ของดีราคาถูก พระหลักร้อย พุทธคุณหลักล้าน

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย mayakarn, 22 กรกฎาคม 2011.

1. mayakarn

mayakarn เป็นที่รู้จักกันดี

8 กุมภาพันธ์ 2011
    เสือหลวงพ่อตี๋ วัดหูช้าง แกะจากกัลปังหาดำ

เสือรุ่นนี้ราคาคงประมาณ หลักร้อยปลายๆ ถึงพันต้นๆ น่ะครับ ราคาไม่เท่าใหร่ แต่หายาก ด้วยจำนวนการสร้างเพียงหลักสิบ ประมาณครึ่งร้อยเท่านั้น

[​IMG][​IMG]

2. chattrg

chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    ที่โพสต์ มา
    น่าสนใจ ครับ
    มี เหรียญไหน
    ปล่อยบ้าง ครับ

3. mayakarn

ชอบอันใหน ลองถามเจ้าของดูเลยครับ

เผื่ออาจจะมีใครเบื่อ หรืออยากแบ่งปันกันใช้

4. v_rod2101

v_rod2101 Active Member

ยินดีด้วยนะครับ เพื่อนผมเพิ่งไปหาเสือรุ่นนี้ที่วัดมาเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว ทราบว่าหมดจากวัดไปเปนที่เรียบร้อย :'( ตอนนี้มีไม้กลัปังหาอยู่หลายท่อนครับ กำลังคิดกับเพื่อนว่าจะแกะเสือแล้วนำไปให้หลวงพ่อตี๋ช่วยเมตตาจารและเสกให้ ไม่ทราบว่าท่านจะทำให้รึเปล่า เห่อ...เห่อ

ว่าแต่เสือของพี่ตัวนี้เบื่อรึยังครับ ยินดีรับเลี้ยงนะครับผม :cool:

5. v_rod2101

v_rod2101 Active Member

แค่นี้ก้อเยี่ยมแล้วครับ แต่อย่าหลวมตัวเข้ามาสายใต้เชียวนะครับ ^^ เดียวจะกินแกลบเหมือนผม เหนอะไรก้อน่าเก็บไปหมด หุหุ :boo:

อย่างองค์นี้เหนแล้วก้ออดใจไม่ไหว

พระของขวัญพ่อท่านมุ่ย วัดป่าระกำเหนือ

พระของขวัญพ่อท่านมุ่ย วัดป่าระกำเหนือ วัตถุประสงค์ในการจัดสร้าง เพื่อหารายได้สร้างอุโบสถ ซึ่งหลวงพ่อจะทำพิธีวางศิลาฤกษ์ ในวันศุกร์ ที่ 19 เมษายน 2528

หลวงพ่อมุ่ยได้เขียนผงลบนะปัดตลอด มาเป็นเวลา 30 ปี เพื่อนำมาผสมทำพระผงของขวัญของหลวงพ่อจะต้องมีพุทธคุณเพรียบพร้อมทุก ๆ ด้าน และด้านหลังพระผงของขวัญ ได้มีการตอกโค๊ดนอกพิมพ์ เพื่อกันของเสริมในภายหลัง และหลวงพ่อได้ทำลายแม่พิมพ์พร้อมโค๊ดเรียบร้อยแล้ว

พระรุ่นนี้เนื้อหาเช่นเดียวกันกับพระปิดตาและกลีบบัวน้ำนมควายรุ่นแรกที่ตอนนี้ราคาไปไกลลิบไม่มีผิดเพี้ยน พ่อท่านมุ่ยดำริให้สร้างเอง และเมตตาปลุกเสก 9วัน9คืน ราคายังหลักร้อยเท่านั้นครับ น่าเก็บไว้สักองค์นะครับ พุทธคุณดีแถมเก็บไว้อนาคตไกลมากๆครับ :cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 สิงหาคม 2011
  6. mayakarn

