ขอคำแนะนำด้วยคะ ประสบการณ์จริง อาถรรพ์กระจกแม่มดยิปซี

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย DuchessFidgette, 30 เมษายน 2013.

1. DuchessFidgette

DuchessFidgette เป็นที่รู้จักกันดี

เวลาภวานาเขาก็ไปคะ แต่เดี๋ยวก็มาใหม่ คงต้องภวานาตลอด
    ช่วงนี้มาแต่ในฝัน ไม่มาแบบเห็นจะจะแล้วคะ
    ตอนนี้ ดิฉันมาฝึกกสิณสีต่อคะ คิดว่าถ้าฌาณแข็งกว่านี้
    เมื่อไร อาจจะทำให้เราเลิกกลัวแก และแกจะได้เลิกมาวุ่น
    วายเราได้ คือ ปกติดิฉันไม่ได้จัดว่าเป็นคนกลัวผีมากมาย
    มิเช่นนั้นคงไม่สามารถอยู่คนเดียวในบ้านที่มีคนตายต่อ
    หน้าต่อตาไปแล้วหลายคนได้... แต่สำหรับคุณยายคนนี้ แก
    น่ากลัวจริง เกินกว่าทุกครั้งที่เคยเจอผีคะ คือแกไม่ค่อย
    แสดงออกถึงความเป็นวิญญาณที่เคยเป็นมนุษย์มาก่อน
    แต่มักแสดงออกเหมือนเป็น อสูรกาย หรือ ปีศาท นะคะ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 พฤษภาคม 2013
  2. praprut

praprut เป็นที่รู้จักกันดี

20 กรกฎาคม 2012
    เมื่อเขาเลือกแล้วเราก็ทำหน้าที่ต่อไปถ้าฝืดมันจะไม่ดีกับเราเพราะมันคือหน้าที่ชาติก่อนอาจจะมีความผูกพันธ์กันมาก่อนแต่อย่างลืมพระพุทธเจ้าก็พอคนเราหนีกรรมไม่พ้นสิ่งนั้นคือกรรมของท่านจงรับมันไว้จนกว่าจะพ้น

3. Saber

Saber เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2010
    กระทู้เรื่องเด่น:
    19
    เผาเผาเผา

ถ้าไม่เผา แนะนำ นำกระจกนั้น มาร่วมงานเป่ายันต์เกราะเพชร วัดท่าขนุนครับ

รับลองจะกลายเป็น วัตถุมงคล แทนเลย อิอิ

.

4. DuchessFidgette

DuchessFidgette เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อเย็นเพื่อนที่ดิฉันฝากกระจกไว้โทรมา
    บอกว่าเขาได้ยินเสียงดังกุกกักเหมือน
    เสียงหนูอยู่ในกล่องที่เขาเอากระจกใส่ไว้คะ
    และเอารูปปั้นพระเยซูทับไว้ แต่พอเขาไป
    เปิดก็ไม่มีอะไร มีแต่กระจกอันเดียวเท่านั้น
    เขาเลยรู้สึกขนลุก หวาดกลัวขึ้นมา ดิฉันเลย

