ขอเชิญ ทำบุญวันเกิด เพื่อ อาหารกลางวันเด็กนักเรียน

ในห้อง 'ช่วยเหลือเพื่อนมนุษย์และสัตว์' ตั้งกระทู้โดย arjarhnnop, 24 กรกฎาคม 2009.

1. นิโรธสมาบัติ

นิโรธสมาบัติ เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2007
    ใกล้จะถึงวันเกิดพอดี อีกประมาณ 3 เดือนกว่าๆ ในเบื้องต้น ว่าจะนำเอาตะกรุดลูกปืน หลวงปู่ญาท่านสวน ลงประมูล รายได้ทั้งหมดนำเข้ากองทุนอาหารกลางวัน

ไม่ทราบว่าอาจารย์นพ พี่หนู เห็นเป็นเช่นไร เพราะตะกรุดดอกนี้ได้คิดไว้แล้วว่าจะนำไปใช้ในการทำบุญ ถ้าเห็นด้วยผมจะเป็นธุระในการนำประมูลในบอร์ดพระเครื่อง และขอระยะเวลาในการร่วมประมูลด้วยครับ

ขอบคุณครับ

ตะกรุดดอกที่ว่าครับ

2. Noo Norway

Noo Norway เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2008
    อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ นิโรธสมาบัติ [​IMG]
    ใกล้จะถึงวันเกิดพอดี อีกประมาณ 3 เดือนกว่าๆ ในเบื้องต้น ว่าจะนำเอาตะกรุดลูกปืน หลวงปู่ญาท่านสวน ลงประมูล รายได้ทั้งหมดนำเข้ากองทุนอาหารกลางวัน

ไม่ทราบว่าอาจารย์นพ พี่หนู เห็นเป็นเช่นไร เพราะตะกรุดดอกนี้ได้คิดไว้แล้วว่าจะนำไปใช้ในการทำบุญ ถ้าเห็นด้วยผมจะเป็นธุระในการนำประมูลในบอร์ดพระเครื่อง และขอระยะเวลาในการร่วมประมูลด้วยครับ

ขอบคุณครับ
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    พี่หนูนี้ได้คุยปรึกษากับอาจารย์นพแล้ว ท่านกับพี่เห็นดีด้วยและยินดีเป็นอย่างยิ่งค่ะ

เรื่องระยะเวลาในการประมูลขอมอบหน้าที่ให้น้องโอตัดสินใจตามความเห็นสมควร ตามความสะดวกเลยนะคะ ดีไม่ดีตะกรุดดอกนี้อาจจะทำให้ได้เป็นเจ้าภาพเลี้ยงอาหารกลางวันเด็กมากกว่า 1วันก็ได้ (มั่นใจว่ายังงั้นนะ)

ขอขอบคุณและอนุโมทนาบุญกับจิตอันเป็นกุศลของน้องโอค่ะ<!-- google_ad_section_end -->

3. kanin_nin

kanin_nin เป็นที่รู้จักกันดี

โอ้ว !!!! อาจารย์มาตั้งกระทู้อยู่นี่ ๆ เอง เหอ ๆ นี่นินมาตามคำชักชวนของพี่หนูนะครับเนี่ย 5555+++

ตามความถนัด เดี๋ยวนิมนต์หลวงปู่ทวด องค์พิเศษมาให้ร่วมบุญครับ แล้วร่วมบุญเดือน พฤศจิกายน 1 วันก่อนนะครับ

แจ้งไว้ก่อนน้า แฮ่ะ ๆ เด๋วหาแนวร่วมได้เพิ่มแล้วจะมาบอกอีกทีนะครับ แรกเริ่ม พวกเรามารวมให้ครบ 31 วันก่อน ประมาณ 1 เดือน เป็นกำลังใจดีม่ะครับ

ว่าแล้วก้อ...ถ้าไปปฏิบัติการได้ผลยังไงแล้วจะมาแจ้งอีกทีนะครับ ^_^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 กรกฎาคม 2009
  4. arjarhnnop

arjarhnnop เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญกับทุกท่าน ที่มาให้กำลังใจ ที่จะร่วมบุญไม่ว่าเท่าใด

พี่ๆน้องๆ ที่มาช่วยกัน รวมทั้งน้องคนิน ที่มาตั้งเป้าหมายระยะสั้นให้

ก็ถือเป็นเป้าแรก ก็แล้วกัน ว่าเมื่อไรถึง 31 วัน เราจะโมทนาดังๆ

ให้ก้องไปทั้ง 3 โลก ให้เทวดารับรู้ จึงเจตนาของเรา

สาธุ

ARJARHNNOP

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 กรกฎาคม 2009
  5. Noo Norway

น้องนินเค้าก็มีไอเดียดีๆ มาเสนอตลอดเลยนะคะ ดีค่ะช่วยกันไปหลายๆฝ่าย หลายๆอย่าง ความสำเร็จก็เห็นอยู่ใกล้ๆแล้วค่ะ

ขอขอบคุณและอนุโมทนาบุญกับน้องนินด้วยจ้ะ

6. กึกก้อง

กึกก้อง เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมบุญก่อนวันนี้ครับ 1,080.- ตามกำลังครับ ขอขอบคุณ คุณNoo Norway ที่แจ้งข่าว ช่วงนี้ส่วนมากไปอยู่ที่ห้องสวดมนต์ ดีที่คุณNoo ช่วยบอกให้ ม่ายงั้นตกรถเที่ยวนี้แหง แล้วจะทำไปเรื่อยๆ ตามกำลัีงก็แล้วกันครับ

