** ฉันทะ ** วัตถุมงคล หลวงปู่ดู่ วัดสะแก อยุธยา **

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย ตุ้ย ฉันทะ, 16 พฤษภาคม 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. benyapa

benyapa ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

อิอิ เห็นพี่โจถามคุณพรศักดิ์ ถามมั่งได้มั้ยคะ พอดีลูกชายจะสอบทหารอากาศของที่ประเทศอเมริกาอะค่ะ พอจะทราบมั้ยคะว่าเค้าจะฝึกหนักและโหดทรหดเหมือนเมืองไทยมั้ยคะ
    ขอบพระุคณค่ะ

2. Jopaa

Jopaa เป็นที่รู้จักกันดี

ตอบข้อที่ 2 หลักสูตรนักจู่โจมทำลายใต้น้ำ USA เรียกว่า

SEAL=SEA/AIR/LAND (คือทำการรบได้ 3 มิติ น้ำ ฟ้า /ฝั่ง)[/QUOTE]

อย่าหาว่าอย่างนู้นอย่างนี้เลย.. ดูหนังไอ้กันมาตั้งเยอะ เพิ่งจะรู้น่ะเนี่ย หน่วย SEAL มาจากตัวย่อนี้เอง ก็ชัดเจนดีรบได้ 3 มิติ ขอบคุณครับท่านน้องพรศักดิ์ กลับเมืองไทย แล้วนัดเจอกันครับ.

3. Ton_PB

Ton_PB เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2009
    รับทราบตามนั้น ขออนุโมทนากับคุณตุ้ย คุณโจ คุณนิวส์ และ สมาชิกทุกท่านที่ร่วมบุญจองเหรียญเศรีษฐีรุ่น 2 ของหลวงปู่ด้วยครับ

4. Jopaa

คุณตุ๊ยโทรมา..ฝากแจ้งว่า..วันนี้เลิกงานได้เร็วหน่อย

มีเวลาถ่ายรูปพระได้ทัน

จะลงพระตามปกติ ในวันนี้ (ศุกร์) เวลาประมาณ 20.30 น.ครับ

5. trex2553

trex2553 เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2010

โอนเงินและแจ้งทาง PM แล้วนะครับ

6. ส่างปา

ส่างปา เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2010

คืนนี้คงมีสมาชิกตั้งตารอลุ้นกันเป็นวินาที เหมือนเดิม ....

คิดแล้ว ก็สนุก ดี ......

:cool::cool::cool:

7. RnonX

RnonX สมาชิก

โอนแล้วครับ. ที่อยู่ตาม PM ครับ...ขอบคุณครับ.

8. chongkasem

chongkasem เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2010
    คืนนี้ต้องเตรียมคอมพ์2ตัว +พร้อมเปิดเครื่องละ2หน้าต่าง+บริหารนิ้วมือ แล้วก็เคาะๆๆๆๆๆๆ:cool:

9. Thiti k

Thiti k สมาชิกใหม่

24 มิถุนายน 2010
    อนุโมทนาบุญด้วยครับ สาธุ สาธุ สาธุ

10. nuttaa

nuttaa เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2009
    ผมต้องเอาไปลองบ้างแหละ:cool::cool::cool:

11. loongtow

loongtow เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2010
    โอนเงิน เศรษฐี 2 อันดับที่ 33 แล้วนะครับ ตาม PM

12. parana483

parana483 เป็นที่รู้จักกันดี

แจ้งการโอนเงินครับ รอบที่1ลำดับที่3 ตามPMครับ

13. หมอรวย

หมอรวย เป็นที่รู้จักกันดี

7 พฤศจิกายน 2010
    เที่ยวนี้จะนั่งเฝ้าหน้าจอเหมือนกันครับ

14. Berial004

Berial004 เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2010
    แจ้งการโอนเงิน เหรียญเศรษฐี 2 รอบที่ 1 ลำดับจองที่ 1 แล้วนะครับ ที่อยู่แจ้งไปทาง PM เรียบร้อยแล้วครับ:cool:

15. khanngoen

khanngoen เป็นที่รู้จักกันดี

อิอิ เห็นพี่โจถามคุณพรศักดิ์ ถามมั่งได้มั้ยคะ พอดีลูกชายจะสอบทหารอากาศของที่ประเทศอเมริกาอะค่ะ พอจะทราบมั้ยคะว่าเค้าจะฝึกหนักและโหดทรหดเหมือนเมืองไทยมั้ยคะ
    ขอบพระุคณค่ะ<!-- google_ad_section_end -->

