ขอเชิญร่วมทำบุญถวายผ้าไตรกฐิน ๙ วัด

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย pkomsan, 29 กรกฎาคม 2009.

1. pkomsan

pkomsan เป็นที่รู้จักกันดี

25 กุมภาพันธ์ 2006
    ท่านใดโอนปัจจัย เข้ามาครับ
    ช่วยแจ้งให้ทราบด้วยครับ
    โมทนา สาธุ

2. ไชยชุมพล

ไชยชุมพล เป็นที่รู้จักกันดี

พี่คมสันครับ ร่วมทำบุญด้วยครับ โอนไปแล้วจำนวน 1,500 บาท เงินเข้าบัญชีพี่วันจันทร์หน้า (17 ส.ค. พ.ศ. 2552) เลขที่อ้างอิง 10606323 ครับ
    อนุโมทนาด้วยกับทุก ๆ ท่านครับ

3. pkomsan

โมทนา รับทราบครับ

รบกวนส่งชื่อที่อยู่ให้ทาง pm อีกครั้งครับ
    welcome3

4. pkomsan

ปัจจัย 1500 บาท เข้ามาเรียบร้อยแล้วครับ
    โมทนา สาธุ ครับ
    wel lcome_dog

5. pkomsan

ท่านใดต้องการร่วมบุญ
    ยังสามารถร่วมบุญได้เรื่อยๆ จนถึงอกพรรษาครับ
    โมทนาครับ
    ;ปรบมือ;ปรบมือ;ปรบมือ

6. pkomsan

คุณ <TABLE style="WIDTH: 79pt; BORDER-COLLAPSE: collapse" cellSpacing=0 cellPadding=0 width=105 border=0 x:str><COLGROUP><COL style="WIDTH: 79pt; mso-width-source: userset; mso-width-alt: 3840" width=105><TBODY><TR style="HEIGHT: 23.25pt" height=31><TD class=xl24 style="BORDER-RIGHT: #efefef; BORDER-TOP: #efefef; BORDER-LEFT: #efefef; WIDTH: 79pt; BORDER-BOTTOM: #efefef; HEIGHT: 23.25pt; BACKGROUND-COLOR: transparent" align=left width=105 height=31>LiFeHouSe</TD></TR></TBODY></TABLE> ร่วมทำบุญ 300 บาท โมทนาครับ

7. เฮียใจดี

เฮียใจดี เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2007
    ร่วมทำบุญในการทอดผ้ากฐิน 9 วัด จำนวน 999 บาท ขออุทิศบุญกุศลในการทำบุญครั้งนี้แก่บิดามารดา บรรพชนทั้งหลาย ญาติสนิทมิตรสหาย ลูกหลาน ผู้มีอุปการคุณทั้งหลาย เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย เจ้าบุญเจ้าคุณทั้งหลาย สรรพเทวดาทั้งหลาย แม่พระธรณี แม่พระโพสพ เจ้าที่เจ้าทาง สิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลาย บริวารทั้งหลาย บุคคลทั้งหลาย สรรพสัตว์ทั้งหลาย วสัมพเวสีทั้งหลาย ขอให้ท่านทั้งหลายจงรับผลบุญกุศลนี้ด้วยเทอญ
    พรุ่งนี้โอนให้นะครับ

8. pkomsan

โมทนา สาธุครับ

;37

9. joso

joso เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2006
    :z8 ร่วมทำบุญถวายผ้าไตรกฐิน ๙ วัด 1 ผืน โอนแล้วครับวันนี้พร้อมทำบุญกฐิน รับวัตถุมงคล ผ้ายันต์รอยเท้า พระอรหันต์ แห่งสิงห์บุรี หลวงปู่บุดดา ถาวโร<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      81.4 KB
      เปิดดู:
      65
  10. joso

joso เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2006
    ทำบุญถวายผ้าไตรกฐิน ๙ วัด

