ช่วยแนะนำวัตถุมงคลด้าน " สะท้อนกลับ " การกระทำของคนที่เบียดเบียนเราประจำหน่อยครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย lamelez, 27 กันยายน 2013.

1. lamelez

lamelez เป็นที่รู้จักกันดี

5 กุมภาพันธ์ 2013
    สาเหตุที่ตั้งใหม่เพราะผมตั้งกว้างไป คนมาตอบแนวขาบู้ พวกมหาปราบซะเยอะ ซึ่งมหาปราบจะไปอักอย่างหนึ่ง เลยบีบให้เข้าใจตรงกัน อธิบายตอนต้นแล้ว

เพราะข้อมูลที่ได้แนวสะท้อนคุณคนยังได้ไม่มาก เพราะผมตั้งกว้างไปในกระทู้แรก เลยเก็บข้อมูลต่อ

ยังไม่ได้หามาอาราธนาติดตัวเลยท่าน วัตถุมงคลนี้กะจะจัดราว 3 ชื้น เรามือใหม่ต้องฟังคนรุ่นเก่าที่เล่นมาก่อนว่าอันใหนดีอย่างไร เพราะเราจะได้ไม่ต้องเสียเวลาทดลอง เพราะเวลาลองต้องลองพุทธคุณแต่ละด้านทีละชิ้น แล้วสรุปผล

ไม่ใช่เดินสายเอามาทุกวัด ทุกที่ เดี่ยวเป็นลุงตะกรุดพอดีครับท่าน ตามรูป

ป.ล. ตะกรุดดีๆที่มีคนแนะนำมา เดี่ยวนี้เล็กครับรุ่นใหม่ๆ ร้อยข้อมือ 3 ชิ้น สบายๆ

สาเหตุที่ เน้นตะกรุดคือ พกพาง่าย พกได้ 3-5 ชิ้น ( ข้อมือ 3 คอ 2 ) พกสบายๆครับ แถวเรียวยาวรับกับสร้อย ไม่ตุงเสื้อ เดี่ยวนี้จะยาว 2.5 -7.5 ซม. เราพอพกได้ง่ายๆ ตั้งใจแค่ 3 สะท้อนกลับ เสน่ห์ ระงับเหตุ ( แคล้วคลาด คงกระพันธ์ )ตั้งใจไว้แค้นั้น

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 ตุลาคม 2013
  2. ศรัทธาพญาเวนไตย

ศรัทธาพญาเวนไตย เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2010

เขาเเนะนำตะกรุดอะไรครับ กระซิบผมที อย่าบอกนะว่า ของวัดศรีดอนมูล เเพงใช่ย่อยหากครูบาน้อยจารเองกับมือ เเละอาจารย์พรสิทธิ์ ก็เรียนวิชาจากครูบาอีกหลายท่าน ไปกราบอาจารย์ท่านโดยตรงก่อนก็ได้ครับ เพราะบางรูปเริ่มไม่ไหวเเล้ว อาจารย์ยังหนุ่มยังเเน่น มีโอกาสอีกมาก

3. lamelez

ที่สมาชิกในห้องแนะนำตอนนี้นะ

1.) ตะกรุดมหาสะท้อน หลวงพี่เล็ก ที่เรียกกันว่าตะกรุดเม ( ผมกลัวโดนปลอม เพราะราคาสูง คนหาเยอะ ในเว็บวัดก็ยังบอกว่ามีคนเอามาถาม หลวงพี่เล็กบ่อยๆว่าแท้มั้ย )

2.) ตะกรุดมหาสะท้อน ของ หลวงพ่อพิจารย์ วัดโพธผักให่ ( ของใหม่จากวัดโดยตรงยังมี และมีประสบการณ์ด้านสะท้อนอยู่บ้าง มีคนแนะนำว่างบน้อย เอาชัวร์ ว่าได้ของแท้ มือ 1 ต้องจัด )