โทรเล่าให้เพื่อนคนที่เป็นหลานสาวของคุณ
    ยายที่เป็นเจ้าของกระจกฟัง เธอบอกว่า
    คุณยายของเธออยากให้ดิฉันสืบทอด การเป็น
    White Wise Witch ต่อ แต่แกบอกว่าไม่
    เป็นยิปซีก็สืบทอดได้
    แค่สัญญากับ คุณยายในระจกเวลาแกมาใน
    ฝันว่าเราจะสืบทอดต่อ แต่ถ้ารับปากแล้ว
    ให้เดินทางมาซื้อ เครื่องประกอบพิธีได้ ที่
    โบฮีเมีย ซึ่งจะมีของมากกว่า กระจก, ในการ
    เข้าทรง มีทั้งโถ ทั้งหนังสือ คำภีร์ และต่างๆอีก
    มากมาย ซึ่งแกบอก ดิฉันมารับจากแกได้
    หรือจะไปซื้อเพิ่ม ถ้า ชิ้นไหนแกยังใช้อยู่
    และไม่มีชิ้นสำรอง... แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นดิฉันได้บอก
    กับเพื่อนไปว่า ดิฉันไม่อยากรับ กลัวเหมือน
    รับขันธ์ของคนไทยพอเราทำไม่ได้ตามนั้น
    อาจจะมีอันเป็นไป หรือ โดนผีรบกวนหนักได้
    ถ้าเราทิ้งหรือ หลังๆขีเกียจไม่อยากทำต่อ
    ก็เลยคิดว่า ยังไงก็ไม่รับคะ ขอปฏิบัติ
    สมาธิ สวดมนตร์ ตามปกติดีกว่า และถ้า
    จะให้ไปทำพิธีเหมือนเดิมอีกก็ไม่กล้าแล้วคะ
    มันหลอน ไม่ใช่ย่อยเลยนะคะ ให้ไปนั่งอยู่
    คนเดียวมืดๆ ตอนกลางคืน ในสวนหลังบ้าน
    โบราณๆ กลางป่า ในประเทศโบราณๆแบบนั้น
    แล้วก็ให้ทำพิธีมองผีในกระจกอีกครั้ง
    :boo:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 พฤษภาคม 2013
  5. DuchessFidgette

ถ้าเป็นแม่มดฝ่ายขาวเจ้า
    เสน่ห์นี้ก็ดีไปเลยคะ แต่ติดอยู่อย่างนึง คือ
    เป็นแม่มดนี้ต้องสื่อสารกับพวกภูติผีปีศาทอยู่
    บ่อยๆ จนเป็นชีวิตประจำวัน พอเอาเข้าจริง
    ถ้าใจไม่แข็งพอก็เจอหลอนจน สุขภาพจิต
    เสียได้เหมือนกันคะ

6. DuchessFidgette

ยังไงขอบคุณทุกความคิดเห็นของเพื่อนๆคะ เดี๋ยวคืนนี้จะลองนอนแบบบริกรรมพุทธ โธ จนเข้าฌาณหลับไป ถ้าแกมาอีกในฝันก็จะ บริกรรม และวางเฉย เสีย

7. Yohanna

Yohanna เป็นที่รู้จักกันดี

23 กรกฎาคม 2012
    เข้าฌาณแล้วตั้งจิตอุทิศบุญให้นางหลุดพ้นจากมนตร์ดำทั้งปวงด้วย

8. raming2555

raming2555 เป็นที่รู้จักกันดี

อาการน่าเป็นห่วง...

เห็นด้วยที่จะบริกรรมไป ดีกว่าไม่ทำอะไรเลย...

กสิณสี เอาไว้สำหรับระงับโทสะ ได้ดี แต่อย่าใช้กับพวกนี้เลยนะ ไม่มีประโยชน์

คุณเคยได้ยินเรื่อง ปอบอาคม บ้างไหมครับ...
    พวกนี้มีอายุอยู่มาเป็นหลายร้อยปีแล้ว..
    พลังจิตแก่กล้ากว่า คาถาอาคมทั้งหลายมันรู้หมด รู้เยอะกว่าเราอีก...

พระผู้ใหญ่บางรูปก็ถูกปอบอาคมพวกนี้สิงอยู่
    สามารถทำนายทายทักได้แม่นยำ รักษาโรคได้ ถอนคุณไสยได้หมด..

หลวงพ่อผมที่เป็นพระอภิญญา ไม่เคยกลัวใครและอะไร??
    ยังต้องเกรงใจปอบอาคมพวกนี้ อยู่2-3กระบวนท่า..
    จบกันที่ต่างคนต่างอยู่เถอะ...