:z8 ร่วมทำบุญถวายผ้าไตรกฐิน ๙ วัด 1 ผืน โอนแล้วครับวันนี้พร้อมทำบุญกฐิน รับวัตถุมงคล ผ้ายันต์รอยเท้า พระอรหันต์ แห่งสิงห์บุรี หลวงปู่บุดดา ถาวโร<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

ขนาดไฟล์:
      81.4 KB
      เปิดดู:
      50
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 สิงหาคม 2009
  11. pkomsan

โมทนา รับทราบครับ
    จะจัดส่งผ้ายันต์ให้วันจันทร์ครับ
    welcome3

12. pkomsan

hello7
    ท่านใดโอนปัจจัยเข้ามาแล้วไม่แจ้งช่วยแจ้งด้วยครับ
    โมทนาครับ
    hello7

13. donjudo077

donjudo077 เป็นที่รู้จักกันดี

พี่คมสันครับ ผมได้โอนปัจจัยไปร่วมทำบุญ ๑๕๐ บาทครับ

อิมินา ปุญญะกัมเมนะด้วยเดชะผลบุญแห่งข้าพเจ้าได้ทำบุญนี้ ขอให้ไปค้ำชูอุดหนุน บิดา มารดา ผู้มีพระคุณ และญาติกา ครูอุปัชฌาย์อาจารย์ และเจ้ากรรมนายเวร พระมหากษัตริย์ และมิตรรักสนิท เพื่อนสาราสัตว์น้อยใหญ่ พระภูมิเจ้าที่ เจ้ากรุงพาลี นางพระธรณี นางพระคงคา พระยายมราช นายนิริยะบาล ทั้งท้าวจัตุโลกะบาล สิริพุทธอำมาตย์ ชั้นจาตุมะหาราชิกาเบื้องบนจนถึงที่สุดพรหมมา เบื้องต่ำขึ้นมาจนถึงมนุษย์โลก โดยรอบสุดขอบจักรวาล อนันตะจักรวาล คุณพระศรีรัตนตรัย และเทพยดา ตลอดทั้งอินทร์ พรหม ยมยักษ์ คนธรรพ์ นาคา พระเพลิง พระพาย พระพิรุณ ท่านทั้งหลายที่ต้องทุกข์ ขอให้พ้นจากทุกข์ ท่านทั้งหลายที่ได้สุข ขอให้ได้สุขยิ่งๆขึ้นไป ด้วยเดชะผลบุญแห่งข้าอุทิศให้ไปนี้ จงเป็นอุปนิสัยปัจจัยถึงพระนิพพานในปัจจุบัน และอนาคตกาลเบื้องหน้าโน้นเทอญฯ
    พุทธัง อนันตัง ธัมมัง จักรวาละ สังฆัง นิพพานัง โหตุฯ

• kom.doc
      ขนาดไฟล์:
      472 KB
      เปิดดู:
      95
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 กันยายน 2009
  14. pkomsan

อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ donjudo077 [​IMG]
    พี่คมสันครับ ผมได้โอนปัจจัยไปร่วมทำบุญ ๑๕๐ บาทครับ

