ดูดวงฟรี ฟรี

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย นิลขาว, 22 สิงหาคม 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. vanriot

vanriot เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2012
    ช๊อคเบาๆ กำลังมีแพลนจะเปลี่ยนชื่อช่วงปีหน้าครับ ไม่รู้ว่าจะดีกว่าเดิมหรือร้ายลง อาจารย์นิลขาวพอจะแนะนำชื่อสักหน่อยได้ไหมครับ
    ที่ทักมาโดนเต็มๆเลย สัมผัสถึงสิ่งลี้ลับได้บ่อยๆครับ แต่ไม่ค่อยได้ทำบุญไป

จะหมั่นทำบุญให้มากๆครับ ตอนนี้ก็ป่วยหมอแก้ไม่หายครับ
    เดี๋ยวจะลองทำแบบหน้า 55 ดูนะครับ
    ขอบคุณมากๆนะครับ ที่ช่วยเตือนสติครับ สาธุครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 พฤศจิกายน 2012
  2. นิลขาว

นิลขาว ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

22 สิงหาคม 2011

*ตอบจ๊ะ

*ยินดีที่จะแนะนำชื่อใหม่ให้ เธอเกิดวัน อาทิตย์ อักษรที่เป็น เดช คือ

จ ฉ ช ญ ฌ ชื่อก็ต้องมี เดช

*แนะนำชื่อ มรุเดช (มะ-รุ-เดด)แปลว่า มีอำนาจดุจเทวด (มีเดชดุจผู้สูง

ศักดิ์)...สาธุ

3. นิลขาว

นิลขาว ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

*ตอบจ๊ะ

*ชื่อนี้ ทำให้ชีวิตต้องอยู่กับปัญหาทุกรูปแบบมีความทุกข์ มีอุปสรรค ระวังปากสร้างศัตรู จะมีคนผูกใจเจ็บ ชีวิตนี้เหนื่อยทั้งกาย ทั้งใจ ชีวิตคู่ไม่ราบรื่น

*นามสกุลนี้ ทำให้ ชีวิตนี้วุ่นวาย เป็นคนที่เชื่อมั่นในตัวเองสูง ดื้อรั้นมาก เอาแต่ใจตัวเองเป็นหลัก เป็นคนที่พูดจาตรงๆ มักจะผิดหวังเรื่องความรัก เวลามีความรักมักจะมีบุคคลที่สามเข้ามาแทรกทำให้มีเรื่องกระทบกระเทือนใจอย่างรุนแรง ความกดดันของจิตใจเมื่อถึงขีดสุด ก็อาจวิปริตได้ ชีวิตนี้คิดหวังสิ่งใดจะไม่สมหวัง สิ่งที่ได้มาจะไม่คาดคิด มีแต่รักสามเส้า ชีวิตคู่ไม่ราบรื่น

*ผลรวม ชื่อนี้ บวกนามสกุลนี้ทำให้่่่่่่่่่่่่่่่่่เป็นคนที่มีเสน่ห์ มากรัก ขยัน ชีวิตประสบความสำอย่างมหัศจรรย์ ระวังการล้มละลายทุกรูปแบบ จะทำให้ต้องแบกรับภาระมากมายฯและโรคหัวใจทุกรูปแบบ ทำให้ชีวิตต้องเริ่มต้นใหม่เรื่อยๆนับหนึ่งไม่ถึงสิบ

*ว ด ป เกิดทำให้เป็นสาวมั่น เชื่อมั่นในตัวเองสูง ไม่เห็นกับตาไม่ได้ยินกับหูจะไม่เชื่อใคร ดื้อหัวชนฝา เป็นคนที่ตรงเป็นคนที่ซ่อนบุคลิก ชีวิตนี้คิดหวังสิ่งใดจะไม่สมหวัง สิ่งที่ได้มาจะไม่คาดคิด เหนื่อยทำเพื่อคนอื่น จะต้องโดนหักหลังเรื่องความรักและการเงิน.

