ตอบปัญหาทางโหราศาสตร์ สำหรับ ๒ คำถาม

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย โยโย่, 9 ธันวาคม 2004.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. artty

artty เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะ ชื่ออาร์ตค่ะ อาร์ตขอรบกวนถามบ้างได้มั้ยคะ
    อาร์ตเกิด วันพุธที่ 8 กรกฏาคม 2524 เวลา 0.35น. (เที่ยงคืน 35 ของวันอังคาร) ปีระกา จ.กรุงเทพ
    ขอถามนะคะ 1. อาร์ตอยากเป็นเภสัช แล้วก็กำลังจะเรียนทางด้านนี้อยู่อยากทราบว่าอาชีพนี้จะรุ่งมั้ยคะ เพราะว่าอาร์ตเองตั้งใจอยากกลับมืองไทยไปช่วยเหลือคนไทยด้วยค่ะ
    2. เขินค่ะถ้าถามคำถามนี้ อยากทราบว่าปีนี้มีเกณฑ์จะพบเนื้อคู่บ้างหรือเปล่าคะ เป็นแบบไหนค่ะ
    คือว่าบอกคร่าวๆก็ได้ค่ะ
    ขอบคุณล่วงหน้าก่อนนะคะคุณผึ้งหลวง

2. polary

polary เป็นที่รู้จักกันดี

29 กันยายน 2004
    คุณผึ้งหลวงเป็นหมอดูอาชีพคะ ดูอยู่แถวสาธรมั๊งงงงงงง
    มีพี่อยู่คนแนะนำให้รู้จัก บอกว่าดูดวงแม่นมาก
    นึกไม่ถึงเลยนะคะว่าจะแว๊ะมาดูดวงให้คนในเวบพลงจิต

3. crazy

crazy เป็นที่รู้จักกันดี

ดีนะค่ะ ที่อาจารย์ใจดี ไม่ได้เก็บตัง ค่าไมค์.. นึกว่าจะโดนซะแล้ว

(อาจารย์คนนี้ปากร้าย แต่ใจดีค่ะ หุหุ.. <โดนว่าเกือบทุกวันเลยช่วงนี้>)

4. koymoo

koymoo เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2004
    ก้อยเกิดวันจันทร์ที่ 10 พฤศจิกายน พ.ศ.2529 ที่โรงพยาบาลยุพราชตะพานหิน จ.พิจิตรค่ะ เวลาเกิด 11.10 น. ขอถามดังนี้ค่ะ
    1.อนาคตของก้อยในอาชีพหมอและในการใฝ่รู้ทางธรรมนั้นเป็นอย่างไรคะ และ
    2.ก้อยจะได้แต่งงานไหมคะ
    ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงค่า

5. chonyitree

chonyitree Active Member

4 กุมภาพันธ์ 2005
    ฝากถาม

เกิดวันที่ 13 ธ.ค. 2518 ปีเถาะ เวลา 10.00 น.
    1.ถามว่า จะไปเรียนต่อ โท เดือน มิ.ย.2548 จะเรียนจบไหม
    2. ถามว่าหลังจากเรียนจบประมาณ 2 ปีแล้ว หน้าที่การงานจะเป็นอย่างไร ดีขึ้นหรือต้องย้ายที่ทำงาน

6. chonyitree

เกิดวันที่ 13 ธ.ค.2518 ค่ะ
    1.ถามว่าจะไปเรียนต่อโทเดือน มิ.ย.2548 นี้แล้ว ไม่ทราบว่าจะเรียนจบหรือไม่ ติดขัดอะไรไหม
    2.จบมาแล้วประมาณอีก 2 ปี หน้าที่การงานจะก้าวหน้าไหม (เลื่อนขั้น) หรือจะต้องเปลี่ยนงานที่อื่น แอบถามความรักด้วยน่ะค่ะระหว่างเรียนแฟนเราจะมีคนอื่นไหม

