ด่วนมากๆ จริงๆ ขอเชิญร่วมทำบุญรักษาพยาบาลพระภิกษุ

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย พระสมรัก, 28 พฤศจิกายน 2007.

1. ประภัสราวดี

ประภัสราวดี เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อวานโอนเงินไปเรียบร้อยแล้วค่ะ 100 บาท ขออนุโมทนากับทุกคนด้วยนะคะ

2. ประภัสราวดี

ประภัสราวดี เป็นที่รู้จักกันดี

ขอให้หลวงพ่อหายอาพาธเร็วเร็วนะคะ

3. punnarphut

punnarphut เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2007
    วันที่ 1/12/50 เวลา 07:48 ได้รวมร่วมเงินทำบุญกับเพื่อน จำนวนเงิน 1000 บาท ขอให้หลวงพ่อหายจากอาพาธโดยเร็วนะครับ
    ขอส่งบุญนี้ให้เจ้ากรรมนายเวรของข้าพเจ้า เทวดาที่รักษาตัวข้าพเจ้า และเจ้ากรรมนายเวร เทวดาที่รักษาตัวของเพื่อนทุกๆคนที่ร่วมทำบุญ มาร่วมอนุโมทนาบุญด้วยเถิด
    ขอบคุณครับ...

4. ก้อย รุ่งโรจน์

ก้อย รุ่งโรจน์ เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2007
    ดิฉันโอนเงิน ร่วมทำบุญ 200นะคะ
    ขอบุญนี้จงเป็นของ วิญญาณของลูก

5. Natnapat

Natnapat เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านค่ะ และบ่ายนี้เลิกงานจะโอนเงิน 200.- ไปร่วมบุญด้วยค่ะ ขออานิสงค์บุญทั้งหลาย จงถึงแก่เจ้ากรรมนายเวรที่ส่งผลต่อชีวิตข้าพเจ้าในปัจจุบันนี้ และจงถึงแก่เทวดาประจำกายข้าพเจ้า

6. ณ.

ณ. เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อวานได้เพื่อนๆในบริษัทมาร่วมโอนเงินเข้าไปช่วยแล้ว 800 บาท นะคะ
    ของให้ท่านเจ้าอาวาสมีพลังในการเผยแพร่สิ่งดีๆ ต่อไปค่ะ

7. โสภา จาเรือน

โสภา จาเรือน เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2007
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    อนุโมทนา...ทุกๆท่าน

โอนเงินไปแล้วค่ะ เมื่อวานตอนเย็น ขอให้หลวงพ่อหายป่วยไว ๆ

สมาชิกชาวพลังจิตทุกคน เป็นห่วงค่ะ

(f) (f) (f) (f) (f) (f)

8. kumpeang

kumpeang เป็นที่รู้จักกันดี

ขอท่านหายป่วย หายอาพาธเร็วๆ นะครับ
    ขอบุญรักษา.... โมทนาสาธุ

หนุ่ย+หนึ่ง

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      30.7 KB
      เปิดดู:
      63
  9. หมาป่าพเนจร

หมาป่าพเนจร เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเข้าบัญชีแล้ว นะครับ 100 บาท ขออำนาจบุญกุศล ที่ข้าพเจ้า ได้สร้างมาตั้งแต่อดีตชาติ เรื่อย ๆ มาจนถึงปัจุบันนี้ โปรด ดลบันดาลให้หลวงพ่อหายจากอาการป่วยด้วย เทอญ

10. alchemy

alchemy Active Member

ขออนุโมทนากับทุกๆท่านคับ และขอร่วมทำบุญ 200 บาทโดยโอนเข้าบัญชีเรียบร้อยแล้วครับ ขอให้ท่านหลวงพ่อหายป่วยไวๆครับ

11. พุทธนิรันดร์

พุทธนิรันดร์ เป็นที่รู้จักกันดี

25 มิถุนายน 2007
    วันนี้ได้โอนเงินเข้าบัญชีพระสมรักแล้ว 200 บาท ขอท่านหลวงพ่อหายอาพาธเร็วๆ นะครับ

12. พระสมรัก

พระสมรัก เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

6 กุมภาพันธ์ 2006
    ขณะเวลา 16.00 น อาตมภาพอยู่กับหลวงพ่อเยี่ยมท่านอยู่ ถ้าอยากสอบถามอาการช่วงนี้สามารถ โทรมาได้ที่ 0862602702 พระสมรัก ญาณธีโร และคุณโยมหมอจะนำผลการตรวจมาบอกด้วย

13. นิพพานะ

นิพพานะ เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเรียบร้อยแล้วครับ 1.000 บาท อนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยครับ
    ขอให้ท่านหายป่วยเร็วๆนะครับ

