คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ประสบการณ์พระพุทโธน้อยและของอธิษฐาน

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย st-antique, 27 เมษายน 2012.

1. kengeg

kengeg เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2009
    กราบคุณแม่บุญเรือน

สวัสดียามเช้าพี่st-antiqueและทุกๆท่านครับ
    อนุโมทนาด้วยนะครับ

2. auto1471

auto1471 เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2011
    กราบคุณย่าบุญเรือน โตงบุญเติม ที่เคารพยิ่ง
    สวัสดีเพื่อนสมาชิกและศิษย์คุณย่าบุญเรือน โตงบุญเติม ทุกๆๆท่าน..

ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

๑๐๐.ให้ เราเข้าวัดฟังธรรม วัดดูซิว่าจิตของเราเวลานี้อยู่ในชั้นใด ภูมิใดในภพอันใดให้รู้จักให้เรานึกพุทโธ๊ พุทโธ บริกรรมเพ่งเล็งดูจิตของเราในพุทโธ นั้น ถ้าจิตของเราเป็นกุศลมันเป็นยังไง คือมันสงบ มันไม่ส่งหน้าส่งหลัง ส่งซ้ายส่งขวา ส่งบนส่งล่าง ตั้งจำเพาะท่ามกลางผู้รู้ พุทโธ พุทโธ มันมีใจเยือกใจเย็น ใจสุขใจสบาย กายะลหุตา จิตตะลหุตา จิตเบากายมันก็เบา ไม่หนักไม่หน่วง ไม่ง่วงไม่เหงา หายทุกข์หายยาก หายความลำบากรำคาญ สบายอกสบายใจ นั่นหละตัวบุญตัวกุศลแท้

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 กรกฎาคม 2014
  3. st-antique

st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

สวัสดีครับพี่ Hermitt99

4. st-antique

st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

สวัสดีครับน้อง kengeg

5. st-antique

สวัสดีครับพี่ออโต้ ขอบคุณธรรมะแง่คิดดีดีที่นำมาบอกกันครับ ^^

ปล.รูปชุดนี้สวยมากครับพี่ออโต้ ^^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 กรกฎาคม 2014
  6. st-antique

บทบูชาพระ คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม

พุทธะปูชา มะหาเตชะวันโต ธัมมะปูชา มะหาปัญโญ สังฆะปูชา มหาโภคะวะโห ติโรกะนาถัง อัคคีปุปผัง อะหังคีเน สีสิตะสัพพะโก ธาเรนโต ลักกะตะยัง ปะระมัง สุขัง

ข้าพเจ้าทั้งหลาย ขอน้อมถวาย ซึ่งสักการะทั้งหลายเหล่านี้ แด่หลวงพ่อพุทโธทั่วไป หลวงพ่อนาค สมเด็จพระพุทธชินราชประทานพร หลวงพ่อพุทโธคลัง หลวพ่อชนะประทานพร ขอหลวงพ่อทั้งห้า จงรับสักการะของข้าพเจ้าทั้งหลาย เมื่อได้รับแล้วจงประทานพรให้แก่ข้าพเจ้าทั้งหลาย ดังข้าพเจ้าจะขอต่อไปนี้ ข้าพเจ้าขอให้มีความเจริญรุ่งเรืองทัังกายและใจ ปราศจากโรคพยาธิทั้งปวง และมีอายุยืนนาน มีทรัพย์ศฤงคารมากมาย จะทำการใด ๆ ขอให้สำเร็จสมดังความปรารถนาทุกเมื่อเทอญ

และข้าพเจ้า ขอสักการะแด่คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ข้าพเจ้าขออัญเชิญคุณแม่จงมาสถิตย์อยู่เหนือเกล้าของลูก ๆ ทั้งหลาย คอยช่วยคุ้มครองป้องกันอันตรายใดๆ ป้องกันโรคภัยไข้เจ็บ และเป็นกำลังใจให้ลูก ๆ จะคิดสิ่งใด ก็ขอให้สมความปรารถนาในทางทีทางได้เสมอตลอดกาลนานเทอญ ขอให้ใด้มรรค 4 ผล 4 นิพพาน 1 สมความปรารถนาทุก ๆ ท่าน