7. Atsa

Atsa บุคคลทั่วไป

เคยถามไปแล้วครั้งหนึ่งแต่อยากขอถามอีดสักครั้งครับ
    เกิด 2 ก.พ. 2522 เวลา 5 ทุ่ม ที่โคราชครับ
    อยากถามเรื่องงานครับ เพราะตอนนี้ส่งค่าผ่อนบ้านหนักมากจนอยากจะขาย เงินเดือนก็แทบไม่เหลือเก็บ ก็เลยอยากเปลี่ยนงานใหม่ เพื่อที่จะได้เงินเดือนเพิ่มขึ้นบ้าง แต่ว่าไปสมัครไว้ตั้งหลายที่ สัมภาษณ์ก็หลยหนแล้วก็ยังไม่ได้สักที่ จึกอยากทราบว่า จะได้เปลี่ยนงานรึเปล่าครับ ถ้าได้จะช่วงไหนครับ แล้วงานที่ใหม่จะดีกว่างานที่ทำอยู่ปัจจุบันไหมครับหรือว่าที่ทำอยู่ปัจจุบันดีอยู่แล้ว ขอขอบคุณครับ

8. koymoo

ก้อยอยากถามอีกได้ไหมคะ ช่วยกรุณาตอบด้วยนะคะว่า คนรักที่ก้อยคบอยู่ตอนนี้ เป็นเนื้อคู่ของก้อยหรือไม่ และเค้าเป็นคนดีไหม พ่อแม่ก้อยจะอายุยืนไหม พี่สาวคนกลางของก้อยเป็นอย่างไร ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงๆๆๆๆนะคะ *-*

9. โยโย่

โยโย่ เป็นที่รู้จักกันดี

ตอบคุณ artty

สวัสดีค่ะ ชื่ออาร์ตค่ะ อาร์ตขอรบกวนถามบ้างได้มั้ยคะ
    อาร์ตเกิด วันพุธที่ 8 กรกฏาคม 2524 เวลา 0.35น. (เที่ยงคืน 35 ของวันอังคาร) ปีระกา จ.กรุงเทพ
    ขอถามนะคะ 1. อาร์ตอยากเป็นเภสัช แล้วก็กำลังจะเรียนทางด้านนี้อยู่อยากทราบว่าอาชีพนี้จะรุ่งมั้ยคะ เพราะว่าอาร์ตเองตั้งใจอยากกลับมืองไทยไปช่วยเหลือคนไทยด้วยค่ะ
    2. เขินค่ะถ้าถามคำถามนี้ อยากทราบว่าปีนี้มีเกณฑ์จะพบเนื้อคู่บ้างหรือเปล่าคะ เป็นแบบไหนค่ะ
    คือว่าบอกคร่าวๆก็ได้ค่ะ
    ขอบคุณล่วงหน้าก่อนนะคะคุณผึ้งหลวง

ดีมากๆครับ สำหรับแนวความคิดที่จะช่วยเหลือคนอื่นครับ ตัวคุณเองปีนี้ เกี่ยวกับทางด้าน การศึกษานั้น อยุ่ในเกณฑ์ที่ต้องเข้าไปเกี่ยวข้องอยู่แล้วครับ ดวงชะตากำลังอยุ่ในช่วงหัวเลี้ยวหัวต่อครับสำหรับ
    ชิวิต ที่ค่อนข้างจะมีการเปลี่ยนแปลงตัวเองอยู่ตลอดเวลา ผู้ใหญ่หรือคุณพ่อ กำลังจะแนะนำหรือมอบหมาย เรื่องต่างๆให้คุณทำด้วย
    การเรียนปีนี้ อยุ่ในเกณฑ์ที่ต้องต่อสุ้หรือ เหน็ดเหนื่อย หน่อยนะครับ มีอุปสรรคเพียงเล็กๆแต่คุณสามารถผ่านไปได้ไม่ยาก การเงินคุณเอง ช่วงนี้เงินจะไม่ได้ในทีแรก จะออกช้าหน่อย ช่วง ปลายๆเดือนนี้ครับ การเงินจะเข้ามาหาตัวคุณอีก ไม่ต้องกังวลครับ ถ้าทำด้านเภสัชจะได้ช่วยเหลือคนแน่ๆ
    แล้วอนาคต จะมีร้าน ยาเป็นของตัวเองด้วยครับ หรือจะได้เข้าไปเกี่ยวข้องกับ หน่วยงานหรือองค์กรใหญ่ๆ