ไม่ใช่กลัวนะ แต่ไม่กล้ายุ่งด้วย...ค่อนข้างมั่นใจว่าเอาไม่อยู่..
    พุทโธอัปมาโนก็จริง..แต่ตัวเราน่ะ มันถึงแล้วซึ่งพุทธะหรือยังหรอก???
    (เครื่องส่งกำลังมหาศาล แต่เครื่องรับมันยังอีรุกกุ๊กกุ๋ยอยู่เลยอ่ะ)

ตอนผมโดนเข้า ขนาดอยู่ในผ้าเหลือง ถ้าหลวงพ่อปาน ไม่มาช่วยไว้ ป่านนี้ไม่ได้มานั่งพิมพ์เหยงๆแบบนี้หรอก...

ภพภูมิที่พวกนี้อยู่เป็นอีกภพภูมิหนึ่ง ที่แม้ยมฑูตยังไม่กล้าเข้าไปยุ่ง...
    ก็เคยหลงทางเข้าไปภพภูมินี้เหมือนกัน อันตรายมากสำหรับผู้ฝึกกรรมฐาน
    มันไม่มีทางออก...เล่าไปก็ไม่ได้ช่วยอะไรอยู่ดี...

ถ้าเป็นผมก็จะใส่ คอนเวอร์ด ออลสตาร์...แบบว่า ทางใครทางมัน..
    แต่ของคุณมันไปเข้าทางเขาแล้ว...

เคยใคร่ครวญเหมือนกันว่า ถ้าต้องเจอเข้ากับตัวจะออกทางไหนได้...
    ท่านผู้มีพระคุณบอกว่า ละสังโยชน์ 3 ข้อต้นได้ เขาถึงจะทำอะไรเราไม่ได้..

หยั่งกะจะละกันได้ง่ายๆนี่นะ...พูดไปเดี๋ยวก็โดนหลวงพ่อด่าเปล่าๆ...
    เฮ้อ..อ...อ...เอาใจช่วยนะ...หนีๆๆๆๆ...

9. chang938

chang938 เป็นที่รู้จักกันดี

ต้องประหารมารในจิต ถ้าเราไม่ต้องการ

ไฟล์ที่แนบมา:

10. DuchessFidgette

สังโยชน์ (บาลี: samyojana) คือ กิเลสที่ผูกมัดใจสัตว์, ธรรมที่มัดสัตว์ไว้กับทุกข์ หรือกิเลสเครื่องร้อยรัดจิตใจให้จมในวัฏฏะ มี 10 อย่าง คือ
    ก. โอรัมภาคิยสังโยชน์ สังโยชน์เบื้องต่ำ 5 ได้แก่ 1. สักกายทิฏฐิ - มีความเห็นว่าร่างกายนี้เป็นของเรา มีความยึดมั่นถือมั่นในระดับหนึ่ง
    2. วิจิกิจฉา - มีความสงสัยในคุณของพระรัตนตรัย คือพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์
    3. สีลัพพตปรามาส - ความถือมั่นศีลพรต โดยสักว่าทำตามๆ กันไปอย่างงมงาย เห็นว่าจะบริสุทธิ์หลุดพ้นได้เพียงด้วยศีลและวัตร หรือนำศีลและพรตไปใช้เพื่อเหตุผลอื่น ไม่ใช่เพื่อเป็นปัจจัยแก่การสิ้นกิเลส เช่นการถือศีลเพื่อเอาไว้ข่มไว้ด่าคนอื่น การถือศีลเพราะอยากได้ลาภสักการะเป็นต้น ซึ่งรวมถึงการหมดความเชื่อถือในพิธีกรรมที่งมงายด้วย
    4. กามราคะ - มีความติดใจในกามคุณ
    5. ปฏิฆะ - มีความกระทบกระทั่งในใจ

ข. อุทธัมภาคิยสังโยชน์ สังโยชน์เบื้องสูง 5 ได้แก่ 6. รูปราคะ - มีความติดใจในวัตถุหรือรูปฌาน
    7. อรูปราคะ - มีความติดใจในอรูปฌานหรือความพอใจในนามธรรมทั้งหลาย
    8. มานะ - มีความยึดมั่นถือมั่นในตัวตนหรือคุณสมบัติของตน
    9. อุทธัจจะ - มีความฟุ้งซ่าน
    10. อวิชชา - มีความไม่รู้จริง

