คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ประสบการณ์พระพุทโธน้อยและของอธิษฐาน

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย st-antique, 27 เมษายน 2012.

1. st-antique

st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

เหลือเวลา "ตั้งน้ำอธิษฐาน" อีกประมาณ ชั่วโมงนิดๆเท่านั้นนะครับ ท่านใดยังไม่ได้ทำหรือลืม รีบเลยครับยังทัน ^^

2. st-antique

st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

ประสบการณ์ รูปอธิษฐาน อัฐิธาตุและเกศา
    คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม

เป็นความเชื่อส่วนบุคคลโปรดใช้วิจารณญาณในการอ่าน

[​IMG][​IMG]

ประสบการณ์นี้เกิดขึ้นกับตัวผมเองก่อนปีใหม่ครับ ตั้งแต่ประมาณต้นเดือนธันวาคมเรื่อยมา สถานการณ์การค้าขายส่วนใหญ่เริ่มเงียบลงอีกสันนิษฐานว่าเป็นช่วงใกล้สิ้นปีที่หลายคนอาจจะเดินทางกลับบ้านต่างจังหวัดหรือเดินทางไปท่องเที่ยวกับครอบครัวในเทศกาลวันหยุดยาว ทำให้ไม่อยากจะลงทุนอะไรมากนักในเดือนนี้ ไม่เฉพาะกิจการของผมเท่านั้นหลายกิจการที่ผมมีเพื่อนฝูงหรือคนรู้จักทำอยู่ก็เช่นกันครับ เวลาผ่านมาเรื่อยๆมียอดการสั่งซื้อเข้ามาบ้างเป็นระยะแต่ตัวเงินก็ไม่ได้มากมายจนชดเชยส่วนที่ขาดหายไปได้ ประมาณกลางเดือนนึกได้ว่าน่าจะนำรูปอธิษฐานคุณแม่ฯแบบตัวหนังสือสามแถวพร้อมอัฐิธาตและเกศาคุณแม่ฯไปเลี่ยมทองตามที่คุณแม่ฯท่านมาชี้แนะไว้นานแล้ว จัดเตรียมพร้อมสรรพสุดท้ายก็ได้มีโอกาสไปทำในวันที่ 24 ธันวาคมที่ผ่านมาครับ รับมาวันที่ 26 เลยจุดธูปบอกกล่าวกับคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ว่าได้ทำรูปตัวแทนของคุณแม่ฯตามที่ได้เมตตามาชี้แนะให้เห็นในนิมิตรเรียบร้อยแล้ว จึงขออนุญาตเปลี่ยนมาแขวนรูปอธิษฐานชุดใหม่นี้พร้อมทั้งขออันเชิญพุทธคุณของหินปัจเจกพุทธเจ้าที่มีมาอยู่รวมกันที่รูปอธิษฐานชุดนี้เลยเพื่อความสะดวกในการแขวนบูชา ครั้งแรกที่ได้แขวนรูปอธิษฐานชุดนี้รู้สึกดีอย่างบอกไม่ถูกเลยครับ ทั้งรู้สึกสุขใจ สบายใจ ปลอดภัยและอบอุ่นใจอย่างมาก แตกต่างกันกับการแขวนพระพุทโธน้อยและรูปอธิษฐานชุดเก่าที่มีของอธิษฐานหลายรายการรวมอยู่ด้วย เหมือนเป็นการสื่อว่าของมงคลชุดนี้ที่ได้รับการชี้แนะจากคุณแม่ฯเหมาะสมและตรงกับตัวเราจริงๆ เพื่อไม่ให้แคลงใจอีก และก็แขวนอาราธนาเรื่อยมาผ่านมาได้สองวันเท่านั้นครับการค้าขายก็กลับมามีแนวโน้มดีขึ้นมีการสั่งของเพิ่มและลูกค้าที่ติดค้างเงินเครดิตไว้ก็โอนเงินเข้ามาทำให้สถานการณ์ของร้านดีขึ้นอย่างมาก อธิษฐานขอคุณแม่ฯก็เร็วขึ้นกว่าที่เคยมาเช่นกันครับ นี่ก็เป็นเรื่องราวประสบการณ์เล็กๆน้อยๆที่เกิดขึ้นกับตัวเองที่เรียบเรียงมาเล่าสู่กันฟังเพื่อเผยแพร่ความเมตตาและเกียรติคุณของคุณแม่ฯให้ขจรขจายยิ่งขึ้นไปครับ

