ตามหาคุณยายที่รักคะ

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย PPPP, 9 มกราคม 2005.

1. Des

Des เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2004
    บอร์ดไหนหล่ะป๋า ..... มันมีตั้งเยอะอ่า .... (b-ng)

2. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

Hello...YAi just get up and good morning every fan club!!! Here I am ...back for good!!! Wow!!!

3. กระสือข้างส้วม

กระสือข้างส้วม เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    Hello ยาย.........สบายดีบ่ คิดฮอดหลายเด้

4. Des

Des เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2004
    พรุ่งนี้เดย์สอบน่ะ .... แผ่เมตตากันมาด่วน 5555 need มากๆ

5. mrboon

mrboon เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2004
    ยายมากระทู้ขยับ ยายหลับกระทู้หงอยเหงา อ่ะ อิ อิ

จ๊ะเอ๋ ยาย ของฝาก หล่ะ ถ้า ไม่มีโดนหลานๆ รุมหอมคนละฟอด นะ อิ อิ

6. DevilBitch

หอมเบาๆนะคะ...ยายผิวบางค่ะ...หน้าบางจ้าุ... วุ้ว...วิ่งไปห้องอื่นนานไป ปล่อยญาติรอเก้อจนกลับไปหลับปุ่ยแระ อยากลดพุงต้องไปบ้านป่ายายนะคะ ส้มตำปลาร้าทุกมื้อง่ะ ไม่ลดอีกยายจะถองพุงให้น่วมเชียวนะคะ (b-evil2)

7. DevilBitch

(b-evil2) รอเอามาฝากทั้งตัวและหัวใจถึงคอนโดแถมสามสาวเรือพ่วงเลยดีไหมคะคนดี

เออ... เี้พี้ยงขอให้เดได้สอบนะคะุ้...สอบผ่านเกรดงามๆนะคะ...

สามวันก่อน...จำไม่ผิด...ยายฝันว่าตองพี กับ จานอำนาจ มาหา

ตองพีมาปรับทุกข์ีนะ Dที่ไม่ปลดทุกข์ตรงนั้นง่ะ คงหอมกลิ่นบารmeeเนอะ

จานอำนาจมบ่นเรื่องการฝึกตน ยายบอกอย่าเพิ่งบ่น ปล่อยธรรมกลืนเกลียวกับธรรมชาติคนนะคะ อย่าขีดเส้นใต้บังคับมันจะขัดๆ นี่หละัฝันของยายผีป่า

ฝันว่าวิ่งไล่เตะก้นเจ้าอ้นด้วยสิ มันทะลึ่งมาเรียกเรา เฮ๊ย! ยายแก่ทำอะไรว่ะ ?!!
    :p อิอิ...

8. ศดานัน

ศดานัน เป็นที่รู้จักกันดี

19 กันยายน 2004
    ยายจ๋า น้องแก้วส่งเมล์ไปบอกรัก ยายเอาแต่ทำงานกับ เข้าเวบพลังจิต
    ไม่ได้เช็คเมล์กันเลยใช่มั้ยคะ...

หายไปทีนาน ปล่อยให้คิดถึงและเป็นห่วงมากๆ เห็นยายมาซะทีก็สบายใจละ...

9. kiatkiat

kiatkiat เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤศจิกายน 2004
    มาสวัสดียายฮะ

แต่เด่วก็ต้องไปแล้วละคับ สบายดีกันทุกท่านนะฮะ

10. DevilBitch

ดี...ที่ได้พักน่ะ แต่ใจไม่ค่อยดี เพราะไปงานที่เพิ่งกลับมาเจ้งเป็นขบวนกับงานหลังง่ะ งานแรกได้กำไรแระ ยายจะกลับก่อนเพราะงานหลังยายค้านทีมงานว่าอย่าเลยมันเสี่ยง แต่เค้าบอกคนแยะมาก ยายบอกแยะก้อจริง แต่ไม่ใช่กลุ่มเป้าหมายจับจ่ายนะ พวกเค้าดันทุรังยายเลยหมดตัวเลย

เออ ทาซานเค้างอนยายจนาเบื่อันนี้ต้องส่งเงนแต่ัน้อยกว่าที่เค้าคาดไว้น่ะ ยายส่งหนี้ทอกอสอ พราะเค้าหาไ่ม่ได้ ยายเคยบอกเค้าว่าจะทำอะไรให้ฟังยายนะเค้าก้อเถียงสุดท้ายคนแบกกรรมเรื่องเงินทองก้อไม่พ้นอีบ้าอีกแร่ะ แบบชอบอวดเก่งรั้นผิดๆแล้วยังจองหองว่าทำเองได้ โห ยายอยากถีบเลยนะคนแบบนี้ งานศพญาติเค้าสามสี่วันก่อนเผานี่ยายกริ้งไปกี่หนดึกๆเค้ายังจ่อมกบวงไพ่ละมังยายเบื่อมากแล้วใครเอาสามสาวนอนล่ะ ขี้เกียจถาม ยิ่งถามยิ่งเบื่อง่ะ เค้าติดเพื่อนสยนักเลงและการพนันมา งนไร่ไม่สนแล้วยังไปยืมเงินมาลงุนทำไร่ อย่างี้คงเรียกไร่เลื่อนลอยได้เต็มปากนะคะ

11. DevilBitch

[b-hi] Yai just return Na Ja...How do you do?...say hello to Pite too...

Sawaddee Ja KaitKait...