อิมินา ปุญญะกัมเมนะด้วยเดชะผลบุญแห่งข้าพเจ้าได้ทำบุญนี้ ขอให้ไปค้ำชูอุดหนุน บิดา มารดา ผู้มีพระคุณ และญาติกา ครูอุปัชฌาย์อาจารย์ และเจ้ากรรมนายเวร พระมหากษัตริย์ และมิตรรักสนิท เพื่อนสาราสัตว์น้อยใหญ่ พระภูมิเจ้าที่ เจ้ากรุงพาลี นางพระธรณี นางพระคงคา พระยายมราช นายนิริยะบาล ทั้งท้าวจัตุโลกะบาล สิริพุทธอำมาตย์ ชั้นจาตุมะหาราชิกาเบื้องบนจนถึงที่สุดพรหมมา เบื้องต่ำขึ้นมาจนถึงมนุษย์โลก โดยรอบสุดขอบจักรวาล อนันตะจักรวาล คุณพระศรีรัตนตรัย และเทพยดา ตลอดทั้งอินทร์ พรหม ยมยักษ์ คนธรรพ์ นาคา พระเพลิง พระพาย พระพิรุณ ท่านทั้งหลายที่ต้องทุกข์ ขอให้พ้นจากทุกข์ ท่านทั้งหลายที่ได้สุข ขอให้ได้สุขยิ่งๆขึ้นไป ด้วยเดชะผลบุญแห่งข้าอุทิศให้ไปนี้ จงเป็นอุปนิสัยปัจจัยถึงพระนิพพานในปัจจุบัน และอนาคตกาลเบื้องหน้าโน้นเทอญฯ
    พุทธัง อนันตัง ธัมมัง จักรวาละ สังฆัง นิพพานัง โหตุฯ
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    โมทนาบุญด้วยครับ
    hello6<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

15. theexcaribur

theexcaribur เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2007
    วันนี้โอนเงินมาร่วมบุญรายการนี้และรายการสร้างพระสีวลีถวาย 9 วัด แล้วครับ
    200 บาท พี่คมสันต์ช่วยแบ่งทำบุญรายการละครึ่งนึง นะครับ ขอโมทนาบุญ
    ด้วยครับ

16. pkomsan

sleeping_rb

17. pkomsan

คุณสมนึก มงคลนรานิตย์ ร่วมทำบุญ ๔๐ บาท โมทนาครับ
    sleeping_rb

18. Jantip

Jantip เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้โอนเงินร่วมทำบุญด้วยครับผม

อดิศร สุทธาวาส วิทยาลัยเทคนิคนครราชสีมา เลขที่ 508 ถ.สุรนารี
    ต.ในเมือง อ.เมือง จ.นครราชสีมา 30000<!-- google_ad_section_end --> ร่วมบุญ 900.บาทครับผม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 กันยายน 2009
  19. pkomsan

ขออนิสงส์ปัจจัยนี้ เป็นผลให้ท่านและครอบครัว ได้เข้าถึงซึ่งมรรคผลพีนิพพาน ตามกำลังบารมี คล่องตัวทุกอย่างเทอญ
    wel lcome_dog

20. พุทธนิรันดร์

พุทธนิรันดร์ เป็นที่รู้จักกันดี

25 มิถุนายน 2007
    วันที่ 15/09/09 เวลา 16:08 น. ผมได้โอนเงินจาก ธ.ออมสิน เข้า ธ.กรุงเทพฯ เพื่อร่วมงานบุญจำนวนเงิน 999.00 บาท แล้วครับ

