขอพี่พักนะ" แล้วก็หลับไป

ตื่นเช้ามาถามว่า "น้ำ ถามหน่อยนะ ที่นี่มีน้องกุมารไหม สีเขียว สีแดง สีน้ำเงิน สี....5 สี 5 องค์ หรือเปล่า ? " ก็เล่าความฝันให้ฟัง

น้ำ : ...... หันไปมองหน้าคุณแม่แล้วก็เงียบ แต่สายตาตอบมาก ๆ ว่า น่าจะใช่

แม่ : แม่ตอบเองน้ำ มีลูก เก๋เป็นคนแรกที่พักที่นี่แล้วไม่โดนแกล้ง ส่วนใหญ่ใครมาบ้านนี้โดนแกล้งหมด (แม่ก็เล่ารายละเอียดว่า ฝันว่า มีเด็ก ๆ ห้าคนมาเข้าฝันแล้วบอกว่า แม่จ๋ามารับหนูที แม่หนูเขาทิ้งหนูไว้ที่บ้านหลังนี้ พอคุณแม่ตื่นมาก็ไปตามทางในฝัน เจอบ้านร้าง เดินเข้าไปก็เห็นกุมารห้าองค์อยู่ในบ้าน แม่ก็รับมาอยู่ด้วย)

เก๋ : อ้อ แบบนี้ใช่ม๊ะน้ำ ให้เรานอนคนเดียวอ่ะ ถึงว่า.... ที่งี้ล่ะติดแม่ ที่มาระยองก็นอนกับเรา เช๊อะ
    (เขาบอกว่า น้อง ๆ ทั้งหลาย จะเกรงใจคุณแม่มากที่สุด)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 กรกฎาคม 2009