ของดีราคาถูก พระหลักร้อย พุทธคุณหลักล้าน

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย mayakarn, 22 กรกฎาคม 2011.

1. jaruwat007

jaruwat007 เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤษภาคม 2009
    ทำบุญมาตัวล่ะเท่าไหร่ครับ

2. mayakarn

mayakarn เป็นที่รู้จักกันดี

8 กุมภาพันธ์ 2011
    อันนี้เพื่อนเช่ามาให้อ่ะครับ ไม่ทราบราคาเหมือนกัน

แต่เคยเห็นตามศูนย์ ราคาประมาณ 6-800 ครับ

ในหนังสือ พวกดัชนีพระ พระเครื่องออนไลน์เคยเห็นลงประมาณ 1000-1500

3. mayakarn

สวัสดีตอนเช้าครับ

วันนี้ใครมีอะไรดีๆ ก็เอามาแนะนำกันบ้างนะครับ

4. mayakarn

เช้านี้ขอเริ่มด้วยเข็มกลัดแล้วกันนะครับ

เข็มกลัด หลวงพ่อกัณหา วัดป่าสะแก
    หลวงพ่อกัณหา วัดป่าสะแก (ถ้าจำไม่ผิดนะ) เป็นลูกศิษย์ ของหลวงพ่อมุ่ย วัดดอนไร่ครับ เข็มกลัดรุ่นนี้หลวงพ่อมุ่ยมาปลุกเสกให้ด้วยครับ ถ้าจำผิดขออภัยด้วยนะครับ ใครมีข้อมูลรบกวนช่วยมายืนยัน หรือแก้ไขให้ด้วยนะครับ

5. Magicbunny

Magicbunny เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2009
    ไม่รู้ราคา เห็นอยู่ที่บ้านนานแล้ว
    เหรียญเสาร์มั่น
    เหรียญหลวงพ่อแดง - รุ่นนี้ไม่แน่ว่าแท้ไหม เห็นบอกเก๊เยอะ
    เหรียญอัลปาก้า หลวงพ่อแพ อกกวัดกำแพงประชาราม

ไฟล์ที่แนบมา:

6. godteerayut

godteerayut เป็นที่รู้จักกันดี

13 มิถุนายน 2011
    ขอแจมหลวงพ่อแพด้วยซักองค์นะครับ กริ่งสีหราช หลวงพ่อแพสร้าง ปี19 มี 3แบบ ทอง เงิน นวะรมดำ ไม่ค่อยเห็นเพราะสร้างน้อ ยมากๆๆๆ ส่วนคนไม่รู้เอามาปล่อยก็ปล่อย หลักร้อย สบายเราสิครับ เก็บโลด พุทธคุณ น่าจะดีทุกด้านแต่สำหรับผมประสบการณ์เจอด้านเมตตามหานิยมมาครับแรงมากๆด้วย ดีจริงๆ :cool: แนะนำคนชอบพระกริ่งศิลสวยๆแปลกๆก็องค์นี้เลยครับ หน้าตาสวยดูมีชีวิตอ่อนช้อยเห็นแล้วอบอุ่น คราสสิกดีครับ น่าใช้และสะสม

ขนาดไฟล์:
      75.9 KB
      เปิดดู:
      170
      ขนาดไฟล์:
      33.6 KB
      เปิดดู:
      153
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 สิงหาคม 2011
  7. mayakarn

เอ่อ แล้วไม่อยากปล่อยบ้างเหรอครับ อิอิอิ

8. godteerayut

godteerayut เป็นที่รู้จักกันดี

13 มิถุนายน 2011
    ป่าวครับม่ายช่ายรูปของผมครับ ผมก๊อบมาจากเน็ตครับ ผมมีองค์เดียวเก็บไว้ใช้หนะครับ ลองหาตามเน็ตดูนะครับน่าจะมีปล่อยอยู่ครับ ({)ลองหาดูครับท่านผมเห็นหลักร้อยครับ ไม่แพง