7. Noo Norway

หนูจะปล่อยให้คุณอากึกก้องตกรถเที่ยวนี้ได้งัยล่ะคะ เดี๋ยวไปกันไม่ครบแก็งค์ (วัดทำนบ) ค่ะ ขาดแต่น้องฉัตรชัย (chatchai_/\_) ที่ยังมาไม่ถึง

แต่ส่งข่าวไปแล้ว คิดว่าอีกไม่นานอาจจะมาถ้าไม่เกิดอาการเบื่อและรำคาญ "หนู" ซะก่อน ^_^

8. buakaew2007

buakaew2007 เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญกับญาติธรรมทุกๆท่านครับ ผมเองเป็นคนอยุธยาเหมือนกันครับ มีหมายเลขบัญชีของโรงเรียนแล้วเดี๋ยวจัดให้มากบ้างน้อยบ้างตามกำลังทรัพย์ครับ

9. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    ร่วมด้วยช่วยกัน ....

.

10. arjarhnnop

ท่านใดที่ต้องการใช้ ใบเสร็จรับเงินช่วยแจ้งด้วยนะครับ

อนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านครับ

11. Noo Norway

ขอเชิญทุกท่านแวะชมและร่วมประมูลตะกรุดลูกปืนของหลวงปู่ญาท่านสวน ที่ คุณนิโรธสมาบัติ บริจาคเพื่อหาปัจจัยได้เข้าร่วมโครงการอาหารกลางวันแด่โรงเรียนโพธิ์ผักไห่ค่ะ

ประมูลตะกรุดลูกปืน หลวงปู่ญาท่านสวน ฉันทะโร วัดนาอุดมเพื่ออาหารกลางวัน

12. Casal

Casal Active Member

27 มิถุนายน 2008
    ผมขอร่วมเป็นเจ้าภาพด้วยครับ(2500 บาท) พอดีจะถึงวันคล้ายวันเกิด 8 สค. นี้ครับ

+กับช่วงนี้ตกงานอยู่ครับ คาดว่าถ้าไม่ติดปัญหาอะไร วันที่ 8 สค. อยากจะไปที่รร.ด้วยตนเองนะครับ(จะได้ไปไหว้พระด้วย)....แต่ถ้าไม่ได้เป็นเจ้าภาพวันนี้ก็ไม่เป็นไรนะครับ เดี๋ยววันที่ 29-30 นี้จะโอนเข้าบัญชีครับ

ท้ายสุดนี้ข้าพเจ้าขอร่วมอนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยครับ สาธุ!!!

13. Noo Norway

อาจารย์นพคะ... มาแล้วค่ะ...
    ขอขอบคุณและอนุโมทนาบุญกับคุณ Casal ด้วยนะคะ

14. Noo Norway

อ้อ... แอ้ม...แอ้ม... ลืมถามไปค่ะว่าวันที 8 ส.ค นี้ถ้าคุณ casal จะไปที่ รร. เองเลย แล้วคุณ casal ต้องการคนช่วยตักอาหารมั้ยคะ ถ้าต้องการอาจารย์นพจะได้เตรียมจองตั๋วเครื่องบินให้หนูให้ทันเวลาค่ะ

หนูขออาสาทำหน้าที่เป็นคนช่วยตักอาหารที่ดี (สั่งตรงจากนอกเมือง เอ๊ยยยย...เมืองนอกเลยนะเนี่ยะ) งานบุญนี้คงไม่ต้องกรอกใบสมัคร ใช่มั้ยค่ะ!!!

อาจารย์นพคะ งานเข้า ค่ะ (ล้อเล่นนะคะ แต่ถ้าได้จริงๆก็ดี) อิอิอิ

ถ้าได้ไปเมืองไทยทริปนี้หนูจะได้ไปกราบไหว้ครูบาอาจารย์ของหนูพร้อมๆกันกับคุณ Casal งัยคะ รับรองงานนี้มีฮาแน่นอนค่ะ ไอเดียดีป่าว...เอ่ย...

15. arjarhnnop

สาธุ

ท่านสามารถ แจ้งว่าจะไปตักอาหารเลี้ยงเด็กได้เลย ผมจะประสานกับทาง
    โรงเรียนให้ เรื่องวันที่ทำบุญก็เพียงแค่แจ้งให้ทราบว่า เราจะร่วมทำบุญวันเกิด
    ตนเองเท่านั้นครับ จะมีซ้ำวันก็ไม่เป็นไรครับ ยกให้ทางโรงเรียนทั้งหมดครับ

อนุโมทนาบุญครับ

16. arjarhnnop

ถ้าโดดงาน มาได้ ออกไปซื้อตั๋ววันนี้ พรุ่งนี้บินกลับมาได้เลยครับ

อิอิอิ.............อิ

17. อภิณญา

อภิณญา เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอร่วมบริจาค 1,000 บาทครับ จะโอนเงินวันนี้ครับ สาธุ สาธุ

18. อภิณญา

ผมขออนุญาตินำลิงค์หน้านี้ไปแปะในกระทู้ของผมด้วยนะครับ เป็นการประชาสัมพันธ์ร่วมกัน

19. arjarhnnop

ขอบพระคุณ ที่บริจาค และมาช่วยประชาสัมพันธ์ อีกแรง

อนุโมทนาบุญกับคุณอภิณญาครับ

ARJARHNNOP

20. อภิณญา

โอนเงินเรียบร้อยแล้วครับ ลำดับที่ 4809 A จากบัญชี 0016999 เข้าบัญชี1020095288
    วันที่ 28/07/52 เวลา 08:54 สถานที่ A03981 จำนวน 1,000 บาทครับ สาธุ สาธุ