ครูบากฤษดา วัดสันพระเจ้าแดง ลำพูน พระผู้เมตตาไม่มีประมาณ.........

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย kang_som, 1 มกราคม 2013.

1. แฝงจันทร์

แฝงจันทร์ เป็นที่รู้จักกันดี

ยินดีครับน้องชายสุดหล่อเราศิษย์สำนักเดียวกัน ยินดีให้ข้อมูลจริงๆเต็มที่ครับ สำหรับน้องเอ(สุดหล่อ)คนนี้ครับ ยิ่งไปกว่านั้นเห็นว่าห้องน้ำใหม่ที่ กระเบื้องต่างๆที่ปูตลอดถึงกระเบื้องโมเสทตลอดถึงโคมไฟในวิหาร ครูบาให้น้องเอดูแลใช่ไหมครับ สาธุครับ ยินดีครับที่มาเจอกันในเว็บแกงส้มครับ ที่แท้ก็ศิษย์สำนักเดียวกัน ดีแล้วครับสงสัยข้อมูลต่างๆ คือ สมัยนี้อย่างว่าน่ะครับ(การทำมาหากิน) ต้องดูกันดีๆข้อมูลต่างๆมีมากมายไปหมดทั้งจริงและเท็จ ช่างเถอะครับมองผ่านพึงดีครับ สาธุครับน้องเอสำหรับความเป็นห่วงตรงนี้ที่นำข้อมูลปลอมมาลงแล้วได้มาวิเคราะห์ตอบกันได้กระจ่างชัดเจน(แบบเราที่หูตาสว่างขึ้น ไม่ใช่ว่า ชัดเจนแบบคนตาบอดไร้ค่าแบบคนบางคนที่เราเห็นๆนะครับ) สาธุครับน้องเอ ไงค่อยดูเรื่องหินแกรนนิตให้ครูบาท่านด้วยน่ะครับ เป็นศิษย์อีกคนหนึ่งที่ทางวัดไว้ใจครับผม อิอิอิ

2. Chart 123

Chart 123 เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2011
    พระกริ่งมังกรฟ้า (เทียนหลง) พิมพ์กลาง ครับผม

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      4.7 MB
      เปิดดู:
      58
      ขนาดไฟล์:
      4.4 MB
      เปิดดู:
      53
  3. kang_som

kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ลามะพันปีครับ ผมไม่แน่ใจว่า ใช่รุ่นนี้รึเปล่าครับ ถ้าเป็นในส่วนที่ครูบาท่านมนตืให้ จะมีชิ้นจีวรของท่านติดที่ด้านหลังขององค์พระอ่ะครับ

4. amnartk73

amnartk73 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2007
    ขอบคุณมากๆครับ จะได้เอาไปเลี่ยมพกครับ

5. เหนือคาด

เหนือคาด เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2012
    เห็นด้วยกับท่านพี่ลามะพันปี และพี่แกงส้มครับ ถ้าเจอมีจีวรสีแดงๆติดอยู่ ราคาไม่แรง เอาไว้ก่อนครับ ที่ท่านติดไว้ท่านว่ารูปลักษณืด้านหลังไม่ค่อยเหมาะสมครับ สุดยอดข้อมูลครับ:cool:

6. TANAPATBANK

TANAPATBANK เป็นที่รู้จักกันดี

นับถือๆท่านลามะพันปีผู้รอบรู้ครับ สมแล้วที่เป็นศิษย์สำนักมังกรฟ้า ลูกศิษย์มีกระจายทุกที่ มีหูมีตาดั่งสับปะรด และข้อมูลที่ท่านลามะพันปีให้มาถูกต้องและแน่นอนเชื่อถือได้เยี่ยมจริงๆครับศิษย์พี่ท่าน

7. kang_som

kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

ยังมีที่พอเหน็บ พอแขวนอยู่เหรอครับ อิอิอิ ส่งมาทางนี้ช่วยได้ครับ ยังว่างอีกเยอะ พื้นที่มีเพียบ 5555

8. TANAPATBANK

TANAPATBANK เป็นที่รู้จักกันดี

พัสดุและวัตถุที่ท่านผู้ร่วมบุญถวายท่านครูบาเพื่อ บรรจุ ใต้ฐานพระทางวัดได้รับแล้วครับ และภาพความคืบหน้าการก่อสร้าง กุฎิ ตอนนี้ได้ใส่แบบหล่อฐานแล้วครับพรุ่งนี้ก็จะเริ่มหล่อปูนแล้วครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 ธันวาคม 2013
  9. jimmyuro

jimmyuro เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาด้วยนะครับ มาช่วยครูบากันนะครับ คนละไม้คนละมือกัน เพื่อครูบาอาจารย์ของพวกเรา

10. amnartk73

แจ่มแจ้งแดงแจ๋เลยครับ
    จริงๆรูปลักษณ์ข้างหลัง ผมก็ไม่ค่อยชอบ เลยไม่ได้เก็บไว้เลย

11. amnartk73

แหะๆๆ เดี๋ยวลองหาพื้นที่แซมๆดูครับ

12. ฐนกร

ฐนกร เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2010
    สาธุครับพี่ลามะพันปีที่มาให้ข้อมูล เพราะบางคนยังมีข้อมูลที่ไม่ถูกต้องเกี่ยวกับครูบาท่าน และคนขายก็ตีไข่ใส่สี. ทำให้คนทั่วไปคิดว่าท่านเป็นจอมขมังเวทบ้าง ชอบทำของด้านเสน่ห์บ้าง เพราะยังไม่เคยได้มากราบครูท่าน มีหลายท่านเคยคิดอย่างนั้นจริง แต่พอได้มากราบครูบาท่านแล้วก็เลิกคิดอย่างนั้นและฝากตัวเป็นศิษย์ท่านหลายคนเลยครับ