*1.ถามว่า...เรียนต่อ แพทย์ ต่างประเทศ มีอุปสรรคมั้ย เรียนได้ ได้เรียน มีอุปสรรค ทุกรูปแบบแต่ก็สามารถฝ่าฟันได้

*2.3.ถามว่า...เนื้อคู่ความรัก?(เป็นคนที่มีเสน่ห์มากรักก็ต้องทำใจกับตัวเอง)เธอเป็นเก่งเรื่องคู่นั้น ย่อมไม่ได้ดั่งใจ ต้องผิดหวัง 2ครั้ง ก็จะเจอแบบเดิมๆจ๊ะ คู่เป็นคนที่ เจ้าระเบรียบเหมือนผู้หญิง เป็นคนต่างชาตฺิ ต่างภาษาจ๊ะ
    (คนนี้เป็นคู่ผ่าน มักจะทำ หรือกิน ชอบที่แตกต่างกัน)...สาธุ

4. smetwarun

smetwarun เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2009
    ขอบคุณมากๆคะ ตรงมากโดยเฉพาะเรื่องนิสัย
    ความรักก็เช่นกัน ผิดหวังตลอดตั้งแต่จำความได้..

ขอถามคุณนิลขาวอีกข้อได้ไหมคะ?
    คือคนที่หนูแอบชอบอยู่ตอนนี้ เขาชอบหนูหรือเปล่า และจะสมหวังหรือเปล่าคะ?
    เขาเกิด 16 ตุลาคม 2533 อเมริกา

ขอบคุณมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆคะ

5. นิลขาว

*ตอบจ๊ะ

*ขอบอกก่อนจ่ะ ป้าอาจจะพูดแรง ป้าพูดจาตรงๆขวานผ่าซาก การทายดวงนี้ อ่านเป็นแนวก็พอแล้วจ๊ะ อย่าจริงจังน่ะ ถ้าหากว่าคำตอบที่ป้าตอบนี้อ่านแล้ว บางครั้งอาจจะไม่ถูกใจ ก็ถือว่าไม่ได้ยิน ผ่านแล้วผ่านเลยไม่รับรู้ก็จบ

**ถามว่า..ผู้ชายคนนี้ เขาชอบหนูมั้ย เขาชอบแต่ก็กังวลฯนิดๆ

**ถามว่า..จะสมหวังมั้ย?ก็สมหวัง60%จ๊ะยังต้องฝ่าฟันอีกจ๊ะ...สาธุ

6. นิลขาว

**ตอบคุณ savobike

*ชื่อนี้ ทำให้ชีวิตนี้เหนื่อยทั้งกาย เหนื่อยทั้ใจ ชีวิตประสบความสำเร็จอย่างผาดโผนและชีวิตนี้ผิดหวังเรื่องความรักทุกรูปแบบ จะเป็นหม้ายก่อนวัย หรือบางครั้งก็จะติดแม่หม้าย ระวังจะมีการทะเลาะกัน ตัดญาติขาดมิตร เป็นคนที่ดื้อมาก เป็นคนที่มุทะลุ โกรธง่ายหายเร็ว ทำคุณไม่ขึ้น ชีวินี้มักจะมีการโยกย้าย เปลี่ยนแปลงอยู่บ่อยๆ เปลี่ยนแล้วดีขึ้น

*นามสกุลนี้ บุคคลที่ใช้นามสกุลนี้ ทำให้ชีวิตนี้จะได้พัวพันกับพวกนักเลง ตำรวจ หัวไม้ พวกอันธพาล มีคดีความจาก คนที่เราคบหา เจ้าความคิด ทำอะไรก็จะดี ตอนเริ่มต้นเท่านั้นระวังเรื่องความเร็วทุกชนิด และความเร็วทุกชนิด ชีวิตคู่ไม่ราบรื่น มีโรคภัยไข้เจ็บในช่องท้องฯ