9. mayakarn

55555 ผมล้อเล่นอ่ะครับ ว่าแต่ลองไปหาดูบ้างก็ดี พระของหลวงพ่อแพท่านราคาไม่ค่อยสูงอ่ะครับ มีแพงไม่กี่รุ่นเอง น่าจะเป็นเพราะว่าท่านสร้างหลายอย่างหลายรุ่น และก็จำนวนมากก็เป็นได้ เมื่อก่อนเช่าที่วัดก็ไม่แพงครับ หลวงพ่อท่านคงตั้งใจทำเพื่อให้คนหาของดีๆ มาใช้ได้โดยไม่ลำบากอ่ะครับ

10. mayakarn

มาเดากันเล่นๆ องค์นี้เป็นของหลวงพ่องค์ใหน วัดอะไร เนื้ออะไร ไม่มีรางวัลนะคร๊าบบบบ

[​IMG][​IMG]

11. Apollo14

Apollo14 เป็นที่รู้จักกันดี

หลวงพ่ออุ้นรึเปล่าครับพี่ เห็น วตก (วัดตาลกง) :cool::cool:

12. jaruwat007

jaruwat007 เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤษภาคม 2009
    เดาว่าเนื้อเมฆัตรแล้วกันครับ ผมมันคนความรู้น้อย555

13. วารินทร์ นานา

วารินทร์ นานา เป็นที่รู้จักกันดี

ที่บ้านก็มีพิมพ์หนึ่ง เป็นชินราช เนื้อเเบบนี้เลย ของหลวงพ่ออุ้น ครับ

14. mayakarn

ผ ผ ผ ผ ถูกต้องนะคร๊าบบบบบบ

55555 ว่าจะไม่เอาด้านหน้าลงแล้วววว

เป็นพิมพ์ ราหู ของหลวงพ่ออุ้น วัดตาลกงครับ (วตก) เป็นเนื้อแร่เขาพรหมชะแง้

องค์นี้ผมได้มาเกือบๆ 20 ปีแล้วมั๊ง จากบ้านญาติ ตอนนั้นหลวงพ่ออุ้นท่านยังไม่ค่อยดังเลย (ดังแค่ในพื้นที่ คนยังรู้จักน้อย) ได้มาแล้วก็งงว่าเป็นของที่ใหน ที่เก็บเอาไว้เพราะชอบเห็นว่าสวยดี แรกๆ ก็คิดว่าเป็นพวกเนื้อเมฆภัทร เมฆสิทธิ์เหมือนกันครับ ผมเพิ่งจะมารู้เมื่อไม่กี่ปีนี้เอง คือไปที่วัดหลวงพ่อ พอเห็นชื่อวัดก็เลยนึกถึงองค์นี้ขึ้นมา ตอนหลังเลยเอาไปถามที่วัดอีกที มีคุณลุงคนนึงแกบอกว่าใช่ เป็นของหลวงพ่ออุ้น แต่พิมพ์นี้มีสร้างน้อย ไม่เหมือนพวกสมเด็จจะมีเยอะกว่า แถมแกยังบอกว่าองค์นี้ดูง่าย ด้านหลังเห็นแร่เยอะมาก (ที่เป็นสีทองๆ )

ก็อบมาให้อ่านกันครับ
    แร่เขาพรหมชะแง้วิเศษศักดิ์สิทธิ์อย่างไร ???