เนื้อคุ่ จะได้เจอคนใกล้ๆตัวครับ ที่พอรู้จักจากผู้ใหญ่หรือผ่าน หน้าที่การงาน เป็นคนอายุห่างจากคุณหน่อย เจอกันแบบ ไม่คาดคิดหรือไม่ทันตั้งตัว ผิวขาวเหลือง ออกเจ้าเนื้อนิดๆ หน้าตายิ้มๆหน่อยครับ
    เป็นชายอารมณ์ดีนะ

10. โยโย่

คุณ polary

คุณผึ้งหลวงเป็นหมอดูอาชีพคะ ดูอยู่แถวสาธรมั๊งงงงงงง
    มีพี่อยู่คนแนะนำให้รู้จัก บอกว่าดูดวงแม่นมาก
    นึกไม่ถึงเลยนะคะว่าจะแว๊ะมาดูดวงให้คนในเวบพลงจิต

คุณ polary หรือหมอ เอ๋ น่านเองครัย สวัสดีครับ ผู้เชี่ยวชาญทางไพ่ทาโร่หรือไพ่ยิบซี
    ยังจำกันได้นะครับ ผมแวะมา แนะนำทางเล็ๆน้อยๆ ให้คนทั่วไป ตามเวลวที่ว่างเท่านั้นเองครับ
    สวัสดี นะคร๊าบ ที่มาทักทาย

11. โยโย่

ตอบคุณ koymoo

ก้อยเกิดวันจันทร์ที่ 10 พฤศจิกายน พ.ศ.2529 ที่โรงพยาบาลยุพราชตะพานหิน จ.พิจิตรค่ะ เวลาเกิด 11.10 น. ขอถามดังนี้ค่ะ
    1.อนาคตของก้อยในอาชีพหมอและในการใฝ่รู้ทางธรรมนั้นเป็นอย่างไรคะ และ
    2.ก้อยจะได้แต่งงานไหมคะ
    ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงค่า

ก้อยอยากถามอีกได้ไหมคะ ช่วยกรุณาตอบด้วยนะคะว่า คนรักที่ก้อยคบอยู่ตอนนี้ เป็นเนื้อคู่ของก้อยหรือไม่ และเค้าเป็นคนดีไหม พ่อแม่ก้อยจะอายุยืนไหม พี่สาวคนกลางของก้อยเป็นอย่างไร ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงๆๆๆๆนะคะ *-*

ไม่มีปัญหานะ เพียงแต่ ตัวหนูเองต้องเพิ่มความขยันไปมากขึ้นอีกสักนิดนะ ขยันยังน้อยไปหน่อยนะครับ แล้วปีนี้จะอยุ่บ้านไม่ค่อยติดนะ เวลาคนในบ้านไม่ค่อยอยุ่ให้ปิดประตู ล็อคกลอนให้เรียบร้อยระวังของจะหายได้นะ จะเรียนหรือ จะมาเกี่ยวกับทางธรรมมักเจอคนอาวุโสหรือคนผุ้ใหญ่กว่าคอยช่วยเหลือหรือแนะนำตัวเองเราเองได้นะช่วงนี้ กับเพื่อนฝุงก็เหมือนกัน มีเกณฑ์ที่จะห่างจากเพื่อนเก่ามากๆสมัยก่อน ด้วยอุปสรรคหรือการติดต่อ การพูดคุย คนใกล้ตัวเพื่อนใหม่จำต้อง ถนอมน้ำใจกันไว้มั่ง
    เมื่อช่วงปีที่ผ่านมาก็ โดนคุณแม่บ่นเหมือนกันนะเรื่องการใช้จ่ายเงินทองก็ปีนี้ประหยัดไว้บ้างนะแล้วค่อนข้างกังวลเรื่องความรัก กลัวไม่มีคนรักหรือคนเข้าใจนะ
    เรื่องความรัก ดวงนี้จะแต่งงานช้าหน่อยหรือ ครองความเป็นโสดนานหน่อย ปีนี้ถ้านำความรักเข้ามาจำนำปัญหาให้เราเสียสมาธิไปไม่มากก็น้อยนะ ต้องตั้งใจเรียนไปก่อน ต่อไปจะได้แต่งนะ