7. nott17

nott17 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2009
    กราบคุณแม่บุญเรือนด้วยความเคารพครับ
    สวัสดีพี่เชษฐ์ พี่น้องทุกท่านครับ
    ใครโชคดีบ้างครับ

8. Hermitt99

Hermitt99 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ครับ
    สวัสดียามเช้าวันพฤหัสบดีครับ น้องเชษ และเพื่อนๆ ลูกหลานคุณแม่
    ขอธรรมรักษาทุกๆ ท่านให้มีโชคชัย ลาภสักการะ ปลอดภัยจากภยันตรายทั้งปวงนะครับ

9. kengeg

kengeg เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2009
    กราบคุณแม่บุญเรือน

สวัสดียามเช้าพี่st-antiqueและทุกๆท่านครับ

10. st-antique

กราบคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ที่เคารพยิ่ง
    สวัสดีลูกหลานและศานุศิษย์คุณแม่ฯทุกท่านครับ

เดินทางมาถึงวันพฤหัสบดีกันแล้ว เวลาไม่เคยรอใครตั้งใจทำสิ่งใดไว้ให้เร่งรีบเร่งมือนะครับจะได้ไม่พลาดโอกาสและสำเร็จในเร็ววัน ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เมตตาคุ้มครองรักษาลูกหลานและศานุศิษย์ทุกท่านให้แคล้วคลาดจากภยันตราย เดินทางปลอดภัยทุกเส้นทาง ให้มีแต่ความสุขสบาย มั่งคั่งด้วยเงินทองหลั่งไหลมากองไม่ขาดสาย คิดสิ่งใดให้สมความปรารถนาทุกประการ ทุกการงานอาชีพเทอญ

11. st-antique

สวัสดีครับน้องไชยยันต์ ^^

สวัสดีครับน้อง kengeg ^^

12. st-antique

สวัสดีครับพี่ Hermitt99
    ขอพรที่มอบให้มีสำเร็จแก่พี่และครอบครัวด้วยครับ

13. st-antique

บทความนี้น้องท็อป(หลานแม่)นำมาลงไว้เมื่อประมาณสองปีที่ผ่านมา วันนี้นำมาให้อ่านกันอีกครั้งเพื่อคนที่เข้ามาศึกษาใหม่ได้อ่านและพิจารณากันครับ

