**ขอใจ ** ร่วมสร้างวิหาร หลวงปู่พวง วัดน้ำพุสามัคคี เทพเจ้าแห่งเทือกเขารัง ▇ █ █

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย pipat_san, 21 ตุลาคม 2011.

1. rak_tza

rak_tza เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นรูปที่ผมลงประกวดไว้สามรูปครับลองเอามาทำเป็นรูปใหญ่ตามคำแนะนำของพี่ๆในบอร์ดดู ขอความกรุณาพี่ๆทุกท่านช่วยตรวจสอบชื่อรุ่นแต่ละองค์ถูกต้องหรือไม่ครับ พระบางองค์หารูปชัดๆยากมากครับ มีเฉพาะรูปที่ไม่ชัด เพราะผมทำรูปเป็นแบบความละเอียดสูง ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ

เนื่องจากไฟท์มีขนาดใหญ่ถึงทำเป็นภาพใหญ่แล้วภาพจะไม่ชัดท่านกรรมการสามารถ download รูปภาพขนาดเต็มได้ตาม link ด้านล่างครับ (ลิ้งนี้เคยบอกไปแล้วครับ)

อัพโหลดไทยให้พื้นที่ฝากไฟล์ ฝากไฟล์ฟรี ฝากไฟล์ 500 MB ฝากไฟล์เยอะมากที่สุดในไทย รูปที่ 1

อัพโหลดไทยให้พื้นที่ฝากไฟล์ ฝากไฟล์ฟรี ฝากไฟล์ 500 MB ฝากไฟล์เยอะมากที่สุดในไทย รูปที่ 2

อัพโหลดไทยให้พื้นที่ฝากไฟล์ ฝากไฟล์ฟรี ฝากไฟล์ 500 MB ฝากไฟล์เยอะมากที่สุดในไทย รูปที่ 3

2. c98

c98 เป็นที่รู้จักกันดี

28 กุมภาพันธ์ 2011
    ตอนนี้มีผู้ส่งผลงานเข้าประกวดกี่ภาพครับพี่RattanaMongkolสรุปให้ดูหน่อยครับ

3. rak_tza

ช่วงปีใหม่กลับบ้านพอดี คงเข้าเน็ตลำบาก อาจจะเข้ามาจองไม่ทัน แต่ผมก็ได้รับแบ่งพระกริ่งจากพี่ Penluck777 มาแล้ว คงจะพยายามมาจองรุ่นอื่นๆ ขอให้รอบสองนี้ทุกท่านสมหวังกันทุกคนครับ

4. RattanaMongkol

RattanaMongkol เป็นที่รู้จักกันดี

^^" เดี๋ยวสอบถามพี่เดชชาติให้นะครับ ถ้าได้จากพี่เดชชาติผมจะมาสรุปให้นะครับ ^^"

5. lek_devils

lek_devils เป็นที่รู้จักกันดี

rak_tza รูปนวะเทดินไทยแบบนี้ชัดมั้ยผมให้

6. RattanaMongkol

RattanaMongkol เป็นที่รู้จักกันดี

สรุปตารางจองรอบแรก
    ตรวจสอบรายชื่อของท่านตามตารางด้านล่างนี้นะครับ

หมายเหตุ : ปิดการจองรอบแรกแล้ว ท่านที่โอนเงินแล้วกรุณาลงชื่อที่อยู่ในกระทู้หรือส่งมาทาง PM ผมนะครับ ผมจะรวบรวมส่งพี่เดชชาติต่อไปครับ ขอบคุณมากครับ ^^

สรุปตารางจองรอบแรก (Update : 14 Dec 2012) ช่วงเช้า

ไฟล์ที่แนบมา:

7. rak_tza

รูปไม่ขึ้นเลยครับท่านพี่ ถ้าได้ที่ชัดๆมาอยากจะเอามาเปลี่ยนในภาพของผมเหมือนกันครับ

8. lek_devils

============[​IMG]

9. rak_tza

ขอบพระคุณอย่างสูงครับพี่ กำลังแก้ครับ เดี๋ยวนำมาลงใหม่ อนุโมทนาครับพี่

10. rak_tza

ส่งรูปเข้าประกวดครับ (แก้ไขรูปให้ชัดขึ้นครับ)

พอดีลองค้นรูปพระกริ่งเพชรกลับ และพระสมเด็จของหลวงปู่ในเน็ตไปเจอว่ารูปชัดๆเริ่มมีมากขึ้น รวมถึงรูปพี่ lek_devils ที่กรุณานำรูปมาลงในกระทู้ให้น้องๆได้นำไปทำรูปครับ
    จึงขออนุญาติแก้ไขรูปที่ประกวดของผมให้เป็นตามกระทู้นี้ครับและคงจะไม่แก้อีก (เกรงใจครับ) ขอขอบคุณรูปภาพองค์พระจากหลายๆเว็บที่ผมนำมาทำครับ
    อนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ

เนื่องจากไฟท์มีขนาดใหญ่ถึงทำเป็นภาพใหญ่แล้วภาพจะไม่ชัดท่านกรรมการสามารถ download รูปภาพขนาดเต็มได้ตาม link ด้านล่างครับ

อัพโหลดไทยให้พื้นที่ฝากไฟล์ ฝากไฟล์ฟรี ฝากไฟล์ 500 MB ฝากไฟล์เยอะมากที่สุดในไทย รูปที่ 1

อัพโหลดไทยให้พื้นที่ฝากไฟล์ ฝากไฟล์ฟรี ฝากไฟล์ 500 MB ฝากไฟล์เยอะมากที่สุดในไทย รูปที่ 2

