คำสั่งสึก1/2554 นักบวชเกษมหลบหน้าไม่ยอมพบ พศ จนท.พร้อมตำรวจ40นายบุกติดประกาศคำสั่งแล้ว

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย ผู้เตือน warn, 4 ตุลาคม 2011.

1. กุญแจไขปริศนา

กุญแจไขปริศนา เป็นที่รู้จักกันดี

เหอ ตามมาตอบถึงที่ แต่คิดว่าใช่สังเกตจากสำเนียงในการตอบกระทู้กับสำเนียงในการเทศน์

2. toskilo12

toskilo12 สมาชิก

บอกคนแถวบ้านก่อนครับ ว่าอยากจะขายเพราะ%ส่วนใหญ่คนที่จะซื้อจะอยู่แถวๆบ้าน
    แล้วก็ไปร้านตัดสติ๊กเกอร์ ให้เค้าทำป้าย ขายบ้านด่วนตัวใหญ่ๆ+เบอร์โทร.
    ผมขายตึกแถวมา 3 หลังแล้ว ขายของตัวเองนะไม่ใช่นายหน้า
    3หลังนี่ คนที่ซื้อก็คนที่อยู่แถวๆบ้านที่จะขายนั่นแหละ

3. <Q>

<Q> Active Member

ท่านอุทายี 2011 ^^

4. veer

veer เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2011
    อัตตาเยอะ อีโก้สูง ... ข้าแน่กว่าใคร เก่งกว่าใคร เอ็งต้องดูข้า....ใครๆทำอะไรผิดหมดยกเว้นข้า.....

5. วิถีคนจร

วิถีคนจร เป็นที่รู้จักกันดี

6. loguttara

loguttara Active Member

25 สิงหาคม 2011

สาธุ สาธุ สาธุ

หากคุณ Sutanon ได้เห็นแบบนี้
    น่าจะดูเป็นเยื่ยงอย่างนะครับ

7. ปราบจราจล

ปราบจราจล เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ เกษมเป็นแค่ทิด เพราะพ้นสภาพแล้ว มติพระเถระ ไห้พ้นสภาพ

ตั้งแต่วันที่ 5 ตค 2554
    แค่รอการดำเนิน อย่างเด็ดขาด ในั้นตอนต่อไป

มติคณะสงฆ์ ไห้ ทิดเกษม ห้ามแต่งตัวเลียนแบบพระสงฆ์

ใส่ได้ อะไร ก็ใส่ได้ แต่ห้าม เลียนแบบพระสงฆ์

ทิดเกษม ได้ยินแล้วปฏิบัติตามด้วย

8. ปราบจราจล

ปราบจราจล เป็นที่รู้จักกันดี

พศ พระเถระ ป่าไม้ ตำรวจ เขาเอาสึกนะ

เขาไม่ปล่อยไว้แล้ว แต่ ทำอย่างมีขั้นตอน

ทำอย่างมีกฏหมาย รองรับ

1234 จากเบาไปหาหนัก

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 ตุลาคม 2011
  9. ผู้เตือน warn

ผู้เตือน warn เป็นที่รู้จักกันดี

นักบวชเกษมดื้อแพร่ง ลงดาบหนึ่ง ยังดื้อ

ดาบสองกำลัง จะตามมา

อลัชชี เกษม จะทน ได้สักกี่น้ำ

ดาบ จะมี 1 2 3 4 ตามมา

เบื้องบน เอาแน่ ไม่ปล่อย

ศาสนามัวหมอง

10. ksriuta

ksriuta เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    ตกลงมีคำสั่งสึกเพราะความผิดข้อไหนครับ เรื่องผิดศีลดูแล้วไม่น่าจะสึกได้นะครับ ไม่ปะราชิกนี่ครับ เป็นเรื่องการบวชหรืออะไรนี่หรือเปล่าครับ ติดตามไม่ทัน

11. ksriuta

ksriuta เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    ไม่ทราบว่าเป็นหลวงพ่อเกษมจริงหรือเปล่านะครับ แต่อยากขอเรียนว่า ถ้าหลวงพ่อทำลายพระเพราะท่านว่ามันเป็นสมมุติเป็นแค่ทองเหลืองจริงๆก็คงไม่มีปัญหาครับ แต่การกระทำอย่างนี้อาจเป็นตัวอย่างที่จะลากคนมากมายตกนรกได้นะครับ พวกลูกศิษย์นะครับ ถ้าคนเหล่านั้นไม่ได้มองเป็นแค่สมมุติเหมือนหลวงพ่อแต่ยังมีจิตแม้เล็กน้อยคิดว่ายังเป็นพระพุทธรูปอยู่ น่าจะบาปมากครับ