*ผลรวมชื่นี้ บวก นามสกุลนี้ทำให้ เป็นคนที่มีเสน่ห์ แต่ไม่มีพลัง ไม่มีอำนาจในตัว ต้นดีปลายร้าย ชีวิตนี้ต้องเริ่มต้นใหม่เรื่อยๆนับหนึ่งไม่ถึงสิบจ๊ะขึ้นๆลงๆ ดื้อรั้นมากมาย

*ว ด ปเกิดทำให้เป็นคนที่มีความกระตือรือร้นมาก ชีวิตนี้ได้พัวพันกับ สิ่งศักดิ์สิทธิ์ทุกรูปแบบ และพัวพันกับต่างประเทศทุกรูปแบบ

*1.ถามว่า..สุขภาพ ถ้าหากว่าชื่อนามสกุลตามนี้ไม่ได้เปลี่ยนแปลง ก็หนี้ไม่พ้น โรคภัยไข้เจ็บในช่องท้อง เป็นพวก โรคกระเพาะอาหาร ลำไส้ ระบบทางเดินอาหาร ระบบขับถ่าย ริดสีดวง อะไรๆที่อยู่ในช่องท้องจ๊ะ ขอบอกว่าไม่หาย นอกจากเอาใจใส่มากกว่าเดิม จากหนักจะเบาบางลง

*2.ถามว่า..เรื่องงานเดือน พ.ย นี้ไม่สบายใจเรื่องงาน เรื่องบ้าน แต่เดือนหน้างานเด่น งานดี เงินดี 2เดือนจ๊ะ

*3.ถามว่า..จะได้เลื่อนขั้น งานจะก้าวหน้า? จะได้เลื่อน ขั้น เดือน ธ.คนี้จ๊ะ ถามว่าก้าวหน้ามั้ย ก้าวหน้าดีจ๊ะ งานจะได้อย่างไม่คิดไม่ฝันจ๊ะ แล้วยังต้อง ระวังเดือน เมษา จะมีปัญหานิดหน่อย แต่ก็ผ่านได้ ...สาธุ

7. SUGAR18

SUGAR18 Active Member

ส่งพีเอ็มให้แล้วค่ะ ขอบคุณค่ะ

8. smetwarun

ขอบคุณมากๆนะคะ ป้านิลขาวพูดแรงๆมาได้เลยคะ หนูยอมรับและน้อมรับทำตามคะ ถ้าป้านิลขาวมีอะไรแนะนำหนูก็สามารถพูดได้เลยคะ

ขอบคุณสำหรับการดูดวงมากๆนะคะ

หนูไม่รุ้ว่าจะควรทำอย่างไรต่อไปดีกับความรักครั้งนี้ หนูควรรอให้เขาเป็นฝ่ายเข้าหาหนู หรือหนูควรเดินหน้าเพื่อสานสัมพันธ์ต่อกับเขา หรือหนูควรคิดกับเขาแค่เพื่อนดีคะ?? ตอนนี้หนูสับสนไปหมด ไม่รู้จะทำอย่างไรดี

9. นิลขาว

*ตอบจ๊ะ

*ป้าแนะนำว่า เธอควรอยู่ นิ่งๆ เฉยๆ จะมีคุณค่ามากกว่าจ๊ะ อายุยังน้อย ค่อยๆคัด ค่อยๆมอง ค่อยๆพิจารณาเพราะต้องอยู่กันจนแก่ อยู่กันตลอด จนกว่าจะแน่ใจ เราเป็นฝ่ายเสียเปรียบจ๊ะ แต่เธอดีที่ว่าเธอเป็นคนที่ฉลาดไม่น่าหว่งจ๊ะไงๆก็มีทางออกที่สวยกว่านี้ จะได้คู่ที่ดี แต่เธอเก่งกว่าจ๊ะ
    การเลือกคู่ต้องใจเย็นๆ ตั้งสติให้ดี และ รักคนที่เขารักเรา ปกป้องเราได้ แคร์เรา เลี้ยงดูเราได้(สมัยนี้ช่วยกันทั้งคู่) เห็นเหมือนกัน กินเหมือนๆกัน(คนนึงชอบกินข้าวมันไก่ อีกคนชอบผัดไทยกุ้งสดก็ต้องไปกินคนละร้าน)
    ป้ายกตัวอย่างแบบพื้นๆพอเห็นภาพจ๊ะ...*
    ใจตรงกัน คุยกันรู้เรื่อง