คำตอบ=ทหารไม่ว่าจะเป็นประเทศใหนก็ตาม มักจะมีระกฎระเบียบ วินัยทหาร และแบบธรรมเนียมทหาร เหมือนกันแทบทุกประเทศ จนมีนักการทหารมักเปรียบเทียบว่า เป็น Soldierlization เช่นในพื้นที่ๆผมปฏิบัติหน้าที่รักษาสันติภาพอยู่ขณะนี้ก็มีทหารต่างชาติเช่น รวันด้า,ไนจีเรีย,แทนซาเนีย,ปากีสถาน,อียิปต์,จีน,บูร์กินาฟาร์โซ,เอธิโอเปีย, กฎระเบียบข้อบังคับ วินัย แบบธรรมทหารก็ไม่แตกต่างจากทหารไทยเลย จึงทำให้การปฏิบัติหน้าที่ร่วมกันเป็นไปด้วยความราบรื่น สำหรับทหารอากาศก็ได้มีการแบ่งแยกเหล่า(เหมือนการแยกหน้าที่ แยกความชำนาญการเฉพาะทางทหาร) ทหารอากาศถ้าหากเป็นหน่วยรบก็คือเหล่า อากาศโยธิน (แปลว่าทหารอากาศฝ่ายบก,ส่วนนาวิกโยธินแปลว่าทหารเรือฝ่ายบกเป็นหน่วยรบของกองทัพเรือ)สำหรับการฝึกทางทหารของประเทศที่คุณbenyapaถามมาก็เหมือนกันกับการฝึกของทหารในประเทศของเราครับ แต่ถ้าน้องเค๊าเลือกสมัครเป็นทหารอากาศเหล่า อากาศโยธิน ก็จะต้องผ่านการฝึกเป็นขั้นตอน ตามลำดับ เรียกว่าการฝึกภาคเบื้องต้นก่อน จากนั้นก็จะฝึกหนักขึ้นเรื่อยๆตามตำแหน่งและหน้าที่ของน้องเค๊า ก็เรียนให้ทราบตามตรงว่าหนักมากครับ แต่ถ้าหากน้องเค๊ามีสุขภาพร่างกายที่แข็งแรง จิตใจที่เข้มแข็ง เด็ดเดี่ยวมั่นคงแล้ว เมื่อผ่านการฝึกจนจบหลักสูตร น้องเค๊าก็จะมีความมั่นใจในตนเอง มีความภาคภูมิใจในความเป็นทหารได้อย่างเต็มภาคภูมิ อย่างสมเกียรติครับ
    (เป็นความคิดเห็นส่วนบุคคล ความคิดเห็นนี้ไม่เกี่ยวข้องกับหน่วยงานใดๆทั้งสิ้น)

16. ww2010

ww2010 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมโอนเงินเข้า บ/ช ธนาคารกรุงเทพ เลขที่ 919-004126-0 วันที่ 5/8/54 เวลา 13:12 น. จำนวน 350.13 บาทเรียบร้อยแล้วครับ
    ที่อยู่จัดส่งแจ้งทาง PM ครับ

17. Jopaa

อ้าว..หมดกัน..น้องปูเอ้ย..!!

คราวนี้ล่ะความแตกเลย

เพื่อนหลายท่านยังคิดว่าปู จาวๆ..20 เองน่ะเนี่ย

ทำไมไม่บอก ว่าน้องชาย.เล่า..คุณแม่ปู ฮิ..ฮิ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 สิงหาคม 2011
  18. choke

choke เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงิน เศรษฐี 2 อันดับที่ 24 แล้วนะครับ ที่อยู่ตาม PM ครับ

19. barnana

barnana สมาชิกใหม่

เหรียญพรหมบูชาเท่าไหร่ครับรายการอื่นก็สนใจเหมือนกันครับ

20. ปราถนาบุญ

ปราถนาบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ผมจะยังไม่กลับบ้าน จะนั่งเฝ้าอยู่ที่ทำงานนี่ แหระ
    ผมจะรอชม พระที่พี่ตุ้ยเอามาลงคืนนี้ ครับ นานๆได้จะได้เข้ามาที

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้