><กระทู้ใหม่(2) ยกเลิกกระทู้ และแจ้งย้ายกระทู้ครับผม ลิ้งค์บ้านใหม่อยู่หน้า1ครับ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย ศิษย์ปิยธโร, 14 มิถุนายน 2010.

1. ศิษย์ปิยธโร

ศิษย์ปิยธโร อายุ วรรณโณ สุขัง พลัง สมาชิก Premium

15 มิถุนายน 2006
    รายการจัดส่งพัสดุวันนี้ครับ 22/06/10

1.คุณสุธี กทม. จัดส่ง พระสมเด็จอินโดจีน3องค์ พร้อมของที่ระลึก พัสดุ EMS เลขที่EH 4898 2880 3 TH

2.คุณชิติพัทธ์ กทม. จัดส่ง พระสมเด็จอินโดจีน 2องค์ พร้อมของที่ระลึก พัสดุ EMS เลขที่EH 4898 2879 4 TH

3.คุณสมเกียรติ กทม. จัดส่ง พระผงดวงเศรษฐีหลวงปู่หมุนพร้อมกรอบ พร้อมของที่ระลึก พัสดุ EMS เลขที่EH 4898 2878 5 TH

4.คุณยงยุทธ์ กทม. จัดส่ง พระสมเด็จอินโดจีน 1องค์ พร้อมของที่ระลึก พัสดุ EMS เลขที่EH 4898 2877 7 TH

ขอบพระคุณทุกๆท่านที่เข้ามาเยี่ยมชม และอุดหนุนผมนะครับ
    ขอบคุณครับผม
    (f)(f)(f)(f)(f)(f)(f)​

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 สิงหาคม 2010
  2. ปัญจ

ปัญจ เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับแล้วครับ ขอบคุณมากครับ

3. ศิษย์ปิยธโร

ศิษย์ปิยธโร อายุ วรรณโณ สุขัง พลัง สมาชิก Premium

แจ้งย้ายกระทู้ครับผม
    เนื่องจากกระทู้นี้เกิดความผิดพลาดเข้าไม่ได้ครับ

รายการจองและอัตราค่าบูชา รวมถึงลำดับรายการ ยึดตามกระทู้ใหม่(3)เลยนะครับผม อย่าลืมเข้ามาเยี่ยมชมนะครับผม ฉลองบ้านใหม่ ปรับราคาลงเวอร์มากครับ เข้าเนื้อแบบซิบๆ

ลิ้งค์กระทู้ใหม่ครับผม : [URL="http://palungjit.org/posts/4695595[/B][/URL]

ขอบพระคุณมากครับ
    (deejai)(deejai)(deejai)
    <!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 พฤษภาคม 2011
  4. bat119

