**ขอใจ ** ร่วมสร้างวิหาร หลวงปู่พวง วัดน้ำพุสามัคคี เทพเจ้าแห่งเทือกเขารัง ▇ █ █

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย pipat_san, 21 ตุลาคม 2011.

1. uanmbaru

uanmbaru เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมบุญด้วยครับ สำหรับของที่ระลึก ได้ก็ดี ไม่ได้ก็ไม่เป็นไรครับ

2. nutemu

nutemu เป็นที่รู้จักกันดี

25 กุมภาพันธ์ 2007
    ผมเชียร์ล็อกเก็ต ไม่ต้องสร้างเยอะ เฉพาะแจกผู้ร่วมบุญพอครับ

3. half wave

half wave เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2007
    เห็นด้วยกับการสร้างพระปรกใบมะขาม องค์เล็กๆน่าบูชา สามารถให้เด็กให้ลูกให้หลานห้อยได้ หรือจะเป็นพระชัยวัฒน์ (พระกริ่งสร้างแล้ว) องค์น้อยๆ สัญลักษณ์แห่งชัยชนะ แห่งความสำเร็จ ที่พวกเราได้ร่วมมือกันบูรณะหลักเมือง

สุดท้ายก็แล้วแต่หลวงปู่ กรรมการวัดและคุณเดชชาติ จะพิจารณา ถ้ามีก็รับ ไม่มีก็ไม่เป็นไร ตั้งใจร่วมบุญอยู่แล้ว

4. pokpok111

pokpok111 เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2011
    กราบหลวงปู่ยามเช้าครับ ขอแนะนำพระชัยวัฒน์ อีกเสียงครับเพื่อนๆสมาชิกท่าอื่นเห็นเป็นประการใดครับ ลองเสนอแนะดูครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

5. sakesan

sakesan เป็นที่รู้จักกันดี

24 มิถุนายน 2012
    สวัสดีครับ ^_^
    งานบุญเล็กๆครั้งนี้เป็นบุญเฉพาะกิจครับผมเรียกว่าขอแรงกันเฉพาะกิจตามความสมัครใจ เรื่องนี้เมื่อตกผลึกแล้วจะมาแจ้งให้ทราบนะครับรอสำรวจงานก่อนครับ

เอาแบบนี้ งานบุญนี้ขอถามความเห็นทุกท่านด้วยครับ .... ใครอยากได้ของที่ระลึกบ้างครับสำหรับบุญสร้างจตุรมุขครอบเสาหลักเมืองครับ ....

จะได้นำไปปรึกษาส่วนงานต่างๆครับ อาจจะขอแรงกันคนละ 1000 บาทครับ คำนวนกันคร่าวๆไว้ แต่ยังไม่ตกผลึกอย่างชัดเจน จึงได้ประกาศงานบุญค้างเอาไว้ เมื่อพร้อมแล้วจึงจะมาแจ้งให้ทราบกันโดยพร้อมเพียงกัน ^_^

สวัสดีครับทุกท่าน จากข้อความพี่เดชชาติด้านบน ขอเสนอไอเดียบ้างนะครับ ตลอดระยะเวลาที่ผ่านมาวัตถุมงคลของหลวงปู่ใด้กลายเป็นที่รู้จักมากจริงๆซึ่งต่อไปผมคิดว่าในอนาคต ลูกหลานรุ่นหลังคงใด้เล่นหาในวงกว้างแน่นอนครับ ดังนั้นอย่างที่หลวงปู่เคยกล่าววาจาเอาไว้ว่า "ถ้าไม่ดีข้าไม่สร้าง เสกแล้วดีกว่าท่อนไม้หน่อยเดียวจะสร้างทำไม"พี่เดชชาติกราบถามหลวงปู่เลยครับ เพราะสิ่งที่หลวงปู่ดำริให้สร้างคือ ความศรัทธาของศิษย์ทุกท่านครับ ขออนุโมทนาบุญทั้งหมดทั้งมวลด้วยครับ

6. อภิญญา8

อภิญญา8 เป็นที่รู้จักกันดี

23 ธันวาคม 2006
    คุณ เดชชาติ

ขอแจ้งร่วมบุญ 1กองบุญก่อนนะครับ ขาดเกินยังไง หลังจากตกผลึกสรุปได้แล้วจะกลับมาจัดการให้นะครับ เผื่อไม่ได้เข้ามา เพราะช่วงนี้กำลังจะเดินทาง