เรื่องแร่วิเศษจากเขาศักดิ์สิทธิ์มีเรื่องเล่าว่า ลุงแฉ่ง อินทโณ บ้านอยู่ทุ่งเขาพรหมซะแง้ได้ไปที่วัดตาลกง เห็นเม็ดแร่ของหลวงพ่ออุ้นเม็ดหนึ่ง จึงได้ขอหลวงพ่อ แล้วท่าหยิบให้ทันทีใส่กระเป๋าเสื้อติตัวไปหาหมอที่คลินิก หมอแย้ม คลินิกในตลาดเพชรบุรีได้ตรวจรักษาแล้วฉีดยาให้ลุงแฉ่ง ฉีดจนเข็มงอก็ฉีดไม่เข้าถามว่ามีของดีอะไรติดตัวมาให้เอาออก ลุงแฉ่บอกว่าไม่มีแล้วหมอก็ฉีดยาให้ใหม่ ปรากฏว่าเข็มงออีก ทีนี้ลุงแฉ่งก็สงสัย คงจะเป็นเม็ดแร่ที่ขอมาจากหลวงพ่ออุ้นแน่ ๆ ก็เลยเอาออก ปรากฏว่าคราวนี้หมอฉีดยาอย่างสะดวกสบาย

บรรดาลูกหลานของลุงแฉ่งรู้เรื่องเข้าก็ไปถามหลวงพ่ออุ้นท่านบอกว่าแร่นี้มี ความศักดิ์สิทธิ์วิเศษในตัว ไปอธิษฐานขอขมาจากถ้ำเขาพรหมชะแง้ที่ข้างบ้านโยมแฉ่งแหละ ต่อมาลูกหลานและลุงแฉ่งได้ไปเก็บเม็ดแร่ที่ยังมีหลงเหลืออยู่ประปรายตามพื้น ดินข้างเขา นำมาเก็บรักษาไว้ ทั้งได้เคยนำติดตัวไปฉีดยา ก็ไม่เห็นปรากฏว่าเข็มฉีดไม่เข้าเหมือนกับเม็ดที่รับมาจากหลวงพ่ออุ้นเลย

เรื่องนี้ไปมีข่าวรู้ถึงหลวงพ่อจ้วน วัดเขาลูกข้าง ท่านก็มาดูที่เขาพรหมชะแง้ เพื่อเอาแร่ไปทำวัตถุมงคล ไม่ปรากฏว่ามีเศษเม็ดแร่แม้เพียงเล็กน้อยให้เหลืออยู่ตามพื้นดินเลย จึงทำพิธีบวงสรวงขอขุดแร่และขอให้แร่ได้ปรากฏ แต่ก็ไม่ยอมปรากฏให้เห็นไม่เหมือนกับเมื่อครั้งหลวงพ่ออุ้นไปนั่งสมาธิขอ เป็นเหตุให้หลวงพ่อจ้วน ต้องเดินทางไปขอแร่จากหลวงพ่ออุ้นวัดตาลกงไปส่วนหนึ่ง ผู้เขียนได้มีโอกาสไปกราบนมัสการหลวงพ่ออุ้น ขอรายละเอียดท่านเมตตาเล่าเรื่องราวของแร่ถ้ำ เขาพรหมชะแง้ให้ฟังว่า

“ถ้าเขาพรหมชะแง้นี้เป็นภูเขาลูกหนึ่งที่ขึ้นอยู่กลางทุ่งนาสมัยที่ยังไม่ ได้บวช คือครั้งเป็นฆราวาสเคยไปที่เขาลูกนี้ ภายในภูเขามีถ้ำอยู่หลายแห่ง ชาวบ้านเชื่อกันมาแต่ดึกดำบรรพ์ว่าเขาลูกนี้ศักดิ์สิทธิ์มีสิ่งลี้ลับจะ ปรากฏให้เห็นอยู่เสมอ เช่นเห็นงูใหญ่มีหงอนมีลำแสง ได้เคยไปพบเห็นแร่สีดำอมเขียวมีสนิมเหล็กติดอยู่ที่ผิวอยู่ในถ้ำ ...