12. sutanon

sutanon เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤษภาคม 2009
    ------------------

ครับผม ผมพร้อมขอขมาแน่ ครับ
    ถ้าท่านพร้อมที่จะยอมรับผิดว่าการทำลายพระพุทธรูปนั้นเป็นสิ่งที่ท่านผิดพลาด

13. loguttara

ผมออกตัวก่อนนะครับ
    ว่าไม่ได้เป็นศิษย์ของพระอาจารย์เกษม อาจิณณสีโล
    แต่เป็นศิษย์ เป็นสาวก ของพระพุทธองค์
    คำสอนของพระสงฆ์ หรือเกจิอาจารย์หลายๆ ท่าน
    ผมก็ได้ศึกษา แล้วนำมาเทียบเคียงในคำสอน
    ของพระพุทธองค์ (พระไตรปิฏก)

เห็นว่าคุณเป็นคนดีนะครับ
    (พิจารณาจากสิ่งที่คุณแสดงออกมา)
    จึงอยากให้พิจารณาใหม่

เพราะบางท่าน ทำกุศล อกุศล(ในสายตาชาวโลก)
    แต่ท่านไม่ต้องรับวิบาก(ผลตอบแทน)

แต่ผม ท่าน (รวมถึงท่านอื่นๆ)
    ยังต้องรับวิบาก นะครับ

ด้วยความปรารถนาดี

14. sutanon

แต่สิ่งที่ท่านทำลายมันชัดเจนว่าต้องได้รับกรรมแน่นอน
    พระบางท่านปฏิบัติดี มีจิตเป็นสัมมาฐิถิ ย่อมรู้ว่าอะไรผิด-ถูก อะไรควรกระทำ อะไรควรละเว้น

เช่นนั้นมันคงไม่ต่างอะไรกับคนที่ไม่รู้ถึงผลกรรม
    เคยอ่านเจอว่า ผู้ที่รู้ถึงบาปบุญคุณโทษกับผู้ไม่รู้ ใครจะได้รับผลกรรมมากกว่า

ผลตอบว่า คนไม่รู้ถึงบาปบุญสิรับมากกว่า ทำไมถึงเป็นเช่นนั้น
    ก็ถ้าคุณรู้ว่าฟืนที่ติดไฟ มันร้อน คุณก็จะจับด้านที่ไม่ร้อนหรือให้มันร้อนน้อยลง
    แต่ผู้ไม่รู้ว่าไฟมีความร้อนก็จับไปที่ตรงที่มีไฟ ก็จะได้รับความเจ็บปวดมากกว่า

ฉันใดก็ฉันนั้น

15. loguttara

ถูกต้องแล้วครับ เรื่องกรรม(เหตุ) และวิบาก(ผล)
    ตามที่คุณเข้าใจ แต่เป็นเพียงส่วนหนึ่ง
    รายละเอียดของกรรม มีมากกว่านั้นนะครับ

จากกระทู้ขอทำโพลฯ ของคุณ

ผมไม่เคยทำลายพระพุทธรูปครับ (อย่างที่ออกตัวไว้แล้ว)
    แล้วผมไม่ตกนรกหรอกครับ
    เพราะผมรู้หนทางแห่งการปฏิบัติ
    หนทางแห่งการทำให้เกิดในอบายภูมิ 4
    หนทางแห่งการทำให้เกิดเป็นมนุษย์
    หนทางแห่งการทำให้เกิดในเทวโลก 6
    หนทางแห่งการทำให้เกิดในรูปพรหม 16
    หนทางแห่งการทำให้เกิดในอรูปพรหม 4
    และที่สำคัญ ผมรู้หนทางแห่งการไม่ทำให้เกิดอีกด้วยครับ

ผมมาเตือนด้วยเมตตาจิต
    แต่คุณไม่รับ ก็ไม่เป็นไรครับ
    อุกเบกขาคือทางต่อไปครับ