คนที่คบอยุ่ตอนนี้ ตอนแรกก็ว่าจะดีต้องดุกันยาวๆก่อนนะเลย เดือนไปแล้ว ความรักจะยุ่งๆแล้วละ
    แล้ว
    เรื่องคุณพ่อคุณแม่ไม่ต้องห่วงนะ ดีทั้งคุ่อายุท่านก็แข็งแรง คุณแม่ท่านรักหนูมากนักแล้วก็ค่อนข้างสอดส่อง ดูแลหนูอยุ่ด้วย กับพี่สาวไม่ต้องห่วงเลยละ พี่น้องพึ่งพากันได้ แล้วปีหน้า จะเจริญทางหน้าที่ด้วยกันทั้งคุ่ละ แต่ต้องขยันนะอย่าลืม

12. โยโย่

ตอบคุณ chonyitree

เกิดวันที่ 13 ธ.ค. 2518 ปีเถาะ เวลา 10.00 น.
    1.ถามว่า จะไปเรียนต่อ โท เดือน มิ.ย.2548 จะเรียนจบไหม
    2. ถามว่าหลังจากเรียนจบประมาณ 2 ปีแล้ว หน้าที่การงานจะเป็นอย่างไร ดีขึ้นหรือต้องย้ายที่ทำงาน

เกิดวันที่ 13 ธ.ค.2518 ค่ะ
    1.ถามว่าจะไปเรียนต่อโทเดือน มิ.ย.2548 นี้แล้ว ไม่ทราบว่าจะเรียนจบหรือไม่ ติดขัดอะไรไหม
    2.จบมาแล้วประมาณอีก 2 ปี หน้าที่การงานจะก้าวหน้าไหม (เลื่อนขั้น) หรือจะต้องเปลี่ยนงานที่อื่น แอบถามความรักด้วยน่ะค่ะระหว่างเรียนแฟนเราจะมีคนอื่นไหม

จบครับ แต่ปีที่สองเหนื่อยหน่อยครับ กว่าจะจบได้ ต้อง เพิ่มความอึดหรือ ต้องใช้สมองเยอะเลยนะ
    หลังเรียนจบแล้ว ประมาณ ปี ๒๕๕๐ มีเกณฑ์โยกย้ายหรือเปลี่ยนแปลงทางการงาน อีกครับ
    เมื่อจบออกมาแล้วจะได้เลื่อนขั้นหรือได้รับการโปรโมตนะครับ แต่ขึ้นอยุ่กับผลงานการทำงานของคุณเองด้วยครับ ปี ๒๕๕๒ จะได้เลื่อนตำแหน่งนะ
    ความรักที่ผ่านมา ค่อนข้างจะมีปัญหาบ้างนะ แต่ปีนี้หรือต่อไปจะดีขึ้นครับ ไม่ต้องระแวงหรอกครับ

13. โยโย่

ตอบคุณ Atsa

เคยถามไปแล้วครั้งหนึ่งแต่อยากขอถามอีดสักครั้งครับ
    เกิด 2 ก.พ. 2522 เวลา 5 ทุ่ม ที่โคราชครับ
    อยากถามเรื่องงานครับ เพราะตอนนี้ส่งค่าผ่อนบ้านหนักมากจนอยากจะขาย เงินเดือนก็แทบไม่เหลือเก็บ ก็เลยอยากเปลี่ยนงานใหม่ เพื่อที่จะได้เงินเดือนเพิ่มขึ้นบ้าง แต่ว่าไปสมัครไว้ตั้งหลายที่ สัมภาษณ์ก็หลยหนแล้วก็ยังไม่ได้สักที่ จึกอยากทราบว่า จะได้เปลี่ยนงานรึเปล่าครับ ถ้าได้จะช่วงไหนครับ แล้วงานที่ใหม่จะดีกว่างานที่ทำอยู่ปัจจุบันไหมครับหรือว่าที่ทำอยู่ปัจจุบันดีอยู่แล้ว ขอขอบคุณครับ