13. amnartk73

สมัยแรกๆที่รู้จักท่าน แล้วได้อ่านข้อมูลที่เขาขายขุนแผนรุ่นนี้ ผมก็เกือบเขวเหมือนกันครับ

14. jimmyuro

jimmyuro เป็นที่รู้จักกันดี

จริงครับ ใครยังไม่ได้พบท่านก็คิดกันไปต่างๆ แต่ถ้าได้กราบท่านเเล้วเเละได้รับเมตตาไม่มีประมาณเสมอเหมือนกันจากท่านแล้ว ท่านจะได้พบเองว่าครูบาอาจารย์อันที่พึ่งเป็นหลักยึดนั้นท่านมีอยู่จริงๆครับ

15. Chart 123

ผมขอยืนยันอีกหนึ่งเสียงด้วยคนนะครับ ครูบาของเราท่านเป็นพระที่ประเสริฐและ
    มีความเมตตาหาที่สุดมิได้จริงจริงครับ ผมไม่คิดที่จะไปแสวงหาพ่อแม่ครูบาอาจารย์
    ที่ไหนอีกแล้ว ผมเจอแล้วและจะหยุดอยู่ที่ครูบากฤษดา
    ไม่ว่าชาตินี้หรือชาติไหนก็ได้ และจะขอเป็นลูกศิษย์ครูบาทุกภพทุกชาติไป ตราบจนเข้าพระนิพพาน

กราบครูบาด้วยความเคารพยิ่งครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 ธันวาคม 2013
  16. TANAPATBANK

พระปัจเจคหลังช่างได้ตกแต่งและขัดแต่งผิวองค์พระ และได้ตกแต่งภาพเพิ่มเติมครับ สวยงดงามมากครับ ถ้าเนื้อองค์พระโดนอากาศ อีกซัก ระยะเวลาหนึ่ง เนื้อองค์ท่านจะกลับและดูเก่าเข้มขลังงามสง่า ครับ ถึงตอนนั้นผมจะถ่ายรูปมาให้ทุกท่านได้ชมกันนะครับ

17. TANAPATBANK

นานๆจะได้โชว์์กับเขาสักทีขอโชว์หน่อยครับมหามงคลยิ่งในชุดสามรอบของท่านครูบาครับ รุ่นประเทศไทยโชคดีที่มีในหลวง ชุดที่๘๕ ครับ

18. แฝงจันทร์

แฝงจันทร์ เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุครับ คุณกวางคำครับ ช่วยกันครับและยินดีกับสายบุญทุกๆท่านครับที่ได้กระจายข่าวสารที่จริงข้อมูลจากสายตรงทุกๆท่านครับ สาธุครับ ตอนนี้เห็นว่าทางเหล่าคณะศิษย์ได้เริ่มแยกย้ายกันนำแผ่นทองคำนำไปให้พระเถราจารย์ผู้ทรงคุณจารและเมตตาปลุกเสกแผ่นทองคำ และแผ่นเงินแผ่นชนวนแล้วครับ สาธุ บางคนถามและสงสัยว่าครูบาท่านเก่งพระเวทย์ถาคาอาคมอย่างที่ข้อมูลต่างๆตามๆที่เราเห็นเราอ่านไหม ผมว่าพลังแห่งกระแสจิตท่านเลยตรงนี้ไปแล้วนะครับ จริงๆท่านอยู่กับครูบาอินตา ท่านคงพอศึกษามาบ้างและที่เห็นชัดๆเจนเลย คือ ท่านแต่งคาถาเองและสร้างรูปแบบยันต์กำหนดอักขระเอง ทำเองสร้างเองเสกเองแต่งเองทั้งหมดครับ ท่านว่าบทสวดมนต์นั้นแหละคาถาทั้งนั้นเราชอบบทไหนก็หยิบบทนั้นมาเลยเพิ่มเติมนิดหน่อยใช้ได้ไม่ต้องกางตำราทองให้เหนื่อย แต่ที่ท่านไม่ชอบเลย คือ การสักยันต์ ปล่อยคุณต่างๆเสน่ห์เล่กล การดูดวงชาตาชีวิต ท่านไม่ชอบนะครับอย่าไปอะไรเกี่ยวกับสิ่งเหล่านี้ แต่บางครั้งผมก็เห็นบางท่านมาขอให้ท่านเป่าลอยสักยันต์ต่างๆให้ครูบาท่านก็เมตตานะ คือ ท่านพรมน้ำมนต์ให้ตลอดครับท่านเมตตาตามากๆถ้าไปขอสักนี่ สงสัยต้องไปสำนักอื่นนะครับ ในส่วนตัวเชื่อว่าท่านมีดีหลายอย่างด้วยความดีงามที่ท่านสะสมมาแต่ปางก่อนนะครับ ของเก่าที่ติดตัวท่านมาคงมากเลยทีเดียวครับ

19. Chart 123

สาธุ สาธุ สาธุ เห็นด้วยตามคำพูดของพี่ลามะัพันปีทุกประการครับ

20. Chart 123

แจ่มมากครับพี่แบงค์ เป็นบุญตาของผมที่ได้เห็น เป็นวาสนาของพี่โดยแท้ครับ