ช่วยแนะนำ พระขุนแผน ที่แรง เร็ว เรื่องสาวๆ ครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ิbadiya, 20 พฤษภาคม 2010.

1. tongkla

tongkla สมาชิกใหม่

ขอโชว์บ้างครับ เพิ่งได้มาครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      6 MB
      เปิดดู:
      312
      ขนาดไฟล์:
      5.7 MB
      เปิดดู:
      301
  2. PraKhoonPhan

PraKhoonPhan เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2010
    ประสบการณ์เป็นอย่างไรบ้างครับ

3. ออมธรรม

ออมธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

เรื่องประวัติที่มาของพระขุนแผน รุ่นไข่หลง สร้างโดยพระอาจารย์สมนึกวั ดหรงบน อ.ปากพนัง บางตอนผมเอามาให้อ่านเล่นๆครับ
    หลังจากพระอาจารย์สมนึกท่านได้รับตัวอย่างพระขุนแผนกลับมาวัดหรงบนแล้ววันหนึ่งก็มีลูกศิษย์ของพระอาจารย์อุทัย วัดวิหารสูง จ.พัทลุง ทำงานเป็นโฟร์แมน เดินทางมากราบพระอาจารย์สมนึก ณ วัดหรงบน และสนทนากลับท่านเขาพูดถึงเรื่องพระขุนแผน เขาบอกกับพระอาจารย์สมนึกว่าตัวเขาเองได้ลองใช้พระขุนแผนมามากมายแล้วไม่เห็นพระขุนแผนที่ไหนจะใช้แล้วได้ผลเลย พอพระอาจารย์สมนึกได้ฟังหนุ่มคนนี้พูดเช่นนั้นท่านก็นำตัวพระขุนแผน รุ่นไข่หลงมาให้เขาดูพร้อมกับทำการปลุกเสก ณ ตอนนั้นเลย พระอาจารย์สมนึกท่านเล่าให้ว่าท่านได้ปลุกเสกพระขุนแผนแบบดิบๆให้กับหนุ่มโฟร์แมนคนนั้นทันทีโดยมีพระในวัดหรงบน 3 รูปและหนุ่มโฟร์แมนนั่งล้อมวงกันดูพระอาจารย์สมนึกปลุกเสกพระขุนแผน เมื่อท่านทำการปลุกพระขุนแผนได้ประมาณสัก 5 นาที หนุ่มโฟร์แมนที่นั่งดูถึงกับหน้ามืด วิงเวียน คลื่นไส้อาเจียนขึ้นมาทันใดและต้องลุกไปอาเจียนนอกกุฎิที่พระอาจารย์สมนึกท่านกำลังปลุกเสกพระขุนแผนอยู่ตามด้วยพระที่นั่งอยู่ข้างหลัง นั่งอยู่ด้านข้าง ต่างพากันทยอยลุกขึ้นไปอาเจียนกันถ้วนหน้ายกเว้นพระอาจารย์สมนึกรูปเดียว เมื่อพระอาจารย์สมนึกท่านได้ทำการปลุกเสกพระขุนแผนเสร็จแล้วจึงมอบให้หนุ่มโฟร์แมนไป 1 องค์พร้อมบอกวิธีการอาราธนาโดยให้ห้อยติดต่อกัน 7 วันภาวนาพระคาถาก่อนนอนทุกวันจากนั้นก็จะเห็นผลตามปรารถ หนุ่มโฟร์แมนก็ได้ทำตามที่พระอาจารย์สมนึกบอกเอาไว้และแล้วเขาเองก็ได้ต้องเจอกับพุทธคุณของพระขุนแผนรุ่นไข่หลง จริงๆเขาเล่าให้พระอาจารย์สมนึกฟังว่าเมื่อห้อยติดตัวเป็นประจำแล้วก็ใช้ได้ผลแต่ก็มีเรื่องต้องปวดหัวตามมาคือมีสาวๆเข้ามาวนเวียนอยู่เรื่อยๆจนตัวเขาเองต้องตันสินใจถอดพระขุนแผนไว้ที่หิ้งพระเอาไว้ใช้เฉพาะตอนที่จำเป็นจริงๆและยังบอกกับพระอาจารย์สมนึกว่าพระขุนแผนรุ่นไข่หลง แรงจริงๆเลย ผมเล่าเอาไว้เพียงแค่นี้ก่อนเดี๋ยวย้อนไปเล่าถึงเรื่องราวที่เกิดขึ้น ณ วัดห้วยสมจิต อ.ทองผาภูมิ จ.กาญจนบุรี

