ตอบปัญหาทางโหราศาสตร์ สำหรับ ๒ คำถาม

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย โยโย่, 9 ธันวาคม 2004.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. โยโย่

โยโย่ เป็นที่รู้จักกันดี

ตอบคุณ หนุ่ย

ถาม2เรื่อง
    เกิดวันพุธที่ 8 มิย.09 ต้องการเรียนถามว่าจะสามารถเรียนจบป.โทในปี48นี้หรือไม่ ข้อสอง ถ้าจะย้ายไปอยู่จ.ตรังเพื่อดูแลพ่อแม่ กับอยู่ที่กรุงเทพฯอย่างเดิมอย่างไหนดีกว่ากัน

ขอทราบเวลาเกิด ด้วยครับ สถานที่เกิด ผูกดวงไม่ได้ครับ

2. โยโย่

ถาม2เรื่อง
    เกิดวันพุธที่ 8 มิย.09 ต้องการเรียนถามว่าจะสามารถเรียนจบป.โทในปี48นี้หรือไม่ ข้อสอง ถ้าจะย้ายไปอยู่จ.ตรังเพื่อดูแลพ่อแม่ กับอยู่ที่กรุงเทพฯอย่างเดิมอย่างไหนดีกว่ากัน

ขอทราบ เวลาเกิด สถานที่เกิดด้วยครับ

3. โยโย่

ถาม2เรื่อง

ขอทราบสถานที่เกิด เวลาเกิดด้วยครับ

4. ปราณยาม

ปราณยาม เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2005
    ขอบพระคุณ คุณผึ้งหลวงมากเลยครับ จะเป็นไปได้ไหมครับถ้าผมอยากจะไปใช้บริการคุณผึ้งหลวงที่สำนักงานเลยนะครับ รบกวนช่วยบอกสถานที่ เวลาที่สะดวกด้วยนะครับ

5. pitsinee

pitsinee Active Member

1 กุมภาพันธ์ 2005
    ขอบคุณคุณผึ้งหลวงมากเลยคะ แต่ข้องใจว่ากลัวจะบอกผิดไปหนึ่งวัน หากจริงๆมันเป็นคืนวันพฤหัสที่ 20 มใค (ตีหนึ่งสากลของวันศุกร์) จะคลาดเคลื่อนกันหรือเปล่า แต่ที่ทำนายมาก็ตรงบ้างคะ อานิสงค์ที่ช่วยชี้ทางสว่างให้คนที่อยากรู้ ขอให้คุณผึ้งหลวงประสบความสำเร็จในหน้าที่การงาน มีปัญหา ก็หาทางออกได้มีคนช่วยเหลือสนับสนุนนะคะ ถ้ามีอยู่แล้วก็ขอให้มากเพิ่มขึ้นไปอีก ขอบพระคุณมากๆเลยนะคะ
    ว่าแต่คุณผึ้งหลวงจะไม่บอกเลยเหรอคะว่าดูประจำอยู่ที่ไหน จะไปช่วยอุดหนุนค่ะ นะคะ?

6. Dragon

Dragon บุคคลทั่วไป

รบกวนด้วยครับ
    27 พฤษภาคม 2508 11.05 น.

1) เนื้อคู่ ระหว่างคนที่รู้จักกันมาก่อน (อายุไล่เลี่ยกัน) กับคนที่มารู้จักทีหลัง (อายุน้อยกว่าหลายปี)

2) ทำงาน ตอนนี้งานหนักภาระมาก แม้จะมั่นคง จะมีจังหวะเปลี่ยนงานที่ดีขึ้นไหมครับ

7. หนุ่ย

หนุ่ย บุคคลทั่วไป

รบกวนด้วยค่ะ

ถาม2เรื่อง

ดิฉันเกิดที่กรุงเทพฯเวลาประมาณ 13.00 น.ค่ะ ขอบพระคุณอย่างสูง

8. โยโย่

ตอบคุณ ปราณยาม

รบกวนด้วยอีกคนครับ

ผมเกิดวันจันทร์ ที่14 สิงหาคม 2521 ประมาณ 10-11โมง เกิดที่เชียงใหม่ครับ ยังไงรบกวนช่วยดู2 เรื่องนะครับ
    1.อยากรู้เรื่อง ความรักครับว่าจะเจอตัวจริงเมื่อไหร่ครับ.
    2.จะได้งานที่ต้องการหรือเปล่าครับ