น่าเห็นใจครับ ปีที่ผ่านมาผลประทบต่างๆมีมากมายเลยนะครับ แต่ละเรื่องทำให้คุณค่อนข้างคิดมากพอสมควรครับ ส่งผลกระทบต่อชื่อเสียงเครดิตหรือการ เดินทางไปติดต่อกับใครๆพอดูเลย
    แต่ไม่เป็นไรครับ ปีนี้จะมีคนช่วยเหลือคุณบ้างนะ เป็นคนในครอบครัวหรือผุ้ใหญ่หรือเป็นคุณแม่ คุณได้นะ ส่วนหลังจากนี้ แล้วจะได้เพื่อน อาวุโสคอยแนะนำหรือช่วยเหลือเหมือนกัน เป็นมิตรเก่าหรือมิตรใหม่นะ คอยเปิดโอกาสให้ตัวเองบ้าง ส่วนการเปลี่ยนงานนั้น ยังไม่ต้องเปลี่ยนตอนนี้ ครับ เพียงแต่ ศึกษาหรือดูๆไปก่อน ว่าที่ไหนให้เงินเดือนดี ที่มากขึ้นกว่าเดิมเยอะจริงๆถึงไปครับ ช่วงเดือน พค. ครับ
    จะมีงานใหม่ๆหรืองานดีๆเข้ามา ให้คุณลองดูไว้นะ

14. wolli

wolli Active Member

ขอรบกวนคุณ RoyalBee อีกครั้งนะครับ<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>

<o:p></o:p>

เกิด วันพุํัํธ ที่ 15 มกราคม 2518 22.23 น.ที่กรุงเทพฯ<o:p></o:p>

<o:p></o:p>

• ผมเรียนแบบทำ thesis น่ะครับ มีนานี้จะส่งแล้ว อยากทราบว่ากรกฎาจะรู้ผลและได้รับปริญญาเลยไหมครับ กำลังตัดสินใจอยู่ว่าจะอยู่รอหรือกลับบ้านไปก่อนดีไหม<o:p></o:p>
    • ดวงผมเหมาะจะทำงานแบบไหนครับ ถึงจะดี มี็็โอกาสจะรวยบ้างไหมครับ
    ขอบคุณครับ

15. jat

jat สมาชิกใหม่

6 กุมภาพันธ์ 2005
    เกิดวัน จันทร์ ที่ 14 พฤศจิกายน 2526 เวลา 7.30น น. ที่จ.นครพนม
    1.จะรวยเมื่ออายุเท่าไร
    2.คู่ครองจะเป็นคนชาติไหน

16. โยโย่

ตอบคุณ wolli

ขอรบกวนคุณ RoyalBee อีกครั้งนะครับ

เกิด วันพุํัํธ ที่ 15 มกราคม 2518 22.23 น.ที่กรุงเทพฯ>>

ผมเรียนแบบทำ thesis น่ะครับ มีนานี้จะส่งแล้ว อยากทราบว่ากรกฎาจะรู้ผลและได้รับปริญญาเลยไหมครับ กำลังตัดสินใจอยู่ว่าจะอยู่รอหรือกลับบ้านไปก่อนดีไหม>>
    ดวงผมเหมาะจะทำงานแบบไหนครับ ถึงจะดี มี็็โอกาสจะรวยบ้างไหมครับ
    ขอบคุณครับ

ตอบสั้นๆจบครับ ปีนี้ผู้ใหญ่อาจกังวลใจกับคุณบ้างไม่เป็นไรนะ ทำอะไรต้องชัดเจนครับแล้วต่อไปจะได้งานด้วยถ้าไม่มีงาน ถ้าทำงานอยุ่การงานจะเริ่มมั่นคงครับ เพียงแต่ผลงานอาจจะมาช้าหน่อย
    รับรอง ดีแน่ๆครับ แล้วปีนี้ โชคลาภของคุณอยุ่ที่ความขยันไม่ประมาทครับ แล้วจะได้อะไรมาโดยฝีมือ
    ของตัวเอง โอกาส เก็บเงินเก็บทองก็ สอง สามปีต่อจากนี้ละครับ

17. โยโย่

ตอบคุณ jat

เกิดวัน จันทร์ ที่ 14 พฤศจิกายน 2526 เวลา 7.30น น. ที่จ.นครพนม
    1.จะรวยเมื่ออายุเท่าไร
    2.คู่ครองจะเป็นคนชาติไหน