10. smetwarun

ขอบคุณมากๆๆๆๆๆๆคะ ป้านิลขาว.. หนุจะปฎิบัติตามคะ ที่คุณป้าบอกมาถูกจริงๆ ผู้หญิงยังงัยก็เป็นฝ่ายเสียเปรียบวันนึงค่ำ..
    หนูขอถามป้านิลขาวครั้งสุดท้ายได้ไหมคะ? อยากถามว่าเขากังวลเรื่องอะไรคะ? เขาจริงใจกับหนูหรือเปล่าคะ? หนูรู้สึกว่าตอนนี้เขาชอบผู้หญิงอยู่หลายคน

หนูต้องขอโทษป้ามากๆนะคะ ที่ถามป้าบ่อยมาก ถือซะว่าทำบุญทำทานให้กับคนบ้าบอคนนี้คนหนึ่งนะคะ ป้า.. อย่าพึ่งเกลียดหนูนะคะ

ขอบคุณมากๆคะ
    อนุโมทนาสาธุ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 พฤศจิกายน 2012
  11. นิลขาว

*ตอบจ๊ะ เขาก็กังวลตามปกติ เขาเป็นคนที่ฉลาด เขาก็ต้องคิดล่วงหน้าเป็นธรรมดาจ๊ะ เราเองยังต้องคิดเลย ป้ายินดีตอบจ๊ะ ไม่ได้คิดมากมายแค่ตอบเป็นวิทยาทานเท่านั้นจ๊ะ *

12. นิลขาว

*ชื่อนี้ ทำให้ชีวิตต้องอยู่กับปัญหาทุกรูปแบบ ต้องระวังปากสร้างศัตรู โดยไม่รู้ตัว บ่งบอกว่าบางคนไม่มีโอกาสแต่งงานถ้าได้แต่งก็ต้องแต่ง2ครั้งขึ้นไป ชีวิตคู่ไม่ราบรื่น อยู่กันอย่างไม่คิดไม่ฝันเลิกก็ไม่คิดไม่ฝันเหนื่อยทั้งกาย เหนื่อยทั้งใจ มีความทุกข์ในใจตาเศร้า

*นามสกุลนี้ บุคคลที่ใช้นามสกุลนี้ เป็นคนที่มีเสน่ห์ มีโชคลาภ รักสวยรักงาม เงินทองสะพัด เงินทองมาทุกทิศทาง ใช้จ่ายเกินตัว ไม่มีความพอดีในการใช้จ่าย บทจะเหนียวก็เหนียวสุดๆ บทจะฟุ่มเฟื่อยก็สามารถตำน้ำพริกละลายแม่น้ำได้

*ผลรวมชื่อนี้บวกนามสกุลนี้ ทำให้ ต้องระวังมีรักสามเส้า มีคดีความเป็นคนที่มีสองอารมณ์ๆแปรปรวนเดี๋ยวดี เดี๋ยวร้ายขึ้นๆลงๆ ชีวิตก็ขึ้นๆลงๆ ผู้ใหญ่กดดัน ผู้ใหญ่ไม่ปลื้ม ระวังอุบัติเหตุทุกรูปแบบ