4. PraKhoonPhan

PraKhoonPhan เป็นที่รู้จักกันดี

แนะนำขุนแผนหมื่นทัพของอาจารย์อ้วนหมอผีครับประสบการณ์เรื่องจีบคนที่เราชอบเยอะครับ
    แถมหากขอโชคลาภก็ขอได้เหมือนกันครับ(ลองหาประสบการณ์อ่านในกูเกิ้ลก็ได้ครับ ไม่ได้โปรโมทครับผมก็ห้อยติดตัวประจำ)

5. สงขลา 2012

สงขลา 2012 สมาชิกใหม่

29 กันยายน 2012
    ใครมีประสบการ์ณ

ขุนแผ่นครูบาจันต๊ะ รุ่น หนึ่ง สอง
    ขุนแผนพรายกุมาร วัดควนนาแก ตรัง
    ขุนแผนเคลือบ หลวงปู่แผ้ว

เล่าให้ฟังหน่อย

6. PraKhoonPhan

เงียบอย่างไรครับ
    ช่วยอธิบายหน่อย
    ขอกับขุนแผนอย่างไรครับ

7. PraKhoonPhan

แล้วไม่ลองขออย่างอื่นดูละครับ
    แบบว่าขอให้คนลูกได้เจอคนดีๆด้วยคนไม่ดีขอให้ออกไป
    ไม่แน่บางทีคนที่คุณชอบอาจจะไม่ใช่คนดีหรือไม่ก็ไม่ใช่เนื้อคู่นะครับ
    เพราะเวลาผมขอแบบนี้ผมมักจะได้เสมอนะแต่ด้านโชคลาภก็แล้วแต่บุญกรรมของแต่ละคนเอาใจช่วยครับหากเงียบจริงๆแนะนำติดต่ออาจารย์ครับเพราะอาจารย์ท่านยังกล้ายืนยันเลยว่าใช้แล้วเงียบให้ไปเอาเงินคืน

8. ทหารเก่า

ทหารเก่า เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2010
    หากเป็นสตรี ผมแนะนำ แม่พิมพ์ ครับ

9. somharnwong

somharnwong เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2011
    สงสัยคงรักผู้ชายคนนี้มากนะครับ ยังไงก็ขอเป็นกำลังใจให้นะครับ สู้ๆๆ
    ถ้าเราดีพอสักวันเค้าคงต้องกลับมาหาเรานะครับ

10. PraKhoonPhan

ถ้าอยากได้คนนี้จริงๆผมไม่อยากแนะนำให้เล่นสายดำนะครับเพราะมันจะบาปมากๆๆอีกอย่างเสี่ยงต่อตัวคุณเองด้วย

แต่สีผึ้งของอาจารย์อ้วนก็ดีเหมือนกันนะครับไม่ทราบว่าลองใช้ดูหรือยัง

11. ทหารเก่า

ทหารเก่า เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2010
    อันนี้เห็นด้วยนะครับ อาจารย์อ้วนเคยให้สีผึ้งผมมาตลับใช้จะหมดแล้ว อิอิ รู้สึกว่าคนเมตตามากนะครับ อาจารย์อ้วนมีสีผึ้งหลายอย่างผมก็จำไม่ได้ มีสีผึ้งเบ็ด และอะไรอีกสองอย่างนี่ครับศิษย์เขาหวงกันมากทีเดียวครับ

12. poman

poman เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2007
    ถ้าพิมพ์ไปจะแล้วทำให้เสียบรรยากาศก็ขอโทษนะครับ...ผมว่ายากมากครับถ้าเป็นแนวพุทธคุณแล้วจะทำให้คนที่เพียรคุยถึงสามเดือนแล้วเค้าไม่สนใจเรา มาคุยกับเรา...เพราะผมสะสมพระแนวเมตตามหานิยมมาเยอะนะครับ...มันไม่ได้แบบว่าจะเรียกและเลือกได้เจาะจงขนาดนั้น แต่เออ ถ้าแขวนแล้วไปไหนได้ความเมตตามากขึ้น คนเริ่มมองเราดูดี ติดต่ออะไรได้ง่าย เจ้านายจากที่มองเราไม่ดี เริ่มมองเราดีขึ้น จากที่คุยงานยากๆ เพราะอคติ ก็มีเหตุผมมากขึ้น อันนี้ผมเจอกับตัวเอง ซึ่งผมว่าถ้าแขวนพระซักองค์แล้วได้ผลแบบนี้ก็ถือว่าสุดยอดแล้วครับ...

