กลุ่มทำงานช่วยเรื่องภัยพิบัติเริ่มก่อตั้งแล้วครับ มารายงานตัวกันหน่อย

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย kananun, 20 ธันวาคม 2006.

1. สายน้ำผึ้ง

สายน้ำผึ้ง เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2006
    รายงานตัวด้วยคน ขออยู่ดูแลทางศูนย์ จ.นครราชสีมา ความสามารถทางโลก ก็คือแรงกายแรงใจ และทางด้านวิทยาศาสตร์ เทคโนโลยีอีกนิดหน่อย ส่วนทางจิตนั้นเดี๋ยวถึงเวลาก็มาเอง (อันนี้ยังไม่รับรอง) ตอนนี้ก็ยังไม่ค่อยมั่นใจกับสิ่งที่ได้มา เพราะยังถูกผิดอยู่ มันไม่เที่ยงจริงๆ

2. udonteva

udonteva udonteva

7 พฤศจิกายน 2006
    ขอร่วมเป็นสมาชิกด้วยคนครับเป็นแต่เพียงคนธรรมดา ชอบศึกษาพระธรรมแต่ยังไม่สามารถถ่ายทอดได้ครับ
    เป็นครูสอนฟิสิกส์อยู่ จ.ขอนแก่น จบ มข. สอนมา16 ปีครับ
    คงพอช่วยอะไรได้บ้างนะครับ

3. Punry

Punry Active Member

21 ธันวาคม 2006
    ผมมาใหม่ผมอยากรู้ ว่าจะเกิดอะไรขึ้นหรือคับ

4. kananun

kananun เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2006
    วันอาทิตย์นี้พี่วานิช (หลวงพี่วานิช แห่งถ้ำสุมโน )ที่เป็นผู้เห็นเหตุการณ์ต่างๆทางนิมิตร อาจจะมาร่วมในงานที่สวนลุมด้วยครับ นอกจากนี้ก็มี คุณแม้ว (ผู้ไปฝึกวิชชาอยู่ในป่ากับหลวงปู่เครา ที่เพชรบูรณ์ แบบทิ้งชีวิตทางโลกอย่างสิ้นเชิง) คุณดอกบัว และอีกหลายๆท่านที่ติดตามเรื่องนี้มาตั้งแต่ต้นครับ ถือเป็นงานสะบายๆพูดคุยพบปะกัน ไปในตัวครับ

5. kananun

ชาวเวปพลังจิตที่อยู่ทางสวีเดนเยอะจังเลยนะครับ ยังไงก็ขอให้ปลอดภัยครับผม

6. kananun

ขออนุญาตส่งสารถึงคุณ นาคาครับ

"ยักษ์ผู้หันหน้าสู่ท้องทะเล อันมีเหล่านาคทั้งหลายเป็นบริวาร
    ย่อมกลืนกินชีวิตของผู้มากด้วยความโลภ
    ประกายดาวแพรวพราวดาษดื่นในความมืดมิด
    ย่อมไม่สำคัญเช่นกุญแจที่จะไขไปสู่อารยะธรรมแห่งความรุ่งเรือง

การเฝ้ารออยู่หลายพันปี เมื่อถึงวาระก็จงเป็นไปตามหน้าที่ที่รับมอบหมาย"

ขอโมทนาบุญในข่าวอันเป็นกุศลที่คุณได้แจ้งด้วยครับ

7. johot

johot เป็นที่รู้จักกันดี

เด็กม.3แต่ใจมั่นคงชื่อ พงศ์ธร สมัครด้วยครับ

8. axzon47

axzon47 เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2006
    axzon ขอช่วยด้วยคนน่ะ แต่ไม่รู้จาช่วยอารัยได้ ตอนนี้นั่งสมาธิยังไม่เป็น สวดมนต์ก้ไม่จบ พลังอะรัยอะรัยก้ไม่ได้ฝึก รู้แต่ว่าฝันแปลกๆมาตั้งแต่เด้กๆ
    และจะช่วยถ้าช่วยได้น่ะ

9. gurka

gurka เป็นที่รู้จักกันดี

ใครได้ไป มาเล่าเป็นธรรมทานให้ฟังบ้างนะค่ะ

10. gurka

gurka เป็นที่รู้จักกันดี

เราก็อยู่สวีเดน คุณ Lilla pojke อยู่ที่ไหนค่ะ เราอยู่ Stockholm i Vällingby centrum

11. nondanun

nondanun เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    13
    ครับ คุณ kananun มีอะไรก็เรียกใช้ผมได้
    ถ้าเรื่องช่วยเหลือชีวิตคน ล่ะก็ช่วยเต็มที่ครับ