ขอบคุณมากนะครับ

เจอคุ่เมื่ออายุ เต็ม ๒๘ ครับ ก่อนหน้าจะต้องผิดหวังมา อีกสักครั้งนึง
    ถ้า เลยสงกรานต์ไปแล้วยังไม่ได้งาน คงต้องรอ หลัง กรกฎาคมไปยาวเลยครับ ถึงจะได้งานนะ

ขอบพระคุณ คุณผึ้งหลวงมากเลยครับ จะเป็นไปได้ไหมครับถ้าผมอยากจะไปใช้บริการคุณผึ้งหลวงที่สำนักงานเลยนะครับ รบกวนช่วยบอกสถานที่ เวลาที่สะดวกด้วยนะครับ

ผมขอช่วยเหลือด้วยการตอบคำถาม ชาวเวบเฉพาะ ในเวบพลังจิตเท่านั้นเองครับ ไม่ได้มีวัตถุประสงค์
    จะแสดงตัวเองครับ เพราะว่าด้วยงานประจำหรือเหตุผลส่วนตัวมีงานมากครับตอนนี้ ขอขอบพระคุณที่ไว้วางใจหรือต้องการมาดูส่วนตัวครับ (ผึ้งหลวง)

9. โยโย่

ตอบคุณ pitsinee

ขอบคุณคุณผึ้งหลวงมากเลยคะ แต่ข้องใจว่ากลัวจะบอกผิดไปหนึ่งวัน หากจริงๆมันเป็นคืนวันพฤหัสที่ 20 มใค (ตีหนึ่งสากลของวันศุกร์) จะคลาดเคลื่อนกันหรือเปล่า แต่ที่ทำนายมาก็ตรงบ้างคะ อานิสงค์ที่ช่วยชี้ทางสว่างให้คนที่อยากรู้ ขอให้คุณผึ้งหลวงประสบความสำเร็จในหน้าที่การงาน มีปัญหา ก็หาทางออกได้มีคนช่วยเหลือสนับสนุนนะคะ ถ้ามีอยู่แล้วก็ขอให้มากเพิ่มขึ้นไปอีก ขอบพระคุณมากๆเลยนะคะ
    ว่าแต่คุณผึ้งหลวงจะไม่บอกเลยเหรอคะว่าดูประจำอยู่ที่ไหน จะไปช่วยอุดหนุนค่ะ นะ

ผมขอช่วยเหลือด้วยการตอบคำถาม ชาวเวบเฉพาะ ในเวบพลังจิตเท่านั้นเองครับ ไม่ได้มีวัตถุประสงค์
    จะแสดงตัวเองครับ เพราะว่าด้วยงานประจำหรือเหตุผลส่วนตัวมีงานมากครับตอนนี้ ขอขอบพระคุณที่ไว้วางใจหรือต้องการมาดูส่วนตัวครับ (ผึ้งหลวง)

ส่วนการตอบคำถาม สามารถถามมาได้เรื่อยๆครับ จะช่วยตอบให้ครับ ตราบที่ยังมีเวลาอยุ่
    ซึ่งการให้ข้อมูล ของคุณ pitsinee กรุณา บอก วันเดือนปี เกิด เวลาเกิด สถานที่เกิดมาใหม่ ให้ถูกต้องครับ ผมจะผูกดวงให้ใหม่อีกทีครับ

10. Jin

Jin เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2004
    อยากลองบ้างเเต่ไม่กล้าโพส วันเกิด คุณดูเเม่นมากๆๆ

11. โยโย่

ตอบคุณ Dragon

รบกวนด้วยครับ
    27 พฤษภาคม 2508 11.05 น.

