เพื่อการกุศล ขอเชิญบูชาวัตถุมงคลวัดพระพุทธบาทถ้ำป่าไผ่สมทบทุนสร้างพระอุโบสถ

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย kim2533, 13 เมษายน 2012.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. kim2533

kim2533 เป็นที่รู้จักกันดี

ภาพงานสมโภชพระปางห้ามสมุทรและพุทธาภิเษกดาบสะหรี๋กั๋นไจย วัดพระพุทธบาทถ้ำป่าไผ่วันนี้ครับ ภาพจากเฟสบุ๊ควัดเขาแร่

ไฟล์ที่แนบมา:

2. ปญฺญาวโร

ปญฺญาวโร เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2009
    อดใจรอกันหน่อยนะครับ 5555
    วันนี้เสร็จพิธี มีคนแห่มาดูดาบ ชักออกมาดูกันเป็นว่าเล่น จนเทวดาฟ้องเลยอะ

3. kim2533

ขนาดไฟล์:
      42.5 KB
      เปิดดู:
      326
  4. sangsawang

sangsawang เป็นที่รู้จักกันดี

11 กรกฎาคม 2009
    ถ้างัยกริ่งปวเรศ 2องค์ อย่าพึ่งส่งนะครับ

เผื่อ ดาบสะหรี๋กั๋นไจย ราคาไม่สูง จะขอร่วมบุญ 1เล่ม ครับ จะได้ส่งทีเดียวเลย รอราคานะคับ สาธุ

5. The Three Jewels

The Three Jewels ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

18 พฤษภาคม 2012
    กราบนมัสการพระคุณเจ้าค่ะ

มีความปรารถนาที่จะร่วมทำบุญกับวัดพระพุทธบาทถ้ำป่าไผ่มากค่ะ แต่ติดว่าอาศัยอยู่ประเทศญี่ปุ่น ไม่สะดวกในเรื่องการโอนเงินได้อย่างรวดเร็ว มีกำหนดการกลับเมืองไทยช่วงกลางเดือนมิ.ย ไม่ทราบว่าขอแจ้งรายการทำบุญไว้ก่อน แล้วค่อยไปโอนเงินตอนนั้นได้ไหมคะ

สนใจเรื่องพระ,ดาบและวัตถุมงคลของตุ๊พ่อด้วยค่ะ แต่ไม่มีความรู้ทางด้านนี้เลย

กราบนมัสการค่ะ

6. kim2533

ถ้ากลับมาเดือนมิถุนายนก็จองไว้ก่อนได้ครับ อย่าว่าผมสร้างกระแสเลยครับ คืออยากจะแนะนำเมื่อมีคนถามมา ว่าพระที่ตุ๊พ่อถามผมว่า ลูกมีหรือยัง แล้วผมตอบทท่านไปว่าผมยังไม่มีครับ แล้ววันต่อมาท่านก็หยิบมาให้ผม คือ พระรอดรุ่นเสาร์ห้่า ควันขึ้นครับ ดีอย่างไรคงไม่ต้องอธิบายแล้วครับ รอฟังหลวงพี่อีกทีครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 พฤษภาคม 2012
  7. rt5038