3.) ตะกรุดมนต์พระกาฬ และ ตะกรุดอื่นๆที่มีการปลุกเสก " มนต์พระกาฬ " ของหลวงปู่หมุน หลวงพ่อกวย ( เค้าบอกกันว่าใครคิดร้าย ทำไม่ดี พูดไม่ดี กับคนที่บูชา โดนหมด )

4.) ตะกรุดกาสะท้อน ครูบาน้อย วัดศรีดอนมูล ( เค้าว่ามีอานุภาพตามวิชากาสะท้อนของสายเหนือ ที่ใครคิดไม่ดีก็โดนผลสะท้อนแล้ว ) ตัวนี้คนแนะนำว่าถ้างบน้อยน่าจัดเพราะผมไปดูในเว็บของทางวัด ราคาแถว 300-900 บาทตามวัสดุ แต่คุณบอกว่าแพงมาก สงสัยว่าผมเข้าใจอะไรผิดหรือเปล่า

รบกวนชี้แจงว่าผมเข้าใจผิดอะไรบ้าง เพราะหาแต่ในเน็ตอย่างเดียวอาจผิดผลาด รบกวนช่วยชี้แนะแก่คนไม่รู้ด้วยครับ

4. ศรัทธาพญาเวนไตย

ศรัทธาพญาเวนไตย เป็นที่รู้จักกันดี

ผมก็เคยคิดเหมือนคุณ สักวันหนึ่งเราต้องเข้าไปทำงานในอาชีพบางอาชีพที่มันต้องเสี่ยง หรือเป็นอาชีพที่ ต้องเเข่งขันกัน ชิงดีชิงเด่นกัน

การเอาชัยชนะอีกฝ่ายเป็นเรื่องธรรมดาเเต่หากเขาชนะโดยยุติธรรม มีเหตุผล เราคงต้องยอมรับ หากเเต่เขาเอาชัยชนะโดยเล่ห์กล ทำร้ายเรา เราจักเอาตัวรอดเพียงคนเดียวคงไม่ไหว สิบมือปืน หรือคุณจะสู้ได้ สู้ไม่ได้หากตามลัทธิเต๋า คือหนี หลุดพ้นจากทุกข์ ไม่ยึดติดอะไร หนีไปซะ คือไปบวชปลีกวิเวก(หากในความหมายปัจจุบัน) เเต่ขงจื้อท่านไม่ได้สอนให้หนีปัญหา เเต่ให้เผชิญกับมัน โดยใช้ปัญญาเเละสติ

หากคุณเคยอ่านตำราพิชัยสงครามของซุนหวู่ หรือ นิยายของโกวเล้ง เขาจะสอนไว้อย่างดี ผมว่าเครื่องรางมีไว้ป้องกัน เเต่บางครั้งก็ควรมีปัญญาเเละสติ ไว้เผชิญกับปัญหาบ้าง ไม่งั้นคุณก็จะรับอย่างเดียว ไม่ได้เเก้ปัญหาสักที ปัญหามันก็ตามมาเรื่อยๆ

หากตามหาเครื่องรางพบ ลองใช้เหตุผล บวกสติ บวกปัญญา สู้กับปัญหา ผมว่าในที่สุด คุณจะมองข้ามเรื่องเครื่องรางไปด้วยซ้ำ เเต่มีไว้ก็ดี เสริมกำลังใจ

ผมขออวยพรให้คุณ มีเเต่มิตรที่ดี ไร้ศัตรู อย่าไปเอาชนะเขาเลย เราไม่ได้เเพ้ เเต่เราชนะใจตัวเอง ละความชั่ว เพื่อทำความดี โชคดีครับ

5. kroro

kroro เป็นที่รู้จักกันดี

ของหลวงพ่อกวย ลงมนต์พระกาฬ คิดไม่ดีทำไม่ดีโดนสะท้อนหมด

ตะกรุดมาสะท้อน หลวงพ่อเณร วัดทุ่งเศรษฐี (หมดจากวัดแล้ว) ตำราวัดประดู่โรงธรรม สะท้อนกลับหมด
    แต่เราก็คิดร้ายคนอื่นไม่ได้ จะได้ผลไม่เต็มที่