จะรวยต้องหลัง อายุ ๓๖ ไปก่อนครับ ดวงนี้จะได้คุ่ครองดี ฐานะมั่นคง ถึงจะเป็น คนต่างชาติ
    ก็เป็น ชาวเอเชียหรือมีเชื้อจีนครับ

18. koymoo

ขอบคุณ คุณ Royalbee มากๆนะคะ ที่ทายไว้ก็ตรงด้วยค่ะ *-*

19. chonyitree

เกิดวันที่ 16 เม.ย.2518 ครับ เวลา 20.00 น. ที่อุตรดิตถ์
    1. ถามว่าจะไปเรียนต่อปริญญาเอก ในเดือนพ.ค.48 นี้ อีกกี่ปีผมจะใช้เวลาเรียนจบครับ และมีปัญหาเกี่ยวกับการเรียนหรือเปล่า พอจบมาหน้าที่การงานจะดีไหม (ผมมักเป็นคนตรง ใครๆก็ไม่ค่อยจะชอบผมเท่าไร)
    2.ผมซื้อดินไว้แปลงหนึ่งสร้างบ้านเอาไว้ บ้านหลังนี้จะให้คุณผมไหม เพราะกำลังสร้างเสร็จขโมยก็ขึ้นบ้านผมเลย (ตามจับยังไม่ได้) และดินพื้นนี้ติดกับถนน กะว่าเรียนจบจะสร้างหอพักให้คนเช่า
    ขอบคุณครับที่ช่วยตอบคำถามผม

20. โยโย่

ตอบคุณ chonyitree

เกิดวันที่ 16 เม.ย.2518 ครับ เวลา 20.00 น. ที่อุตรดิตถ์
    1. ถามว่าจะไปเรียนต่อปริญญาเอก ในเดือนพ.ค.48 นี้ อีกกี่ปีผมจะใช้เวลาเรียนจบครับ และมีปัญหาเกี่ยวกับการเรียนหรือเปล่า พอจบมาหน้าที่การงานจะดีไหม (ผมมักเป็นคนตรง ใครๆก็ไม่ค่อยจะชอบผมเท่าไร)
    2.ผมซื้อดินไว้แปลงหนึ่งสร้างบ้านเอาไว้ บ้านหลังนี้จะให้คุณผมไหม เพราะกำลังสร้างเสร็จขโมยก็ขึ้นบ้านผมเลย (ตามจับยังไม่ได้) และดินพื้นนี้ติดกับถนน กะว่าเรียนจบจะสร้างหอพักให้คนเช่า
    ขอบคุณครับที่ช่วยตอบคำถามผม

พื้นดวงคุณเป็นคนตรงนะครับ แต่ไม่มีพิษมีภัยกับใคร ออกจะเป็นคนจริงใจด้วย เพียงแต่คำพูดค่อนข้างที่จะตรงไปบ้างหรือพูดไม่เข้าหูคนอื่น ถ้าใครลองมาเข้าใจนิสัยที่แท้จริงแล้ว จะรุ้ว่าคุณเป็นคนที่ค่อนข้างจริงใจหรือรักเพือนฝุงคนนึงเลยทีเดียวในกลุ่มครับ เกณฑ์การเรียนต่อนั้น ปี ๒๕๔๙ เป็นปีที่ต้องยุ่งๆหน่อยเรื่องการเรียนการศึกษาความเข้าใจแต่ปีต่อๆไปคุณนั้น สามารถผ่านไปได้ครับ อนาคตนั้นสามารถเรียนจบผ่านไปได้ครับ จบมาแล้วมีงานรองรับแน่นอนครับ ดวงนี้ทำงานจะได้ดีต้อง ไกลพี่น้องหรืออนาคตต้องอยุ่ต่างถิ่นต่างแดน มีเพื่อนหรือบริวารเป็น คนต่างชาติต่างภาษานะ

ส่วนที่ดินที่ซื้อไว้ดีแล้วครับ ต่อไปสามารถนำไปเป็นทำเลหรือทำธุรกิจ ให้คนเช่าหรืออยุ่อาศัย
    ที่ผ่านมาถือว่าฟาดเคราะห์ไปละกันครับอย่าไปคิดมากนะ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้