bat119 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

10 กันยายน 2009
    ทำมัยไม่มีชื่อเราหว่า น้องลืมของพี่หรอ

5. ศิษย์ปิยธโร

ปิดรายการ25.สมเด็จหลังจุลมงกุฏ วัดพระพุทธบาทสระบุรี ลป.กวย,ลป.โต๊ะ ปลุกเสก

สมเด็จหลังจุลมงกุฏ “สมเด็จพระพุทธบาทประชารักษ์” วัดพระพุทธบาทสระบุรี ขนาด2.1*3.8 cm พระสมเด็จรุ่นนี้พระธรรมรัตนากร(หลวงพ่อใหญ่)เจ้าอาวาสวัดพระพุทธบาท เจ้าคณะจังหวัดสระบุรีในขณะนั้นได้เป็นผู้ดำเนินการจัดสร้างเนื่องจากท่านเห็นว่าวัดพระพุทธบาทยังไม่เคยมีการจัดสร้าง พระพิมพ์สมเด็จมาก่อนเลยและท่านได้เห็นดอกไม้ที่ประชาชนนำมาใส่บาตรพระช่วงเทศกาลเข้าพรรษาเป็นจำนวนมาก ท่านจึงได้ให้รวบรวมไว้นำมาเป็นมวลสารในการจัดสร้างและอีกวัตถุประสงค์หนึ่งเพื่อแจกแก่ผู้ที่เข้ามาแสดงมุตาจิตที่ท่าน ได้เลื่อนสมณศักดิ์ และส่วนหนึ่งนำมาจำหน่ายแก่ประชาชนที่มานมัสการรอยพระพุทธบาทในราคาองค์ละสิบบาทเพื่อเป็นที่ระลึก
    การจัดสร้างมีการดำเนินการโดยทางวัดเองเริ่มประมาณในปีพ.ศ.2512 โดยมี “พระมหาโกเมศ” จากวัดราชนัดดาซึ่งมีความสนิทกับท่านพระธรรมรัตนากรเป็นผู้ดำเนินการจัดสร้าง(ปัจจุบันทราบว่าท่านได้ลาสิกขาแล้ว )และการดำเนินการไม่ได้มีการจัดทำเอกสารในการจัดสร้างแต่อย่างใดแต่ได้มีการถ่ายรูปไว้จำนวนหนึ่งขณะนี้สอบถาม แล้วตั้งแต่เจ้าอาวาสคือท่านพระธรรมรัตนากรมรณภาพแล้วก็ไม่ได้มีผู้ใดสนใจ รูปที่ถ่ายไว้ได้สูญหายไปไม่ทราบว่าไปตกอยู่ที่ใครบ้างถ้าตามพบจะนำมาเสนอต่อไป การกดพิมพ์พระได้ดำเนินการกดพิมพ์กันในบริเวณวัดพระพุทธบาท บริเวณใต้ถุนศาลาทำบุญ ปัจจุบันศาลาหลังนี้เจ้าอาวาสองค์ปัจจุบันได้ทำการรื้อไปแล้วซึ่งน่าเสียดายยิ่งนัก โดยพิมพ์พระเป็นพิมพ์ที่ท่านพระมหาโกเมศจัดหามาเท่าที่ทราบมีประมาณสิบกว่าพิมพ์ โดยเรียกชื่อพิมพ์คล้ายกันกับสมเด็จบางขุนพรหมแต่ได้แกะพิมพ์ให้แตกต่างกันออกไป และการพิมพ์องค์พระทำเป็นแบบสองหน้าก็มี ที่เรียกชื่อเท่าที่พบ ๑) พิมพ์ทรงเจดีย์ ๒) พิมพ์ฐานขาสิงห์ ๓) พิมพ์เกศบัวตูม ๔) พิมพ์ปกโพธิ์ ๕) พิมพ์อกครุฑ ๖) พิมพ์ฐานแซม
    ๗) พิมพ์วัดเกศ
    พิมพ์นอกจากนี้จะเป็นพิมพ์พิเศษที่ทำขึ้นมาเพื่อแจกแก่ผู้ที่มาช่วยงานเช่นทำเป็นพิมพ์สองหน้า ส่วนพิมพ์ทั่วไปลักษณะองค์พระด้านหน้าจะเป็นรูปแบบของแต่ละพิมพ์ทรงด้านหลังจะกดพิมพ์ด้านหลังองค์พระด้วยตราจุลมงกุฎ ซึ่งจุลมงกุฎนี้สมเด็จพระพุฒาจารย์นวมได้ทำการจัดสร้างไว้ เพื่อแจกแก่ผู้ทีร่วมทำบูญเมื่อคราวบูรณะรอยพระพุทธบาทจะมีสองแบบคือแบบพิมพ์เล็กและพิมพ์ใหญ่จะนำมากดด้านหลังองค์พระทั้งสองแบบ พระทั้งหมดจัดสร้างจำนวนเท่าใดไม่ทราบ เมื่อทำการกดพิมพ์พระเป็นจำนวนพอแก่ความต้องการแล้วได้จัดพิธีพุทธาภิเศกที่ศาลาหอเย็นใกล้รอยพระพุทธบาทในปี พ.ศ.๒๕๑๕ ทราบว่าได้ทำพิธีใหญ่มากเกจิอาจารย์ที่มาร่วมในพิธีเท่าที่ทราบมีดังนี้
    หลวงปู่โต๊ะวัดประดู่ฉิมพลี
    หลวงพ่อกวย วัดโฆสิตาราม
    หลวงพ่อพริ้ง วัดโบสถ์โกร่งธนู
    หลวงพ่อหน่าย วัดบ้านแจ้ง
    ปิดรายการครับ
    และยังมีเกจิอาจารย์อื่นๆอีกสอบถามไม่มีผู้ให้คำตอบได้
    และในปีพ.ศ. ๒๕๒๒ได้เข้าพิธีอีกครั้งหนึ่งสอบถามจากผู้ได้ไปนิมนต์ซึ่งได้เดินทางร่วมไปกับพระที่วัดที่จำได้มี
    หลวงพ่อหน่าย วัดบ้านแจ้ง
    หลวงพ่อเชื้อวัดใหม่บำเพ็ญบุญ
    พระราชอุทัยกวี (หลวงพ่อพุธ)เจ้าคณะจังหวัดอุทัย (องค์นี้งูเห่าแผ่แม่เบี้ยท่านชี้มือสยบเลยจากคำบอกเล่าของผู้ที่ไปนิมนต์ท่าน)
    หลวงปู่นาค วัดหนองโปร่ง
    หลวงพ่อสุวรรณ วัดเขาบ่มกล้วย
    หลวงพ่อพริ้ง วัดโบสถ์โกร่งธนู
    พระรุ่นนี้หลวงพ่อกวยได้นำพระบางส่วนกลับไปด้วย พระสมเด็จรุ่นนี้โดยส่วนตัวผม ถือว่าเป็นของดีพิธีใหญ่ มวลสารเยี่ยม เกจิย์เก่า หลังประทับพระพุทธบาทเพื่อเป็นสิริมงคล ดีครบสูตรพุทธคุณทุกทาง สภาพสวยเดิมจากวัด แบ่งให้บูชา 600 บาท (พร้อมจัดส่ง EMS อย่างดีครับ)
    (คุณgoldenpond จองครับผม)