6. tong5959

tong5959 เป็นที่รู้จักกันดี

31 กรกฎาคม 2009

7. lamelez

ปัญหาตอนนี้มันยังไม่มีหรอกครับ ผมยังไม่ได้เปิดศึกกับใคร แต่ตั้งแต่เล่นบอร์ดพลังจิตมา เราเพิ่งรู้ว่ามีพุทธคุณด้าน สะท้อนคนเบียดเบียนด้วย นึกว่าจะหนักไปทางสู้รบกับไสยศาสตร์ หรือ แคล้วคลาดคงกระพันธ์อย่างเดียว

เลยอยากหาไว้ติดตัวครับ กันคนมาเบียดเบียนแบบเราเฉยให้เค้าโดนผลสะท้อนจนเลิกเบียดเบียนเราไปเอง คิดว่าดีสุดแล้วในบรรดาของป้องกันตัว

8. naygood

naygood เป็นที่รู้จักกันดี

12 สิงหาคม 2011
    ยังหาอยู่หรอครับพี่...แหะๆ ขอเสนอพระชุดขาวหลวงปู่ทิมครับหาดูในบอร์ดประสบการณ์ของพลังจิตเราก็ได้ครับมีกระทู้บอกเล่าเรื่องราวพระชุดนี้อยู่ ถ้าถามผมว่าทันไหมใช่ไหม ผมก็ไม่รู้เหมือนกันครับแต่ที่รู้คือผมใช้แล้วเห็นผล หลายครั้งครับ โดยเฉพาะเรื่องการสะท้อนกลับ ดีกรีของพระชุดนี้ก็ทำให้คนที่ตามหาของดีหยุดหาต่อและจบกับวัตถุมงคลชุดนี้มาหลายท่านแล้วครับ ด้วยคำพูดที่ว่าถ้าหาแล้วได้ไม่ดีเท่านี้ไม่เสียเวลาหาดีกว่าที่ผมรู้เพราะผมเคยแจกให้หลายคนเอาไปใช้ร่วมสองถึงสามร้อยองค์แต่ไม่เคยผิดหวังครับแหะๆ ถามว่าทำไมถึงแจก ก็ของไม่มีราคาขายต่อไม่ได้ของไม่สวย ประสบการณ์มีกันถ้วนหน้า โดยเฉพาะคนที่ไม่รู้จักหลวงปู่ทิมไม่รู้ราคาพระท่านไม่ใช่คนเล่นพระ คนพวกนี้เขาเชื่อและทำตามที่บอกอย่างไม่ลังเลไม่สงสัยครับบางคนจะให้ผมพาไปหาหลวงปู่เสียด้วยซ้ำ แต่ไปไม่ได้เพราะ555555 ช้าไปหลายสิบปี บางคนกลับมาขอเพิ่มขออีก เอาไปให้ลูกให้หลานให้เมียให้แม่ ผมก็ต้องอธิบายและตีความคำว่าแจกให้เขาฟังกันเลยทีเดียวครับว่าแจกก็คือฟรีพอของฟรีมันก็ไปเร็วหมดเร็วครับตระกรุดก็มีครับเป็นตระกั่วเถื่อนทุบหลวงปู่ท่านสร้างไว้ราวๆสงครามโลกครั้งที่สองครับ ถ้าจะหาตอนนี้ก็ยังพอหาได้ครับราคาไม่สูงหรอกถ้าใช้สติ ปัญญา 55555

