ขออนุญาติ แจกพระ 3 องค์ครับเนื่องในวันคล้ายวันเกิด(18/6/56)

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย nutbd, 18 มิถุนายน 2013.

1. nutbd

nutbd เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2010
    ท่านที่ได้พระผง+รูปถ่าย ไปบูชา 3 ท่าน คือ
    ท่านที่ 1 คุณ somchay1292
    ท่านที่ 2 คุณ wichan2900
    ท่านที่ 3 คุณ ตี๋อ้วน

สำหรับ 3 ท่านที่ได้พระผงไปบูชา ผมจะจัดส่งแบบลงทะเบียนไปให้ในวันพรุ้งนี้

หมายเหตุ
    และสำหรับทุกท่านที่แวะมาอวยพรวันเกิดให้ผมผมก็มีเหรียญหลวงพ่อมาแจกให้ทุกท่าน(แต่จะส่งแบบธรรมดาไปให้เพราะไม่มีงบและจะทยอยส่งไปเรื่อยๆ)เป็นเหรียญ พระครูประดิษฐ์นันทคุณ อดีตรองเจ้าขณะอำเภอประโคนชัย เป็นเจ้าอาวาสวัดหมู่บ้านที่ผมเกิดท่านไม่ดังหรอกครับแต่ท่านเป็นพระสุปะฏิปันโนตอนที่ท่านยังไม่มรภาพ มีพระเณรมาบวชเนืองแน่น พระเณรมีระเบียบวินัยดี เป็นยุคที่วัดรุ่งเรืองมาก
    สาเหตุที่นำมาแจกก็มีอยู่ว่า
    เมื่อตอนวันศุกร์ขณะที่เตรียมพระผง 3 รายการเพื่อจะนำมาแจกก็มีความคิดแวบขึ้นมาในหัว ว่าเคยพาพี่น้องทำผ้าป่าเข้าวัดแล้วหลวงพ่อท่านให้เหรียญมามากมายแจกไปบางส่วนแต่ก็ยังมีเหลืออยู่ จึงรวบรวมมาได้ทั้งหมด 69 เหรียญ แบ่งเป็นเหรียญ ใหญ่ 20 เหรียญ เหรียญเล็ก 49 เหรียญ เป็นที่มาของตัวเลขพิเศษที่ได้พระผงไปบูชา

สุดท้ายนี้
    ขอขอบคุณทุกท่านที่แวะมาอวยพร พรทั้งหลายทั้งปวงที่ท่านได้อวยพรให้กับข้าพเจ้า บวก กับบุญกุศลที่ข้าพเจ้าได้ทำมาทั้งอดีตชาติและปัจจุบันชาตินี้จงส่งผลให้ทุกๆท่านมีความสุขเช่นกันให้ถึงซึ่งพระนิพพานโดยไว สาธุ สาธุ สาธุ

2. rak_tza

rak_tza เป็นที่รู้จักกันดี

สุขสันตืวันเกิดครับท่าน ขอคุณบารมีพระคุ้มครอง
    ไม่ได้ของไม่เป็นไรครับ อยากมาอวยพรคนที่ใจบุญแบบนี้

3. somchay1292

somchay1292 เป็นที่รู้จักกันดี

14 สิงหาคม 2010
    อนุโมทนาบุญด้วยครับ

4. Piradatch

Piradatch Active Member

12 มิถุนายน 2013

ขอขอบคุณครับ
    นาย พิรเดช จักรนารายณ์
    2/88 หมู่ 7 ตำบล ลาดสวาย อำเภอ ลำลูกกา จังหวัดปทุมธานีครับ

5. nutbd

nutbd เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2010
    วันนี้ผมได้ส่งพระผง+รูปถ่าย ไปให้ 3 ท่าน
    ท่านที่ 1 คุณ somchay1292
    ท่านที่ 2 คุณ wichan2900
    ท่านที่ 3 คุณ ตี๋อ้วน

และส่งเหรียญ พระครูประดิษฐ์นันทคุณ ให้ 10 ท่านก่อนนะครับแล้วจะส่งไปเรื่อยๆจนกว่าจะครบ

1.คุณ chinapat somtanaree
    2.คุณ Saisang
    3.คุณ ชัชช์
    4.คุณ jouney
    5.คุณ techapunyo
    6.คุณ warodomsathan
    7.คุณ saharat20
    8.คุณ mai321
    9.คุณ mangkudji
    10.คุณ benxshogun
    ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 มิถุนายน 2013
  6. toncomsci

toncomsci Active Member

22 มิถุนายน 2010
    อนุโมทนาสาธุ ขอเสี่ยงดวงด้วยนะครับ

นายนิรุติ สิทธุวานนท์
    โรงเรียนวังเหนือวิทยา 447 หมู่ 4
    ตำบลวังเหนือ อำเภอวังเหนือ
    จังหวัดลำปาง 52140
    โทร 081 - 0270296

7. jouney

jouney เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2010
    ได้รับเหรียญหลวงพ่อเรียบร้อยแล้วค่ะ ขอให้มีความสุขและพบกับความเจริญรุ่งเรืองทั้งทางโลกและทางธรรมนะค่ะ

8. warodomsathan

warodomsathan เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2010
    ลำดับที่6 ได้รับเหรียญ พระครูประดิษฐ์นันทคุณ แล้วครับ
    ขอบคุณครับ