*ว ด ปเกิดทำให้ ต้องระวังปากสร้างศัตรู ต้องอยู่กับปัญหาทุกรูปแบบ แต่ ก้ทำให้ได้พัวพันกับต่างประเทศทุกรูปแบบ พัวพันกับสังคมชั้นสูงเป็นนักพูดชั้นดี มีเสน่ห์มีพรสวรรค์ เป็นนักปกครอง นักบริหาร นักธุรกิจดีจ๊ะ

*1.ถามว่า..หน้าที่การงาน เดือน ก.พ นี้จะไม่สบายใจเรื่องงาน แต่ก็ผ่านจ๊ะ หลังจากนั้นก็จะดีขึ้นเรื่อยๆ ถ้าไม่อดทนก็ต้องเริ่มต้นใหม่อีกจ๊ะ

*2.ถามว่า..จะมีบ้าน รถ เป็นของตัวเองมั้ย? มีจ๊ะ(ถ้าเต็มใจแบกภาระ แบกหนี้ก็มีได้ตลอดจ๊ะ)

*3.ถามว่า..เรื่องคู่? มีคู่ชีวิตอยู่กันอย่างไม่คิดไม่ฝันเลิกก็ไม่นึกไม่ฝันจ๊ะ อยู่ที่ตัวเราเองว่าจะอยู่เป็นโสดมั้ยแต่ตามดวงมีคู่ชีวิตจ๊ะ เดี๋ยวเดือน ธ.ค นี้ก็มีคนเข้ามาจ๊ะ....สาธุ

13. SUGAR18

SUGAR18 Active Member

ขอบคุณค่ะ

14. smetwarun

ขอบคุณมากๆคะ ป้านิลขาว คือหนูเห็นเขาคุยกับผู้หญิงหลายคนเลยตอนนี้ 2 คนขึ้นได้มั้งคะ อีกอย่างเขาทำท่าเหมือนไม่ค่อยสนใจหนูแล้ว

อยากทราบว่า เขาจริงจังกับหนูหรือเปล่า? หรือแค่หวังอะไรในตัวหนูเท่านั้นคะ?
    อีกอย่างหนูรู้ว่าเขาก็กำลังคุยอยู่กับผู้หญิงคนหนึ่งอยู่ด้วย หนูเลยสงสัยว่าเขาอาจจะไม่จริงใจกับหนูคะ อีกอย่างตอนนี้เขาเมินๆหนู ชวนไปไหนก็ไม่ไป แม้กระทั่งไปกันเป็นกลุ่มเขาก็ปฎิเสธคะ

อนุโมทนาสาธุกับป้านิลขาวด้วยนะคะ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 พฤศจิกายน 2012
  15. นิลขาว

*ตอบจ๊ะ คุณ ปุญญิศา

*ชื่อนี้(อาจจะเป็นชื่อที่ตั้งขึ้นมาเองหรือชื่อจริง ที่เขียนมานั้น นามสกุลก็ไม่ได้บอกมาป้าก็สุดจะเดาว่า จะต้องทำยังไงดี ทายไม่ออกจ๊ะ เขียนนามสกุลมาด้วยจ๊ะ ป้าไม่เปิดชื่อจริงนามสกุลจริงให้ใครรู้ไม่ต้องกลัว แต่นามสกุลก็มีอิทธิพลต่อชีวิตของ บุคคลที่ใช้ด้วยจ๊ะ ป้าก็ทายเป็นส่วนประกอบจ๊ะ*

16. PITINATTH73

PITINATTH73 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมได้ส่งข้อความไปให้แล้วครับ
    ผมขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ

17. poiily

poiily เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2012
    สวัสดีค่ะป้านิลขาว ^^

หนูรบกวนขอความช่วยเหลือจากป้านิลขาวนิดหนึ่งนะคะ คือหนูอยากทราบว่าสิ่งที่หนูหวังไว้ภายในเร็วๆนี้คือเงินจำนวนหนึ่ง ไม่เกิน100,000฿ หนูจะมีโอกาสได้มั้ยคะ เพราะหนูผิดหวังกับเรื่องนี้มาหลายครั้งหลายคราแล้วค่ะ พอกำลังจะได้ๆ ก็มีอะไรบางอย่างมาสะดุดขาหนูตลอด หนูท้อมากเลยค่ะ รบกวนป้านิลขาวช่วยหนูทีนะคะ หนูชื่อสุพัตรา จันตาแสง เกิดวันอาทิตย์ที่ 22 มีนาคม 2535 เวลาเกิด 18.15น.