ถ้าอยากได้วัตถุมงคลจากมือคนเสกเลย ก็พอจะมีแนะนำให้ครับ เป็นตระกรุดหนุนดวงและตระกรุดจักรพรรดิ์ ของครูบาผาสุกหรือครูบาคำตั๋น วัดตะเคียนคู่ บ้านบึง ชลบุรี ถามว่าใช้ดีไหมไม่ทราบเหมือนกันครับแต่ที่ทราบคือ ทุกดอกหลวงพ่อท่านจารเองเขียนเองทั้งหมดครับไม่มีการปั๊มแล้วเสก หลวงพ่อท่านเคร่งมากในฤกษ์ยาม กรรมวิธีต่างๆต้องไม่ผิดตำราทำได้แค่ไหนเอาแค่นั้นไม่มีลักไก่ จารแผ่นโลหะต่างๆทอง เงิน ตระกั่ว ดีบุก ถ้าอักขระขี่กันหรือทับกันท่านทิ้งทั้งแผ่นถือว่าวิบัติใช้ไม่ได้ อีกทั้งท่านจะเมตตามากถึงวัดท่านจะจนเงินแต่ก็รวยใจ ใจนักเลงคำสั่งสอนของท่านใช้ได้ทุกกรณีครับ วัตถุมงคลทุกอย่างเป็นของวัดทั้งหมดไม่มีศูนย์ที่ไหนมาทำให้ได้ เพราะท่านเคร่งในตำราของส่วนใหญ่จะเป็นของทางล้านนา ไทยใหญ่ และวิชาของชาวเขาบางกลุ่ม
    ทั้งหมดนี้ไม่ได้เชีย อะไรให้ใครทั้งนั้นครับเพียงแต่ถ่ายทอดกับสิ่งที่ได้พบมาให้เป็นส่วนหนึ่งให้พี่ตัดสินใจเอาครับ

9. lamelez

ตอนนี้ได้มาดอกนึงแล้ว ของหลวงพ่อพิสาร วัดโพธิ์ผักไห่ เพราะหลวงพ่อจารเอง อักขระยันต์ 9 ตัว แต่หนักเอาการเลยไม่ใช่ราคา แต่เป็นน้ำหนักเพราะเนื้อโลหะแบบที่ขึ้นสนิมได้แดงเลย น่าจะฝาบาตร

อันนี้รูปยันต์ ไม่แปลกใจเลยที่ต้องจารย์บนแผ่นเหล็ก ขนาด 4 ×4 นิ้ว

ได้มากะจะเลี่ยมกันน้ำพรุ้งนี้ ค่อยอาราธนาขึ้นคอ

เหลือ โครต้า อีก 2 ชิ้น หากันต่อไปแบบรับฟังทุกความเห็นครับ ในห้องนี้เปิดหูเปิดตาผมขึ้นเยอะเรื่องตะกรุดว่า " ควรจองกับวัดโดยตรง "

1.) จะได้โทรสอบถามว่า " หลวงพ่อ หลวงปู่ จารเองมั้ย หรือ ให้คนอื่นจารให้ " โทรถามไปเยอะคาดว่าเจ้าหน้าที่ในวัดคงไม่โกหกเรื่องนี้ บางวัดบอกตรงๆว่าหลวงปู่จารไม่ใหว เพราะจำนวนเยอะ บางวัดก็บอกปั้ม บางวัดหลวงพ่อจารเอง

2.) สอบถามรายละเอียดยันต์ วิชาที่ใช้ปลุกเสกได้ หมดข้อสงสัย

3.) รู้พุทธคุณที่แท้จริงว่าอยู่ในแนวทางใหน ชัดเจนดี ตอบแคบเข้าประเด็นดี

4.) ราคาเบา มั่นใจว่าได้ของแท้

10. ศรัทธาพญาเวนไตย

บางครั้งมีไว้ก็ดี เเต่หากมันเป็นกรรมของเราจริงๆก็ต้องรับมันเอง มันสะท้อนไม่ได้ หากเป็นเจ้ากรรมนายเวรเรา เรื่องนี้ไม่ใช่ริวไม่ยุ่ง เเต่พระท่านไม่ยุ่ง กรรมใครกรรมมัน ใครจะใหญ่เกินกรรม

เมื่อก่อนผมท้าต่อยตีไปทั่ว ลุยเดี่ยว ไม่มีพวก เเน่ในของที่อยู่ในคอ สุดท้ายไม่มีที่อยู่ ต้องหลบ โดนดักหมด หากผมคิดได้เหมือนคุณตอนเมื่อก่อน มันจะมาเอาคืนให้มันพ่ายเเพ้ภัยตัวเองคงดีเหมือนกัน นึกเเล้วอดขำสมัยนั้น