เสือนี่ออกประมาณปีที่แล้วมั๊งครับ รู้สึกว่าจะออกได้ไม่นานก็หมดครับ
    ส่วนของผมเพิ่งได้มาเมื่อวันที่ 12 นี่เองง่ะ อยากได้มานานแล้ว
    กำลังจะเอาไปเลี่ยมไว้ใช้อ่ะครับ

อีกนิด ตอนนี้ทางวัดมีเสือเนื้อทองเหลืองออกมาใหม่นะครับ เพิ่งออกเมื่อวันงานทอดผ้าป่า วันที่ 12 สิงหานี่เอง
    ราคา 200 บาทครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 สิงหาคม 2011
  7. Yasamsen

Yasamsen เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2010
    ขอชอบด้วยคน
    แล้วอย่างอื่น ผ้ายันต์หนุมาน สวยจัง

8. mayakarn

ของดี ราคาถูก ของเมืองสิงห์บุรีอีกอย่างครับ

เหรียญหลวงพ่อจวน วัดหนองสุ่ม

9. Yasamsen

Yasamsen เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2010
    เหรียญสวยครับ
    พี่ครับตอนนี้ของๆท่านมีปลอมมั่งรึยังครับ จะได้เช่าหาไว้

10. afseven

afseven เป็นที่รู้จักกันดี

องค์นี้ได้มาหลายปีแล้วครับ ว่าจะนำไปเลี่ยม แต่หนักมากครับ เป็นรูปหล่อลอยองค์หลวงปู่ทวด วัดช้างให้ ติชมกันได้ครับ
    056.JPG 058.JPG
    มีรูปขยาย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 สิงหาคม 2011
  11. krarkom

krarkom สมาชิกใหม่

ขอแจมด้วยคนครับ องค์นี้ได้มาฟรีๆครับ เหมือนของพี่ afseven มั้ยครับรูปไม่ค่อยชัด

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      276.6 KB
      เปิดดู:
      200
      ขนาดไฟล์:
      286.4 KB
      เปิดดู:
      159
  12. afseven

afseven เป็นที่รู้จักกันดี

ของผมเป็นแบบกะไหล่ทองครับ สีที่ถ่ายอาจจะเพี้ยนไปบ้างครับ องค์จริงเป็นสีทองครับหนักมากครับ ได้มาจากรองเจ้าอาวาสวัดโดนอน นนทบุรี น่าจะบล็อคเดียวกัน องค์นี้ไม่เคยออกมาโชว์ใคร เพราะออกโชว์ทีไรเ สียหลวงปู่ทวดไปทุกที หลายองค์แล้วครับ องค์นี้เก็บมาได้๕ปีแล้วครับ องค์นี้ต้องบอกว่าสวยมากครับ ส่องทีไร หลงใหลทุกทีครับไม่อยากวางเลย
    อนุโมทนากับคุณด้วยครับ

13. mayakarn

ยังไม่เคยเห็นของปลอมเลยนะครับ

ของหลวงพ่อจวนนี่บางทีเจอในราคาหลักสิบก็มีครับ

14. พรพรหมราช

พรพรหมราช Active Member

26 กรกฎาคม 2011
    พระเทริดขนนก ค่ายอดิสร ปี 14 มีให้บูชาไหมคะ

15. mayakarn

เอ้า ใครมีอยากแบ่งปัน ติดต่อกันเลยคร๊าบบบบบ

ขอให้หาเจอเร็วๆ นะครับ

16. mayakarn

เหรียญสมเด็จพระเจ้าตากสินมหาราช

ประกอบพิธีพุทธาภิเษกเมื่อวันที่ 10-14 มกราคม 2521 ณ วัดราชบพิธ

โดยพระคณาจารย์ที่ทรงคุณวุฒิ 108 รูป อาทิเช่น

หลวงปู่โต๊ะ วัดประดู่ฉิมพลี กทม.
    หลวงพ่อสมชาย วัดเขาสุกิม จันทบุรี
    พ่อท่านคลิ้ง วัดถลุงทอง ร่อนพิบูลย์
    หลวงพ่อผาง วัดอุดมคงคาคีรีเขตต์ ขอนแก่น
    หลวงพ่อทองอยู่ วัดใหม่หนองพะอง สมุทรสาคร
    พระอาจารย์วัน วัดถ้ำอภัยดำรงธรรม สกลนคร
    หลวงปู่คร่ำ วัดวังหว้า ระยอง
    หลวงพ่อเส็ง วัดประจันตคาราม ปราจีนบุรี
    หลวงพ่อฑูรย์ วัดโพธินิมิตร กทม.
    ลพ.ถิร วัดป่าเลไลยก์ สุพรรณ
    ฯลฯ