12. NiNe.

NiNe. บุคคลทั่วไป

สวัสดีจ้า ... คุณยายฯ

ผมชาร์จพลังไฟไปได้หน่อยนึงแล้ว พอดียายเข้ามาก่อน เลยต้องคายประจุไฟออก ...ฮะฮะ

ยายฯจ๋า ... เงินทองเป็นของนอกกาย... ...หาใหม่ได้อีกเยอะแยะ...... จริงๆ นะ...........
    ผมเองก็แย่เหมือนกัน ........ไม่อยากพูดถึงเรื่องเงินๆ ทองๆ เลย........ มันเซ็งๆ ไงไม่รุ๊....

นี่กะว่าจะชวนจารย์นาจ ........ไปร่อนทองสักกะหน่อย แกก็ไม่ไปด้วย .. ไม่งั้นป่านนี้รวยแล้ว

13. ศดานัน

ศดานัน เป็นที่รู้จักกันดี

19 กันยายน 2004
    ได้จ้ะยาย แก้วกำลังจะออกไปรับพิทที่สนามบินพอดี
    เพิ่งกลับจากอังกฤษค่ะ...

ยายรักษาสุขภาพนะคะ...ทำใจให้สบาย
    ตั้งจิตเมตตาและแผ่เมตตาให้ที่รักของยายสม่ำเสมอ เค้าจะได้ไม่ดื้อ

ถ้ายังดื้ออีก ก็เทียนลน แส้ฟาด เอ๊ย!! บ้า
    ก็อุทิศส่วนกุศลที่ยายทำมามากมายให้เค้าบ่อยๆนะคะ

14. mrboon

ง่ะ เรียก ผมด้วยนา ปู่ N i n e ถ้า จะไปร่อนทอง ผมยังหนุ่ม แต่ ไม่ค่อยแน่น คงพอช่วยขุดๆๆๆ ได้บ้างนะ ขอรับ วางจอบวางพลั่ว แล้ว ก็มาสอนผมฝึกพลังกัน

ยาย ยห ตำปลาร้า วันละมื้อ เลี้ยงได้ป่ะ แบ่งอะไร ได้ ก็แบ่งๆ มานะยาย รักยาย เหมือนปูชณียบุคคลเลยนะเนี่ย

15. DevilBitch

ขอให้ญาติกาของยายทุกคนและคนที่ย่องมาแอบ่านบางครั้งบางคราจนหลวมตัวติดแหงกถอนตัวไม่ขึ้นจงมีความสุขความสงบความเจริญทั้งทางโลกและทางธรรม สุขภาพยยดีขึ้นเพราะมาตามรอยพระท่าน ยาที่หมอเคยระบุว่าต้องติดตัวต้องกินตามเวลายายขว้างทิ้งเจ็ดเดือนลวค่ะพราะมาฝึกจิตฝึกพลังสร้างภุมิต้านทานให้ร่างกายตัวเองเลยสบายและสงบกว่าการใช้ยาหรือวิ่งหาคนมาประคบประหงม พวกเราให้รักให้กำลังใจต่อกันและกันคือบารมีคือพลังที่ใสยิ่งหาใดเปรียบได้นะคะ เพื่อนเยอรมันของยายแนะนำให้ยายใช้สร้อยที่ติดแม่เหล็กรักษาสุขภาพยายก้อช่อนะแต่มันแพงไปสำหรับยายตอนขาดทุนน่ะ ตอนนี้สมาทิคือพลังแฝงที่ดีที่สุดค่ะ เออไปร่อนทองเราต้องทราบการไหลการตกตะกอนเกร็ดทองด้วยนะคะ ทองมีทุกที่ค่ะต้องสังเกตุการลงของฟ้าฝ่าตรงเขตไหนมากๆตรงนั้นโลหะย่อมีมากค่ะ แอ่งน้ำก้นกระทะ คุ้งน้ำ ยายเคยไปอบรมมา

16. mrboon

อืมม มิน่า ทักษิณ จะใช้ คลื่นวิทยุ จากดาวเทียม หาตำแหน่งแร่ ที่ผิวดิน

มีซักดวง ท่าจะดี นะ

17. DevilBitch

(tm-love) ว้าย...ตื่นเช้ามาก้อล้างหน้าไก่ด้วยคำหวานจนยายเคลิ้มตามคำหวานแระ จ้า เติมรักเติมธรรมะต่อกันนะคะ ใครขาดก้อช่วยเติม อย่างยายผีป่าเกินไปแยะทำไงดีเนี่ยะ

18. ammytr

ammytr เป็นที่รู้จักกันดี

28 ธันวาคม 2004
    สวัสดีพี่ ๆ ทุกคนครับ โดยเฉพาะพี่อำนาจจ

ขอบคุณสำหรับหนังสือมาก ๆ ครับ ลูกศิษย์หลวงพ่อ นักบู๊ทุกคน ย๊ากกกกก

(deejai)

เจอทุกข์เยอะ ๆ มันจะได้เบื่อโลกเบื่อเกิดไปนิพพานไงครับพี่ ฮิฮิ

19. NiNe

NiNe เป็นที่รู้จักกันดี

นางฟ้าฯ ... หายไป (เกือบเดือนแล้วมั้ง) .....

แต่ไม่ต้องห่วงครับ...เธอมีความสุขครับ.......

ผมรู้แล้ว .............ต้นฯ.... บอกข้าฯ ......
    ว๊าพูดผิดครับ.........ดวงดาว บอกข้าฯ ......
    เอ๊ยยย!!!.............พูดผิดอีกแล้ว ..........

ต้องบอกว่า ..........ดาวแม่ (Mother Star) บอกข้าฯ .... ถึงจะถูก..555+++

...

20. DevilBitch

หายไปแชตที่กลุ่มอื่นจนลืมตามหาคุณยายที่รักเสียนานเลยนะคะ เจริญธรรมนะคะ ล้ำหน้าในสิ่งใดก้อเอามาแจ้งต่อกันนะคะลาภ