rt5038 เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2008
    ขอแจ้งโอนเงินร่วมทำบุญ สร้างพระอุโบสถสมเด็จองค์ปฐมวัดพระพุทธบาทถ้ำป่าไผ่ บูชา พระกริ่งปวเรศ ศิริวิชโย จำนวน 4 องค์
    บัญชี : ธนาคารกสิกรไทย สาขาลี้
    ชื่อบัญชี : พระมหาสิงห์ วิสุทฺโธ
    เลขที่บัญชี : 347-2-34049-1
    จำนวนเงินที่โอน : 2,050.99 บาท
    วันที่โอน : 30/05/2555 เวลา 7:33 น.
    ส่งที่อยู่ไปทาง pm : ปญฺญาวโร (ส่งไปให้แล้วครับ)
    หลวงพี่ช่วยตรวจสอบการโอนและช่วยดำเนินการจัดส่งให้ด้วยครับ.
    ....................................................................................................................
    ขอกราบอนุโมทนาบุญทั้งหมด ทั้งมวล จงบังเกิดแด่กัลยาณมิตรผู้ใจบุญทุกๆท่าน...
    ด้วยอานิสงส์แห่งการถวายปัจจัยดังกล่าว... ข้าพเจ้าขอถวายให้แก่บิดา มารดา ปู่ ย่า ตา ยาย ครู อุปัชฌาย์ อาจารย์ ญาติสนิทมิตรสหาย ตลอดท่านผู้มีอุปการคุณทั้งหลาย เจ้ากรรมนายเวร มนุษย์ อมนุษย์ อบายสัตว์ เทวดา มาร พรหม พญายมราช และนายนิรยบาลทั้งหลาย ตลอดสรรพสัตว์ทั้งหลาย ถ้าตกทุกข์ขอให้พ้นจากทุกข์ ถ้ามีความสุข ขอให้มีความสุข ยิ่งๆขึ้นไปอีกทั้งขอให้ข้าพเจ้าและครอบครัว จงประสบแต่ความสุข ความเจริญ ความสำเร็จตามที่ปรารถนาทุกประการทั้งในทางโลกและทางธรรมทุกภพทุกชาติทุก ประการ รวมทั้ง "ขอความขัดข้อง และคำว่าไม่มี" จงอย่าบังเกิด แก่ตัวข้าพเจ้าและครอบครัว จนกว่าจะสำเร็จในสิ่งที่ปรารถนาตลอดจนขอผลบุญที่ข้าพเจ้าบำเพ็ญไว้ดีแล้ว ตั้งแต่ อดีต ปัจจุบันและในอนาคต ได้โปรดดลบันดาลเป็นผละกำลังเป็นปัจจัย
    - ขอให้ข้าพเจ้า และครอบครัว หายจากโรคภัยไข้เจ็บ และสรรพเคราะห์ทั้งหลายในกายของข้าพเจ้าจงหายไปสิ้นทั้งหมด
    - ขอให้ข้าพเจ้า และครอบครัว เป็นผู้ชนะต่ออุปสรรคและมารทั้งหลาย
    - ขอให้ข้าพเจ้าและครอบครัว ปลอดภัยจากราชภัยทั้งปวง
    - ขอให้ข้าพเจ้าและครอบครัว พ้นจากความทุกข์ทั้งหลาย
    - ขอให้การประกอบอาชีพของข้าพเจ้าและครอบครัว ประสบความสำเร็จเจริญรุ่งเรืองก้าวหน้าตลอดไป
    - ขอให้ข้าพเจ้าและครอบครัวสมบูรณ์พร้อมด้วยอำนาจและตบะเดชสมบัติ ธนสารสมบัติและบริวารสมบัติเป็นอุปนิสัย ตามส่งให้เกิดสติ ปัญญาญาณ ได้บรรลุฌานสมาบัติ ผลสมาบัติ นิโรธสมาบัติ วิชชาสาม ปฏิสัมภิทาญาณสี่ อภิญญาหก ได้บรรลุมรรค ผล พระนิพพาน ได้หลุดพ้นจากวัฏสงสารถึงซึ่งพระนิพพานในชาติปัจจุบันนี้

ด้วยเทอญ สาธุๆๆ
    ขอกราบอนุโมทนาบุญกับกัลยาณมิตรทุกท่านมา ณ ที่นี้ ด้วยครับ.

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 พฤษภาคม 2012
  8. sangsawang

sangsawang เป็นที่รู้จักกันดี

11 กรกฎาคม 2009
    ขออภัยครับ ถ้าหลวงพ่อแนะนำมาแบบนี้

งั้น ผมขอร่วมบุญเพิ่มเติม

พระรอด รุ่น ควันขึ้น
    มอบเป็นที่ระลึกทำุบุญ ๕๐๐ บาท

จำนวน 1,000 บาท ขอรับเป็นที่ระลึก 2องค์ ครับ

(แต่ขอรอดูราคาดาบก่อนนะครับ เผื่อโอนพร้อมกัน และจัดส่งพร้อมกริ่งปวเรศ อีก2องค์เลย)

ขออภัยที่ทำให้ยุ่งยาก ขออนุโมทนา

9. The Three Jewels

The Three Jewels ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ เดี๋ยวจะ pm เรียนท่านปญญาวโรเรื่องการจองทำบุญโดยตรงค่ะ ไม่ทราบพระคุณเจ้าท่านจะมีเวลาตอบเมล์หรือไม่นะคะ ท่านอาจจะมีงานมาก

ขอบคุณค่ะ

10. kim2533

ผมจะลงรูปมีดหมอก่อนนะครับ เพราะเดียวผมจะไม่ว่างลงเพราะต้องกลับไปรับใช้ชาติอีกหลายวัน สำหรับราคาให้ทางหลวงพี่มาแจ้งนะครับว่าแบบไหน มอบเป็นที่ระลึกทำบุญเท่าไร สำหรับดาบนั้นมีอีกกระทู้ที่เปิดให้บูชาเฉพาะ และคนละบัญชีกับสร้างพระอุโบสถ แต่เป็นเงินทุนบำรุงวัดเช่นกันครับ​

แบบที่ ๑ เล่มใหญ่สีขาว ​

แบบที่ ๒ เล่มใหญ่สีดำ

แบบที่ ๓ เล่มเล็กสีดำ​

แบบที่ ๔ เล่มเล็กสีขาว​

แบบที่ ๕ เล่มเล็กสีงาช้าง

ขนาดไฟล์:
      55.6 KB
      เปิดดู:
      364
      ขนาดไฟล์:
      54.2 KB
      เปิดดู:
      384
      ขนาดไฟล์:
      58.4 KB
      เปิดดู:
      380
      ขนาดไฟล์:
      57.5 KB
      เปิดดู:
      354
      ขนาดไฟล์:
      53.8 KB
      เปิดดู:
      360
  11. The Three Jewels