1) เนื้อคู่ ระหว่างคนที่รู้จักกันมาก่อน (อายุไล่เลี่ยกัน) กับคนที่มารู้จักทีหลัง (อายุน้อยกว่าหลายปี)

2) ทำงาน ตอนนี้งานหนักภาระมาก แม้จะมั่นคง จะมีจังหวะเปลี่ยนงานที่ดีขึ้นไหมครับ

ปีนี้เป็นปีแห่งการต่อสุ้นะครับ เรื่องภาระการงาน ถ้ามีบริวารหรือลูกน้องก็จะนำปัญหาจุกจิกมาให้คุณด้วยครับ การเดินทาง ตลอดจนการติดต่อผุ้ใหญ่ก็ ยังดำเนินการติดต่อไม่สะดวกมีปัญหาบ้างเหมือนกัน ปีนี้เป็นดวงชีพจรลงเท้า การเดินทางไปมาตลอดเวลา อยุ่ไม่ติดที่เลย แล้วยังจะมีปัญหาเรื่องอสังหาริมทรัพย์เรื่องบ้านที่อยุ่อาศัยได้ การเซ็นสัญญาหรือการค้ำประกันอะไรสักอย่างจำเป็นต้องรอบคอบครับ เมื่อผ่านกลางๆปีไปแล้ว การงานจะเปลี่ยนงานตอนนี้ยังไม่ดีเท่าไหร่ ขอให้อดทนไปก่อน ถ้าหลัง ปลายๆปีไปแล้วจะดีขึ้นครับ แล้วปีหน้า จะดีกว่าตอนนี้มากครับ

เรื่องความรักระวังปัญหาความรัก มีคุ่เข้ามามากระวังความรักซ้อน จะทำปัญหาหรือปวดหัวมาให้คุณระวังเรื่องชุ้สาวเข้ามาไว้ด้วย ไม่ใช่จะมีสองคนนี้ เท่านั้นครับ ยังจะมีคนอายุมากกว่าคุณเข้ามาเกี่ยวข้องด้วย
    หลายวัยเลยครับ ปีนี้ ความรักเป็นฝ่ายที่จะต้องตัดสินใจ ว่าจะเลือกใครหรือทางใดทางหนึ่งครับ
    ช่วงตั้งแต่วัยร่นดวงนี้เจอรักเป็นทุกข์มาตลอด ผมมองเห็นคนที่จะมีเป็นเพื่อนคู่คิดของคุณได้ ก็ประมาณปี ๒๕๔๙ เป็นคนอายุมากกว่าคุณ ตัวท้วม เชื้อเอเชียหรือจีน คุ่คิดหรือปรึกษากันได้ครับ

12. โยโย่

รบกวนด้วยค่ะ
    ถาม2เรื่อง

ดิฉันเกิดที่กรุงเทพฯเวลาประมาณ 13.00 น.ค่ะ ขอบพระคุณอย่างสูง

ปีนี้ ดาวแห่ง การศึกษาหรือ ความรุ้มากุม ลัคนาเกิดคุณแล้วครับ เรื่องการเรียนหรือการงานส่วนตัวต่างๆ
    ต่อไปจะมีงานมากภาระมากแล้วจะสามารถจบไปได้ในที่สุดครับ ขอให้ตั้งใจปีนี้เป็นปีแห่งการหัวเลี้ยวหัวต่อช่วงเปลี่ยนแปลงของชิวิตคุณเองเลยครับ จะนำไปสุ่สิ่งที่ดีขึ้นครับ

อยุ่ที่ภาคใต้ต่อไปจะได้ดูแลพ่อแม่แล้วต่อไปจะมีชื่อเสียงหรือประสบความสำเร็จได้ครับ จะอยุ่ในช่วงการเก็บเงินขอให้ประหยัดรอบคอบมากๆครับต่อไปจะมีเงินเข้ามา แล้วดวงนี้เก็บเงินไม่อยุ่ ถ้านำพาให้ผุ้ใหญ่เก็บหรือเปลี่ยนเป็นสินทรัพย์อื่นๆ จะช่วยไว้ได้มากครับ

13. MissyKelly

MissyKelly เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2004
    พี่ Royalbee คะ
    ชื่อ อุทัยลักษณ์ แ่้่สงอร่ามค่ะ เกิด 3 ตุลา 2525 เวลาประมาณ 19:00-19:10 ที่กรุงเทพค่ะ

1. ขอถามเรื่องเนื้ิอคู่ค่ะ ว่าจะเจอเมื่อไหร่ ลักษณะยังไง จะไดฺ้ิิิอยู่ด้วยกันมั้ย
    2. เรื่องหน้าที่การงานค่ะ ว่าจะืำทำอะไรดี แล้วดวงจะประสบความสำเร็จมั้ยคะ