อัพโหลดไทยให้พื้นที่ฝากไฟล์ ฝากไฟล์ฟรี ฝากไฟล์ 500 MB ฝากไฟล์เยอะมากที่สุดในไทย รูปที่ 3

11. lek_devils

12. rak_tza

ทำด้วยความศรัทธาครับพี่ รางวัลไม่ได้ไม่เป็นไรครับ

13. lek_devils

===============
    ฝีมือแบบนี้เอาไปเถอะ 5555

14. Hercules

Hercules เป็นที่รู้จักกันดี

ตั้งแต่ใช้ตะกรุดหลวงปู่พวงมา คาดเอวทุกวัน ไม่ได้คาด แค่ 3 วัน รวมวันนี้ด้วย เจ็บตัวเลย
    ต่อไปคงไม่ห่างตัวแน่นอน

15. ดวงพรเศรษฐี อณัฐซัง

ดวงพรเศรษฐี อณัฐซัง เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่พวง
    สุดยอดเลยครับ แต่ละ....ภาพเนี๊ยะ สุดยอดบรมจารย์ :cool:

16. ห้องหนึ่ง

ห้องหนึ่ง เป็นที่รู้จักกันดี

10 มิถุนายน 2011
    น้อมกราบหลวงปู่พวงครับ

17. Pong55

Pong55 เป็นที่รู้จักกันดี

27 สิงหาคม 2011
    กราบนมัสการ บูชาพระอริยสงฆ์สาวก หลวงปู่พวง วัดน้ำพุ ครับ

คุณฉัตรชัย มีทุกเนื้อแล้วสิครับผม มีแต่ สุดยอด ๆ นะครับ
    ผมชอบ ชุดแจกกรรมการวัด และผู้ช่วยงาน มากเลยครับ
    กริ่งเพ็ชรกลับเนื้อสัตตะโลหะ แจกกรรมการวัดและผู้ช่วยงาน
    แค่ดูตาเปล่า ก็สุดยอดมากแล้ว แต่พอส่องดูเนื้อแล้ว เนื้อจัดเอา
    มาก ๆ เลยครับ ยังกับเนื้อนาค มีทั้งทองคำ เงิน และก็แสโลหะต่าง ๆ
    สวยจริง ๆ ครับ บูชาแล้วรู้สึกว่า เมตตามหานิยมดีมาก ๆ เลยครับ

สมเด็จเนื้อทองก้นเบ้านี้ ก็โดนใจเอามาก ๆ เลยครับ สวยจริง ๆ ครับผม

พระเครื่องของหลวงปู่พวง ที่ผมบูชาติดตัวเป็นประจำก็คือ
    - เหรียญรุ่นแรก เนื้อนวะ
    - พระปิตตานะชาลีึติ
    - รูปหล่อโบราณรุ่นแรก นวะเทดินไทย , เนื้อทองผสม , เงินก้นอุดผง
    - พระกริ่งเพ็ชรกลับเนื้อสัตตะโลหะ แจกกรรมการ และผู้ช่วยงาน
    - แหวนเพ็ชรกลับ
    - ตะกรุดเพ็ชรกลับหนุนดวง ครับ

บูชาทุกวันไม่ยอมขาด ขา่ดไม่ได้เด็ดขาด เพราะของของท่าน
    ศักดิ์สิทธิ์มาก ๆ จริง ๆ ครับ เมตตามหานิยม คุ้มครองป้องกันภัย
    สุดยอด ครับ

18. abcd

abcd เป็นที่รู้จักกันดี

31 กรกฎาคม 2005
    เนื้อสัตตะโลหะเทดินไทย หลวงปู่พวง วัดน้ำพุสามัคคี (แจกกรรมการผู้ช่วยงาน) ๑ ใน ๘๙ **หายาก** หมายเลข ๑๘ (ทุกวันรวย) รวม ๙ = ก้าวหน้า เลขมงคล

ขนาดไฟล์:
      78.5 KB
      เปิดดู:
      305
      ขนาดไฟล์:
      78.7 KB
      เปิดดู:
      310
      ขนาดไฟล์:
      77.8 KB
      เปิดดู:
      310
  19. abcd

abcd เป็นที่รู้จักกันดี

31 กรกฎาคม 2005
    G-Pra.com: ประมูลพระเครื่องการันตีพระ.คอม

รูปหล่อเนื้อเงินก้นทองคำหลวงปู่พวงสองหมื่นกว่าแล้วแรงมาก

G-Pra.com: ประมูลพระเครื่องการันตีพระ.คอม
    พระกริ้งเงินก้นทองคำตอนนี้สองหมื่นไปแล้วอนาคตหายากแน่ๆ

20. Pong55

Pong55 เป็นที่รู้จักกันดี

27 สิงหาคม 2011
    กราบนมัสการ บูชาพระอริยสงฆ์สาวก หลวงปู่พวง วัดน้ำพุ ครับ

คุณพิษณ์ ไม่ยอมน้อยหน้าเลยนะครับ สวยจริง ๆ ครับผม
    จมูก กับค้าง องค์นี้ ถ้าดูไม่ผิดหน้าจะแก่ทองคำนะครับผม

เนื้อนี้เคยเห็น โค๊ตสองที่กันหรือยังครับ ตอกตรงเดือยด้านข้าง และ
    ด้านล่าง ซึ่งส่วนใหญ่จะตอกที่เดียว ตรงด้านล่างที่เดียว แต่ผมคาดว่า
    องค์ที่ตอกโค๊ดองค์ แรก ๆ จะมีตอกสองจุดครับ ผมมีเบอร์ 2 อยู่ครับผม