เคยได้ยิน "ไพรีพินาศ" หรือไม่ ผมไม่รู้จริงดังชื่อหรือเปล่า หรือเเค่พุทธคุณทั่วไปมาตรฐานพระเครื่อง ราคาไม่เเพง หาได้ตามวัดบวร ทุกบ้านน่าจะมี ลองไปค้นดู พึ่งนึกชื่อพระนี้ได้

11. lamelez

ครับ ผมเคยมีช่วงหนึ่งของชีวิตที่ ปลุกตะกรุดแล้วลุยเลย ตอน 15 -16 ข้างผมมี 2 คน ข้างนู้น 10 คน เพื่อนมั่นลุยเดี่ยว เราเลยต้องตามไปด้วย ตื่นทีโรงพยาบาลนอนเทียบกันคนละเตียง แขนหักสามท่อน ไส่เฝือกยาวเลย แต่ไม่มีแผลแตกเลย บวมช้ำทั้งตัว ระบมแบบช้ำในตะกรุดที่ได้มาจริงดั่งพระอาจารย์ว่า ไปลุยที่ใหนรับรอง แมลงวันไม่ได้กินเลือด

12. ศรัทธาพญาเวนไตย

เกจิที่ไหนครับ สายเขาอ้อหรอครับ

13. พิชญากร

พิชญากร เป็นที่รู้จักกันดี

...เคยศึกษาเรื่องนี้มา และเคยอ่านจากหลวงพี่เล็ก วัดท่าขนุน ท่านบอกว่า ตะกรุดมหาสะท้อน จะสะท้อนกลับทุกเรื่องไม่ว่าคนนั้นจะเป็นคนรอบข้างเรา หมายถึง คนในครอบครัว และคนนอกครอบครัวเรา

หรือไม่ลองอ่านจากลิงค์นี้ดูค่ะ จะเข้าใจว่าหากนำไปใช้โดยที่เราไม่รู้ผลจริงๆ มันสะท้อนถึงคนที่เรารักด้วยนะ

�С�ش����з�͹ - ��дҹʹ����Ѵ��Ң�ع

14. lamelez

เป็นของพวก อ ฆาราวาสนะครับ เค้าเอาไว้คุ้มกันแนวอุบัติเหตุ เหตุร้ายประมาณนั้น แต่เราไปใช้ผิดทาง เคยเห็นพวกที่ของขึ้น ( สักยันต์ ) เวลาลุยกับใครนี้ไม่ได้เก่งขึ้น หรือกำลังมากขึ้น แต่ความกล้ามันสุดยอดคนเดียวนี้บู้ล้างพลาญเลย ผลคือ แบบข่าวแฟนบอลฝูงใหญ่ รุมแฟนบอลต่างถิ่น 2-5 คน ในข่าวทีวีประมาณนั้น แต่แปลกนะที่เราเห็นคิดว่าน่าจะเจ็บหนัก ดันช้ำแบบเล็กน้อยถึงปานกลาง แบบฝกช่ำ กระดูกแตก หักไม่มาก ส่วนมากข้อต่อหลุด เข้าเฝือกราว 2 สัปดาห์ ก็หาย ไม่ถึงขั้นหยอดน้ำข้าวต้มแบบเจ็บหนัก

เมื่อก่อนแสงงหาพุทธคุณด้านนี้ ต่อมาก็คิดว่าถ้าเรายอมเค้าบ้างก็อยู่สบายขึ้น เค้าก็ไม่ได้ข่มอะไรมากมาย แค่พูดจายั่วยุเท่านั้นเอง ไปใหนมาใหนคนเดียวได้ปลอดภัย ไม่ต้องเป็นภาระเพื่อนฝูงที่ต้องมาตามช่วยกันตลอด