คุณวิทมน สุ่มเกิด ธ.กรุงไทย บัญชีออมทรัพย์ เลขที่ 6000088418
    โทร.086-0441367 ,084-1527073
    Withamon@live.com,Engineer0206nu@gmail.com
    *** ขอขอบพระคุณทุกท่านที่เข้ามาเยี่ยมชม และอุดหนุนผมครับ ***
    ขอขอบคุณข้อมูลจาก : www.watkositaram.com

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 สิงหาคม 2010
  6. ศิษย์ปิยธโร

ปิดรายการครับ 26.พระปิดตารุ่น2 เนื้อนิยม ครูบาสร้อย วัดมงคลคีรีเขตร์

ปิดรายการครับ
    พระปิดตารุ่น2 ครูบาสร้อย ขันติสาโร วัดมงคลคีรีเขตร์ ท่าสองยาง จังหวัดตาก พระปิดตาองค์เป็นเนื้อที่นิยม เนื้อดำอมเขียวมวลสารเพียบ เนื้อไม่แน่น ขนาด 1.4*1.8 cm ครูบาสร้อย ท่านเป็นศิษย์เอก หลวงปู่สุข วัดโพธิ์ทรายทอง ครูบาสร้อย ท่านเป็นชาว อ.ละหารทราย จ.บุรีรัมย์ บวชเป็นสามเณร ท่านได้อยู่เป็นสามเณรจนล่วงได้อายุ 22 ปี จึงได้ทำการอุปสมบทมีหลวงพ่อสุข วัดโพธิ์ทรายทอง เป็นพระกรรมวาจาจารย์ได้ร่ำเรียนวิชาต่างๆ จากท่านหลวงพ่อสุข ธรมโชโตผู้เป็นอาจารย์ และได้กราบลาเพื่อเดินธุดงค์แสวงหาความวิเวกเพื่อสะบัดกิเลสออกจากจิตและกาย ด้วยสำเนียงเขมร จนได้มาอยู่ท่ามกลางวิถีชีวิตชาวกะเหรี่ยง จึงได้รับการขนานนามว่า "เทพเจ้ากะเหรี่ยง ครูบาศักดิ์สิทธิ์แห่งบ้านแม่ตะวอ" ปัจจุบันครูบาสร้อยได้มรณภาพแล้วเมื่อวันที่ 19 มกราคม 2541 ปัจจุบันสังขารของ่ทานได้บรรจุอยู่ในโลงแก้วในกุฏฺที่ท่านเคยอยู่โดยไม่เน่าเปื่อย พระเครื่องและวัตถุมงคลของท่านล้วนแล้วแต่มีประสบการณ์เป็นกล่าวขานกันมากมาย สภาพสวยเดิมจากวัด แบ่งให้บูชา 330 บาท (พร้อมจัดส่ง EMS อย่างดีครับ)