คุณคิม อนุโมทนาค่ะ ที่ได้ทำอาชีพที่เป็นกุศลมาก รับใช้ชาติก็เท่ากับรับใช้ศาสนาและพระมหากษัตริย์ด้วย

ไม่ทราบกระทู้ที่เปิดแยกต่างหากเรื่อง"ดาบ"นี้อยู่ตรงไหนคะ รบกวนขอลิ้งค์ด้วยนะคะ และดาบเล่มเล็ก-เล่มใหญ่ มีคุณสมบัติต่างกันไหมคะ

ขอบคุณมากค่ะ

12. unplug136

unplug136 เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2006

กำลังสงสัยอยู่เลยว่าดาบในรูปงานสมโภชนั้นของวัดใด หรือพี่ผู้ใดเอามาเข้าพิธี ฮ่า ๆ ขอบพระคุณครับ รออย่างใจจดใจจ่อ

13. kim2533

มีของฝากอยู่ไม่กี่เล่ม ที่เห็นส่วนมากของวัดครับ มีของผมเล่มหนึ่งครับ ฝากดาบจากที่บ้าน​

14. kim2533

อดใจรอกันก่อนนะครับ สำหรับกระทู้ผมลงรูปไว้แล้วเข้าไปชมกันก่อนละกัน รอลายละเอียด ราคา และหมายเลขบัญชีใหม่สำหรับดาบนะครับ ส่วนมีดหมอโอนบัญชีสร้างโบสถกระทู้นี้ครับแต่รอประชุมสงฆ์มีมติออกมาก่อนนะครับ เรียบร้อยเมื่อไรหลวงพี่จะมาแจ้ง เพราะตอนนี้งานที่วัดยังเคลียไม่เสร็จพระท่านยังไม่มีเวลานะครับ สำหรับกระทู้ดาบคลิก ดาบสะหรี๋กั๋นไจย(ศรีขรรค์ชัย)รุ่น ๑ วัดพระพุทธบาทถ้ำป่าไผ่

15. kim2533

สำหรับดาบเล่มเล็กหรือใหญ่ก็แล้วแต่สะดวกของแต่ละท่านละครับ เพราะดาบและมีดหมอพิธีเดียวกันครับ อยู่ที่วาสนา จิตศรัทธา และเงินในกระเป๋านั้นเอง 555

16. kim2533

เสียงธรรมจากตุ๊พ่อ หลวงพ่อพระมหาสิงห์ วิสุทโธ
    วัดพระพุทธบาทถ้ำป่าไผ่ อำเภอลี้ จังหวัดลำุพูน​

ภาพทั้งหมดที่นำมาประกอบในการให้ธรรมะ ได้มาจาก Internet ขออนุโมทนา บุญกับเจ้าของภาพด้วย​

ขนาดไฟล์:
      30.5 KB
      เปิดดู:
      341
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 มิถุนายน 2012
  17. ปญฺญาวโร

ปญฺญาวโร เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2009
    และแล้ว วันนี้ก็วันที่ 30/5/2555 ยังเก็บของไม่เสร็จเลย 55555 พระหนุ่มในวัดที่ใช้ได้งานมี5รูปเอง555 เพราะฉะนั้นเรื่องดาบกับมีดหมอดใจรอหน่อยครับ
    แต่ขอแจ้งรายชื่อผู้ที่หลวงพี่จะส่งพระกริ่งปวเรศพรุ่งนี้(31/5/2555)นะจ๊ะ(555บางคนอาจจะคิดว่าเลียนแบบหลวงพ่อธัมมชโย ขอขมาครับ)
    1.คุณ rt5038 4 องค์
    2.คุณ Susun 10 องค์
    3.คุณ werapong 20 องค์
    4.คุณ Niwat_j 1 องค์

โมทนากับทุกท่านนะครับ พระที่จองเหลือ 12องค์ ใครโอนเงินแล้วPMมาเลยจ้า

18. kim2533

เสียงธรรมจากตุ๊พ่อ หลวงพ่อพระมหาสิงห์ วิสุทโธ
    วัดพระพุทธบาทถ้ำป่าไผ่ อำเภอลี้ จังหวัดลำุพูน

นิทานเรื่องพระฤาษีเสื่อมจากฌาณ​

ภาพทั้งหมดที่นำมาประกอบในการให้ธรรมะ ได้มาจาก Internet ขออนุโมทนา บุญกับเจ้าของภาพด้วย​

ขนาดไฟล์:
      71.1 KB
      เปิดดู:
      409
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 มิถุนายน 2012
  19. kiati_sak

kiati_sak เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

23 ธันวาคม 2009
    ขอร่วมบุญบูชาเชือกมัดเอว 5 เส้นครับ โอนแล้วจะแจ้งให้ทราบครับ

20. kiati_sak

kiati_sak เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

23 ธันวาคม 2009
    ผมโอนเงินร่วมทำบุญเชือกมัดเอว 5 เส้นให้แล้วนะครับ บัญชีหลวงพ่อพระมหาสิงห์ ที่อยู่ทาง pm ครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้