ช่วยผมด้วยครับ

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย deity, 10 พฤษภาคม 2012.

1. กลิ่นลำดวน

กลิ่นลำดวน เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤษภาคม 2013
    ยุติธรรมมาก
    โธ่ พ่อเจ้าประคุณเอ้ย ถ้าพ่อ มาแก้ผ้าอาบน้ำชดเชยความผิด โดยให้สาวเจ้ามาดู
    ช่วงนี้ หน้าฝน ฟ้าแล๊ป แปล๊บๆ อึ้ยไม่อยากนึก ฟ้าร้องคำรามที
    ต่างจังหวัด ต้อง ถอดปลั๊กไฟ ปิดโทรศัพท์มือถือ หม้อแปลงไฟยังต้องหลบเลย
    ไม่อยากนึกเลยยยย
    ละชั่ว ทำดี มีศิล มีสัจ ปฎิบัติธรรม ค่อยๆทำ สะสมไปเรื่อยๆ
    เมื่อรู้ ดี ชั่ว ละอาย ต่อบาป
    ก็ ละบาป ทำแต่บุญ สะสมให้ตัว นะครับ
    ขอให้เจริญในธรรม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 มิถุนายน 2013
  2. i Bew

i Bew Active Member

ทำดีให้มากๆ และทำบุญทางดวงตา เช่น ให้โรงพยาบาลรักษาตา รูปภาพพระสงฆ์สาวก บริจาคแว่น ให้ประทีป และไปขอขมาเขา อย่าคิดมากเลยจ้า คุณก็มีกรรมดีมาก สู้ๆ ทำบุญเยอะๆ ทุกทางเข้าไว้ค่ะ รักษาศีลห้า แต่กรรมไม่ดีเราอย่าไปนึกอีก ตอนนี้เรามาอยู่ทางบุญ เรื่องผิดบาปในอดีตเราก็ไม่ทำอีก อนาคตไม่ทำอีก มันก็จะไม่บาปเพิ่ม เรื่องเก่า มันจบลงไปแล้ว มาทำสิ่งดีๆดีกว่า เวลามีค่ามากในชีวิตของคนเรา