ขออุบายตัดใจจากความรัก

ในห้อง 'พุทธศาสนา และ ธรรมะ' ตั้งกระทู้โดย siriwan2527, 17 พฤศจิกายน 2007.

1. Daisyprincess

Daisyprincess Active Member

12 ธันวาคม 2007
    ความรักอยู่ที่มุมมองและประสบการณ์ของแต่ละคน
    เจอเรื่องทำให้เสียใจ ความรักก็เป็นดั่งยาพิษ
    เจอเรื่องสุขสม ความรักก็มักทำให้โลกสดใส

ถึงอย่างไร เราเป็นคน คงทำได้แต่ ทำใจให้เป็นกลาง
    แต่ทำใจให้เป็นกลาง ไม่ยินดียินร้ายจนเกินไป ก็ยากอยู่แล้ว

ทุกอย่างถูกกำหนดขึ้นมาแล้วค่ะ
    เงยหน้า ยืนขึ้น ยืดอก แล้วทำใจให้มั่นคง เข้มแข็ง
    รับให้ได้กับทุกอุปสรรคค่ะ

เป็นกำลังใจให้ค่ะ

2. siriwan2527

siriwan2527 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะ

ไม่ได้เข้ามาเสียนาน สวัสดีทุกๆท่านที่เข้ามาตอบกระทู้นะค่ะ ตอนนี้กลับมาอยู่บ้านที่ต่างจังหวัดแล้วได้นวิธีของพี่ๆ ของทุกๆท่านทีแนะนำ มาคิด ตอนนี้รู้สึกดีขึ้นมากแล้วค่ะ หรืออาจเป็นเพราะได้จากเค้ามาแล้วก็ไม่รู้ยังมีบ้างที่ทุรนทุราย แต่ก็ไม่นานก็หายบางครั้งก็คิดถึงเขาซะมากแต่ก็ไม่เป็นเยอะแล้วค่ะ ขออนุโมทนากับทุกๆ ท่านนะค่ะ บุญรักษาค่ะ