ขอบคุณครับ

7. goden

goden เป็นที่รู้จักกันดี

พระปิดตาสวยมากครับ:cool:

8. W-suksawat

W-suksawat เป็นที่รู้จักกันดี

ขอเสนอบ้าง

- เป็นล็อกเก๊ต ฝั่งปรกใบมะขาม อาจจะติดเส้นเกศาและจีวรด้วยก็ดีครับ (รวมความคิดเห็นทั้งหมดเลย) ส่วนตัวอยากได้เป็นล็อกเก๊ต จะได้เห็นหน้าหลวงปู่ชัดๆๆ ครับ

9. phaprachin

phaprachin เป็นที่รู้จักกันดี

พระปิดตาเนื้อสีแดง งามมากๆๆ พี่ๆท่านใหนมีเยอะ พอจะแบ่งให้น้องๆบูชาสักองค์ไหมคร้าบ ...

10. Pong55

Pong55 เป็นที่รู้จักกันดี

27 สิงหาคม 2011
    กราบนมัสบูชาพระอริยะสงฆ์สาวก หลวงปู่พวง วัดน้ำพุสามัคีครับ

พี่ ๆ น้อง ๆ บ้านเรา ศรัทธาเหนียวแน่นจริง ๆ ครับผม

วันนี้ท่านใดมี วัตถุมงคล ของหลวงปู่พวง มาลงให้พี่ ๆ น้อง ๆ
    ศิษย์หลวงปู่พวง ได้ชมบ้างครับผม

11. Tairommai

Tairommai Active Member

พอเข้าตากรรมการบ้างไหมครับ :cool: :cool:

12. goden

goden เป็นที่รู้จักกันดี

ชุดแจกกรรมการใครมีบ้างpmบอกด้วยครับขอราคาเบาๆ

13. prapapa

prapapa เป็นที่รู้จักกันดี

14. Tairommai

Tairommai Active Member

ในเว็บ palungjit.org เองก็ราคาไปสูงมากแล้วครับ สุดยอดจริง

วัตถุมงคล หลวงปู่พวง วัดน้ำพุสามัคคี เพชรบูรณ์
    ผมเห็น 6500 บาท แล้วก็มีคนบูชาไปแล้ว

ต้องขออภัย ท่านที่ปล่อยเช่าด้วยนะครับ ผมไม่ได้มีเจตนาอื่นใดเพียงอยากให้ลูกศิษย์หลวงปู่ได้เห็นว่าวัตถุมงคลของหลวงปู่ไม่ธรรมดาจริงครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 มกราคม 2013
  15. Pong55

Pong55 เป็นที่รู้จักกันดี

27 สิงหาคม 2011
    กราบนมัสการบูชา หลวงปู่พวง ครับผม

เนื้อนวะ หมายเลข 90 อยู่กับ คุณBakhamnoi
    ส่วน หมายเลข 91 อยู่กับผมครับ ของผมจะแก่มวลสารรวมครับ
    เนื้อหาออกจะเป็นสีดำ ๆ ส่วนของคุณ Bakhamnoi แก่ทองคำ
    ดีจังครับ

16. รับโชค

รับโชค เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2009
    สวัสดีครับทุกท่าน:cool::cool::cool:

17. tompkt

tompkt เป็นที่รู้จักกันดี

ผมแนะนำอยากให้สร้างพิมพ์ขุนแผนครับ

18. open_your_eye

open_your_eye เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2010
    เห็นด้วยครับ..ผมออกความเห็นตั้งแต่แรกๆๆ...อยากให้มีขุนแผน
    ไว้สักรุ่นที่หลวงปู่ปลุกเสก..เน้นแก่ว่านทางเมตามหานิยมเป็นหลัก...แต่จะเป็นพิมพืไหนต้องให้เพื่อนๆๆออกความคิดเห็นอีก.

19. พลาสติก

พลาสติก เป็นที่รู้จักกันดี

แจ้งรายการโอนเงิน ลำดับที่ 30
    รายการ กริ่งสำริด 1 องค์
    วันที่ 12/01/56 เวลา 17.50 จำนวน 860 บาท
    ที่อยู่แจ้งทาง pm คุณsuwat.su ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ

20. boylove

boylove เป็นที่รู้จักกันดี

22 กรกฎาคม 2006
    มากราบหลวงปู่ครับ