ขอบคุณค่ะ
    ขออำนาจคุณพระศรีรัตนตรัยคุ้มครองป้านิลขาวค่ะ

18. นิลขาว

*ตอบจ๊ะ ชื่อเดิมมีเสน่ห์ แต่ชีวิตวุ่นวาย

*นามสกุลเดิม เจ้าชู้มากรัก ขี้โรค

*ผลรวมชื่อเดิมบวกนามสกุลเดิมทำให้ มีปํญหาเรื่อง ความรัก โชคดีที่เปลี่ยนแล้ว ลองอ่านดูน่ะว่าเป็นอย่างไร

**ชื่อใหม่ ทำให้เป็นคนที่มีเสน่ห์มีโชคลาภเงินทองสะพัดเงินทองมาทุกทิศทาง โรแมนติก สำอาง แต่ให้จ่ายเกินตัว

**นามสกุลใหม่( ปิ ป ิ หรือ ปี ป ี ความหมายค่าตัวเลขไม่เท่ากันจ๊ะ แต่ว่าน่าจะ ป ิ ถ้าเป็นแบบนี้ ก็ได้ค่าตัวเลข เดียวกับชื่อจ๊ะ

**ผลรวม ชื่อใหม่บวกนามสกุลใหม่ จะทำให้เป็นคนที่เด่นดังในวงสังคมๆยกย่องมีเกียรติ มีหน้ามีตาในวงสังคม เอาแต่ใจตัวเองเป็นคนที่ตรงไป ตรงมา เหนื่อยทำเพื่อคนอื่น มีรักสามเส้า คิดหวังสิ่งใดจะไม่สมหวังสิ่งที่ได้มาจะไม่คาดคิด

**ว ด ปเกิดทำให้ เป็นคนที่ชอบริเริ่มแต่ไม่ชอบสานต่อ ขยันแต่ไปไม่ถึงไหน อึดอัดเก็บกด กดดันตัวเองไม่ชอบให้ใครมายุ่งเรื่องส่วนตัว ชีวิตจะหงอยเหงาว้าเหว่เดียวดาย มีคู่เหมือนไม่มี ช่วงที่ดวงตกจะต้องแบกภาระมากมาย มีการล้มละลายทุกรูปแบบและโรคหัวใจทุกรูปแบบ ชีวิตนี้ประสบความสำเร็จอย่างมหัศจรรย์ แต่ทุกสิ่งทุกอย่างที่ได้มาก็หมด ทำให้ชีวิตนี้ต้องเริ่มต้นใหม่เรื่อยๆนับหนึ่งไม่ถึงสิบ เป็นทุกข์ลาภได้อย่าง เสียอย่างตลอดไปจ๊ะ

*1.ถามว่า..ผมจะรวยมั้ย ตอบว่า.. รวยแต่เป็นทุกข์ลาภได้อย่างเสียอย่างจ๊ะ

*2.ถามว่า..ผมจะมีความสามารถเจริญในธรรม? และสามารถถอดจิต?
    ตอบว่า..คุณเป็นคนที่ขยัน ไม่มีอะไรที่เกินความสามารถ อยู่ที่ตัวคุณจ๊ะ....สาธุ