ปล.ต้นเรื่องของรูปอธิษฐานชุดนี้เริ่มเมื่อตั้งแต่ประมาณกลางปีที่แล้วครับเพราะผมได้ของอธิษฐานคุณแม่ฯมามากมายหลายอย่าง ทั้งพระพุทโธน้อย ทั้งของอธิษฐานอื่นๆอีกมากมาย เลยคิดว่าหาจะแขวนหมดก็คงจะเป็นไปไม่ได้อย่างแน่นอนจึงได้จุดธูปอธิษฐานต่อหน้าคุณแม่ฯท่านว่า ขอให้คุณแม่ฯท่านช่วยชี้แนะว่าควรจะแขวนสิ่งใดถึงจะสื่อสารกับคุณแม่ฯท่านได้ง่ายและได้รับเมตตาจากคุณแม่ฯเหมือนบูชาของอธิษฐานอื่น หลังจากบอกกล่าวดังนั้นได้ประมาณ 2 วันช่วงที่กำลังจะปูที่นอนก็ปรากฏภาพ รูปอธิษฐานคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ด้านหลังมีอัฐิธาตุและเกศา เหมือนกับชิ้นที่ลงรูปไว้ด้านบนไม่ผิดเพี้ยนครับ ตอนนั้นที่ได้เห็นภาพนั้นในนิมิตรรู้สึกตื้นตันและสุขใจอย่างบอกไม่ถูก ที่คุณแม่ฯได้มาชี้แนะให้ลูกหลานตามที่ขอไว้แล้ว แต่ตอนนั้นก็ยังไม่สะดวกจะจัดทำจนเวลาล่วงเลยมาถึงปลายปีนี่แหละครับ จึงได้มีประสบการณ์ดีดีมาเล่าสู่กันฟังครับ ^^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 มกราคม 2014
  3. st-antique

นอกจากประสบการณ์เรื่องการเงินจากคุณแม่ฯแล้ว ผมยังมีประสบการณ์เกี่ยวกับศิลาน้ำ ในการรักษาอาการป่วยอย่างน่าอัศจรรย์มาเล่าสู่กันฟังด้วยครับ อดใจรอหน่อยนะครับขอเรียบเรียงก่อนแล้วจะรีบนำมาลงให้ได้อ่านกันครับ

4. st-antique

กราบคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ที่เคารพยิ่ง
    สวัสดีครับลูกหลานและศานุศิษย์คุณแม่ฯทุกท่าน

วันนี้วันหยุดพักผ่อนสุดสัปดาห์กันอีกแล้วนะครับ หลังจากทำงานกันเพียงไม่กี่วัน ถือว่าเป็นการเริ่มต้นปีที่มีความสุขสบาย ขอให้ความสุขสบายเกิดขึ้นตลอดปีครับ ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เมตตามอบพรให้ทุกท่านมีแต่ความสุข ไร้ทุกข์ทั้งปวง เดินทางไปทางใดหมดห่วง หมดซึ่งภยันตราย พบเจอแต่ความสบายทั้งวันนี้และวันหน้าตลอดไปเทอญ

5. st-antique

สวัสดีครับน้องไชยยันต์ ^^

6. st-antique

เมื่อคืนรออัพเดทโปรแกรมหลายอย่างนานมาก ก็เลยนอนเล่นๆเผลอหลับไปตอนไหนไม่รู้ ไม่ได้เข้ามาส่งทุกท่านเข้านอนเลย ต้องขออภัยด้วยนะครับ

7. ลูกน้ำเค็ม

ลูกน้ำเค็ม เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2006
    กราบคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ครับ

สวัสดีครับคุณเชษฐ์ และ สวัสดีลูกหลานคุณแม่ทุก ๆ ท่านด้วยครับ

ช่วงนี้เศรษฐกิจบ้านเราไม่ดีเลยครับ ค่าเงินบาทก็อ่อนตัวลงต่อเนื่อง ไปทางไหนก็มีแต่เสียงบ่นว่าค้าขายไม่ดี เงียบ ยังไงก็อดทนกันหน่อยครับมีขึ้นก็ต้องมีลง จะลงทุนอะไรก็จับจังหวะให้ดีก็แล้วกันครับ...