ขอบพระคุณค่ะ

14. มหา

มหา เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2004
    ขอบคุณคุณผึ้งหลวงครับ

15. Seabiscuite

Seabiscuite เป็นที่รู้จักกันดี

29 กันยายน 2004
    รบกวนช่วยดูให้ด้วยค่ะ เกิดวันที่ 28 กุมภาพันธ์ 2513 เวลา 01.30 น.ที่กรุงเทพ เช้ามาเป็นวันเสาร์ค่ะ
    เวลาดูดวงไม่ทราบว่าต้องอ่านของวันศุกร์หรือวันเสาร์คะ คำถามค่ะ

1.การงานมีสิทธิ์เปลี่ยนแปลงมั๊ยคะ เรียนต่อดีมั๊ยคะ
    2.คู่ครองเป็นอย่างไรบ้างคะ คบกันมานานหกปีแล้ว อายุน้อยกว่าสามปี

ขอบพระคุณมากๆค่ะ ที่อุตส่าห์สละเวลา มาช่วยดูให้เป็นแนวทาง

16. โยโย่

ตอบคุณ MissyKelly

พี่ Royalbee คะ
    ชื่อ อุทัยลักษณ์ แ่้่สงอร่ามค่ะ เกิด 3 ตุลา 2525 เวลาประมาณ 19:00-19:10 ที่กรุงเทพค่ะ

1. ขอถามเรื่องเนื้ิอคู่ค่ะ ว่าจะเจอเมื่อไหร่ ลักษณะยังไง จะไดฺ้ิิิอยู่ด้วยกันมั้ย
    2. เรื่องหน้าที่การงานค่ะ ว่าจะืำทำอะไรดี แล้วดวงจะประสบความสำเร็จมั้ยคะ

ขอบพระคุณค่ะ

เนื้อคุ่จะมา เมื่อคุณอายุ ย่าง ๒๔ ปี ครับ ลักษณะผิวสองสีดำแดง ถูกแดดหน่อย ผมสั้น ท่าทางทะมัดทะแมง เวลาเดินไหล่ใหญ่ห่อๆหน่อย พูดจารักศักดิ์ศรีชื่อเสียง พูดจาเฉียบขาดครับ อายุมากกว่าคุณเป็นนักเดินทางอยุ่ไม่ติดที่ เจ้าชุ้นิดๆครับ เจอกันแล้วก็จะชอบกันเลย จะเข้ามาจีบคุณ เมื่อได้พบกันแล้วมีเหตุต้องห่างกันบ้างครับด้วย ภาระหน้าที่การงานหรือส่วนตัว อาจจะต้องติดต่อกัน ทางเน็ตหรือโทรศัพท์ครับ
    ดวงนี้เด่นงานคอมพิวเตอร์ ภาษาเอเชีย หรือภาษาจีน ญี่ปุ่น มีความคล่องตัวที่คำพูดหรือการติดต่อของตัวเองครับ เด่นงานประชาสัมพันธ์ ของหน่วยงานหรือองค์กรของ เอกชนจะดีกว่ารัฐบาลครับ
    ติดต่อพวกคนเอเชียมักทำได้ดี แล้วก็ งานที่เกี่ยวกับอุตสาหกรรมขนาดใหญ่ งานโรงงาน หรือของมือสองครับ เด่นพวกติดต่อเกี่ยวกับ ของโบราณ ของหายาก ตัวเป็นเด็กแต่ใจผุ้ใหญ่อนุรักษ์นิยมทำนองนั้นครับ

ช่วงนี้อาจมีปัญหาเกี่ยวกับ อินเตอร์เน็ตการติดต่อผู้คนบ้าง หรือหลีกเลี่ยงการ ขัดแย้งกับคนอื่นไว้ก็ดีครับ กับเพื่อนฝุง จำต้องถนอมน้ำใจกันครับ การเงินเดือนสองเดือนนี้ จำต้องประหยัดไปก่อนครับมีเกณฑ์ใช้จ่ายง่ายๆ

17. โยโย่

ตอบคุณ Seabiscuite

Seabiscuite
    รบกวนช่วยดูให้ด้วยค่ะ เกิดวันที่ 28 กุมภาพันธ์ 2513 เวลา 01.30 น.ที่กรุงเทพ เช้ามาเป็นวันเสาร์ค่ะ
    เวลาดูดวงไม่ทราบว่าต้องอ่านของวันศุกร์หรือวันเสาร์คะ คำถามค่ะ

