ช่วยแนะนำ พระขุนแผน ที่แรง เร็ว เรื่องสาวๆ ครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ิbadiya, 20 พฤษภาคม 2010.

1. วีรวัช

วีรวัช เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2009
    พี่ลูกคนเดียวไม่มีน้องสาว 555

2. นมสดปั่น

นมสดปั่น เป็นที่รู้จักกันดี

15 มิถุนายน 2010
    ผมก็ไม่ขึ้นเลย ขุนแผนผสมผงพรายกุมาร เอย พระหลวงปู่ทาบเอย
    ไม่มีอะไรเกิดขึ้นอ่ะำี่พี่

3. big09

big09 เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤษภาคม 2010
    พี่ซักวันจะคิดออก ขอของผมด้วย อยากรูว่าเป็นไง 24 ตค ปี มะเส็ง ไม่ทราบว่าดวงเป็นไง
    เสน่ห์ขึ้นไหมครับ

4. ลูกมังกร

ลูกมังกร เป็นที่รู้จักกันดี

พี่มด กลายเป็นคนดัง ยังกะ ฟิลม์ เลย อิอิ

5. วีรวัช

วัน เดือน ปีครับ วันที่ไม่ใช่วันที่น่ะ เดี๋ยว อ.มด มาฟัน

ระวังอย่ากินยาเยอะล่ะ เดี๋ยวหลับไม่ตื่น55

6. คนกันเอง

คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุญาติเสนอแนะ ครับ พี่วี

พี่ต้องห้อยขุนแผนนาคเกี้ยวหลวงปู่ชื่น

ได้กำลังวัน และได้ขุนแผนด้วย

two in One

เอิ๊กกกกก

ส่วนประสบการ์ณ ขุนแผน อ.สวัสดิ์ รุ่นไหว้ครู

ผมให้เพื่อนที่เป็นหญิงยืมไปครับ เค้าทำงานกลางคืน

ก็คือ นักร้องประจำคาเฟ่ นะแหละ

ลูกค้าไม่มี แขกน้อย

เราก็สงสารน้อง เราจะให้ก็ลำบากเรา

5555 ให้ยืมพระดีกว่า

เลยเอาขุนแผนรุ่นไหว้ครูนี่ให้ลองพกติดตัว พร้อมคาถา

ท่านหญิง โหสุดแสบ เอาขุนแผนมาลองกับตัวเราก่อนเลย

เราก็เอ๊ะ อะไรหว่าทำมายต้องโทรหาทุกวัน ปกติไม่น้า

แล้วเค้าก็มีแขกมาติดพันเยอะมาก แถมให้ใต้โต๊ะเยอะมาก

สักประมาณหนึ่งเดือนผ่านไป เค้าว่า ใช้ได้ดีมากเลยตอนนี้แขกเยอะแล้ว

ผมก็เลยขอคืน บอกพอแหละ

เค้าว่าไงรู้มะ จะคืนได้ไง เอาไปเลี่ยมทองแล้ว

:'( เลยไม่ได้คืน โชคดีมีสององค์

7. big09

big09 เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤษภาคม 2010

อ่อ ครับพี่ อังคาร 24 ตค ปีมะเส็ง ครับผม

8. nuonmxzz

nuonmxzz เป็นที่รู้จักกันดี

ดูด้วย พุธ 12 สิงหา เถาะ

9. ซักวันจะคิดออก

ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    ขอโทษนะครับพี่

ว่างๆโชว์หน่อยดิ ว่าองค์ไหนบ้าง

10. ซักวันจะคิดออก

ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

โหย ไม่เอาอ่ะ ไม่อยากเป็นฟิล์ม แต่อยากได้แอนนี่

11. คนกันเอง

คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

55555 แจ่มครับ พี่ซักวัน :cool:

12. บังรอน

บังรอน เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2010
    ถ้าแขวนขุนแผนแล้วทรัพย์จางต้องสวดคาถาบูชาพระสีวลี แบบกำลังวันลองมาแล้วคร๊าบ

:::- คำบูชาพระสีวลี (พระฉิม) : อิมินา สักกาเรนะ สีวะลีเถรัง อภิปูชะยามิ สีวลี จะ มหาเถโร อินโท พรัมมาจะ ปูชิตัง สัพพะลาภัง ประสิทธิเม เถรัสสะ อานุภาเวนะ สัพพะโสตถี ภะวันตุเมฯ นะชาลิติ นะชาลิติ นะชาลิติ

:::- คาถาขอลาภพระสีวลี (ประจำวัน)
    :- วันอาทิตย์(ให้ภาวนา๖จบ) : ฉิมพะลี จะ มหานามัง สัพพะลาภัง ภะวิสสะติ เถรัสสานุภาเวนะ สะทา โหนติ ปิยัง มะมะฯ
    :- วันจันทร์(ให้ภาวนา๑๕จบ) : ยัง ยัง ปุริโสวา อิตถีวา ทูเรหิวา สะมีเปหิวา เถรัสสานุภาเวนะ สะทา โหนติ ปิยัง มะมะฯ
    :- วันอังคาร(ให้ภาวนา๘จบ) : ฉิมพะลี จะมหาเถโร โสะโห ปัจจะยาทิมหิ เชยยะลาโภ มหาลาโภ สัพพะลาภา ภะวันตุ สัพพะทาฯ
    :- วันพุธ(ให้ภาวนา๑๗จบ) : ทิตติตถะภะเวราชา ปิยาจะ คะระตุเม เย สารัตติ นิรันตะรัง สัพพะสุขาวะหาฯ
    :- วันพฤหัสบดี(ให้ภาวนา๑๙จบ) : ฉิมพะลี จะ มหาเถโร ยักขาเทวาภิปูชิโต โสระโห ปัจจะยาทิมหิ อะหัง วันทามิ สัพพะทาฯ
    :- วันศุกร์(ให้ภาวนา๒๑จบ) : ฉิมพะลี จะ มหาเถโร เทวะตานะปูชิโต โสระโห ปัจจะยาทิมหิ มหาลาภัง กะโรนตุ เม ลาเภนะ อุตตะโม โหติ สัพพะลาภะ ภะวันตุ สัพพะทาฯ
    :- วันเสาร์(ให้ภาวนา๑๐จบ) : ฉิมพะลี จะ มหานามัง อินทาพรหมา จะ ปูชิตัง สัพพะลาภัง ประสิทฺธิเม เถรัสสานุภาเวนะ สะทา สุขี ปิยัง มะมะฯ