8. ลูกน้ำเค็ม

สาธุ...กราบอัฐิธาตุคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ครับ :cool:

9. st-antique

สวัสดีครับพี่เล็ก
    ใช่ครับ เศรษฐกิจตอนนี้ไม่ดีเท่าไหร่ เพราะมีผลต่อเนื่องผูกพันมายาวนานจากการไม่ได้พัฒนาเศรษฐกิจและการส่งออกของรัฐบาลชุดนี้เลยส่งผลกระทบถึงคนทั่วไปทั้งหมดครับ กว่าจะฟื้นตัวอาจจะอีกหลายเดือนหรือหลายปี แต่ถ้ายังไม่มีการพัฒนาและขยายตลาดการค้าก็อาจจะย่ำแย่ยาวเหมือนกันครับ
    ตอนนี้ก็ต้องระมัดระวังการใช้จ่ายไว้ให้มากครับจะได้ไม่ลำบาก ^^

10. kengeg

kengeg เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2009
    กราบคุณแม่บุญเรือน

สวัสดียามเที่ยงพี่st-antiqueและทุกๆท่านครับ

11. st-antique

สวัสดีครับน้อง kengeg ^^

12. st-antique

ออกมาทำธุระครับ กลับมาแล้วจะเข้ามาทักทายนะครับ ^^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 มกราคม 2014
  13. st-antique

วันนี้ขอตัวพักผ่อนก่อนนะครับ พรุ่งนี้จะเอารถเข้าศูนย์เพื่อเช็คสภาพและซ่อมบำรุงตามโปรแกรมอาจจะไม่ค่อยมีเวลาเข้ามาทักทายพูดคุยกันเท่าที่ควร กลับมาแล้วจะเข้ามาทักทายและพูดคุยกันนะครับ ท่านใดมีเรื่องราวประสบการณ์เกี่ยวกับการบูชาคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ไม่ว่าจะเป็นจากรูปอธิษฐาน พระพุทโธน้อย พระปิดตาพาทรัพย์รับโชคดี หรือของอธิษฐานอื่นๆ นำมาเขียนบอกเล่าให้ลูกหลานคุณแม่ฯท่านอื่นได้อ่านกันนะครับ เพื่อเป็นการถ่ายทอดให้รับรู้ว่าคุณแม่ฯท่านมีเมตตากับลูกหลานและศานุศิษย์ของท่านเพียงใด ท่านใดมีเรื่องสงสัยเข้ามาสอบถามกันได้เช่นกันครับ ค่ำคืนนี้ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม คุ้มครองรักษาทุกท่านให้แคล้วคลาดจากภยันตรายทั้งปวง นอนหลับฝันดีตื่นขึ้นให้มั่งมีด้วยเงินทองโภคทรัพย์ หลั่งไหลมาดุจแม่น้ำคงคามิรู้ขาดสาย มีแต่ความสุขสบาย ทั้งใจและกายโดยถ้วนทั่วทุกท่านเทอญ

sleeping_rbsleeping_rbsleeping_rbsleeping_rb

sleeping_rbsleeping_rbsleeping_rbsleeping_rbsleeping_rb​

14. kengeg

kengeg เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2009
    กราบคุณแม่บุญเรือน

สวัสดียามเช้าพี่st-antiqueและทุกๆท่านครับ

15. st-antique

กราบคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ที่เคารพยิ่ง
    สวัสดีครับลูกหลานและศานุศิษย์คุณแม่ฯทุกท่าน

เริ่มต้นการทำงานวันแรกกันแล้วนะครับ อากาศก็กำลังดีในวันนี้ขอให้ทุกท่านมีความสุขในการทำงานและการดำเนินชีวิตตลอดวัน ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เมตตามอบพรอันประเสริฐเพื่อการเริ่มต้นที่ดีให้ลูกหลาน ให้ชีวิตมีแต่ความชื่นบาน สุขสำราญในทุกวัน กอปรกิจการใดให้เป็นไปตามขยัน ให้มั่งมีในทุกวันให้มั่งคั่งตลอดไป

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 มกราคม 2014
  16. st-antique

วันนี้จะได้รับ "อัฐิธาตุ" "เกศา" และ "เล็บมือ" พร้อมด้วย "ไต้อธิษฐาน" คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม มาบูชาครับ หากได้รับมาแล้วจะถ่ายรูปลงให้ทุกท่านได้ชมกันนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 มกราคม 2014
  17. ลูกน้ำเค็ม

กราบคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ครับ

สวัสดีครับคุณเชษฐ์ และ สวัสดีลูกหลานคุณแม่ทุก ๆ ท่านด้วยครับ

ขอบารมีคุณแม่ปกป้องคุ้มครอง อำนวยอวยพรทุก ๆ ท่านให้แคล้วคลาดปลอดภัย เจริญรุ่งเรือง ร่ำรวย ร่ำรวยครับ

18. st-antique

สวัสดีครับน้องไชยยันต์ ^^

19. st-antique

สวัสดีครับน้อง kengeg ^^

20. st-antique

สวัสดีครับพี่เล็ก ^^