12. KEN_BP

KEN_BP เป็นที่รู้จักกันดี

ขอลงชื่อ ไว้ก่อนนะครับ
    คงมีโอกาสได้ช่วยไม่มากก็น้อย
    สมาธิดีมาตั้งแต่เด็ก
    พลังจิตเมื่อถึงเวลา ก็พอได้

วิระ กองแก้ว
    wirakongkaew@hotmail.com

ขอโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะครับ

13. pong-sit

pong-sit เป็นที่รู้จักกันดี

1
    ขออนุโมทนา ในกุศลจิตของท่านทั้งหลาย
    ผมไม่มีพลังพิเศษอะไร อยากช่วยเหลือเต็มที่ มีอะไรที่พอช่วยได้ก็อย่าลืมบอกกันนะครับ

14. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    23
    โมทนาครับ เริ่มมีคนสนใจเข้ามาเรื่อยๆเป็นนิมิตรหมายที่ดีจริงๆ สาธุๆ

15. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    ขออนุโมทนากับทุกจิตวิญญาณ
    ที่มาจากแหล่งแห่งหน่อเนื้อพระโพธิสัตว์ทุกท่าน
    ขอคารวะทุกจิตวิญญาณ ที่เปี่ยมด้วยความเมตตา
    ต่อสัตว์ผู้ทุกข์ยาก
    การขนผู้คนให้รอดพ้นจากภัยพิบัติทางธรรมชาตินั้น
    ถือว่าเป็นการบำเพ็ญที่สูงส่ง
    ยากนักที่คนธรรมดาจักทำได้

สาธุๆๆ

มีอะไรจะให้ช่วย ถ้าไม่เกินความสามารถ ก็ยินดีครับ

16. Lilla_poj

Lilla_poj เป็นที่รู้จักกันดี

ผมอยู่ GÄVLE ครับ ดีใจจังที่เจอคนอยู่ใกล้ใกล้กัน พอรู้บ้างหรือปล่าวครับว่าที่สวีเดนจะเกิดอะไรบ้าง?

17. maiyasan

maiyasan เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมด้วยคนนะครับ ว่าไงว่ากัน

18. khochpaak

khochpaak เป็นที่รู้จักกันดี

แค่คิดก็ประเสริฐแล้ว

อนุโมทนากับคุณคนานันท์และอีกหลายๆ คนที่ตั้งจิตตั้งใจเพื่อช่วยเหลือผู้ที่จะต้องตกทุกได้ยาก ผม คชภัค ตันประยูร ขอเป็นอีกแรงทั้งกายและใจ ผมมีความสามารถทางด้านงานสาธารณะประโยชน์เกือบครบ รวมทั้งเรื่องอาหาร การกิน งานสร้าง ซ่อม ปรับปรุง ดัดแปลง พอจะช่วยได้ครับ ขอเพียงอุปกรณ์มีครบ ก็ลุยได้ทุกที่ครับ ถ้าถึงเวลานั้นจริง ๆ แต่ก่อนจะถึงวันนั้น วันนี้ อยากให้ทุกคนช่วยกัน อธิษฐานจิตขออโหสิกรรมต่อ เจ้ากรรมและนายเวร ทุกดวงจิต ที่ผูกพยาบาทต่อ ประเทศไทย ไม่ว่าจะทิศไหนก็ตาม ช่วยกันขอนะครับ ให้ท่านทั้งหลายยกถวายเป็นอภัยทาน แก่องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า ถ้าทำกันด้วยใจจริง หนักก็จะเป็นเบาได้ครับ เรื่องชื่อกลุ่มนั้น ผมขอเสนอ ชื่อ "กลุ่มศิษย์พระราชพรหมยาน" เพราะหลวงพ่อ เราจึงมีความคิดนี้กันได้ เพราะหลวงพ่อเป็นผู้ก่อรากฐานแห่งความเสียสละเพื่อผู้อื่นเอาไว้ เพราะหลวงพ่อคือพ่อที่ห่วงใยและดูแลพวกเรามาทุกชาติ และชาตินี้ท่านไปนิพพานแล้วแต่ก็ยังเมตตาทำทางไว้ให้เดินตามอย่างไม่หลง ดังนั้น ผมขอเสนอชื่อนี้เพื่อเป็นการสักการะหลวงพ่อครับ วันอาทิตย์อยากไปด้วยแต่ติดธุระสำคัญตอนบ่าย ที่นครปฐม ถ้าจะกรุณาขอใครสักคนช่วยบันทึกวีดีโอไว้ให้ดูด้วยนะครับ จักขอบพระคุณยิ่งครับ

19. varakorn

varakorn เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2005
    ขอเป็นอีกแรงนะครับ

20. kananun

ขอขอบคุณทุกๆคนในน้ำใจเพื่อส่วนรวมครับ