เพื่อการกุศล ขอเชิญร่วมบุญบูชาพระอุปคุต รูปหล่อ ลป.ญาท่านสวน 3-5" เหรียญบาตรน้ำมนต์ เหรียญ 2 ด้าน

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย Noo Norway, 9 กันยายน 2010.

1. Noo Norway

Noo Norway เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2008
    คุณเบเบ้ได้แจ้งร่วมบุญจองบูชาเพิ่มเติมมาทาง pm ค่ะ

ขอเชิญทุกท่านร่วมอนุโมทนาบุญกับคุณเบเบ้นะคะ

2. ถ้ำผาแด่น

ถ้ำผาแด่น เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2012
    จองรูปหล่อหลวงปู่ญาท่านสวน 5นิ้ว 1 องค์ครับ

3. Noo Norway

รับทราบตามนั้นค่ะ

ขอขอบคุณและอนุโมทนาบุญกับคุณถิรายุที่มีส่วนร่วมในครั้งนี้ด้วยนะคะ... สาธุ...

4. tony_a

tony_a เป็นที่รู้จักกันดี

นับตังแต่วันที่โอน 24/01/2013 ถึงวันนี้ผมยังไม่ได้รับพระเลยครับ
    รบกวนขอเลขที่พัสดุด้วยครับ

5. Noo Norway

ไม่ใช่คุณ tony_a คนเดียวค่ะที่ยังไม่ได้รับ ท่านอื่นที่โอนก่อนคุณ tony_a ที่ยังไม่ได้รับก็มีเหมือนกัน คิดว่าทางพี่ชัยวิทย์คงยังไม่ได้จัดส่งให้เพราะหนูเองยังไม่ได้รับแจ้งมาแต่ประการใด ต้องขออภัยในความล่าช้าอีกครั้งนะคะ

6. Noo Norway

ขอแจ้งให้ทราบค่ะ

หนูขอแจ้งให้ทราบโดยทั่วกันว่าหากท่านใดมีความประสงค์จะร่วมบุญจองบูชาวัตถุมงคลในกระทู้นี้และกระทู้อื่นๆของหนูที่เกี่ยวเนื่องกับ "หลวงปู่ญาท่านสวน" อาจจะต้องรอนานกว่าที่อื่นๆหน่อยนะคะ เพราะหนูเองไม่ได้เป็นผู้ดำเนินการในการจัดส่งเอง หนูเป็นเพียงผู้บอกบุญและเป็นผู้ประสานงานให้เท่านั้น "พี่ชัยวิทย์ มาลาคำ" เป็นผู้รับผิดชอบเรื่องนี้แต่เพียงผู้เดียว พี่เค้าไม่ค่อยจะมีเวลาว่างมากนักเลยทำให้การจัดส่งล่าช้าเป็นบางครั้ง จึงเรียนมาเพื่อทราบโดยทั่วกันค่ะ

7. tony_a

UP รอความคืบหน้าในการจัดส่งครับ

8. Noo Norway

หนูเองก็รอรับแจ้งความคืบหน้าในการจัดส่งจากพี่ชัยวิทย์ต่ออีกทีเหมือนกันค่ะ

9. tony_a

ผมได้รับพระอุปคตแล้วหลังจากเลิกทำงาน

ขอบคุณมากครับ

10. กัญญ์รินท์

กัญญ์รินท์ สมาชิก

ได้รับแล้วครับ

11. กัญญ์รินท์

กัญญ์รินท์ สมาชิก

ได้รับแล้วครับ

12. เบเบ้

เบเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระอุปคุตเรียบร้อยแล้วครับ

(smile)ได้รับพระอุปคุตเรียบร้อยแล้วครับ ท่านเดินทางมาถึงด้วยEMS:z8
    ติดค่าส่ง ๑๙๗ บาทครับ ยังไม่รวมค่ากล่องอีกต่างหาก