ขอความเจริญในธรรมจงมีแด่ท่าน

16. sutanon

คุณ loguttara
    มาเตือนให้ผมหยุดที่ออกมาไม่ยอมรับกับการทำลายพระพุทธรูปใช่หรือไม่ครับ

ขอบคุณที่มีเมตตาจิตนะครับ เช่นนั้นผมคงต้องน้อมรับ
    และผมก็คิดว่ามันก็น่าจะพอได้แล้ว เพราะเท่าที่ออกความเห็นไปก็เยอะพอสมควร
    และคิดว่าถ้าใครได้อ่านความเห็นผมทั้งหมด ก็ลองทบทวนไตร่ตรองให้ดีนะครับ
    เพียงแค่คุณหยุดทำลาย คุณก็หยุดก่อกรรม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 ตุลาคม 2011
  17. ผู้เตือน warn

ผู้เตือน warn เป็นที่รู้จักกันดี

มีใครเตือนเกษมได้ พระอุปชาย์เตือนฟังไหม ครูบาอาจารย์เตือนฟังไหม

มีแต่สวนกลับ ตามพระวินัยไม่ได้ เป็นผ้อ่อนอวโส ต้องฟัง ต้องไห้ความเคารพ

เกษมฟังที่ไหน มีแต่สวนกลับ

ไปอยู่กับวัดหลวงตามหาบัว ก็ว่าไม่ดี ไม่ไช่ ใครๆก็ไม่ดี ไม่ถูกใจ ไม่ถูกต้อง

เกษมดีอยู่คนเดียว

เกษมเห็นหมด ผีสางเทวดา เห็นอดีต อนาคต มีญาณทิพย์

แต่เกษมไม่เห็นวิบากกรรม ที่ตัวเองกำอาการลงได้รับอยู่ในตอนนี้ ถามว่าเกษม

เห็นจริง รู้จริงเปล่า ถ้าไม่จริง ปราชิก อวดอุตริมนษย์ธรรม

รุกป่าสงวน อาญาแผ่นดิน ก็ปราชิกได้ พศ จนท กำลังจะเล่น มาตรานี้

สมณะ แปลว่าสงบ แต่อาการที่เกษมแสดงไม่ไช่อาการสมณะ

18. ผู้เตือน warn

หลวงปู่แหวนบอก ทำลายพระพระพุทธรูป

จะไปเกิดเป็นเปรต เป็นสัตว์นรก หลวงปู่แหวน

กระกระดูกหรือ อัฐิธาตุ กลายเป็นพระธาตุ บางชิ้น

ใสเป็นแก้ว บางชิ้นเป็นสีนาค นี่วิทยาศาตร์ก็ยังพิสูจน์

ไมได้ แต่เราชาววพุทธ ทราบดี ว่าท่าน สำเร็จแล้ว

เป็นพระอรหันต์

แล้ว เกษมเป็นใคร????

19. ผู้เตือน warn

ผมจำเป็นต้องออกมาปกป้อง คนตกนรกเพิ่ม

แค่ใคร เห็นดี เห็นงาม กับนักบวชเกษม ก็ตกนรกได้

ก็คือ โมทนา โมทนาบาป ตายไป ลงนรก (อาการต่างๆภาพต่างๆที่นักบวชเกษมแสดง

เช่น ทำลายพระพุทธรูป เป็นต้น)

เห็นคนช่วยเหลือคนยาก เราโมทนาบุญตายไป ขึ้นสวรรค์ ไม่ต้องทำอะไร ทำบุญโดยไม่ต้องลงทุน ลงรอน

นี่พระพุทธเจ้าตรัสไว้เลย โมทนา มีแค่จิตยินดี พลอยยินดี ไม่ได้เสียสตางค์ แค่เป็นคนไม่อิฉาริษยาคน

20. ผู้เตือน warn

พระผู้ใหญ่ พศ พระเถระ องค์การปกป้องพระศาสนา

ตำรวจ จนท เขาไม่ต้องการอะไรมาก ขอแค่เกษมสึก

เท่านี้!!!!

ผมบวชสึก สึกบวช มาสองรอบแล้ว ไม่เห็นเป็นไรเลย

ก็มาทำมหากิน ปากกัด เท้าถีบกันไป หาเช้า กินค่ำกันไป