ครั้นต่อมาเมื่อมาบวชเรียนแล้วได้เคยไปดูอีกครั้ง ปรากฏว่าที่จุดนั้นไม่ปรากฏมีแร่เหมือนดังเดิมอยู่เลย แล้วปล่อยให้เรื่องผ่านไปถึง 30 ปี หลังจากนั้นได้เล่าเรียนวิชาต่าง ๆ มาแล้ว ก็อยากทำวัตถุมงคลไว้แจกญาติโยมที่มาทำบุญสร้างอุโบสถ จึงเดินทางกลับไปค้าหากับพระลูกวัดก็หาไม่พบ แล้วนั่งลงบริกรรมอธิษฐานขอแร่จากเขา เทวดาที่ปกปักรักษาสถานที่ ขอให้พบแร่เอาไปทำตามจุดประสงค์เถิด

“หลังจากนั้นกลับไปวัด ต่อมาคืนหนึ่งฝนตกหนักลงแรงกระทั่งรุ่งเช้ามีชาวบ้านแถบนั้นมานิมนต์ไปฉัน เพล เขาเล่าให้ฟังว่าเมื่อคืนนี้ฝนตกใหญ่ ลมแรง มีหินกลิ้งมาจากข้างเขาเป็นลูกดำๆ แล้วได้เดินทางไปดู ปรากฏว่าพบแร่ชนิดเดียวกับที่เคยพบมาแล้วจึงได้เดินทางไปดู ปรากฏว่าพบแร่ชนิดเดียวกับที่เคยพบมาแล้วจึงได้เก็บรักษาไว้ที่วัด ส่วนหนึ่งหลวงพ่อจ้วน วัดเขาลูกช้าง ได้มาขอไปและได้นำไปทำเป็นพระสมเด็จขี่เสือ ส่วนที่ยังเหลือเก็บไว้สร้างพระปิดตามหาอุด” หลวงพ่ออุ้น ยังได้พูดว่า มีคนมาได้ลายแทงสมบัติที่เขาถูกนี้และมาหาแร่ที่เขาลูกนี้มาก แต่มีน้อยรายจะได้ไป..

15. tee_tores

tee_tores กะยิราเจ กะยิราเถนัง สมาชิก Premium

เอามาฝากให้ชม 1 องค์ครับ พระหลักร้อย หรือป่าวไม่รู้นะครับ เดาเอา

ขนาดไฟล์:
      126.8 KB
      เปิดดู:
      134
      ขนาดไฟล์:
      122.1 KB
      เปิดดู:
      123
  16. Yasamsen

Yasamsen เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2010
    ฮาๆขำ ราคารีเจนซี่๑กลม
    คงนะร้อยนะ

ขนาดไฟล์:
      198.5 KB
      เปิดดู:
      123
      ขนาดไฟล์:
      174 KB
      เปิดดู:
      134
      ขนาดไฟล์:
      131 KB
      เปิดดู:
      94
      ขนาดไฟล์:
      127.6 KB
      เปิดดู:
      127
  17. Yasamsen

อันนี้ไม่ฮา แหวนหลวงพ่ออุดม หลักร้อย ประสบการณ์เพียบ(พระของหลวงพ่อไม่ใช่เเหวนรุ่นนี้) ออกจากวัด200 เนื้อสัมฤทธิ์ ดูเนื้อออกเป็นพิ้งโกลด์ ตั้งใจทำ ไม่ใช่สักแต่เทแต่ปั้ม ((กระซิบนะ เหรียญรูปเหมือนท่านรุ่นแรก ปี๓๙ ยังมีที่วัด200บาท แต่วันงาน๖ ส.ค.นี้คงเกลี้ยง ......ง))

18. Yasamsen

อีกองค์ หลวงพ่อเสียน อ่างทอง เสกของแร้งงงง............ พระท่านยังหลักร้อยบางๆ

ขนาดไฟล์:
      176.8 KB
      เปิดดู:
      130
      ขนาดไฟล์:
      164.1 KB
      เปิดดู:
      90
  19. Nov18

Nov18 เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤศจิกายน 2008

อืมม น่าสน
    ใช้วัดที่อยู่ชลบุรีไหมครับ:cool:

20. mayakarn

ใช่เลยครับ

วันนี้ฝากเพื่อนๆ ดูกระทู้ให้ด้วยนะครับ

ที่บ้าน 5 คนพ่อแม่ลูก เป็นไข้กันหมดเลย:':)':)'(