คุณวิทมน สุ่มเกิด ธ.กรุงไทย บัญชีออมทรัพย์ เลขที่ 6000088418
    โทร.086-0441367 ,084-1527073
    Withamon@live.com,Engineer0206nu@gmail.com
    *** ขอขอบพระคุณทุกท่านที่เข้ามาเยี่ยมชม และอุดหนุนผมครับ ***

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 กันยายน 2010
  7. goldenpond

goldenpond เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอจองสมเด็จหลังจุลมงกุฎ
    goldenpond

8. ศิษย์ปิยธโร

รับทราบการจองครับผม คุณgoldenpond

**เรียนเชิญทุกท่าน ว่างก็แวะเข้าไปอ่านกระทู้บทความธรรมะ
    ของผมที่พึ่งตั้งด้วยนะครับ**

อนุโมทนาบุญครับ
    http://palungjit.org/threads/แ��...��.243515/

9. bat119

bat119 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ได้รับพระแล้วครับ อย่าลืมพิมพ์อื่น เอามาลงเมื่อไหร่ตะโกนบอกด้วยครับ

10. ศิษย์ปิยธโร

รับทราบครับป๋า ขอผมชื่นชมก่อนนะครับ

:z2

11. jinjew

jinjew เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระแล้วครับ
    ขอบคุณครับสำหรับพระลีลาที่มอบให้

12. ศิษย์ปิยธโร

รับทราบครับผม ยินดีครับ

ขอบคุณครับ:VO

13. กำธร นครปฐม

กำธร นครปฐม เป็นที่รู้จักกันดี

27 กรกฎาคม 2007
    แวะมาทักทายน้องเราครับ

14. ศิษย์ปิยธโร

สวัสดีครับป๋าโจ๊ะ รักษาสุขภาพด้วยนะครับ

ขอบพระคุณครับผม ที่เข้ามาเยี่ยมชม:VO

15. sutee

sutee เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระสมเด็จอินโดจีน เรียบร้อยแล้วครับ ขอบคุณครับ

16. ศิษย์ปิยธโร

รายการจัดส่งพัสดุวันนี้ครับ 24/06/10

1.คุณภูเบศวร กทม. จัดส่ง พระขุนแผนพรายกุมาร หลวงปู่ชื่น พร้อมของที่ระลึก พัสดุ EMS เลขที่EH 4898 2939 2 TH

ขอบพระคุณทุกๆท่านที่เข้ามาเยี่ยมชม และอุดหนุนผมนะครับ
    ขอบคุณครับผม
    (f)(f)(f)(f)(f)(f)(f)​

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 มิถุนายน 2010
  17. ศิษย์ปิยธโร

รับทราบครับผม ขอบคุณครับ:VO

18. bat119

อินโดจีนเดี๋ยวมาเฝ้า

19. ศิษย์ปิยธโร

แจ้งย้ายกระทู้ครับผม
    เนื่องจากกระทู้นี้เกิดความผิดพลาดเข้าไม่ได้ครับ

รายการจองและอัตราค่าบูชา รวมถึงลำดับรายการ ยึดตามกระทู้ใหม่(3)เลยนะครับผม อย่าลืมเข้ามาเยี่ยมชมนะครับผม ฉลองบ้านใหม่ ปรับราคาลงเวอร์มากครับ เข้าเนื้อแบบซิบๆ

ลิ้งค์กระทู้ใหม่ครับผม : [URL="http://palungjit.org/posts/4695595[/B][/URL]

(deejai)(deejai)(deejai)
    <!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 พฤษภาคม 2011
  20. เส้นทางแห่งธรรม

เส้นทางแห่งธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

20 กุมภาพันธ์ 2008

ขอจองครับ ....