14. jotaro4s

jotaro4s เป็นที่รู้จักกันดี

พระพุทโธน้อยที่คุณแม่ปลุกเสกนี่ทุกยันต์เลยหรือเปล่าครับ ขอบคุณครับ

15. st-antique

ประสบการณ์คุณแม่ฯเมตตาผ่านหินปัจเจกพุทธเจ้า

เป็นความเชื่อส่วนบุคคล โปรดใช้วิจารณญานในการอ่าน

ประสบการณ์นี้เกิดขึ้นเมื่อวานนี้สดๆร้อนๆครับ เรื่องมีอยู่ว่าช่วงที่ผ่านมาประมาณเกือบเดือนได้ครับ ผมอาราธนาพระพุทโธน้อยและรูปคุณแม่ฯหลังบรรจุอัฐิธาตุแขวนคู่กันเพราะอยากให้บารมีคุณแม่ฯและพระพุทโธน้อยคุ้มครองรักษา แต่ก็ได้อาราธนาหินปัจเจกพุทธเจ้าออกเก็บไว้ก่อนด้วยเช่นกันเพราะสร้อยเป็นแบบขอเดียวไม่มีห่วงหลายห่วงครับแขวนหลายองค์จะหนักและไม่สวยงาม ช่วงเวลาที่อาราธนาหินปัจเจกออกนั้นตอนแรกก็ไม่ได้สังเกตหรอกครับว่ามีการเปลี่ยนแปลงอะไรมากหรือเปล่าแต่พอผ่านมาได้อาทิตย์กว่าๆมีความรู้สึกว่าการค้าขายเงียบๆไม่เหมือนก่อนหน้าเลย พอมาคิดก็นึกได้ว่าอาราธนาหินปัจเจกที่แขวนประจำออกไปจะเกี่ยวกันหรือไม่แต่ก็ยังไม่คิดว่าจะเกิดจากการอาราธนาหินปัจเจกออกไปครับ ปล่อยผ่านเลยไปอีกอาทิตย์กว่าการค้าก็เงียบอีกเมื่อวานซืนคือ คืนวันอังคารนั่งจัดของอยู่หน้าโต๊ะคุณแม่ฯแล้วทบทวนเรื่องการค้าว่าทำไมเงียบมาก อาจจะเพราะลูกค้างดลงปลาหรือปลาเสียหายไปมากเลยใช้ยาไม่มากเหมือนก่อนหน้านี้ แต่คิดไปคิดมาก็ไม่น่าจะเกี่ยวข้องกันมากนักเลยนึกถึงว่าตัวเองได้เปลี่ยนแปลงของที่บูชาติดตัวอยู่อะไรก็มาจบที่หินปัจเจกพุทธเจ้าเพียงอย่างเดียวเท่านั้นครับที่เอาออก มั่นใจแล้วว่าน่าจะใช่ปัจจัยหนึ่งที่ทำให้เกิดภาวะที่เจออยู่ คิดว่าที่จริงแล้วภาวะนี้ก็คงจะเกิดกับผมมาเรื่อยจริงๆครับแต่ผมอาราธนาหินปัจเจกติดตัวไว้ตลอดพุทธคุณจึงได้หนุนส่งไว้ไม่ให้พบเจอปัญหาจริงๆพอเอาออกเลยพบเห็นปัญหาและความเป็นจริงที่มีอยู่ แต่เราก็ยังเป็นปุตุชนคนธรรมดา ต้องทำมาหากินเลี้ยงปากท้องครับเลยต้องอาศัยพึ่งพาพุทธคุณต่อไปอีกไม่อย่างนั้นก็ลำบาก ว่าแล้วก็ไปนำหินปัจเจกออกมาจากกล่องที่เก็บไว้อาราธนาแขวนคู่กับพระพุทโธน้อยครับ หลังจากนั้นก็ไหว้พระและไหว้คุณแม่ฯ และขอพรให้คุณแม่ฯเมตตาอนุเคราะห์ให้การค้าขายดีขึ้น ค้าขายง่ายและคล่องตัวเหมือนเดิมในเร็ววัน หลังจากนั้นก็นอน ตื่นเช้ามาก็ไปทำงานตามปรกติครับ ปรากฏว่าช่วงเที่ยงลูกค้าสั่งของเข้ามาหลายรายการเลย ยอดเงินก็มากเช่นกัน ทำให้ผมใจชื้นขึ้นมากครับหลังจากเงียบเหงามาพักใหญ่ และที่คิดถึงขึ้นมาทันทีคือคิดถึงเมตตาของคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ที่เมตตาอนุเคราะห์ผมที่ได้อธิษฐานขอผ่านหินปัจเจกพุทธเจ้าอย่างแน่นอนครับ วันนี้ก็ยังได้รับเมตตาต่อเนื่องมาอยู่ครับ ประสบการณ์จากหินปัจเจกพุทธเจ้านี้ผมได้พบเจอกับตัวเองมาหลายครั้งแล้วครับที่นับได้แน่นอน 5 ครั้ง เกิดจากการอาราธนาเปลี่ยนเข้าเปลี่ยนออกเหมือนครั้งนี้แหละครับ ไม่ได้ตั้งใจที่จะทดสอบแต่อย่างใดแต่ก็ได้ประจักษ์เพราะความไม่ตั้งใจนี่แหละครับทำให้รู้ว่าหินปัจเจกพุทธเจ้า ที่คุณแม่ฯเมตตาอธิษฐานไว้ให้นี้โดดเด่นด้านการหนุนดวงชะตาและเสริมดวงชะตาจริงๆครับ