:::- การสวดพระคาถาขอลาภพระสีวลี ถ้าสวดได้ทุกวันจนครบ ๗ วันได้ยิ่งดี ในกรณีที่ท่านต้องการจะขอลาภเป็นพิเศษ อาทิ จะต้องติดต่อธุรกิจสำคัญใดๆในวันนั้น ให้สวดคาถาบูชาพระสีวลี(พระฉิม)ก่อน แล้วต่อด้วยคาถาขอลาภพระสีวลีประจำวันตามกำลังวันของวันนั้นๆ จะเป็นพระพุทธมนต์อันศักดิ์สิทธิ์ตามจิตปรารถนา ค้าขายดี มีราศีดีนักแล

(เครดิต kuakran)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 ตุลาคม 2010
  13. nuonmxzz

ชอบสาวอยู่คนนึง มั่นใจว่าจะแต่งงานด้วยรักจริง แต่เขาน่าจะมีแฟนแล้วแต่เขาก็เล่นกับเราด้วย เหมือนมีใจ อยากถามว่าทำไงถึงจะได้เป็นเมียมาแต่งงาน
    ไม่ได้ด้วยเล่ห์ต้องด้วยกล ไม่ได้ด้วยมนต์ก็ต้องคาถา
    แนะนำด้วยครับ

14. บังรอน

บังรอน เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2010
    เฮียฮ้อกำลังหาตัวอยู่พอดีเลยพี่
    ไม่รู้ว่าจะเอาไปปั้นแทนฟิล์มเร๋อป่าว
    เฮียว่า 4 1
    เจอ 2 หา 2

15. ซักวันจะคิดออก

ขอโทษนะท่าน เพื่อนผมมันเคยบอกเอาไว้อย่าง

"แฟนว่ะ ไม่ใช่ ผ-ัว"

16. วีรวัช

ขอบคุณครับมีโอกาสจะหามาบูชาครับ แต่ราคาแรงเหลือเกิน ผมตั้งใจไว้ว่าไม่บูชาของแพงครับ ตั้งใจไว้อย่างนั้นจริงๆ เพราะว่าตอนผมบวชก็มีครู อาจารย์ เห็นความรักที่ท่านมีต่อลูกศิษย์ ผมว่าท่านไม่ทำของแพงมาขายลูกศิษย์หรอก

ผมอ่ะ ไม่รู้โฉลกถูกกับนาครึเปล่า ตอนเด็กๆชอบนะ พระปางนาคปรกผมว่าเท่ห์ดี พอโตมาก็ยังชอบ แต่ไม่ได้พิศวาสนะ

ว่าแต่ พี่ยังมีรุ่นไหว้ครูให้ผมยืมบ้างไหมครับ อิอิ

ปีก่อนไปหาพระอ.ที่บางน้ำเปรี้ยว ท่านดูดวงให้ ท่านถามวันเกิดเวลาเกิด บอกเกิดวันเสาร์ ตีห้า ท่านก็ว่าโบราณเขานับเป็นวันศุกร์ เพราะตำรามีมาเก่าแก่แล้วส่วนการนับวันตามเวลาสากลคือ เปลี่ยนวันใหม่ตอนเที่ยงคืนเนี่ยนับตามฝรั่งตอนหลังปี2500 มาแล้วนี่เอง ถ้าจะวันเสาร์ต้องตะวันขึ้นก่อน

โหย ไม่เป๊กผมเลยอ่ะ่ แอนนี่อ่ะ แบบนี้ดี ไม่ต้องแย่งกัน 555

17. วีรวัช

ขอบคุณครับ ตอนนี้ผมท่องแต่คาถา หลวงปู่จักร

โอ๊ยยยยยยยย ไม่มีใครอยากมาล่อเป้า 1 ใน 4 หรอกพี่ ดูสิ ขนาดน้อง จ. ทนไม่ไหว ยังต้องลาออกเลย

เรื่องนี้จริงๆไม่มีอะไรหรอก ผู้ชายไปทำผู้หญิงท้อง มีอะไรน่าอาย มีข่าวกับ เฮียกะเทยนั่นยังน่าอายเสียกว่า คราวนั้นไม่เห็นมันจะเครียด 555

555555

18. nuonmxzz

เออจริงเนอะ แฟนไม่ใช่ผั-ว
    มีโอกาสต้องเปิดเกมรุก
    ตกลงวันผมใส่ของเสน่ห์ดีไหม

19. ซักวันจะคิดออก

ผมว่า ห้อยขุนแผนได้นะ ไม่มีอะไรขวางนิ

20. ซักวันจะคิดออก

คนนี้โดนเดือน และ ปี ขวางไว้อ่ะ มีลุ้นว่าจะเงียบ