อิทัง เม มาตาปิตุนัง โหตุ สุขิตา โหนตุ มาตาปิตะโร <O:p</O:p
    ขอส่วนบุญนี้จงสำเร็จ แก่มารดาบิดาของข้าพเจ้า ขอให้มารดาบิดาของข้าพเจ้า จงมีความสุข <O:p</O:p
    อิทัง เม ญาตินัง โหตุ สุขิตา โหนตุ ญาตะโย <O:p</O:p
    ขอส่วนบุญนี้จงสำเร็จ แก่ญาติทั้งหลายของข้าพเจ้า ขอให้ญาติทั้งหลายของข้าพเจ้า จงมีความสุข<O:p</O:p
    อิทัง เม คุรุปัชฌายาจริยานัง โหตุ สุขิตา โหนตุ คุรุปัชฌายาจริยา <O:p</O:p
    ขอส่วนบุญนี้จงสำเร็จ แก่ครูอุปัชฌาย์อาจารย์ของข้าพเจ้า ขอให้ครูอุปัชฌาย์อาจารย์ของข้าพเจ้า จงมีความสุข<O:p</O:p
    อิทัง สัพพะ เทวานัง โหตุ สุขิตา โหนตุ สัพเพเทวา <O:p</O:p
    ขอส่วนบุญนี้จงสำเร็จ แก่เทวดาทั้งหลาย ของให้เทวดาทั้งหลาย จงมีความสุข <O:p</O:p
    อิทัง สัพพะ เปตานัง โหตุ สุขิตา โหนตุ สัพเพเปตา <O:p</O:p
    ขอส่วนบุญนี้จงสำเร็จ แก่เปรตทั้งหลาย ขอให้เปรตทั้งหลาย จงมีความสุข<O:p</O:p
    อิทัง สัพพะ เวรีนัง โหตุ สุขิตา โหนตุ สัพเพเวรี <O:p</O:p
    ขอส่วนบุญนี้จงสำเร็จ แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย ขอให้เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย จงมีความสุข<O:p</O:p
    อิทัง สัพพะสัตตานัง โหตุ สุขิตา โหนตุ สัพเพสัตตา <O:p</O:p
    ขอส่วนบุญนี้จงสำเร็จ แก่สัตว์ทั้งหลาย ขอให้สัตว์ทั้งหลาย จงมีความสุข<O:p</O:p
    <O:p</O:p
    อิทัง ปุญญะผะลัง ผลบุญใดที่ข้าพเจ้าได้บำเพ็ญแล้ว ณ โอกาสนี้ ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายที่เคยล่วงเกินมาแล้ว แต่ชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ขอเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้า ตั้งแต่วันนี้ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน<O:p</O:p
    และขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เทพยดาทั้งหลาย ที่ปกปักรักษาข้าพเจ้า เทพยดาทั้งหลายทั่วสากลพิภพ และพระยายมราช ขอเทพยดาทั้งหลาย และพระยายมราช จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงเป็นสักขีพยาน ในการบำเพ็ญกุศล ของข้าพเจ้าในครั้งนี้ด้วยเถิด <O:p</O:p
    และขอแผ่ส่วนบุญส่วนกุศลที่ได้บำเพ็ญมาแล้วตั้งแต่อดีตชาติจนถึงปัจจุบันชาตินี้ ให้แก่ท่านทั้งหลายที่มีชีวิตอยู่ก็ดี ที่ล่วงลับไปแล้วก็ดี ที่เสวยความสุขอยู่ก็ดี ที่เสวยความทุกข์อยู่ก็ดี เป็นญาติก็ดี มิใช่ญาติก็ดี อาทิ บิดา มารดาทุกภพทุกชาติเป็นต้น ขอท่านทั้งหลาย จงโมทนาส่วนกุศลนี้ พึงได้รับประโยชน์ และความสุข เช่นเดียวกับข้าพเจ้าจะพึงได้รับ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด <O:p</O:p
    และขอถวายเป็นพระราชกุลแด่พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว สมเด็จพระนางเจ้าพระบรมราชินีนาถ พระบรมวงศานุวงศ์ทุก ๆ พระองค์ ขอพระองค์จงทรงพระเจริญ มีพระชนมายุยิ่งยืนนาน มีพระราชประสงค์สิ่งใด ขอให้สำเร็จตามพระราชประสงค์ทุกประการ <O:p</O:p
    ผลบุญใดที่ข้าพเจ้า ได้บำเพ็ญแล้ว ณ โอกาสนี้ ขอผลบุญนี้ จงเป็นปัจจัย ให้ข้าพเจ้าได้เข้าถึง ซึ่งพระนิพพานในชาติปัจจุบันนี้เถิด หากไม่สามารถเข้าถึงซึ่งพระนิพพานในชาติปัจจุบันนี้ได้ ขอให้คำว่า ไม่มี ไม่รู้ ไม่เป็น ไม่สำเร็จ จงอย่าได้บังเกิดแก่ข้าพเจ้าเลย นับตั้งแต่วันนี้ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพานเทอญ<O:p</O:p

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 กันยายน 2009