อนุโมทนาสาธุการด้วยครับ
    ก่อนให้ ขณะให้ หลังจากให้ ตั้งกำลังใจเต็มที่ให้เกิน ๑๐๐ เปอร์เซ็นต์ครับ
    วัตถุ ทานบริสุทธิ์ ผู้ให้ บริสุทธิ์ ผู้รับ บริสุทธิ์
    อธิษฐาน บารมี มุ่งสู่พระนิพาน
    ขอ อุทิศบุญกุศล ถวายแด่สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าองค์ปฐม
    และ สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าทุกพระองค์ พระโพธิ์สัตว์ทุกพระองค์ พระอรหันต์
    พระ อนาคามี พระสกิทามี พระโสดาบัน ท้าวมหาพรหม
    เทพยดา๑๖ ชั้นฟ้า๑๕ชั้นดินทั้งปวงในอนันตจักรวาล
    องค์ อมรินทร์ ท้าวจตุโลกบาลทั้งสี่ พระแม่ธรณี พระแม่คงคา พระพิรุณ พระพาย พญามัจจุราช นายนิรบาล พระเสื้อเมือง พระทรงเมือง พระสยาม เทวาธิราช พญานาค พญาครุฑ บูรพกษัตริยาธิราชเจ้าทุกพระองค์
    บรรพบุรุษ ทุกชาติ บิดา มารดาทุกชาติ ญาติมิตร สหายทุกภพ ทุกชาติ
    เจ้า กรรมนายเวร เปรต สัตว์นรก อสุรกาย เดรัจฉาน ผู้มีพระคุณ
    ครู อุปัชาอาจารย์ เวไนย สัตว์ทั้งปวงในอนันตจักรวาล ชาวไทยและชาวโลกทุกมิติขอให้ได้รับส่วนกุศลโดยทั่วถึงกัน
    ผู้ ที่ตั้งความปรารถนา
    พุทธ ภูมิ สาวกภูมิ หรือ อรหัตมรรค อรหัตผล ขอให้สำเร็จโดยทั่วหน้ากัน
    คำว่า ไม่มีจงอย่าได้เกิดแก่ข้าพเจ้า และขอให้ ข้าพเจ้าและครอบครัวเจริญทั้งทางโลก และทางธรรม มีความรู้ ความสามารถรอบด้าน มีสัมมาทิฐิ ความเห็นถูกต้องทำแต่ครุกรรมฝ่ายกุศลให้ถึงพร้อมครับ
    สุขภาพ แข็งแรง เงิน ทองไหลมาเทมา มีโอกาส ได้บำรุงพระพุทธศาสนา พบกัลยาณมิตร สหายทางธรรม
    และ ครูบาอาจารย์ที่ดีอย่างต่อเนื่องครับ
    ข้าพเจ้าและผู้อ่านทุกท่านบรรลุมรรคผลได้โดยเร็วพลัน ผ่านอุปสรรคได้โดยง่ายครับ
    ขอให้ ชาติไทย สงบสุข สันติ เจริญในศีลธรรม วิปัสสนากรรมฐาน เสียสละ อดทน อดกลั่น อดออม รู้รักสามัคคี มีวินัย ดำรงชีวิตตามหลักเศรษฐกิจพอเพียง ได้รับภัยพิบัติที่ไม่รุนแรงครับ แม้ว่าจะหลีกเลี่ยง ได้ยากก็ตาม เนื่องจากธรรมชาติถูกทำลายอย่าง ต่อเนื่องทำให้เสียสมดุล

13. Noo Norway

รับทราบตามนั้นทั้ง 3 รายการและขอขอบคุณที่แจ้งกลับค่ะ

14. Hikaru999

Hikaru999 เป็นที่รู้จักกันดี

25 กุมภาพันธ์ 2012
    ผมได้รับแล้วครับผม
    ขอบคุณครับ

15. Noo Norway

รับทราบตามนั้นและขอขอบคุณที่แจ้งกลับค่ะ

16. Jip Jip LP

Jip Jip LP เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับพี่หนู พระบูชาพระอุปคุตที่ผมได้รับมาแล้ว ช่วงที่กลับลำพูน ผมได้นำท่านไปที่วัดสันพระเจ้าแดง ท่านครูบากฤษดาได้เมตตามนต์ และจารให้ด้วยครับ ขอบคุณพี่หนูมากครับที่เปิดกระทู้นี้และให้ผมได้มีโอกาสนี้ครับ
    :cool:

17. Noo Norway

สวัสดีค่ะน้อง Jip Jip LP

ยินดีด้วยนะคะ โชคดีมากเลย เท่าที่พี่หนูรู้มาว่าพระอริยสงฆ์ในยุคนี้ที่เข้าถึง "พระมหาอุปคุต" แบบตรงๆเต็มๆก็มีอยู่ 3 องค์
    (องค์อื่นๆที่เข้าถึงก็อาจจะมีอีกเพียงแต่พี่หนูไม่รู้รายละเอียดเท่านั้นเอง)

1. หลวงปู่ญาท่านสวน วัดนาอุดม อุบลราชธานี
    2. หลวงปู่พิศดู วัดเทพธารทอง จันทบุรี
    3. ท่านครูบากฤษดา วัดสันพระเจ้าแดง ลำพูน

ถ้าสะดวกก็ถ่ายภาพมาให้ชมกันบ้างนะคะ ^^

18. Noo Norway

พี่หนูขออนุญาตแนะนำอีก 1 รายการที่น้อง Jip Jip LP ไม่ควรพลาดนะคะ เป็น "รูปหล่อพระมหาอุปคุต" ซึ่งทาง "สำนักสงฆ์เขาน้ำซับ จันทบุรี" สร้างเพื่อเป็นการบูชาคุณครูบาอาจารย์ "หลวงปู่พิศดู วัดเทพธารทอง จันทบุรี" ติดตามรายละเอียดได้ตามที่พี่หนูได้นำรูปภาพมาลงไว้ในกระทู้ด้านล่างนี้ หรือไม่ก็ติดต่อสอบถามกับ "น้องทุเรียนทอด" ได้โดยตรงนะคะ

http://palungjit.org/threads/เชิญบู...ธาตุเจดีย์-ลป-ญาท่านสวน-น-33-a.334421/page-46

19. visonj2

visonj2 เป็นที่รู้จักกันดี

พระอุปคุต ขนาดหน้าตัก 3 นิ้ว ตอนนี้ยังจองได้อีกไหมครับ และได้เมื่อไหร่ครับ

20. Noo Norway

ยังจองได้อยู่ค่ะ... แต่หนูไม่กล้าให้คำตอบเรื่องเวลาที่แน่นอน เนื่องจากหนูไม่ได้เป็นผู้จัดส่งเอง
    "พี่ชัยวิทย์ มาลาคำ" เป็นผู้จัดส่ง ก็ขึ้นอยู่กับว่าพี่เค้าจะสะดวกเมื่อไหร่ บางทีก็เร็วบางทีก็ช้าน่ะค่ะ