14. ren

ren เป็นที่รู้จักกันดี

15 กันยายน 2005
    โอนให้แล้วคะ 900.-

15. Chirawat Seon

Chirawat Seon Active Member

อนุโมทนาทานร่วนทำบุญด้วยคนนะครับ 180 บาทครับไม่ว่ากันนะครับ พอดีนึกว่ามีตัง้ในบัญชี สัก1000 ที่ไหนได้มี 250 บาทครับเลยได้แค่นี้ครับ ขอให้หลวงพ่อหายเร็วๆนะครับ สาธุ

16. พระสมรัก

พระสมรัก เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ประกาศให้ญาติธรรมทราบอาการป่วยของหลวงพ่อ

ประกาศ เรื่อง อาการป่วยหลวงพ่อให้ญาติธรรมทราบโดยทั่วกัน

วันนี้เวลาประมาณ 14.00 น. อาตมาภาพไปโรงพยาบาลเพื่อรับทราบผลการตรวจโรคของหลวงพ่อ พอเวลาประมาณ 16.00 น. คุณหมอก็มาถึงห้อง และก็เรียกอาตมภาพและญาติธรรมของท่านไปพบ และก็แจ้งอาการของท่านว่า หลวงพ่อมีเชื้อมะเร็งในปอดและอยู่ในระยะแพร่เชื้อ และบอกว่าท่านมีระยะเวลาประมาณ 6 เดือน พร้อมกับให้ท่านกลับไปรักษาตัวที่วัด

เจริญพรมาเพื่อทราบ
    พระสมรัก ญาณธีโร
    0862602702
    www.romdham.com
    www.phrasomrak.com

ปล.ทราบขอมูลเพิ่มเติมได้ที่โรงพยาบาล
    และช่วยบอกวิธีดำเนินการต่อไปของอาตมภาพด้วยว่าควรทำอย่างไร​

17. dont_worry

dont_worry เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2006
    ไม่ว่ายังไงก็ขอให้หลวงพ่อมีกำลังกายกำลังใจดีเยี่ยมอยู่เสมอ
    ขอให้ทุกอย่างเป็นไปด้วยดี(ที่สุด)นะคะ

18. WebSnow

WebSnow ผู้ก่อตั้งเว็บพลังจิต ทีมงาน Administrator

129
    ถึงคุณโยม WebSnow และเว็บมาสเตอร์ พลังจิตทุกท่าน

อาตมภาพ พระสมรัก ญาณธีโร วัดพันษี ต.จารพัต อ.ศีขรภูมิ จ.สุรินทร์ ขออนุโมทนาเว็บมาสเตอร์และผู้มีส่วนเกี่ยวข้องทุกท่านที่มีส่วนในการเป็นภาระธุระในการรักษาพยาบาลหลวงพ่อ พระอธิการพุตร กตธุโร เจ้าอาวาสวัดประทุมวัน บ้านตะกุย ต.ตรมไพร อ.ศีขรภูมิ จ.สุรินทร์
    ในกาลนี้อาตมภาพได้นำลิงค์สุดบัญชีที่อาตมภาพได้เปิดบัญชีเพื่อกาลนี้โดยเฉพาะมาให้เว็บมาสเตอร์พิจารณา เพื่อนำไปโพสแจ้งให้ญาติธรรมทุกท่านทราบ เว็บลิงค์ http://www.romdham.com/modules.php?n...showpage&pid=7

เจริญพรมาเพื่อทราบ
    พระสมรัก ญาณธีโร
    0862602702
    www.romdham.com
    www.phrasomrak.com

19. พระสมรัก

วันจันทร์นี้ทางโรงพยาบาลนัดไปพบเพื่อแจ้งรายจ่ายและรายรับของทางโรงพยาบาล และพร้อมกันนี้อาตมภาพจะแจ้งสรุปรายรับจากผู้มีจิตศรัทธาร่วมทำบุญกับหลวงพ่อ และสรุปรายจ่าย เงินคงเหลือเพื่อนำถวายท่านต่อไป ขออนุโมทนาเว็บมาสเตอร์พลังจิตทุกท่านที่ช่วยเป็นภาระธุระในการช่วยเหลือในครั้งนี้ ขอให้หลวงพ่อมีกำลังใจในการต่อสู้ต่อไป (ท่านพูดกับอาตมภาพว่าเป็นห่วงพระอุโบสถที่ยังสร้างไม่เสร็จ)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 ธันวาคม 2007
  20. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

2
    อนุโมทนา สาธุ

ขออนุญาติขยายภาพสมุดบัญชีครับ เพื่อความสะดวกของท่านสมาชิกครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 มิถุนายน 2008