ถ้าละได้สาม ข้อต้น จะเป็น พระโสดาบัน สำหรับ ข้อ "สักกายทิฏฐิ" ก็ไม่ง่ายเลยคะ แต่จะลองพยามดู วันนี้ดิฉันมีอาการเหมือน ขาไม่ค่อยมีแรง คลื่นไส้จะอวก ไม่รู้เป็นเพราะยายแกทำหรือเปล่า แต่ เมื่อคืน ได ภวานา พุทธ โธ ไป จนหลับ ปรากฏว่าไม่เห็นแกมาในฝันแล้ว แต่ มีอาการเหมือนป่วยๆ เวลาตื่น เหนื่อยและขาไม่มีแรง คลื่นไส้จะอวก แต่ยังไงก็จะสู้กัแกต่อไปคะ คิดเสียว่า แกมาในชีวิตเพื่อเป็นครูให้เราลองวิชา วิปัสสนาที่เราฝึกมา จะดูว่าคืนนี้แกจะมาอีกไหม

11. sereenon

sereenon เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

10 ธันวาคม 2011
    กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    ไม่ลองผ้ายันต์มหาพิชัยสงครามของหลวงพ่อฤาษีล่ะคะ เดี๋ยวนี้มีบริการส่งไกลถึงต่างแดนนะคะ

12. Kasem20

Kasem20 Active Member

ถ้าอยากให้เค้ามาดีๆทำบุญถวายผ้าไตรก็อฐิฐานสิครับ คงจะมีกรรมที่ทำร่วมกันมาแต่ชาติปางไหนเป็นแน่ ทำบุญให้เค้ามากๆ เผลอๆหนีไปเกิดเสียฉิบ

13. DuchessFidgette

หายหน้าไปหลายวันมีเรื่องจะกลับมาเล่าเยอะและค่อนข้างยาวคะ แต่ช่วงนี้ไม่ค่อยมีเวลา ต้องรอรากลางๆเดือน กรกฏา จะมาเล่าเรื่องให้ฟังแบบเต็มๆและรูปภาพประกอบ ตอนนี้รู้แล้วละคะว่าทำไมยายแกถึงตาม และ แกมาเพราะอะไร ตลอดสองสามอาทิตย์นี้ได้เจอเรื่องแปลกประหลาดสุดบรรยาย แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ได้ทำให้ดิฉันค้นพบว่าไม่มีอะไรยิ่งใหญ่ไปกว่า ความดีที่เราทำ และพุทธคุณไปได้ และได้มาค้นพบวิธีการที่ทำให้ สิ่งเลวร้ายไม่สามารถทำอันตรายเราได้ ถ้าศีล ข้อ ปานาติปาตา เรา ดี เดี๋ยวจะกลับมาเล่าช่วงกลางเดือนกรกฏา พร้อมภาพถ่ายอะไรบางอย่าง ต้องขอขอบคุณทุกท่านที่ ให้คำแนะนำคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 พฤษภาคม 2013
  14. DuchessFidgette

ไปรับได้ที่ใดคะ ขอบคุณคะ

15. DuchessFidgette

ถ้ามีโอกาสไปเมืองไทยก็จะไปทำคะ ตอนนี้ทราบเหตุผลที่เขามาแล้วละคะ ว่าเขาต้องการใช้ผู้มีบุญ และมี ศีล ซึ่ง อยู่ในระแวกนั้น และไม่ไกลเกินไป เอามาเป็นร่างเพื่อ กระจายอำนาจของเขาคะ แต่ในยุโรป ไม่ค่อยมีคน มีบุญทางพุทธศาสนาที่ กำลังอยู่ในช่วงดวงตก หรือ ช่วง อยากลอง วิชา วิญญาณของแก เป็น อสูรกาย ชั้นสูงคะ และได้ มาขอให้ดิฉันทำสัญญา รับแกเป็นผู้คุมครอง แต่แก