17. mayakarn

พระนาคปรก เนื้อผงว่าน พระธาตุพนม ปี2518

พระนาคปรกนี้ได้จัดสร้างเป็นที่ระลึกในงานพระราชพิธีสมโภชพระบรมสารีริกธาตุ เมื่อวันที่ 26 ธ.ค. 2518

พิธีมหาพุทธาภิเษกที่ดีและยิ่งใหญ่มาก โดยพระคณาจารย์สายพระป่ากรรมฐานหลายรูป เช่น พระอาจารย์ฝั้น อาจาโร, หลวงปู่จันทร์ เขมิโย
    วัด ศรีเทพฯ นครพนม, หลวงปู่คําพันธ์ วัดธาตุมหาชัย, หลวงปู่ตื้อ อจลธัมโม วัดป่าอรัญญวิเวก และคณาจารย์จากทั่วประเทศ จำนวนกว่า 100 รูปพระราชพิธีหลวงโดย พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว และพระราชินีนาถเสด็จ ได้ทรงพระราชดำเนินในพระราชพิธีคราวนี้ด้วยครับ
    พระรุ่นนี้ออกให้ประชาชน เช่าบูชาพร้อมกับเหรียญพระธาตุพนม ปี2518 เพื่อนำปัจจัยมาทำการบูรณะพระธาตุพนม และได้สร้างแล้วเสร็จเมื่อปี 2522

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 สิงหาคม 2011
  18. mayakarn

เพื่อนๆ หายไปใหนกันหมดแล้วววว

เอามาเพิ่มอีกสักนิดแล้วกันครับ

พระร่วงหลังรางปืน พิมพ์เจดีย์ลอย ปี15 วัดพระธาตุดอยสุเทพ จ.เชียงใหม่

พระร่วงหลังราง ปืน พระดี พิธีใหญ่ เมื่อวันที่ 9 เมษายน 2515 ที่วัดพระธาตุดอยสุเทพ จังหวัดเชียงใหม่

เกจิอาจารย์จำนวน 108 รูป ร่วมพิธี อาทิ หลวงปู่โต๊ะ วัดประดู่ฉิมพลี, หลวงพ่อกวย วัดโฆษิตาราม, หลวงปู่แหวน วัดดอยแม่ปั๋ง, หลวงพ่อเกษม เขมโก, หลวงพ่อเงิน วัดดอนยายหอม, อาจารย์นำ แก้วจันทร์ และ อาจารย์ชุม ไชยคีรี (ฝ่ายฆราวาส) ฯลฯ

ทั่วไปจะแบ่งเป็น 2 พิมพ์ โดยสังเกตุจากเจดีย์ด้านหลัง แบ่งเป็น เจดีย์จม กับ เจดีย์ลอย
    แต่ที่ผมสังเกตุดู น่าจะมีทั้งหมด 4 พิมพ์ คือด้านหน้าที่สะดือ จะมีแบ่งเป็น สะดือกลม กับสะดือเสี้ยว อย่างในรูปนี้ก็จะเป็นพิมพ์ เจดีย์จม สะดือเสี้ยว

19. mayakarn

องค์นี้เป็นพิมพ์ เจดีย์ลอย สะดือกลม

20. mayakarn

2 วันนี้ เข้าบอร์ดไม่ค่อยได้อ่ะ เดี๋ยวก็ Error อยู่นั่นแหละ

ไม่ทราบท่านอื่นเป็นบ้างมั๊ยอ่ะครับ