เลยไม่ได้แสวงหาด้านนี้ เริ่มหาด้านเมตตามหานิยม เดิมตอนวัยรุ่น เรามองแค่จีบสาว ก็พบว่าส่งผลให้สังคมใหม่ที่เราไปเข้าเปิดรับดีขึ้น คนรักคนชอบคนเมตตา เว้นแต่จะเจอพวกเหลือขอจริงๆที่หาเรื่องหมั่นไส้เราก็มีบ้าง

ตอนนี้ก็ประสบปัญหาคนกลั่นแกล้งบ้าง แรกเราไม่สนใจ เค้าเลยตอแยด้วยการยุยงให้คนอื่นมาเกลียดเรา เลยคิดว่า " ถ้ามีมหาสะท้อนแรงๆสักดอกนึง " คนที่ก่อกวนเรามันจะเลิกยุ่งไปเองคงคิดได้เรื่องบาปบุญคุณโทษ

15. lamelez

นี้น่าสนใจมาก แต่เลิกทำแบบไม่มีกำหนดของตะกรุดเม มีแต่เหรียญตะกรุดเมที่จะมีมาต้นปีหน้าของวัดท่าซุง ไม่รู้มีพุทธคุณเดียวกับตะดนุด กรือแค่ทำเป็นที่ระลึกแล้วมีะมธคุณด้านอื่น อันนี้ไม่แน่ใจ

ตอนนี้ก็กระจ่างละ ตะกรุดมหาสะท้อน นี้มักสะท้อนกับคนที่เราไม่อยาดให้สะท้อนเพราะอะไร และไม่สะท้อนในดลุ่มที่เราเกลียดชัง อาฆาตเพราะอะไร

ความเห็นนี้ตอบเริ่มเดาแนวทางได้ว่า " จะสะท้อนกับคนที่ผู้บูชานั่นปล่อยวาง ไม่อาฆาต " หลายคนจึงเตือนว่ามักโดนคนใกล้ตัวบ่อยที่สุด จนสงสารที่พวกเค้าซวยซวยซ้อนจนต้องถอดตะกรุดเก็บเพราะสงสารคนรอบข้างที่เราไม่ได้เกลียดชัง

16. jamitcom

jamitcom เป็นที่รู้จักกันดี

ชุดจัดหนักเรยคับ แบบนี้

17. kang_som

kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

ส่วนตัวผมเองก็ชอบวัตถุมงคลประเภท สะท้อนเหมือนกันครับ พอมีเก็บบ้าง 2-3 ชิ้น แบบว่าทำร้านคนอื่นไม่เป็น ให้ผลกรรมนั้นทำลายตัวเค้าเอง สายอีสานที่เคยได้ยินก้มี "ตะกรุด 9 ดี10 ดี" ของหลวงปู่เกลี้ยง วัดโนนแกด ซึ่งเป็นมหาสะท้อนด้วยครับ สายเหนือถ้าหาง่ายๆ ราคาไม่แพงก็็ ของครูบาน้อย วัดศรีดอนมูลครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

18. sawat1593

sawat1593 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอแนะนำว่า ควรสวดมนต์ภาวนา ทำสมาธิ แล้วแผ่สมาธิ อโหสิกรรมให้แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย อุทิสส่วนกุศลให้ไป สวดด้วยพระคาถามงกุฏพระเจ้า 3 จบ หรือ 9 จบแล้วแต่จะเลือก ถ้าหากสามารถหาวัตถุมงคลของหลวงพ่อกวยได้ยิ่งดี เพราะท่านลงมนต์มหากาฬไว้
    ถ้าไม่มีแล้วจะ ทำอย่างไร ง่ายนิดเดียวครับ ผมขอแนะนำดังนี้ เข้าไปในเวปส์วัดขออนุญาต คัดลอกภาพหลวงพ่อเพื่อนำมาบูชาได้เลย ถ้าเชื่อมั่นและศรัทธาจริง ขอแนะนำได้แค่นี้ครับ ขอให้โชคดีและรอดพ้นภัยจากคนรอบข้างที่มีจิตคิดอกุศลแก่ท่าน