เป็นปีศาทร้าย และไม่ดีคะ และได้ บังคับดิฉันแบบมัดมือชก และสัญญากับปีศาทตนนี้แล้วจะมีะไรเกิดขึ้น เดี๋ยวกลาง กรกฏาจะมาเล่าในรายละเอียดให้ฟังคะ แต่แก ทำร้ายร่างกายดิฉันไม่ได้ เพราะดิฉันทานเจ โดย เจ้าแม่กวนอิม ท่านก็ดูแลดิฉัน และคอยช่วยเหลือคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 พฤษภาคม 2013
  16. Nirvana

Nirvana เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2005
    โห...รายการนี้เหมือนขายวิญญาให้ปีศาจเลย นะครับ

จะเอาเราไปเป็นสาวกเผยแพร่อำนาจโดยอาศัยบุญเก่าของเรา
    อันนี้ก็เคยได้ยินมาตลอดในยุโรปตั้งแต่ยุคกลาง

แต่หญิงสาวประเภทนี้ก็ถูกฝ่่ายอาณาจักรจับไปเผาทั้งเป็นก็มาก
    มีทั้งที่เป็นแม่มดตัวจริงและถูกใส่ร้าย

ดูแล้วอยู่ห่างๆดีกว่าครับ เอาพระรัตนตรัยเป็นที่พึ่งสูงสุด
    ระวังจิตอย่าให้โน้มเอียงไปทางนั้น เพราะเคยมีผู้พลัดตกลงไปใน
    กระแสของแม่มดมากมาย ส่วนหนึ่งเพราะมีจิตใจชอบทางนี้ ครับ

17. นางสาวอยู่จ้ะ

นางสาวอยู่จ้ะ ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

วิญญาณที่มิจฉามากๆ แผ่บุญให้ยังไงเขาก็ไม่รับหรอกค่ะ เห็นจะมีแต่
    กำลังพระจักรพรรดิเท่านั้นที่ช่วยคุณได้ อยากให้คุณลองศึกษาวิธี
    การสวดบทพระจักรพรรดิ จาก"เวปถ้ำเมืองนะ" และขอพระผง
    จัดส่งทั่วโลกฟรี
    (ดิฉันเคยสวดปรับภพภูมิให้วิญญาณที่มากวนรุ่นน้องที่ทำงาน เป็นผีแขก
    ค่ะ จะมาเอารุ่นน้องไปเป็นเมีย รุ่นน้องคนนี้เขาเป็นคนไม่สวดมนต์ไง
    เราก็เลยแอบสวดแทนเขา แผ่ปรับภพภูมิให้ผีแขกตนนั้น แค่ไม่กี่วัน
    รุ่นน้องเค้าก็มาบอกว่าอยู่ๆผีก็หายไป ไม่มากวนเขาอีกเลย เราขนลุก
    เลยค่ะ กำลังพระจักรพรรดิเป็นพลังงานที่มหาศาล บังคับรับบุญกัน
    ไปเลยทีเดียว ขอให้คุณศรัทธาเถอะนะ)

18. theopera

theopera เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2013
    ยิปซี หรือ แม่มด ก็ไม่ต่างอะไรกับ หมอดู กับ หมอผี ของไทย...

บางครั้งอาจเป็นเพราะกรรมลิขิต จะหลบ จะหลักยังไง ก็หนีไม่พ้น...

ขอให้คุณโชคดีนะครับ

19. MR.Bean

MR.Bean เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2009
    เป็นเรื่องราวที่น่าสนใจ น่าติดตามมากครับ

รอฟังครับ

20. DuchessFidgette

ช่วงนี้ไม่รู้ว่าเวปพลังจิตเป็นอะไร โหลดหน้าก็ช้า กดอนุโมทนาก็ ต้องโหลดหน้า ภาพอะไรก็มองไม่เห็น เห็นแต่กากะบาท แก้ตัวเล็กใหญ่ไม่ได้ โพสต์รูปก็ม่ได้ กล่องข้อความส่วนตัวก็อ่านไม่ได้ คงต้องรอให้เวปมันหายป่วยก่อนถึงจะมาพิมพ์ตอบได้อีกทีคะ