1.การงานมีสิทธิ์เปลี่ยนแปลงมั๊ยคะ เรียนต่อดีมั๊ยคะ
    2.คู่ครองเป็นอย่างไรบ้างคะ คบกันมานานหกปีแล้ว อายุน้อยกว่าสามปี

ขอบพระคุณมากๆค่ะ ที่อุตส่าห์สละเวลา มาช่วยดูให้เป็นแนวทาง

ตามที่ดู ทางโหราศาสตร์ คุณเป็นคนวันศุกร์ครับ พูดจาดูน่าฟัง มีค่ะขาดูไพเราะครับ แต่เวลาจะว่าคนจะพูดว่าแบบนิ่มๆแทนครับ ว่าแบบผุ้ดี
    ปีนี้จะเรียนหรือจะทำงานก็รีบทำเลยครับได้ทั้งนั้น ผู้ใหญ่กำลังสนับสนุนอยู่ครับ แล้วดวงนี้สามารถเป็นดอกเตอร์ได้ ครับ สมองดี ขยัน รวมทั้งแนวความคิดดีครับ ต่อไปดวงนี้จะต้องช่วยเหลือผุ้ใหญ่หรือครอบครัวพี่น้องตัวเองบ้าง จะเป็นแนวหลักให้กับคนอื่นครับ แล้วต่อไปภาระจะมาก ทั้งเรื่องหลายๆอย่างรวมทั้งเรื่อง ส่วนตัวด้วย การงานตอนนี้ก็ยังพอไปได้มีปัญหากับผู้ใหญ่นิดหน่อย แต่ผ่านไปได้ครับ เดือนสองเดือนนี่จะได้เงินมาอย่างไม่คาดคิดเหมือนกัน แล้วมีเกณฑ์ที่จะใช้จ่ายออกไปง่ายๆเหมือนกัน คุ่ครองถ้ายังไม่แต่งงานก็ ที่ผ่านมาก็น่าแต่งกันได้แล้วครับ ไม่ทราบว่าแต่งกันไปหรือยัง
    ที่ผ่านมาก็ดีครับ ขยันทำงานหาเงินหาทองทั้งคุ่ มีการแลกเปลี่ยนหรือช่วยเหลือทางการเงินที่เกิดขึ้นด้วยกันทั้งสองคนครับ ปี ๕๐ ครับ จะประสบความสำเร็จมีชื่อเสียง จะได้อสังหาริมทรัพย์ครับ
    ส่วนปีนี้ ต้องสุ้ต่อไปครับ

18. Seabiscuite

Seabiscuite เป็นที่รู้จักกันดี

29 กันยายน 2004
    ขอบพระคุณค่ะ ตอบไวมากๆเลยค่ะ

ยังไม่ได้แต่งงานกันค่ะ ( แบบสงสัยว่าแฟนจะไปแอบมีคนอื่นหรือเปล่าน่ะค่ะไม่ค่อยมีเวลา ) แล้วถ้าจะแต่ง เมื่อไรดีคะ

19. MissyKelly

MissyKelly เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2004
    ขอบคุณค่ะ
    แม่นมากๆค่ะ

ขัดใจกับพี่สาวไปแล้ว แล้วก็ดีกัีนแล้วค่ะ
    ส่วนเรื่องค่าใช้จ่าย ก็จ่ายง่ายจริงๆค่ะ

สุดท้ายนี้ ขอโืมทนาในความเมตตานะคะ

20. โยโย่

ตอบคุณ Seabiscuite

ขอบพระคุณค่ะ ตอบไวมากๆเลยค่ะ

ยังไม่ได้แต่งงานกันค่ะ ( แบบสงสัยว่าแฟนจะไปแอบมีคนอื่นหรือเปล่าน่ะค่ะไม่ค่อยมีเวลา ) แล้วถ้าจะแต่ง เมื่อไรดีคะ

ถ้าปีนี้ไม่ได้แต่งก็ ต้องรอ ตอนคุณอายุ ย่าง ๓๗ ครับ ขอให้โชคดีครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้