13. PraKhoonPhan

ของผมมีสีผึ้งสาริกาซึ่งเป็นสีผึ้งที่เสน่ห์สุดๆอย่างที่อาจารย์อ้วนท่านเคยแต่งบทกลอนไว้ว่า

สีผึ้งกอด สุดยอดเสน่หา
    สุดคณา สีผึ้งธาตุ
    ร้ายฉกาจ สีผึ้งเบ็ด
    เสน่ห์สำเร็จ สาริกาม่วน
    เสน่ห์ล้วนๆ สาริกา

วัตถุมงคลของท่านแต่ละอย่างลูกศิษย์ล้วนหวงแหนครับพุทธคุณใช่ว่าจะให้แต่เสน่ห์เมตตาแต่ยังบันดาลเงินทองหน้าที่การงานตลอดป้องกันคุณไสย์มนต์ดำอีกด้วย

14. PraKhoonPhan

ลองหาสีผึ้งสาริกามาใช้ดูครับหรือไม่ก็ให้ไปหาอาจารย์อ้วนท่านไม่คิดเงินเพียงแต่ต้องโทรมานัดเวลาและตรงเวลากับท่านด้วยนะครับท่านถือเรื่องเวลาอย่างมาก

สีผึ้งสาริกา (เสน่หา เจรจาค้าขายเป็นที่ชื่นชมเมตตา ของบุคคลทั่วไป และเพศตรงข้าม

อุปเท่ห์การใช้สีผึ้ง

ตำราวิชาสีผึ้งสาลิกาม่วน สีผึ้งสาลิกา และตำราวิชาสีผึ้งเบ็ด เป็นวิชาโบราณที่สืบทอดกันมาหลายร้อยปี มหาฤๅษีผู้เฒ่าได้ร่วมกันรจนาขึ้นเพื่อประสิทธิ์ให้แก่สมณชีพราหมณ์พร้อมทั้งท้าวพระยามหากษัตรยิ์ และ ชายหญิงทั้งหลายอันเกิดมาภายหลัง ให้รู้จักวิชาสีผึ้งเป็นต้นดังนี้ก่อน และยากนักที่บุคคล จะได้รู้โดยยาก ตั้งแต่พิธีกรรมการปลุกเสกไปจนถึงการทำให้สำเร็จเป็นที่สุด ผู้ใดมีสีผึ้งทั้งสามนี้ไว้ในครอบครองได้ชื่อว่าเกิดมาไม่อาภัพแล

อันวิชาสีผึ้งทั้งสามนี้ มีคุณานุภาพมากหลายสารพัดจะใช้ทางมหานิยมและราชเสน่ห์แก่คนทั้งหลาย อาจสามารถให้สัตว์พ้นจากทุกข์ คือ ความโศกผิดหวัง อุบาทว์จัญไรอุปัทวันตรายทั้งปวงแล มิให้มาแผ้วพานได้เลย

ต้นฉบับเดิมเป็นของ ญาคูบุญธรรม พระอริยเจ้าผู้ทรงฤทธิ์แห่งฝั่งลาวได้ถ่ายทอดให้แก่ บรมครูปู่ฤๅษีใหญ่ แห่งภูเขาควายกลาง โดยได้สืบต่อเนื่องมาจนถึง อาจารย์อ้วน หมอผี เป็นตำราทีมีความศักสิทธิ์ยิ่งนัก

สีผึ้งสาลิกา

อุปเท่ห์การใช้ ให้ตั้งจิตระลึกถึงบรมครูผู้เป็นเจ้าของวิชาสีผึ้งสาลิกาและ บรมครูปู่ฤๅษีใหญ่แห่งภูเขาควายกลาง แล้วให้อธิฐานขอความสำเร็จในกิจประสงค์ พกติดตัวไปไหนมาไหนไม่อดอยาก เป็นมหานิยมอย่างประเสริฐ ถ้าจะไปเจรจาหรือสวดร้องค้าขายท่านว่าให้นำมาสีปากเป็นมหาวิเศษยิ่งนักฝูงชนพอได้ยินเสียงก็ให้หลงใหลเข้ามาอุดหนุนเต็มที่ ซื้อง่ายขายคล่องแม้จะหาบของไปขาย ร้องขายก็มีเสียงไพเราะดุจนกสาลิกามีผู้นิยมซื้อเราดีนักแล

ข้อห้าม

สีผึ้งทั้งสามนี้ห้ามนำเอาไปแบ่งใส่แยกตลับ หรือไปผสมรวมกับสีผึ้งชนิดอื่นท่านว่าผิดครูจะไม่ดี

15. open_your_eye

open_your_eye เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2010
    ผมว่าของแบบนี้มันไม่น่าจะเกี่ยวนะครับถ้าเข๊าไม่ใช่คู่ของเราถึงเราพยามเท่าไหร่ใช้ไอ้ที่ว่าสุดยอดขนาดไหนมันก็คงไมได้หรอกครับ.....ของแบบนี้มันเป็นเรื่องกรรมเก่าด้วย

16. PraKhoonPhan

แสดงว่าคุณใช้วัตถุมงคลไม่ขึ้นแล้วหล่ะ
    เพราะคุณยังไม่เชื่อเลยต่อให้วัตถุมงคลเป็นราคาล้านก็ช่วยไม่ได้นะครับ
    อย่าลืมนะวัตถุมงคลคนใช้ต้องมีจิตศรัทธาด้วยไม่งั้นผลก็เป็นแบบนี้ครับ

17. phattharaphong

phattharaphong เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2010
    เอิ่ม ........ เรื่องของเรื่องคือ เคยบูชาเครื่องรางทางเสน่ห์เหมือนกันคับ แต่ไม่ทันใจวัยรุ่น แต่ก้อยังแอบเก็บไว้เยอะครับ หลังจากนั้นเปลี่ยรมาบูชาด้านเมตตามหานิยม เห็นชะงักเรยแฮะ หลวงพ่อสงวน วัดไผ่พันม่อ หลวงพ่อถิร วัดป่าเลย์ไลย์ แต่ที่แปลกที่สุด คือ สมเด็จอินโดจีน หลวงพ่อสุพจน์ วัดสุทัศน์ เข้าพิธีพร้อมชินอิโดจีน ใส่แล้วเมตตาซะงั้น เอิ๊กกก

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 มกราคม 2013
  18. Stabilo

Stabilo เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2012
    ผมอ่านแล้วก็เข้าใจดีนิ ว่า คนที่ไม่เชื่อคือผู้ชาย
    สงสัยคนที่ตอบคงอ่านเร็วไปนะ

19. PraKhoonPhan

ผมขอโทษด้วยนะครับสงสัยอ่านเร็วไป:'(

20. vit999

vit999 เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2010
    กราบขอโทษด้ยนะครับที่เข้ามาร่วมแสดงความคิดเห็น ขุนแผนหลวงพ่อตัดไม่ได้ใช้เรื่องรักใคร่นะครับลองพิจารณาที่ตัวเราก่อนนะครับ ว่าเราทำอะไรที่ไม่ถูกใจเขาหรือเปล่าครับ แก้ไขที่ตัวเราก่อนคับ แล้วดูว่าจูนกันติดไหม ค่อยปรับตัวเขาหาเขาดูครับ ถ้ามีฐิทิมานะก็ให้ค่อยลดลง เครื่องรางต่างๆช่วยไม่ได้หรอกครับ ถึงทำได้ก็ไม่จีรัง อยากให้เขาชอบ ต้องพูดเพราะ อ่อนโน้ม เอาใจเขามาใส่ใจเรา มีความจริงใจให้ พูดจริงทำจริง ถ้าเขาไม่รักไม่ชอบ ก็ปล่อยเขาไปเถอะครับ ฝืนไปก็มีแต่ปวดใจ