19. นิลขาว

**ตอบจ๊ะ คุณ findala

*ชื่อนี้ทำให้ เป็นคนที่ดื้อรั้นอย่างแรง ดื้อหัวชนฝา เอาแต่ใจตัวเอง ระวังจะโดนหักหลังเรื่องความรักและการเงิน ทำให้เป็นคนที่มีโรคภัยไข้เจ็บในช่องท้อง เป็นพวกโรคกระอาหาร ลำไส้ ระบบทางเดินอาหาร ระบบขับถ่าย ริดสีดวง

*นามสกุลนี้ บุคคลที่ใช้นามสกุลนี้ทำให้ ชีวิตนี้มีความกระตือรือร้น ได้พัวพันกับต่างประเทศทุกรูปแบบ พัวพันกับสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทุกรูปแบบ พัวพันกับดาวเศรษฐีทุกรูปแบบ แต่ต้องใช้กับชื่อที่ดีกว่านี้ ความดีของนามสกุลก็จะส่งผลดี

*ชื่อนี้ บวกนามสกุลนี้ทำให้เป็นคนที่ดวงตาเศ้รามีความทุกในใจ ชีวิตประสบความสำเร็จไม่ยั่งยืน มีรักสามเส้ามีลางสังหรณ์แม่นยำ มีสัมผัสที่หก แต่ต้องไหว้พระสวดมนต์ไม่งั้นชีวิตบั้นปลายจะตกต่ำจ๊ะ

*ว ด ป เกิดทำให้ชีวิตนี้เป็นทุกข์ลาภ ได้อย่างเสียอย่าง ประสบความสำเร็จก็จะเสียของรัก เสียเงิน หรือเจ็บไข้ได้ป่วยจ๊ะเป็คนที่อาภัพรักโหยหาความรักขาดความรัก ขาดความอบอุ่น มีแต่เรื่องร้อนหู ร้อนใจ มีแต่คนมาขอความช่วยเหลือ มีรักสามเส้า เป็นภูมิแพ้ ชีวิตก็ต้องเริ่มต้นใหม่เรื่อยๆนับหนึ่งไม่ถึงสิบ.

*1.ถามว่า..มีโอกาสเรียนต่อต่างประเทศมั้ย? ตอบว่ามีโอกาสไปเรียนจ๊ะ ก็ต้องพยายาม

*2.ถามว่า..เรื่องเนื้อคู่ คู่ชีวิตอยู่กันอย่างไม่คิดไม่ฝัน เลิกกันก็ไม่คิดไม่ฝัน มี 2ครั้งขึ้นไปจ๊ะ

*3.ถามว่า..ชีวิตในอนาคต? ตอบจ๊ะ ป้าแนะนำว่าหาชื่อที่ดีกว่านี้ชีวิตก็จะค่อยๆดีขึ้นจ๊ะ
    ว ด ป เกิดของเธอเป็นแบบนี้แล้วก็ต้องแก้ไขที่ชื่อจ๊ะ ก็สุดแล้วแต่จ๊ะ ก็อ่านทวนหลายๆครั้งดูว่าถ้าเธออ่านแล้วชอบวิถีชีวิตแบบนี้ ก็ไม่ต้องแก้ไข หากไม่ชอบแบบนี้ป้าก็แนะนำให้หาชื่อที่ดีกว่านี้จ๊ะ แต่สิ่งสำคัญที่สุด คือต้องคิดดี ทำดี พูดดี กตัญญู ความดีก็จะส่งผลดีจ๊ะ....สาธุ

20. นิลขาว

**ตอบคุณ ไม่เป็นไร

*ป้า ไม่มีความสามารถจ๊ะ มองแล้วไม่เห็น ต้องถามผู้รู้ดีกว่า ป้าไม่ชอบเดาจ๊ะ ต้องขอโทษด้วยที่ทำให้ผิดหวังไว้ถามในสิ่งที่ป้ารู้ดีกว่าน่ะ...สาธุ*(ให้ป้าดูดวงจะดีกว่าจ๊ะ)

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้