ปล.เท่าที่ได้รับรู้มาหลายท่านที่บูชาหินปัจเจกพุทธเจ้านี้แล้วได้รับเมตตาเป็นการได้รับโชคลาภ ลาภลอยครับ แต่ผมเองไม่ค่อยได้รับเมตตาด้านนี้เท่าไหร่จะได้จากการทำงาน การค้าขายมากกว่า คิดว่าขึ้นอยู่กับบุญกุศลที่เราได้สร้างไว้แต่เก่าก่อนเป็นทุนเดิมเสริมกันด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 กรกฎาคม 2014
  16. st-antique

เรื่องจริงที่ควรรู้เกี่ยวกับ
    พุทธคุณของอธิษฐาน คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม

นับตั้งแต่ผมได้รับประสบการณ์ความเมตตาจากคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ในวันแรกที่ได้บูชาถุงเขียวเหนี่ยวทรัพย์และพระพุทโธน้อย ทำให้เกิดเป็นศรัทธาก่อตั้งกระทู้เพื่อเผยแพร่ความเมตตาของคุณแม่ฯผ่านเรื่องเล่าจากประสบการณ์มาถึงวันนี้สองปีเศษได้พบเจอคำถามมากมายหลากหลายรูปแบบ หลายข้อสงสัย หนึ่งในนั้นที่หลีกเลี่ยงไม่ได้คือ พุทธคุณของอธิษฐานแต่ละอย่างนั้นเหมือนกันหรือไม่ แล้วทำไมคนนั้นบูชาแล้วได้รับประสบการณ์ แต่เมื่อตนเองได้บูชาแล้วกลับยังไม่เกิดประสบการณ์ใดใดเหมือนกับที่ได้อ่านมา วันนี้ผมจะมาบอกกล่าวให้ทราบกันโดยรวมเพื่อไขข้อข้องใจให้กับหลายๆท่านที่อาจจะสงสัยอยู่ พุทธคุณของอธิษฐานแต่ละอย่างนั้น แตกต่างกันครับไม่เหมือนกันเลยทีเดียว บางอย่างอาจจะดูเหมือนกันเช่น เด่นด้านโภคทรัพย์ แต่โภคทรัพย์นั้นก็ยังมีปลีกย่อยไปอีกเช่น ถุงเหนี่ยวทรัพย์ กระโถนมั่งคั่ง กะละมังมั่งมี ทัพพีนางกวัก แต่ละอย่างมีพุทธคุณด้านโภคทรัพย์ทั้งหมดแต่แตกต่างกันไปในเรื่องปริมาณของทรัพย์ที่จะได้เข้ามา รูปแบบการบูชาที่อาจจะแตกต่างกันเล็กน้อยตามที่คุณแม่ฯได้ระบุกำกับไว้ หลายท่านจะเห็นว่าลูกศิษย์คุณแม่ฯรุ่นเก่าๆทำไมบูชาของอธิษฐานเหล่านี้หลากหลายอย่างมากมาย บางคนก็เก็บบูชาไว้อย่างละหลายชิ้นก็เพราะเหตุผลที่ผมได้บอกไว้ข้างต้นนั่นเองครับ แต่ละชิ้นแต่ละอย่างมีพุทธคุณในตัวของตัวเองไม่เหมือนกัน การบูชาไว้หลายอย่างก็เหมือนกับการให้พุทธคุณเสริมพุทธคุณกันนั่นเอง ของอธิษฐานบางอย่างไม่เหมาะกับการอนุเคราะห์เรื่องนี้ ชิ้นอื่นที่เหมาะสมก็อนุเคราะห์ได้ ทุกอย่างมีเหตุและผลครับไม่ใช่ว่าผมจะมาบอกให้ทุกท่านยึดติดกับของอธิษฐานเหล่านี้ หลงอยู่ในวัตถุ แต่ผมคิดว่าทุกท่านเป็นคนธรรมดาที่ยังดำเนินชีวิตในแต่ละวันเหมือนคนอื่นๆ การกินอยู่ที่ดีย่อมทำให้คุณภาพชีวิตของทุกท่านดีไปด้วย เมื่อกินดีอยู่ดีสุดท้ายก็ส่งผลให้ใจนั้นสุข คิดอยากทำบุญเมื่อเงินทองเหลือ เป็นไปตามที่คุณแม่ฯท่านมีกุศโลบายไว้ และหากท่านสังเกตุประสบการณ์ที่ผมได้รับมาเรื่อยๆจากของอธิษฐานนั้นจะสลับสับเปลี่ยนกันไปไม่ได้เกิดจากของอย่างเดียวกันหมด มีทั้งจาก ถุงเหนี่ยวทรัพย์ พระปิดตาฯ พระพุทโธน้อย กะละมังมั่งมี หินปัจเจกพุทธเจ้า และอีกมากมาย บางครั้งประสบการณ์ที่เกิดขึ้นใกล้ๆกันก็เกิดจากสิ่งเดียวกัน บางครั้งก็ต่างกัน ผมคิดว่าขึ้นกับสถานการณ์ในตอนนั้นครับว่าท่านจะได้รับเมตตาจากคุณแม่ฯผ่านสิ่งของอธิษฐานชิ้นใดจึงจะเหมาะสม อย่างช่วงหลังมานี้ผมจะได้รับเมตตาจากหินปัจเจกพุทธเจ้าค่อยข้างบ่อยมาก คงเป็นช่วงที่ผมดวงชะตาไม่ค่อยดีคุณแม่ฯท่านจึงเมตตาผ่านหินปัจเจกพุทธเจ้าเพราะตรงกับพุทธคุณที่คุณแม่ฯได้อธิษฐานธรรมบรรจุไว้ให้ การที่ท่านได้รับเมตตาไม่เหมือนกันก็อาจจะขึ้นอยู่กับสถานการณ์ตอนนั้นที่ท่านพบเจอว่าสิ่งใดที่คุณแม่ฯเมตตาสร้างไว้นั้นจะเหมาะสมกับเหตุการณ์นั้นของอธิษฐานที่เหมาะสมก็จะส่งผลต่อท่านทันที บุญที่แต่ละคนได้เคยสร้างมาก็อาจจะมีส่วนในเรื่องนี้ด้วยครับเพราะฉะนั้นอย่าคาดว่าของที่เหมือนกันจะอนุเคราะห์ท่านในเวลาใกล้กันเลยทีเดียว ขอให้บูชาไว้ครับถ้าของนั้นแท้ไม่นานก็จะได้รับเมตตาได้รับรู้ถึงพุทธคุณอย่างแน่นอน ท่านอื่นๆที่มีของอธิษฐานของคุณแม่ฯบูชาอยู่หลายอย่าง แต่ได้รับประสบการณ์ยังไม่ครบทุกอย่างอย่าเพิ่งคิดว่าของเหล่านั้นไม่ตรงกับท่านนะครับ แต่ไม่ตรงกับเวลาที่จะอนุเคราะห์ท่านมากกว่า เก็บรักษาบูชาไว้ให้ดีแล้วไม่นานท่านจะได้รับเมตตาผ่านของอธิษฐานทุกชิ้นที่ได้บูชาไว้อย่างแน่นอนครับ

ปล.ข้อมูลนี้ใช้ได้เฉพาะของอธิษฐานที่เป็นของแท้เท่านั้นนะครับ ของปลอม ของเลียนแบบไม่เกี่ยว

17. st-antique

เฉพาะยันต์พุทโธ ไม่รวมยันต์พุทโธเนื้อปูนเสกครับ

18. jotaro4s

jotaro4s เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ

19. แควใหญ่

แควใหญ่ เป็นที่รู้จักกันดี

กราบคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติมครับ สวัสดีพี่st-antique, พี่รุ่ง และลูกศิษย์คุณแม่ทุกๆท่านครับ ขอให้โชคดีมีแต่ความสุข ร่ำรวย ร่ำรวย กันทุกคนนะครับ

20. st-antique

สวัสดีครับน้องแควใหญ่